[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

luot_song

Xe điện
Đóng cả năm thì có lợi hơn cụ nhỉ, tính ra có 5tr/tháng thôi ạ..
Lợi đâu cụ tính học 9 tháng hay 12 tháng?
vinschool cũng xô bồ lắm hai nhóc nhà cháu ở đây giờ chả nhẽ lại chuyển tiếp

kepgiay

Xe hơi
Lợi đâu cụ tính học 9 tháng hay 12 tháng?
vinschool cũng xô bồ lắm hai nhóc nhà cháu ở đây giờ chả nhẽ lại chuyển tiếp
À em quên mất tính cả năm thì mới có giá 5tr còn 9 tháng hay 10,5 tháng (nếu nghỉ hè 3 hoặc 1,5 tháng) thì cũng sấp xỉ 6tr rồi..nhóc nhà cụ nếu còn nhỏ thì cứ cho học tiếp hết cấp 2 sang cấp 3 em nghĩ cụ nên chuyển cho cháu sang trường công thì mới vào ĐH được chứ kiểu dạy học của Vin em nghĩ khó vào ĐH lắm..

cuncon

Xe điện
À em quên mất tính cả năm thì mới có giá 5tr còn 9 tháng hay 10,5 tháng (nếu nghỉ hè 3 hoặc 1,5 tháng) thì cũng sấp xỉ 6tr rồi..nhóc nhà cụ nếu còn nhỏ thì cứ cho học tiếp hết cấp 2 sang cấp 3 em nghĩ cụ nên chuyển cho cháu sang trường công thì mới vào ĐH được chứ kiểu dạy học của Vin em nghĩ khó vào ĐH lắm..
Kiểu gì sắp tới chẳng có ĐH Vin cạnh tranh vs ĐH Vinh hả cụ :))

CameraBenco

Xe đạp
Chỉ là em phỏng đoán thoai: nghe nói trường này học phí cao ngất ngưởng, như thế thì đi kèm sẽ là cơ sở vật chất và chất lượng chắc cũng ra gì đấy ah :D cạnh nhà em có cháu học Marie Curie mà nghe nói cũng tốn kha khá roài thì Vin chắc hẳn cao hơn nhiều lần thế :D

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉ là em phỏng đoán thoai: nghe nói trường này học phí cao ngất ngưởng, như thế thì đi kèm sẽ là cơ sở vật chất và chất lượng chắc cũng ra gì đấy ah :D cạnh nhà em có cháu học Marie Curie mà nghe nói cũng tốn kha khá roài thì Vin chắc hẳn cao hơn nhiều lần thế :D
Con bé út nhà em lúc nhỏ cũng mẫu giáo Việt Mỹ, tiếng Anh Apollo,... (đều cạnh nhà, đi bộ đến đón nhanh hơn dắt xe ra) giá cao ngất ngưởng mà kết quả chỉ là mấy ông tây ba lô vào dậy!!!

Chỉnh sửa cuối:

g_d

Xe buýt
Marie Curie, học phí đắt hơn nhiều. Đấy là lý do mình chuyển cho con từ Marie Curie sang Vinschool. Học phí Vinschool khá bình dân trong các trường dân lập.

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Marie Curie, học phí đắt hơn nhiều. Đấy là lý do mình chuyển cho con từ Marie Curie sang Vinschool. Học phí Vinschool khá bình dân trong các trường dân lập.
MC thì lộn nhộn, gv chả quan tâm gì hs, chỉ thấy $$$, ăn uống kém, để hs tự do tiêu tiền trong trường. Chuyển là đúng

CameraBenco

Xe đạp
Uầy thật thế hả cụ, thực ra thì em cũng không rõ mức học phí bên Vinschool nên cứ nghĩ là Vin hoành tráng thế thì chắc là đắt hơn cả Marie :) còn về chất lượng dạy thì em nghĩ là trong những môi trường này thì cũng same same nhau thui à :)

CameraBenco

Xe đạp
Con bé út nhà em lúc nhỏ cũng mẫu giáo Việt Mỹ, tiếng Anh Apollo,... (đều cạnh nhà, đi bộ đến đón nhanh hơn dắt xe ra) giá cao ngất ngưởng mà kết quả chỉ là mấy ông tây ba lô vào dậy!!!
Theo em nghĩ thì giáo viên người nước ngoài dạy sẽ tốt hơn chứ, phát âm chuẩn cụ ạ, còn vấn đề giao tiếp lúc đầu giữa hai ngôn ngữ thì em nghĩ có giáo viên trợ giảng :)

g_d

Xe buýt
MC thì lộn nhộn, gv chả quan tâm gì hs, chỉ thấy $$$, ăn uống kém, để hs tự do tiêu tiền trong trường. Chuyển là đúng
Em nghe nói thu nhập cả đại gia đình hiệu trưởng trông chờ vào cái trường này, con cái của thầy cũng không được ngoan hiền gì, không làm ra tiền chỉ ăn với chơi, thầy bao hết cả mấy đứa con lẫn đứa cháu. Túm lại hậu trường là gia đình này chẳng có tâm huyết gì hết, coi cái trường chỉ là cái máy in tiền để họ tiêu. Khi em cho con vào đây là đã biết sai lầm nhưng trót nên vẫn cố. Hồi đấy lớp của con là cái WC cải tạo thành lớp, trông còn chán hơn cả trường công lập, được cái cô giáo chủ nhiệm dễ chiu. Trong thời gian học thì cách hành xử trong 1 số vấn đề của nhà trường không ổn tý nào, vẫn kiểu trường làng lắm.
Trường Nguyễn Siêu cũng vậy, hiệu trưởng là 1 ông bộ đội đứng là mở trường, xin được đất đai từ cái thời dân ta còn mông muội. Là một trong những trường dân lập đầu tiên, học phí thu cao thì sẽ thu hút được 1 số giáo viên có trình độ nhất định. Tuy nhiên với tư tưởng già cỗi nếu không có sự đổi mới vượt bậc thì các trường này cũng sẽ bị lạc hậu so với xuất điểm đầy thuận lợi của mình.

g_d

Xe buýt
Uầy thật thế hả cụ, thực ra thì em cũng không rõ mức học phí bên Vinschool nên cứ nghĩ là Vin hoành tráng thế thì chắc là đắt hơn cả Marie :) còn về chất lượng dạy thì em nghĩ là trong những môi trường này thì cũng same same nhau thui à :)
Vâng nhưng học phí bên MC gấp đôi VS đấy ạ. Mà học thêm như trường công luôn. Giờ các phụ huynh ở lớp cũ vẫn đưa con đi học thêm như đèn cù. Tất nhiên vụ học thêm này là do phụ huynh, chứ con em học ở đấy 2 năm, không học thêm tý nào, dù có bị cô giáo dạy Toán không thích lắm, em cũng kệ.

Theo em nghĩ thì giáo viên người nước ngoài dạy sẽ tốt hơn chứ, phát âm chuẩn cụ ạ, còn vấn đề giao tiếp lúc đầu giữa hai ngôn ngữ thì em nghĩ có giáo viên trợ giảng :)
Mục đích ngoại ngữ là giao tiếp với người nước ngoài, nên giáo viên nước ngoài dạy là đúng rồi. Ngôn ngữ là cái mình dùng để giao tiếp với nhau, thậm chí nếu các cụ mợ có điều kiện cho các bạn chơi với trẻ con người nước ngoài nói TA thì chắc chắn tiếng Anh nói của F1 sẽ cải thiện.
Nếu các thầy cô người nước ngoài phong phú đến từ các nước khác nhau thì càng tốt, giờ chỉ có ở London là nói giọng Anh chuẩn, chứ cứ ra khỏi London đã khó nghe rồi. Hàng ngày các cụ xem các kênh trên truyền hình cáp như HBO, CNN... đều là giọng Anh Mỹ. Ngoài ra còn có Anh - Sing/Malaysia, Anh - Ấn, Anh - Úc, Anh - Phil, Anh - Canada..., càng cho con giao tiếp nhiều với cái thầy giáo đến từ các nước khác nhau thì các con càng có khả năng nghe nói tốt, hiểu được giọng nói từ các đất nước khác nhau.
Ở Thụy Điển, các trường mầm non đều tuyển giáo viên nước ngoài, không biết tiếng Thụy Điển để các F1 bắt buộc phải giao tiếp và nói tiếng Anh từ khi còn nhỏ.

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
So sánh với trường công thì mới thấy giá VS cao chứ so với các trường dân lập hiện nay thì giá như thế là bt, nhà cháu cũng trầy trật so sánh giá chất lượng xong mới quyết
Cháu chưa cho con học trường dân lập khác nên ko dám chém nhưng học ở Vín thì cũng được, đợt vừa rồi cháu nó làm cái mô hình dự thi xong giờ đang ở Nha trang tham gia chương trình của trường mà bố mẹ chả mất đồng nào, nói chung có lợi thế vì vinpearl hay vinschool đều cùng một nhà,

Nói chung trường khuyến khích bọn trẻ con độc lập, biết suy nghĩ phân tích chứ không phải kiểu ôn văn mẫu, làm toán theo đề

Có mấy lời thế thôi ợ

saubapcai

Xe đạp
Nhà em đang tìm mua cái thẻ mầm non ở Royal city cụ nào có ới em phát nhé

Thanks

duongqua

Xe container
Cụ nào có thẻ mầm non Vinschool TimesCity không ạ?em đang có nhu cầu ạ

ThuHang1771

Đi bộ
Con nhà em học, trường cũng làm nhiều cái ngoại khóa, thi thố kiểu trại hè ý tưởng Vincamp, cho học theo kiểu sơ đồ tư duy, nói chung là tạo sự chủ động ở trẻ, cái này thì trường tư em thấy làm tốt hơn, không kiểu văn mẫu thầy đọc trò chép.
Thế mạnh của các trường dân lập, nguồn lực tốt thì sẽ có ngân sách cho cơ sở vật chất, hoạt động ngoại khóa, phương pháp học
Không biết mọi người thế nào chứ em muốn con em theo học các trường tư hơn là trường công :x

hienanhmip

Xe hơi
em muốn cho con học ở VS Nguyễn Chí Thanh sắp khai trương tháng 11.có bác nào có thông tin về trường cho em tham khảo với ạ.Nhân thể em cần mua thẻ học 2 năm cho con,bác nào có mách em với ạ.

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Hai cu học ở đây ( 5 và 9 ) tháy các con về tự giác hơn, ý thức hơn
Áp lực ko còn như ở trường công lập và thấy con nguời chúng nó cũnh sáng láng, suy nghĩ khác hơn hẳn

Đóng hơn trăm củ cho 1 năm 2 cậu ( nhà gần ko cần đón đưa ) thấy cũng nhọc
Thôi cũng vì con lai tương e chúng ta thi phải cố

Tự chúng nó so sánh và cố gắng khi đã mài nhiều năm ở trường công thì cũnh xứng lắm ạ

LongLH

Xe điện
Con mình thì đi xe Bus của trường, hôm qua có việc đón con tại trường mới thấy các phụ huynh đi đón con ở đây sướng thật. Có đến 20 chú bảo vệ ra phân luồng và hướng dẫn đỗ xe, các mẹ đi xe máy thì được kê cầu để lên vỉa hè cho an toàn. Các vị phụ huynh vì thế mà cũng ý thức hơn nhường nhau khỏi tắc đường. Đó cũng tạo ý thức cho các con luôn. Chứ như ngoài phố chen nhau chẳng ai nhường ai, làm con trẻ nó cũng học lây cái tính bon chen

g_d

Xe buýt
Hai cu học ở đây ( 5 và 9 ) tháy các con về tự giác hơn, ý thức hơn
Áp lực ko còn như ở trường công lập và thấy con nguời chúng nó cũnh sáng láng, suy nghĩ khác hơn hẳn

Đóng hơn trăm củ cho 1 năm 2 cậu ( nhà gần ko cần đón đưa ) thấy cũng nhọc
Thôi cũng vì con lai tương e chúng ta thi phải cố

Tự chúng nó so sánh và cố gắng khi đã mài nhiều năm ở trường công thì cũnh xứng lắm ạ
Nhà em với nhà cụ giống hệt nhau, cũng 2 cu F1 lớp 5 và 9. Em cho làm chuột bạch từ năm ngoái và tạm thời chưa hối hận tẹo nào, thậm chí rất hài lòng.
Nhà em k ở Times, nhưng nhà em và hàng xóm thay nhau đưa đón cho tít kịm.
Con em đang học Marie Curie mà cũng cho về đây học. VS thì quá chuyên nghiệp. Các trường dân lập khác nếu k có sự đổi mới vượt bậc nào thì còn lâu mới đuổi kịp VS. Em tin là VS còn tiến xa hơn nữa rất rất nhiều.