[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

coolpix8700

Xe ngựa
Bản chất học thêm là nguồn thu lớn của giáo viên , khi dạy trên lớp giáo viên dạy hời hợt . Nên học sinh buộc phải đi học thêm , đây là lỗi hệ thống rất nặng . Nó làm cho học sinh và bố mẹ rất vất vả và tốn nhiều tiền bạc
Điều này chỉ xảy ra ở những trường cấp I và ở xa thôi bác ạh!
Ở các trưởng điểm đã nổi tiếng thì hầu như học sinh có học thêm cũng chẳng học thêm giáo viên trong trường mà ở những nơi khác. Cho mỗi mục đích họ sẽ chọn cách học thêm khác nhau. Em không hề biết tên (chứ đừng nói biết mặt) các giáo viên bộ môn đang dậy con bé nhà em (giáo viên chủ nhiệm thì gặp trong các buổi họp phụ huynh không nói). Vì nó yếu, mới mấy lớp đầu cấp II chưa cần thiết nên hầu như chưa bắt nó học thêm (ngoài mấy thứ nó thích như nhạc, thể nào), cho nên chi phí cho học hành của nó trong cả năm vừa rồi chưa thể đến 1 triệu/tháng!
Hôm vừa rồi đi họp phụ huynh tổng kết năm em mới biết học sinh của Trưng Vương cũng đạt được rất nhiều giải thi học sinh giỏi cả trong và ngoài nước, học sinh của trường chiếm 70% tổng số giải của 7 trường trong quận Hoàn Kiếm (trước đây em chỉ nghĩ đến khả năng vào các trường điểm cao hơn thôi, còn giải học sinh giỏi thì Trưng Vương chỉ loại thường).
Tất nhiên, kết quả của các học sinh (đạt giải) này thì chủ yếu là do gia đình đầu tư ở các lớp học thêm, nhưng cũng đóng góp rất nhiều vào khí thế học chung của học sinh trong trường!

Chỉnh sửa cuối:

_F4_

Xe tăng
Em đang định cho cu tí học mẫu giáo ở đây, có cụ nào có nhu cầu bán thẻ or biết ai bán thẻ học thì giới thiệu giúp em với nhé. (học ở Roy)
Đa tạ các cụ (b)

quystyle2007

Xe hơi
Em đang định cho cu tí học mẫu giáo ở đây, có cụ nào có nhu cầu bán thẻ or biết ai bán thẻ học thì giới thiệu giúp em với nhé. (học ở Roy)
Đa tạ các cụ (b)
Cụ thử gọi cho bạn này xem còn ko nhé.E cũng mới mua của bạn này cho con 0976.580.000

duonglam89

Xe hơi
Con nhà giàu có điều kiện thì học ở Vin là chuẩn rồi, nhìn cái Vinmec như ks 5 sao thì bít đấy :D

MacTran

Xe đạp
Em xin phép đánh dấu, bé đầu nhà em sang năm lớp 1 rồi ợ

Piza

Đi bộ
Đọc topic này xong mình cảm thấy hoang mang quá. Cháu nhà mình sang 15/8 này sẽ chính thức nhập học tại Vin.
Cháu nhà mình đang học lớp chọn trường công lập. Liệu vào học tại Vin cháu có tiếp tục học tốt như trước không. Bác nào có con học lớp 7 tại trường này không ah, xin cho ý kiến với.

Justforfuntoo

Xe container
Đọc topic này xong mình cảm thấy hoang mang quá. Cháu nhà mình sang 15/8 này sẽ chính thức nhập học tại Vin.
Cháu nhà mình đang học lớp chọn trường công lập. Liệu vào học tại Vin cháu có tiếp tục học tốt như trước không. Bác nào có con học lớp 7 tại trường này không ah, xin cho ý kiến với.
Mới đọc thế này mà đã hoang mang thì em khuyên bác dừng khẩn trương việc chuyển trường cho con
Vào group phụ huynh Vinschool còn nhiều thông tin trái chiều nữa, mình đưa ra quyết định mà dựa trên hóng gió, rồi ko tin tưởng vào quyết định của mình thì dễ bị hoang mang, xong phẫn uất blah blah lắm
Hãy cho con đi học theo thông tin mình biết chính xác, tin tưởng vào lựa chọn của mình, vào đầu óc phân tích của mình, chứ cứ nghe người này khen ngợi thì thấy vui, người kia chê bai thì thấy hoang mang thì cứ nên cho học chỗ cũ thôi bác
Em có thằng con vừa thi vào cấp 2 của vin mà cả nhà đang hi vọng ngày đêm nó đỗ đây, nhà ở Times, ngay cạnh trường mà phải đưa đón nó đi học chỗ khác thì oải lắm, năm ngoái nó thi 1 lần rồi mà trượt, năm nay lại cho thi lại :((

nhatrang_nv6678

Xe máy
Con nhà giàu có điều kiện thì học ở Vin là chuẩn rồi, nhìn cái Vinmec như ks 5 sao thì bít đấy :D
Cũng không cần phải quá đk, cứ tầm trung hai vợ chồng công chức lương kha khá là ok rồi.
Nhưng em công nhận là Vin nó cũng đầu tư ra tấm ra món, vì em vừa đọc cái bài trên Vietnamnet thấy chi tiền cho 3 chục cháu sang Mỹ tham gia trại hè

Justforfuntoo

Xe container
Có cụ nào có thẻ Vinschool bán không, em mua 2 cái

khanhan11

Xe hơi
Em đang định cho con em học lớp 1 tại hệ thống này, hóng kinh nghiệm của các cụ

Justforfuntoo

Xe container
em ngâm cứu cho năm sau cụ ạ, nhà em chuyển về gần Time nên định cho con học ở đây
Thế cụ cho con học mầm non Vin, năm sau được lên thẳng, còn ko thì phải đăng ký từ hồi tháng 2, tháng 3, ko thì hết suất

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Việc xã hội hoá giáo dục và y tế hiện nay đứng trên quan điểm:

Chữa bệnh muốn khỏi, phải có tiền mới khỏi
Học hành muốn giỏi, phải có tiền mới giỏi

Em cứ nghĩ trẻ được học ít đi, học kỹ năng sống nhiều hơn, lớp ít HS hơn là sướng hơn. Chứ học trường công lớp đông đúc, học suốt ngày vất vả, về lại tranh thủ học thêm, tranh thủ làm bài tập về nhà, bố mẹ lại phải chăm sóc thầy cô... thấy mệt mỏi

Justforfuntoo

Xe container
Việc xã hội hoá giáo dục và y tế hiện nay đứng trên quan điểm:

Chữa bệnh muốn khỏi, phải có tiền mới khỏi
Học hành muốn giỏi, phải có tiền mới giỏi

Em cứ nghĩ trẻ được học ít đi, học kỹ năng sống nhiều hơn, lớp ít HS hơn là sướng hơn. Chứ học trường công lớp đông đúc, học suốt ngày vất vả, về lại tranh thủ học thêm, tranh thủ làm bài tập về nhà, bố mẹ lại phải chăm sóc thầy cô... thấy mệt mỏi
Cũng tùy từng quan niệm của mỗi người cụ ạ
Quan điểm của em là chúng nó cứ yêu thích việc đến trường, bố mẹ thì cũng ko phải đau đầu chăm sóc thầy cô, còn lại hết cấp 3 cho đi làm thợ, đầy ông tốt nghiệp đại học danh giá ra trường còn thất nghiệp đầy kia kìa
Em thì cứ ưu tiên gần nhà, con đi bộ đi học, ăn ngon, ở sạch, vui chơi thoải mái

khanhan11

Xe hơi
Cũng tùy từng quan niệm của mỗi người cụ ạ
Quan điểm của em là chúng nó cứ yêu thích việc đến trường, bố mẹ thì cũng ko phải đau đầu chăm sóc thầy cô, còn lại hết cấp 3 cho đi làm thợ, đầy ông tốt nghiệp đại học danh giá ra trường còn thất nghiệp đầy kia kìa
Em thì cứ ưu tiên gần nhà, con đi bộ đi học, ăn ngon, ở sạch, vui chơi thoải mái
Em cũng có quan điểm giống cụ, ngày xưa bố mẹ học ngày học đêm giờ có làm gì được cho đời đâu

be bư

Xe ngựa
đang hóng xem năm nay các con thi vào 10 thế nào là biết chất lượng vinschool ngay

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng giáo dục của Vinschool thì bt thôi, nhưng cơ sở vật chất ở đây thì vượt trội, và định hướng giáo dục theo mô hình Mỹ, coi trọng phát triển trẻ toàn diện chứ ko học gạo và dạy nhồi nhét như các trường công lập...:D