Chất lượng mazda có vấn đề nghiêm trọng.

Xe Hui

Xe tải
Em cũng hóng. Có ông anh đang nhờ tư vấn lấy Mazda3 mà nghe loáng thoáng thấy bảo có lỗi.
Lỗi nghiêm trọng bác ơi, tin gì vào mấy cái báo cáo của Trường Hải, bác vào nhóm facebook Mazda 3 Club - Viet Nam để xem chi tiết lỗi từ người xử dụng nhé.

Fetcom gondola

Xe hơi
Lỗi nghiêm trọng bác ơi, tin gì vào mấy cái báo cáo của Trường Hải, bác vào nhóm facebook Mazda 3 Club - Viet Nam để xem chi tiết lỗi từ người xử dụng nhé.
Nhưng em vẫn thấy nhiều kụ đi mà dáng Mazda3 HB phải nói là thôi rồi.

Xe Hui

Xe tải
Nhưng em vẫn thấy nhiều kụ đi mà dáng Mazda3 HB phải nói là thôi rồi.
Mua lúc sale nó gạ là lỗi nhỏ do xăng, vệ sinh xong hết. Chứ biết rõ lỗi rồi ai mua chứ, lỗi nặng khiến xe bị ì, chạy không đúng công suất, tốn xăng, đến lúc nặng thì nó mất i-stop, hiện cá vàng, càng ngày càng mệt. Xe xác đã nặng, máy có 1.5 còn dính lỗi này, đi đường trường vượt xe đuối, rất nguy hiểm, mấy bác mém tai nạn rồi. Giờ mới đã vậy, 2-3 năm nữa khi hết bảo hành thì sao, có gì đảm bảo máy không vấn đề trong khi tần suất hiện cá vàng ngày càng nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

colorflame

Xe hơi
Cá nhân e vẫn thích thương hiệu Mazda. Nhưng từ hồi Thaco dính vào, Mazda lắp ráp là e loại luôn ra khỏi lựa chọn.

Service của của Thaco bên Mazda thế nào e không biết, chứ bên Kia e đánh giá là chưa đạt.

Tháng 7 e có lấy cho vợ cả con Morning SI 2015. Chạy 1 - 2 tuần thì thỉnh toảng bị lỗi oà ga (vòng tua máy tăng giảm thất thường dao động từ 800-900 ---> 1200) em mang đi phản ánh ở Service thì trả lời là do chế độ bù ga, moring Si đời 2015 nào cũng thế, (nếu ai không biết về động cơ, hoặc là lần đầu tiên mua xe thì nghe trả lời vậy cứ vác về mà đi đấy), e làm căng lên thì hứa giải quyết --->

E đợi gần 1 tháng gọi điện mấy lần giục thì cứ bảo đang giải quyết (thời gian ấy xe oà ga nặng lên rồi có lúc vòng tua máy nó lên đến gần 1500, đang để số D nhả chân là cứ tăng tốc đều và còn nhảy số) em mang đi phản ánh thì đc thay ngay bộ hộp đen.

Thay về chạy đc gần 2 tháng nay thì đèn báo rẽ rất hay treo (bật báo rẽ thì đèn có sáng nhưng không nháy, rất ảnh hưởng và nguy hiểm khi đi đường, khi bị toàn phải tắt máy rút chìa khóa đợi 1 lúc khởi động lại mới được, đầu DVD thì treo liên tục, hôm trc e chạy thử xe vợ thì vẫn bị lỗi oà ga. E dừng đèn đỏ đạp phanh mà vòng tua máy không giảm vẫn duy trì ở 1100, nhả chân phanh là xe cứ trôi vun vút. Tắt chìa khoá đi khởi động lại thì lại về 800 bình thường ----->

------> E đang chán đây, dạo này e bận quá chưa có thời gian vác xe đi bắt đền đc đây.

Túm lại ---- sự tin tưởng của em ở bên Thaco giảm sút nghiêm trọng về cả chất lượng sản phẩm lẫn chất lượng dịch vụ.
no cung bi oa ga giong con gentra ha cu? trc e di gentra no oa ga cung so gan chet. noi chung do viec thuc thi luat o minh no vo vin nen nguoi tieu dung k dc bao ve. chung no to minh thap co be hong ai den thi chiu chu khieu nai kien tung kq han che lam.

vancuong2008

Xe tải
Mua lúc sale nó gạ là lỗi nhỏ do xăng, vệ sinh xong hết. Chứ biết rõ lỗi rồi ai mua chứ, lỗi nặng khiến xe bị ì, chạy không đúng công suất, tốn xăng, đến lúc nặng thì nó mất i-stop, hiện cá vàng, càng ngày càng mệt. Xe xác đã nặng, máy có 1.5 còn dính lỗi này, đi đường trường vượt xe đuối, rất nguy hiểm, mấy bác mém tai nạn rồi. Giờ mới đã vậy, 2-3 năm nữa khi hết bảo hành thì sao, có gì đảm bảo máy không vấn đề trong khi tần suất hiện cá vàng ngày càng nhiều.
giờ thì mình chịu thôi phải không cụ. Bơm ảo giờ đẩy cho người tiêu dùng chuyện đã rồi. Chán anh Hải.

Theo các cụ chất lượng mazda 323 và 626 thế nào ạ,e đang tìm hiểu thương hiệu mazda:)

vancuong2008

Xe tải
Theo các cụ chất lượng mazda 323 và 626 thế nào ạ,e đang tìm hiểu thương hiệu mazda:)
mấy con này lâu lắm rồi phải không cụ? Còn mazda 3,6 thì có nhiều con bị lỗi động cơ, như nhiều bác review trong này đó. Nói chung nan giải lắm.

hoanghai1988

Xe tải
Giờ mazda đang bị lỗi động cơ. Các cụ đợi từ từ, mắc công lại vào hội nuôi cá vàng nữa.

Encore

Xe tải
Cá vàng dọn xong chắc mazda tăng 5% giá đó các cụ

Andy.KN

Đi bộ
Mình chạy CX9 2010... 180k km vẫn tốt