Đánh giá Chặt đẹp

Nutsack

Đi bộ
Chuyện không có gì đáng nói nhưng có lẽ không nói không được các cụ ạ. Em còn đi học nên kinh nghiệm sống cũng ít ỏi. Đi học em có con xế cannon cũ mỗi ngày đi tầm 12 km đi lẫn về.
Khoảng 2 tháng trước ruột xe sau em hỏng van các cụ ạ, lúc đó cũng tầm 11h trưa sắp đến giờ em đi học mà gần nhà không có tiệm nào gần để mua ruột nên em có nhờ người nhà xách bánh sau đi mua ruột hộ, xe em lúc đó chạy bánh 700, 28c. Em định đi ăn xong rồi đợi bánh về rồi lắp để đi học luôn. Tí sau người nhà về nói shop giữ bánh rồi, hiện giờ không có ruột hợp để thay. Em thì cũng không muốn làm phiền người nhà nhiều mà nếu không thì mấy ngày sau phải đi buýt.
Chuyện không gì đáng cho đến lúc ra thay shop lấy 150k cho tiền thay ruột các bác ạ chỉ một bánh sau thôi nhé, ruột kenda loại bình thường ấy ạ. Tầm 60k cho van presta. Lúc đó là về coi giá em mới biết, chứ lúc thay thì không biết giá thị trường là bao. Coi như em dại lần đầu, còn một lần nữa các cụ ạ.
Dây housing, dây bảo vệ dây đề đi quanh xe của em bị toe, chỉ có một khúc tầm 25cm. Ra shop em chỉ kêu thay một phần đó thôi, đúng là thay một phần đó thật. Song tự tay 2 anh chỉnh hộ luôn đề sau, em không kêu chỉnh, tự em có thể chỉnh được. Xoay núm vặn barrel cái, không xem qua ốc H,L. Chỉ xem xem chạy mượt từ líp 5 đến 9. Còn mây líp low speed thì không xem như nào. Song đòi 50k các cụ ạ . Em thấy buồn cười quá nên hỏi xem thay dây đó mà 50k à, trong khi có thể đi mua cả bộ chưa tới 70k. Em đòi 20k thôi thì không chịu các bác ạ, song anh kia còn nói tính luôn tiền chỉnh đề là 30k ???. Trong khi em đâu có yêu cầu chỉnh đề, còn bảo là không thích thì tháo ra, em sinh viên nên cũng ngậm ngùi đút tụi 50k. Em nghĩ coi như mình dại, cửa hàng lớn mà tuyển nhân viên như vậy thì mất mặt quá, coi như tiền đó đổi cho cái uy tín của cửa hàng vậy.
Em không đánh đồng cả chuỗi cửa hàng nha các bác, chỉ một chi nhánh cửa hàng ở cây gõ, shopxedap Toàn Thắng thôi. Nơi mà em muốn các bác cẩn thận khi ghé qua xem, xem thì được chứ sửa chữa thì cẩn thận!
Tất cả những gì em nói đều là sự thật, không giả dối hay dìm hàng gì nhé các cụ, mong các cụ đọc và thông cảm cho.
Chúc các cụ càng chạy càng khỏe ạ!

thanhphong1998

Xe điện
Ruột Kenda khoảng 80k,còn chỉnh đề chả ai lấy tiền bao giờ.

Rust Cohle

Xe đạp
Em thấy ở đâu cũng vậy thôi, giờ buôn bán nhiều chiêu trò lắm, ít người bán có tâm cụ ạ.
Lần sau cụ cứ hỏi giá rõ ràng rồi hẵng làm, đỡ rước bực vào người.

Nutsack

Đi bộ
Ruột Kenda khoảng 80k,còn chỉnh đề chả ai lấy tiền bao giờ.
Chuẩn cụ ạ
Em thấy ở đâu cũng vậy thôi, giờ buôn bán nhiều chiêu trò lắm, ít người bán có tâm cụ ạ.
Lần sau cụ cứ hỏi giá rõ ràng rồi hẵng làm, đỡ rước bực vào người.
Em bức xúc tại chi nhánh cửa hàng lớn mà còn làm ăn kì quá ấy bác, em mong lọc được mấy loại chặt này sớm để anh em còn vừa đạp vừa khỏe nữa bác. Mời bác rượu

xuongnui

[Tịch thu bằng lái]
KN là nên thỏa thuận giá cả và những phần việc rõ ràng trước khi làm cho thoải mái