[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

sthd

Xe lăn
E đang cho con học Vin, e chuyển con từ trg công vào. Bắt đầu thấy lo với cách giáo dục bên này. Tất cả các thày cô đều trẻ, em đánh giá cao sự nhiệt tình của các thày cô, nv, bv vin. Nhưng e để ý các con đã học đc 3 tuần, hầu như sách bài tập ( cái này phần ôn luyện trong SGk đều ko đc giao để hs làm- mà đây lại là kiến thức xăn bản nhất của chương trình, ko cho các con làm thì lấy đâu kiến thức)....
Có vẻ con nào từ công vào vin đều thích vì đc chơi nhiều, nhưng như này thì ít nữa các con thi cử kiểu gì.....??Đang rât lo lắng vì ko hiểu cứ như này luêuj có ổn ko? Mà nếu gv ko giao bài về thì làm sao bắt đc bọn dở dở ương ương ní nghe và nó chịu lsnf bài tập đây?
mợ định cho con đi du học hay học đại học xịn trong nước? nếu du học, vin ok. nếu trong nước, đi học thêm.

học theo sách giáo khoa thi trượt thẳng cẳng. các trường tư cứ bám sát ct sgk, thế là hoàn thành nhiệm vụ, trò không bị áp lực, nhiều thời gian ngoại khóa, tất cả cùng vui, nhưng thi thì tạch

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em chưa trải nghiệm ht giáo dục ở Vin, nhưng nghe nhiều KH khen.
Em biết và tiêp xúc được với mỗi ông bệnh viện Vinmec thì thấy chất lượng. Tiền dịch vụ cao như thế cơ mà...

quystyle2007

Xe hơi
mợ định cho con đi du học hay học đại học xịn trong nước? nếu du học, vin ok. nếu trong nước, đi học thêm.

học theo sách giáo khoa thi trượt thẳng cẳng. các trường tư cứ bám sát ct sgk, thế là hoàn thành nhiệm vụ, trò không bị áp lực, nhiều thời gian ngoại khóa, tất cả cùng vui, nhưng thi thì tạch
Đương nhiên mục tiêu của em là con đi du học, nhưng phải tự thi và tự tìm học bổng. Bố mẹ chỉ hỗ trợ phần nào, trong những năm đầu cấp 2 này em chỉ yêu cầu con em, gv trên trường dạy con em đúng chuẩn theo chương trình của BGD, dạy con cách tư duy để làm toán chứ không theo kiểu nhồi nhét hiện nay trong môi trường công. Còn để luyện vượt thi, lớp 8 em cho con đi học cũng chưa muộn. Cái em yêu cầu là sách giáo khoa là lý thuyết có lý thuyêt thì phải có thực hành - và thực hành chính là sách bài tập- Và sách bài tập các con phải làm hết (trên lớp làm cũng đc, hoặc thày giáo phải giao về nhà). Nhưng thực tế là thày đang ko cho các con làm thực hành, nên em đang theo dõi để xem cách thày dạy các con trên lớp như thế nào, có phương pháp gì mới mà em chưa lĩnh hội được không.... Có bố mẹ nào cũng đang cho con học lớp 6 ở Vin thì chia sẻ thêm thông tin nhé.

sthd

Xe lăn
Đương nhiên mục tiêu của em là con đi du học, nhưng phải tự thi và tự tìm học bổng. Bố mẹ chỉ hỗ trợ phần nào, trong những năm đầu cấp 2 này em chỉ yêu cầu con em, gv trên trường dạy con em đúng chuẩn theo chương trình của BGD, dạy con cách tư duy để làm toán chứ không theo kiểu nhồi nhét hiện nay trong môi trường công. Còn để luyện vượt thi, lớp 8 em cho con đi học cũng chưa muộn. Cái em yêu cầu là sách giáo khoa là lý thuyết có lý thuyêt thì phải có thực hành - và thực hành chính là sách bài tập- Và sách bài tập các con phải làm hết (trên lớp làm cũng đc, hoặc thày giáo phải giao về nhà). Nhưng thực tế là thày đang ko cho các con làm thực hành, nên em đang theo dõi để xem cách thày dạy các con trên lớp như thế nào, có phương pháp gì mới mà em chưa lĩnh hội được không.... Có bố mẹ nào cũng đang cho con học lớp 6 ở Vin thì chia sẻ thêm thông tin nhé.
nếu nói dạy tư duy thì khó. kiếm được thầy cực giỏi và dạy chuyên thì mới có thể truyền đạt được tư duy. mà hàng hiếm ấy thì lại không có trong lớp học đại trà.
mọi người cứ nhìn dạy thêm với con mắt tiêu cực, chứ kiếm được lớp học thêm như thế thì đáng học đấy. cháu tôi học lớp chọn, trường điểm, gv có tiếng, mà thấy bình thường. học thêm gặp thầy tốt, đúng truyền đạt tư duy chứ không phải là giải bài đánh đố, nó hứng thú hẳn lên với môn học và trình độ khác hẳn.
vậy nên Vin chứ trường nào thì cũng đừng kì vọng quá.

g_d

Xe buýt

Con em học Vin, chả phải là học sinh xuất sắc gì, thậm chí còn bị rơi vào tốp báo động của lớp, không học thêm học nếm gì hết vì nhà em ở xa, 2 phụ huynh đểu là em và sói nhà em đều bận điên cuồng, chả có thời gian nhòm ngó đến con. Thế mà vừa rồi thì cấp 3 cũng đỗ hết cả Kim Liên lẫn Việt Đức. Trong khi bạn ở trường công của nó, học hành điên cuồng, trước khi thi còn học thâu đêm, đến lúc thi không làm được bài thì stress thôi rồi vì bị áp lực từ bản thân lẫn phụ huynh.

Dù đỗ trường công thuộc tốp 1 (hay tốp 2 gì đó) thì F1 em vẫn muốn học VS. Sau khi cân nhắc bọn em cũng chiều theo ý cu cậu là cho học tiếp VS.

Còn vụ cụ nói chỉ học đúng chương trình phổ thông thì không đỗ đại học được thì em thấy cũng không đúng lắm. Hồi em đi học, lớp em có mấy bạn nhà nghèo lắm lắm, không có tiền đi học thêm, chỉ học đúng trong sách giáo khoa và bộ đề mà thi đỗ hết các trường ĐH tốp đầu HN.

Túm lại, gì thì gì, cũng là do F1 của chúng ta hết. Giáo viên và trường lớp tốt thì con mình được sướng thôi, còn bọn nó lười dốt thì uống thuốc tiên cũng chả đỡ nổi.

winnghiepdu

Xe điện
e hỏi ké e rất thích SIS mà giá nó cao có trường nào gần đc mà giá rẻ hơn tương đối o ah

7usd

Xe điện

Con cụ học lóp nào. Em thấy con em nó có bài tập toán về nhà mà.

Tomato2015

Đi bộ
Em đang nghiên cứu cho F1 đi học mẫu giáo, mà giờ đăng ký có khó không các cụ?

Justforfuntoo

Xe container
nộp tiền vào dc hết cụ ợ
Cụ thử vào nộp tiền xem có dc học luôn ko, đang xếp hàng dài chờ có cháu nào out thì mới dc vào kìa, nhất là giai đoạn lơ lửng thế này càng khó
Cuối năm dân park về thì dân bên ngoài khó mà có slot để học

quanhx

Xe hơi
Cụ thử vào nộp tiền xem có dc học luôn ko, đang xếp hàng dài chờ có cháu nào out thì mới dc vào kìa, nhất là giai đoạn lơ lửng thế này càng khó
Cuối năm dân park về thì dân bên ngoài khó mà có slot để học
Căng vậy cơ à cụ, F1 nhà Em năm nay 3 tuổi rưỡi, đang tính năm sau cho lên học để đi học Tiểu học luôn.

Justforfuntoo

Xe container
Căng vậy cơ à cụ, F1 nhà Em năm nay 3 tuổi rưỡi, đang tính năm sau cho lên học để đi học Tiểu học luôn.
Nếu được vào Vsc mầm non thì được lên thẳng tiểu học, còn không thì vào mầm non cũng khó mà tiểu học cũng khó vì dân số của Time, park, premium rất đông mà trường thì không mở rộng thêm nữa
Tháng 5 Vin đã ngừng tuyển vào lớp 1

be bư

Xe ngựa
Hình như việc không giao bt về nhà là xu hướng mới cụ ạ, cho những học sinh học nguyên ngày.

F1 nhà em học trường qt song ngữ trong SG cũng rất ít thấy bt về nhà. Tất cả đều hoàn tất ở trường. Nếu bé nào chưa hoàn thành thì mới đem về nhà làm tiếp.
nếu là cấp 2 thì cụ nhầm đấy

quanhx

Xe hơi
Nếu được vào Vsc mầm non thì được lên thẳng tiểu học, còn không thì vào mầm non cũng khó mà tiểu học cũng khó vì dân số của Time, park, premium rất đông mà trường thì không mở rộng thêm nữa
Tháng 5 Vin đã ngừng tuyển vào lớp 1
Theo Em được biết thì lớp 1 ở Time đã ba mươi mấy lớp, mỗi lớp cũng ba mươi mấy cháu :(

bapoo

Xe máy
em với vợ em sang xem cho F1 rồi nhưng em thấy cơ sở vật chất được nhưng thấy các cháu suốt ngày trong phòng lạnh không tốt, với lại cảm nhận của em về giáo viên không ấn tượng gì lắm (cảm nhận thôi nhé), mà giá học phí quá đắt, không xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra

be bư

Xe ngựa
Cấp 2 bé có ý thức rồi, nó tự điều chỉnh việc học
cấp 2 tuy không áp lực như trường công nhưng vẫn phải thi chuyển cấp nên song ngữ vẫn phải tăng số lượng và giao bài về nhà trừ khi chuyển qua hệ quốc tế hẳn mới thoát

xecon

Xe điện
cấp 2 tuy không áp lực như trường công nhưng vẫn phải thi chuyển cấp nên song ngữ vẫn phải tăng số lượng và giao bài về nhà trừ khi chuyển qua hệ quốc tế hẳn mới thoát
Nó là trường quốc tế mà

be bư

Xe ngựa
Nó là trường quốc tế mà
song ngữ vẫn học chương trình việt nam , còn hệ quốc tế là học chương trình giãy chết nên khác nhau dù là trường quốc tế