ChẤt LƯỢng CỦa Film Cách Nhiêt.

tuan-hv

Xe máy
Nhà em sắp sửa dán kính V-Kool đây ạ. Bác nào làm chuyên ngành thì tư vấn dùm em với (xe Civic):
- Loại fim
- Tổng thiệt hại
- Lưu ý sau khi dán
Cảm ơn các bác nhiều nhé!

NGUYENNGOC

Xe tải
Thôi rồi, đang định kiếm tiền dán cho con Mông đau nhà mình, thấy thế này đành phải stop thôi, mua mấy cái mũ vào xe đội cho đỡ nắng vậy.

Em thì mấy đời xe rồi đều ứ chịu dán cái của này. Một là vì em thấy tốn. Hai là em ít đi và để xe ngoài nắng.
Giờ thấy vụ dán còn nứt cả kính càng quyết tâm ko dán, hờ hờ...

V KOOL HANOI

Xe tải
@ tuan-hv: Rất cảm ơn Bác đã quan tâm tới V KOOL, chủng loại phim cũng như giá V KOOL cho HONDA CIVIC của Bác em đã PM vào hộp thư của Bác rồi ạ, Bác kiểm tra giúp em nhe. Có gì cần tư vấn thêm Bác cứ ới em.
PS: Các khách hàng khi tới V KOOL dán xe đều được cảnh báo không lên xuống kính trong vòng 48 tiếng đồng hồ ( dán cảnh báo vào các công tắc lên xuống kính), chỉ lau bề mặt phim bằng khăn sạch không dùng hoá chất lau lên bề mặt phim

HVAutoGlass

Xe hơi
Nên vào các cửa hàng có uỷ nhiệm của hãng mà dán bác a. Tay nghề thợ ở đây cũng có đào tạo cơ bản. Bác nào có uỷ nhiệm của các hãng thì vào báo danh đệ
Theo những gì tôi biết về film và kính thì tôi có thể nói trường hợp vỡ nứt kính khi dán film 99% là do tay nghề của thợ mà thôi

YesNo_CK

Xe máy
Em thấy film FSK dùng cũng tốt. Loại này giá phải chăng và em đã tư vấn cho cả bạn em dùng nữa, đều rất hài lòng.

Metal

Xe tải
bác có thể post cho em giá cả film dán cho Civic bạc được không. Chú ý , mắt em cận , bác tư vấn loại film sáng cho em nhé , thanks bác

Metal

Xe tải
@ tuan-hv: Rất cảm ơn Bác đã quan tâm tới V KOOL, chủng loại phim cũng như giá V KOOL cho HONDA CIVIC của Bác em đã PM vào hộp thư của Bác rồi ạ, Bác kiểm tra giúp em nhe. Có gì cần tư vấn thêm Bác cứ ới em.
PS: Các khách hàng khi tới V KOOL dán xe đều được cảnh báo không lên xuống kính trong vòng 48 tiếng đồng hồ ( dán cảnh báo vào các công tắc lên xuống kính), chỉ lau bề mặt phim bằng khăn sạch không dùng hoá chất lau lên bề mặt phim[/QU

Bác không trả lời em à

honda69

Xe tải
Em thấy cái vụ dán flim vỡ kính này khó tin thật vì vài lý do sau:
1/ Khi xe xuất xưởng là đã trãi qua không biết bao nhiêu công đoạn kiểm tra từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài
của xe thì cái kính xe cũng đã được kiểm tra rất cẩn thận rồi nào là chịu được lực va đập bao nhiêu kg/cm2
nào là chịu nhiệt độ cao bao nhiêu nhiệt độ thấp bao nhiêu (đây là nói đến việc giãn nở vật chất do nhiệt) thì
không có chuyện 1 tấm flim mỏng mà khi co lại làm vỡ kính được bác nào thử lấy một tấm kính thường thôi và
lấy dây thung hoặc săm xe bó lại vài vòng xem có vỡ được không thì biết (chắc chắn lực xiết của săm xe
lớn hơn độ co kéo của flim)
2/ flim các bác đi dán xe mà còn được khuyến cáo là dán vào phía trong vì dán phía ngoài gạt nước làm hỏng flim
(xin chú ý chỉ có lớp cao su của gạt nước tiếp xúc với flim thôi nhé) với một vật liệu dễ hỏng như vậy và một vật
liệu có độ cứng như kính xe thì các bác tự so sánh đi cái nào chắc hơn

từ đó em nghĩ việc dán flim mà kính xe vỡ là hoàn toàn do thợ dán chứ không phải do flim co kéo và em nghĩ vụ này
chắc do cạnh tranh trong kinh doanh thôi. Còn bản thân em đánh chết cũng không tin dán flim lại vỡ kính

spiderman

Xe tăng
Em chẳng hiểu bác đang giải thích cái gì,chả liên quan gì đến nhau cả
Em cũng đến chịu, chẳng hiểu mô-tê gì cả. Hôm rồi, em có mang con xe đi dán film Jonhson gì đó (có người giới thiệu); em thấy đi cũng mát, hơi bóng chút nhưng cũng có sao đâu. Mà em thấy họ có làm gì liên quan đến "nhiệt" để dán đâu nhỉ ! Bó tay