Thảo luận Chất liệu nội thất cx5 2021

Heos0209

Xe đạp
-E thì sd đồ chăm sóc xe hơi của Sonax từ 2006, đến giờ cũng đc hơn 15 năm rồi. Ngày xưa thì họ sd chai hoá chất làm sạch rồi sau đó mới đến đồ dưỡng da, nhựa và gỗ, giờ thì có loại chung luôn cả làm sạch và dưỡng dành cho nội thất có độ bẩn ít, hay cần làm nhanh sau mỗi lần rửa xe, còn nếu để bẩn nhiều và dọn xe thì vẫn cần mấy loại riêng biệt thì mới sạch đc. Meguiar’s e chỉ ấn tượng cái hoá chất dưỡng và làm đen nhựa như mấy cái nhựa trong khoang máy, tốt phết? Mà mấy cái đồ này mỗi năm 2 lần e vác ra đánh bộ saloon da ở nhà cứ gọi là ngon choét? :))
Bác chuẩn bài quá còn chi nữa. Sonax thì e có dùng nc rửa xe, rửa kính, dưỡng nhựa và xịt đen lốp. Bác có thể chia sẻ combo tên các loại bác đang dùng ko? Cá nhân e thi thoảng hay tự rửa xe. Rửa xong là cũng quẩy tí cho vui. Mà lúc đầu k mua nhiều sợ tự làm hết các công đoạn thì mệt ná thở bác ạ.

series3

Xe tăng
Bác chuẩn bài quá còn chi nữa. Sonax thì e có dùng nc rửa xe, rửa kính, dưỡng nhựa và xịt đen lốp. Bác có thể chia sẻ combo tên các loại bác đang dùng ko? Cá nhân e thi thoảng hay tự rửa xe. Rửa xong là cũng quẩy tí cho vui. Mà lúc đầu k mua nhiều sợ tự làm hết các công đoạn thì mệt ná thở bác ạ.
Tự làm cũng vui mà bác, chăm sóc cho cái xe thì cũng là mình hưởng thôi vì mình sử dụng hàng ngày chứ ai khác đâu, em thì lười hơn nên chỉ dưỡng da ghế, e thấy sonax dùng ổn như xe trước của e đến tận lúc bán xe ghế vẫn đẹp 😄

Heos0209

Xe đạp
Tự làm cũng vui mà bác, chăm sóc cho cái xe thì cũng là mình hưởng thôi vì mình sử dụng hàng ngày chứ ai khác đâu, em thì lười hơn nên chỉ dưỡng da ghế, e thấy sonax dùng ổn như xe trước của e đến tận lúc bán xe ghế vẫn đẹp 😄
Chuẩn luôn bác ạ. Tự làm đôi khi thấy khá hay, a e đàn ông con trai mà. Đồ sonax e thấy khá là ok. Mấy hôm nay e đang dùng cái lọ pha nước rửa kính đậm đặc màu cam đỏ pha 1/100, nhưng thấy nhiều bọt quá nên phải cho thành 1/200, ngon luôn.

dovietdung_hp

Xe hơi
Cứ dùng khăn mềm vắt sạch nước em lau cho đỡ mùi.

chienpham1410

Xe đạp
các cụ có sản phẩm nào dưỡng gioăng cao su không của sonax ạ

Nội thất mazda hơi dễ bám bụi, lau chùi thường xuyên đc thì tốt quá ạ
Nội thất có phần nhựa, da, cao su . Bác dùng nhựa và cao su chung cũng đc . Phần taplo, cánh cửa phần mềm mềm bác dùng cho da ạ
CX5 phần nội thất ốp nhựa bóng rất dễ xước dăm, cần lâu chùi nhẹ nhàng, xước dăm nhiều quá mất thẩm mỹ bác dán bộ ốp nội thất lên lại đẹp :D

Heos0209

Xe đạp
Nội thất mazda hơi dễ bám bụi, lau chùi thường xuyên đc thì tốt quá ạ
Nội thất có phần nhựa, da, cao su . Bác dùng nhựa và cao su chung cũng đc . Phần taplo, cánh cửa phần mềm mềm bác dùng cho da ạ
CX5 phần nội thất ốp nhựa bóng rất dễ xước dăm, cần lâu chùi nhẹ nhàng, xước dăm nhiều quá mất thẩm mỹ bác dán bộ ốp nội thất lên lại đẹp :D
Chuẩn luôn bác nè. Rất dễ bám bụi luôn. E cứ cuối tuần lại lau qua. Phần ốp nhựa bóng thì e hay lấy giẻ mềm và xịt ít nước lau kính lên, lau nhẹ nhàng bóng nhoáng luôn.
Đi xe nào e cũng thích sạch, sạch ngồi lên đã sướng rồi. Gái có xinh mấy mà bẩn và rau mùi thì cũng k thích cưỡi. Hehe.

Hoàng Thúy Uyên

Xe đạp
mấy cái này ra salon làm cho nhẹ bác ạ dỗi dãi thì mình mua về nhưng nhiều loại lắm tẩy sạch ghế có khi lại thành hỏng