[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Main_GSM

Xe tăng
cám ơn cụ đã cho thông tin . f1 nhà e đang học lớp 6 trường trưng vương rồi nhưng thấy áp lực quá đi học thêm nhìu . cháu tiếp thu hơi chậm e định sang năm lớp 7 chuyển cháu về đó nên đang cân nhắc xin ý kiến các cụ
Việc học thêm ở cấp 2 và 3 trường công là chuyện đuơng nhiên rồi, học ở trường với cách giảng như vậy thì làm sao mà ko học thêm. Có tuần các cháu sẽ phải học thêm TLH lên đến 6-8 buổi đó, như vậy thì lấy đâu ra thời gian để ngủ, vui chơi, cảm nhận và hoàn thiện kỹ năng sống.

Bố mẹ thì đi làm đến tối ngày mới về, đến nhà chỉ còn việc tắm rửa, ăn cơm là đến 9-10 h tối rôi, lấy đâu ra thời gian để tâm sự, rồi chia sẽ, dạy con, học cùng con. Việc học thêm ít nhât cũng tốn khoảng 3-4 tr cho 1 tháng đều như vắt chanh. Cặp sách nặng trĩu mà lòng thì luôn lo lắng. Khi học thêm nhiều quá sẽ ít đi tiếng cười của trẻ thơ và kỹ năng sống bằng không hết.

Chỉnh sửa cuối:

be bư

Xe ngựa
Giờ họ còn thuê nhiều người đóng giả phụ huynh PR trên các diễn đàn (k ngoại trừ OF) nữa mà cụ. Trường nào cũng thế k riêng gì Vin đâu ạ. E vào nhiều diễn đàn đọc cái là biết đâu là phụ huynh thật, đâu là phụ huynh tung hứng
thế thì nản quá nhỉ . e đã vào fb phụ huynh VS hỏi rùi thấy khen nhìu hơn chê . định lên đây hỏi cho khách quan mà thế này thì chán quá . cụ mợ nào có con học rùi cho ý kiến khách quan đi khen , chê ok tất miễn là đúng chuyển về đó mà tốt ko sao ko tốt lại hối hận

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
thế thì nản quá nhỉ . e đã vào fb phụ huynh VS hỏi rùi thấy khen nhìu hơn chê . định lên đây hỏi cho khách quan mà thế này thì chán quá . cụ mợ nào có con học rùi cho ý kiến khách quan đi khen , chê ok tất miễn là đúng chuyển về đó mà tốt ko sao ko tốt lại hối hận
Trên này có nhiều cụ có con học ở đây mà cụ. Tuy nhiên hiện nay có rất nhiều trường có nhân viên tung hứng trên các diễn đàn, dìm hàng đối thủ...Nếu cụ thực sự muốn con học ở đây cụ chỉ cần bỏ ra 1 buổi (vào giờ tan tầm), cụ đến trường và hỏi trực tiếp một vài phụ huynh và một vài cháu học sinh ở đây là cụ có thể quyết được có nên học hay không mà cụ.
E thì nghĩ trường nào cũng có ưu, có nhược, cái nào phù hợp với mình hơn thì lựa chọn thôi cụ ạ.

cocsku

Xe cút kít
Trên này có nhiều cụ có con học ở đây mà cụ. Tuy nhiên hiện nay có rất nhiều trường có nhân viên tung hứng trên các diễn đàn, dìm hàng đối thủ...Nếu cụ thực sự muốn con học ở đây cụ chỉ cần bỏ ra 1 buổi (vào giờ tan tầm), cụ đến trường và hỏi trực tiếp một vài phụ huynh và một vài cháu học sinh ở đây là cụ có thể quyết được có nên học hay không mà cụ.
E thì nghĩ trường nào cũng có ưu, có nhược, cái nào phù hợp với mình hơn thì lựa chọn thôi cụ ạ.
Không biết họ thuê ở đâu nhỉ, mình dạo này thất nghiệp lại hay lượn các diễn đàn, có khi lại kiếm được cái hợp đồng ngon

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Không biết họ thuê ở đâu nhỉ, mình dạo này thất nghiệp lại hay lượn các diễn đàn, có khi lại kiếm được cái hợp đồng ngon
Chả biết cụ hỏi thật hay đùa?

g_d

Xe buýt
[@Mợ toét 2710;163316] Em cũng không hiểu mợ nói thật hay nói đùa vụ thuê người PR.
Thường mình đã chọn cái gì thì mình theo cái đấy. Ng ta nói ăn cây nào rào cây đấy. Mợ k có niềm tin, nghi ngờ thái quá thì k tốt cho chính mình.
Hôm nay phụ huynh lớp con em ở Vinschool tổ chức 8/3 ở tầng 16 Rubi Plaza. Các cụ có thể đến tham dự nhé!
Được cái bên này các phụ huynh và các con thường xuyên giao lưu với nhau rất vui.

lamboghini_TC

Xe hơi
Website
congtu.com.vn
Chỉnh sửa cuối:

Darling Habour

Xe tải
Cái đầu tiên em thấy F1 nhà ông anh trai tiến bộ đó là:

+ Trước cháu ít vận động thể thao, học hành thì suốt ngày chúi mũi đi học thêm đến 5 buổi /1 tuần, ăn nói và cư xử ko ổn lắm, giao tiếp rụt rè . . . Sau 6 tháng học cháu đã biết lắng nghe hơn, ham thích thể thao, đặc biệt đi học luôn đúng giờ . . .
F1 lớn nhà em cũng chuyển về Vin năm học vừa rồi. Nhìn chung cu cậu có nhiều thay đổi tích cực (như cháu cụ này). Trước cu cậu rất lười tham gia hoạt động nhóm và vận động, giờ thấy khoe ngày nào con cũng chơi bóng đá ở trường và ở nhà (sau giờ học). Lại còn chủ động tìm tài liệu làm bài tập nhóm hoặc tìm thày nhờ trợ giúp. So với F1 bé nhà em đang học TH ĐTĐ, em thấy chương trình dạy và học ở đây ổn. (em là phụ huynh xịn ạ)

hgb

Xe container
E có 2 f1 học ở Vin, nói chung ko có gì phàn nàn.

Darling Habour

Xe tải
Còn học lực thì sao hả cụ ? Các môn văn toán dạy có ổn ko ?
Các môn Văn Toán dạy theo chương trình của Bộ, như trường công. Ở đây tăng cường ngoại ngữ và các hoạt động thể chất, kỹ năng sống. Nếu các bố mẹ hướng con trường chuyên lớp chọn gà nòi thì học hệ công ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Main_GSM

Xe tăng
Giờ họ còn thuê nhiều người đóng giả phụ huynh PR trên các diễn đàn (k ngoại trừ OF) nữa mà cụ. Trường nào cũng thế k riêng gì Vin đâu ạ. E vào nhiều diễn đàn đọc cái là biết đâu là phụ huynh thật, đâu là phụ huynh tung hứng
Em thì lại nghĩ khác mợ, việc tìm hiểu kỹ là cẩn thận là đúng ko thì hỏng cả tuổi thơ và nhân cách của F1 khi mà trường công giờ này bỏ mặc các yếu tố quan trọng nhăt của phát triển và hoàn thiện kỹ năng sống của các bé, khẩu hiệu học học nữa và học mãi luôn dán đầy trên tường mà ko biết định hướng học và hoàn thiện cái gì ngoài học thêm, cha mẹ công chức thì tìm đủ mọi cách kiếm tiền cho con đóng học mà bỏ qua việc theo dõi sự phát triển tâm sinh lý các cháu.

Kinh doanh ở đâu cũng vậy, trên diễn đàn hay ngoài chợ thật đều cần nhiều thời gian và lúc đó, phó mặc cho các cháu tự quản lý thời gian( đặc biệt là THCS) với face, với ipad, với xe điện đầu trần. . . mà bỏ qua việc phát triển thể chất - kỹ năng sống và hòa nhập thì thật tội cho tuổi thơ các cháu.

Darling Habour

Xe tải
Em thì lại nghĩ khác mợ, việc tìm hiểu kỹ là cẩn thận là đúng ko thì hỏng cả tuổi thơ và nhân cách của F1 khi mà trường công giờ này bỏ mặc các yếu tố quan trọng nhăt của phát triển và hoàn thiện kỹ năng sống của các bé, khẩu hiệu học học nữa và học mãi luôn dán đầy trên tường mà ko biết định hướng học và hoàn thiện cái gì ngoài học thêm, cha mẹ công chức thì tìm đủ mọi cách kiếm tiền cho con đóng học mà bỏ qua việc theo dõi sự phát triển tâm sinh lý các cháu.

Kinh doanh ở đâu cũng vậy, trên diễn đàn hay ngoài chợ thật đều cần nhiều thời gian và lúc đó, phó mặc cho các cháu tự quản lý thời gian( đặc biệt là THCS) với face, với ipad, với xe điện đầu trần. . . mà bỏ qua việc phát triển thể chất - kỹ năng sống và hòa nhập thì thật tội cho tuổi thơ các cháu.
Em vote ý kiến của cụ. Các con học hệ công chỉ tập trung vào học, học và học mà bỏ quên những kỹ năng khác. Em không kỳ vọng con ở top đầu mà học nắm được kiến thức cơ bản, nếu con học vẫn giỏi càng tốt, còn lại học vui vui học qua các hoạt động ngoại khoá (các hoạt động thể chất, hoạt động phát triển kỹ năng nhóm, thuyết trình, sinh tồn...). Những nội dung này trường công gần như chưa chú trọng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
[@Mợ toét 2710;163316] Em cũng không hiểu mợ nói thật hay nói đùa vụ thuê người PR.
Thường mình đã chọn cái gì thì mình theo cái đấy. Ng ta nói ăn cây nào rào cây đấy. Mợ k có niềm tin, nghi ngờ thái quá thì k tốt cho chính mình.
Hôm nay phụ huynh lớp con em ở Vinschool tổ chức 8/3 ở tầng 16 Rubi Plaza. Các cụ có thể đến tham dự nhé!
Được cái bên này các phụ huynh và các con thường xuyên giao lưu với nhau rất vui.
E nói thật chứ e đùa làm gì cụ. Các box giáo dục bên Wtt e rất hay lởn vởn. Cụ có thời gian cụ cứ vào đó đọc và sẽ thấy có nhiều trường họ tự tung hứng hoặc có trường thì vào dìm hàng rồi bóc mẽ nhau. Giáo dục bây giờ là kinh doanh và họ cũng cần phải PR cụ ạ.

haivina

Xe điện
Không thể phủ nhận là VS đã đem lại hiệu quả tích cực cho giáo dục ở HN. Chưa thấy phụ huynh nào có con học ở VS phản hồi tiêu cực về trường này, nhưng chắc ko phải là tuyệt đối. Em cũng đã tìm hiểu nhiều để định cho 2 F1 nhà em sang học ở đây nhưng vẫn còn băn khoăn vài điểm nên chưa quyết: học phí lâu dài, hiệu quả lâu dài vì trong quá trình tìm hiểu với những người bạn có con đang học thì họ nói cũng có 1 vài hiện tượng các con có vẻ tự kiêu như học trường này đồng nghĩa với gia đình có điều kiện, ở đẳng cấp khác kiểu như học sinh ở Am ngày trước.
Một số phụ huynh tìm hiểu trường này lại so sánh các môn học với công lập thì e là khập khiễng, vì mục đích của trường này ko phải là luyện toán, văn,... mà là sự toàn diện của học sinh, đó mới chính là mục đích của nhà trường và của cả phụ huynh.
Còn như mợ nào nói là có chân gỗ thì em nghĩ cũng ko phải là ko có cơ sở đâu. Trên các diễn đàn, chỗ nào có box hỏi đáp mua bán chả có chân gỗ, tránh làm sao được.

achunter

Xe tải
hóng thêm thông tin từ các cụ 2 năm nữa tính tiếp ;))

Hoang897

Xe hơi
Em cũng quyết định cho con em vào lớp 6 năm học tới đây, có cụ nào thừa thẻ lien cấp thì để lại cho nhà em nhé. Cảm ơn các cụ

fuonghl

Đi bộ
Bác để lại giá bao nhiêu ạ, pm em với. Tks bác !

Em có cái thẻ tiểu học 3 năm đến 2017, miễn phí 100% năm đầu và 50% 2 năm sau. Thèng cu năm nay vẫn học mẫu giáo lớn mà để lại thì hơi phí. Cụ mợ nào kết và giá hợp lý thi PM cháu nhá. Cò thì thôi

linh0303

Đi bộ
bạn còn thẻ không? giá bn để lại cho mình, tks