[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

oceanmoney

Xe tải
Về học ở Mầm non Vinschool Royal City

Em xin phép lập thớt này bàn về mầm non Vinschool Royal City
Chả là em mua được phiếu tri ân giá rẻ, vừa cho F1 (2 tuổi) đi học khai giảng hôm 10/2 tại đây, sau vài hôm học em có nhận xét như sau:
- Về cơ sở vật chất: tuyệt vời ông mặt trời, mỗi tội từ chỗ để xe đưa F1 lên phòng học rồi quay lại nhõn mất 15ph. Đồ chơi trong lớp học có phân loại rõ ràng, phòng ấm cúng, thoáng mát
- Về cô giáo: nhẹ nhàng, F1 buổi đầu bị bạn cắn vào má mà cô xin lỗi rối rít
- Vấn đề khác thường: F1 chiều về ăn vặt nhiều hơn trước, cảm giác không biết có phải bị đói không
Vậy em lập thớt để các cụ có F1 đi học ở đây cùng bàn luận

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cũng hóng xem hệ thống giáo dục Vinschool này có ổn k, thấy thanh lý voucher nhiều quá đâm e hoang mang.

winnghiepdu

Xe điện
cháu e học singgapore đắt quá cũng mong Vincom làm tốt .

oto365

Xe hơi
Em hóng các cụ, tài chính cho trường này thế nào ạ ? NHà em gần mà chưa 1 lần ghé chân vào đây

Marie Lee

Xe buýt
Em xin phép lập thớt này bàn về mầm non Vinschool Royal City
Chả là em mua được phiếu tri ân giá rẻ, vừa cho F1 (2 tuổi) đi học khai giảng hôm 10/2 tại đây, sau vài hôm học em có nhận xét như sau:
- Về cơ sở vật chất: tuyệt vời ông mặt trời, mỗi tội từ chỗ để xe đưa F1 lên phòng học rồi quay lại nhõn mất 15ph. Đồ chơi trong lớp học có phân loại rõ ràng, phòng ấm cúng, thoáng mát
- Về cô giáo: nhẹ nhàng, F1 buổi đầu bị bạn cắn vào má mà cô xin lỗi rối rít
- Vấn đề khác thường: F1 chiều về ăn vặt nhiều hơn trước, cảm giác không biết có phải bị đói không
Vậy em lập thớt để các cụ có F1 đi học ở đây cùng bàn luận
Em không tìm hiểu về Vinschool nên về cơ sở vạt chất và cô giáo e kô dám nhận xét gì. Còn về cái khác thường cụ nói thì theo em đó là hoàn toàn bình thường.F1 mới 2 tuổi, nếu lần đầu đi học nữa thì chắc chắn ban đầu khó mà ăn uống no nê như ở nhà. Nhưng cụ đừng lo,khi cháu tự xúc ăn được rồi thì sẽ ăn theo nhu cầu, không bị đói đâu, mà nếu cụ vẫn không an tâm thì buổi sáng trước khi đi học cho con ăn no ở nhà là đc.

Ve que

Xe hơi
Em cũng tìm hiểu cần timecity cũng muốn cho con vào học.

tantien

Xe tải
Em cũng đang lăn tăn định mua cái thẻ 2 năm của Vinschool, nhưng thấy rẻ quá đâm cũng hơi nghi ngại.

wizat

Xe hơi
F1 nhà em cũng vậy cụ ah, về nhà nhìn cái gì cũng há mồm ra, điều mà trước khi đi học ko bao giờ có.
Liệu có phải cách dạy của nhà trường là hết giờ ăn mà ko ăn hết là dọn luôn. vài lần sau nó sẽ phải ăn hết :)

hangsapphire

Xe hơi
Học phí thế nào các cụ ơi?
Em cũng mua thẻ tri ân cho F1 nhà em mất 17tr (trị giá thẻ là 158tr - miễn phí tiền học + ăn trong 2 năm)
Nộp phí ghi danh 1,3tr
Phí CSVC đầu năm 2,4tr - học đến T6/2014 vào năm học mới (cả năm tính 4,8tr)
Tuy nhiên em đăng ký cho con bắt đầu học là 1/4 cơ. Nhưng dạo này 2vc cũng chăm chỉ update tin tức phản hồi từ các phụ huynh cho con đi học từ khai giảng.
Cụ chủ dùng facebook thì add Nhóm phụ huynh trường VS Royal + facebook của trường, các mẹ trên đó quan tâm đến con lắm, thông tin rất chi tiết và đầy đủ.
Em mới tiếp xúc với các bạn phòng đào tạo và nhận hồ sơ thấy rất nhiệt tình, nhẹ nhàng. Chắc sau này F1 học sẽ ổn thôi.

Đường bộ

Xe điện
Em cũng đang lăn tăn định mua cái thẻ 2 năm của Vinschool, nhưng thấy rẻ quá đâm cũng hơi nghi ngại.
Rẻ có lẽ vì nhiều người thừa không dùng đến cụ ạ. Có người nói với nhà cháu rằng nhà chả có trẻ con cũng được phát thẻ, chả dùng làm gì, thì bán thôi.

hangsapphire

Xe hơi
Thực ra rẻ là do người không có nhu cầu dùng nên để lại thôi. Em thấy mọi người cứ lo "thu có mỗi từng đó tiền thì chất lượng thấp tương đương hoặc lấy đâu $ trả cho giáo viên." Nhưng cá nhân em nghĩ khi VC phát hành thẻ tri ân phát cho mỗi căn hộ trong đó, giá trị ghi trên thẻ đó đã được tính toán vào chi phí hợp lý của toàn bộ căn hộ. Do vậy, họ đã trích từ phần này ra để trả cho giáo viên và các hoạt động khác của trường.
Học phí + tiền ăn đâu gần 7tr/tháng cụ ạ.

Ve que

Xe hơi
F1 nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi, mấy tuổi thì cho vào học được các cụ nhỉ?

vdung

Xe hơi
Em cũng mua thẻ tri ân cho F1 nhà em mất 17tr (trị giá thẻ là 158tr - miễn phí tiền học + ăn trong 2 năm)
Nộp phí ghi danh 1,3tr
Phí CSVC đầu năm 2,4tr - học đến T6/2014 vào năm học mới (cả năm tính 4,8tr)
Tuy nhiên em đăng ký cho con bắt đầu học là 1/4 cơ. Nhưng dạo này 2vc cũng chăm chỉ update tin tức phản hồi từ các phụ huynh cho con đi học từ khai giảng.
Cụ chủ dùng facebook thì add Nhóm phụ huynh trường VS Royal + facebook của trường, các mẹ trên đó quan tâm đến con lắm, thông tin rất chi tiết và đầy đủ.
Em mới tiếp xúc với các bạn phòng đào tạo và nhận hồ sơ thấy rất nhiệt tình, nhẹ nhàng. Chắc sau này F1 học sẽ ổn thôi.
158 củ trong 2 năm thì tức là khoảng 6.5 củ/tháng cho tiền học và ăn. Còn sẽ thêm 1 đống tiền nữa nào là cảm thụ âm nhạc, đồng phục ... và chuẩn bị tinh thần sẽ tăng học phí, chậm thì theo năm, nhanh thì theo quý. Như vây khi học ổn định các cụ cứ xác định phải 7 củ/tháng trong năm đầu.
Điều kiện vật chất là 1 phần, quan trọng nhất là 1 lớp có bao nhiêu cháu và bao nhiêu giáo viên. Chia tỉ lệ ra 1 cô chăm sóc bao nhiêu cháu. Em nghĩ với giá tiền cao như thế chắc 1 cô không quá 4 cháu.
Thằng nhà em đang học Sakura Montessori, học từ lúc 13 tháng tuổi đến giờ 28 tháng mà học phí tăng đến bây giờ đã lên tới 7,5 củ/tháng. Chất lượng thì em ko có điều kiện để so với trường khác chỉ nghe vợ kể lại là được đánh giá cao, em thì tặc lưỡi mà đóng học phí thôi.

hangsapphire

Xe hơi
F1 nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi, mấy tuổi thì cho vào học được các cụ nhỉ?
Nhận trẻ nhỏ nhất là 18 tháng tuổi cụ ạ. F1 nhà cụ đủ tiêu chuẩn đi học rồi đó. Được xếp vào lớp Kitty :)

hangsapphire

Xe hơi
158 củ trong 2 năm thì tức là khoảng 6.5 củ/tháng cho tiền học và ăn. Còn sẽ thêm 1 đống tiền nữa nào là cảm thụ âm nhạc, đồng phục ... và chuẩn bị tinh thần sẽ tăng học phí, chậm thì theo năm, nhanh thì theo quý. Như vây khi học ổn định các cụ cứ xác định phải 7 củ/tháng trong năm đầu.
Điều kiện vật chất là 1 phần, quan trọng nhất là 1 lớp có bao nhiêu cháu và bao nhiêu giáo viên. Chia tỉ lệ ra 1 cô chăm sóc bao nhiêu cháu. Em nghĩ với giá tiền cao như thế chắc 1 cô không quá 4 cháu.
Thằng nhà em đang học Sakura Montessori, học từ lúc 13 tháng tuổi đến giờ 28 tháng mà học phí tăng đến bây giờ đã lên tới 7,5 củ/tháng. Chất lượng thì em ko có điều kiện để so với trường khác chỉ nghe vợ kể lại là được đánh giá cao, em thì tặc lưỡi mà đóng học phí thôi.
1 năm học của mẫu giáo nhà trường họ tính là 11,5 tháng cụ ạ.
Rất nhiều cha mẹ hỏi nhà trường về các khoản này, đại diện bên đó cũng trả lời là không thu thêm bất kỳ khoản nào khác ngoài danh sách chi phí công bố. Cá nhân em nghĩ sẽ có phát sinh nhưng không nhiều như cụ nói đâu ạ. Em tính đâu xông xênh là khoảng 3tr/tháng thôi. Vì trường mới mở nên cũng có nhiều thử nghiệm và ưu đãi ....

Ve que

Xe hơi
Có cụ nào thừa cái thẻ nào ở timcity không để cho em với ạ

smarterp.vn

Xe tải
F1 nhà em cũng vậy cụ ah, về nhà nhìn cái gì cũng há mồm ra, điều mà trước khi đi học ko bao giờ có.
Liệu có phải cách dạy của nhà trường là hết giờ ăn mà ko ăn hết là dọn luôn. vài lần sau nó sẽ phải ăn hết :)
Tốt nhất là nên thế này, ngày xưa éo có mà ăn đố đứa nào dám bỏ bữa, bây giờ thì bình thường.

Dở cái là ở lớp nó đói, về nhà ông bà bố mẹ lại nhồi, sau dần nó bỏ luôn bữa trưa :))

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cụ nào có cái thẻ thanh lý cho e. 158tr mà mua có 17tr thì rẻ quá. E để giành cho đứa thứ 2.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
F1 nhà e 2,5t. Ở lớp tự xúc ăn, hết h ăn thì cô dọn, xong còn c.bị ngủ trưa.
Bạn nào ko tự xúc đc thì đói nên cứ phải dạy con tự xúc mà ăn, xúc mà ko khéo mắm rơi vào áo thì chịu ngửi mùi mắm đến lúc mẹ đón.
E chả lăn tăn gì, kệ con, học dần là vừa, còn phải cho đi học võ, học bơi ko ko biết võ bạn nó đấm cho toè mỏ
Có hôm ra khỏi cổng trường anh ta làm 01 xúc xích 1bánh giò 30 p sau 20k cháo dinh dưỡng về nhà ăn hoa quả rả rích cho đến tối làm cốc sữa to vật
Bình thường cứ 2 trứng vịt lộn với 1 bát cháo