[Funland] Chất lượng và dịch vụ sau bán hàng của Bosch quá tệ

kairui

Xe tải
Các cụ thông thái cho e hỏi, hôm qua nó tới nó bảo do có gián vào, có phân gián nên nó k bảo hành, hỏng mạch hết 1.3tr e thấy chat quá. Nguyên nhân nó đưa ra có hơp lý k ạ? nếu mang chỗ khác sửa thì giá rổ như nào? cụ nào có kinh nghiệm tư vấn e với
lucky.win cụ ơi, cụ giúp e đc vụ này k ạ? E theo dõi thấy cụ khá am tường, mong tin cụ

Joan_tèo

Xe tải
Đến chịu với nhận định của cụ
Chịu là chịu gì hả bác? Cái hãng thứ gì cũng mó vào thì sao bằng hãng chuyên làm? Teka là hàng bếp số 1 thế giới phân khúc cao cấp và siêu cao cấp đấy.

kairui

Xe tải
ủn lên xem cụ nào giúp đc e k
Các cụ thông thái cho e hỏi, hôm qua nó tới nó bảo do có gián vào, có phân gián nên nó k bảo hành, hỏng mạch hết 1.3tr e thấy chat quá. Nguyên nhân nó đưa ra có hơp lý k ạ? nếu mang chỗ khác sửa thì giá rổ như nào? cụ nào có kinh nghiệm tư vấn e với
lucky.win cụ ơi, cụ giúp e đc vụ này k ạ? E theo dõi thấy cụ khá am tường, mong tin cụ

NNS

Xe ngựa
Chịu là chịu gì hả bác? Cái hãng thứ gì cũng mó vào thì sao bằng hãng chuyên làm? Teka là hàng bếp số 1 thế giới phân khúc cao cấp và siêu cao cấp đấy.
cụ cho em link 1 sản phẩm siêu cao cấp của teka cho mở mang tầm mắt vơi

NNS

Xe ngựa
em chỉ biết Bosch là nổi tiếng máy khoan máy cắt (mua mấy đồ này chưa thấy ai kêu hỏng phải đi bảo hành). cụ chủ lại còn mua cả máy rửa bát với lò nướng của bọnh này thì lạ nhỉ,
mảng gia dụng bosch nó còn khủng ko kém đồ dụng cụ cụ ơi

AnhViVu

Xe điện
Bếp từ BOSCH nhà em cũng bị thạch sùng chui vào làm chập mạch. Em tận mắt nhìn cậu nhân viên mở máy, gắp xác con thạch sùng chết khô ra, nên e tin khả năng gián chui vào đồ nhà cụ.

vjtcon

Xe điện
cụ biết cụ lucky.win từ sớm thì :D

lucky.win

Xe điện
Nguyên nhân họ đưa để không chấp nhận bảo hành là đúng ạ, không phải lỗi của nhà sx. Kể cả việc lò nướng có phích cắm điện mà cụ cắt dây ra để đấu nối, thì họ cũng có quyền từ chối. Mặc dù mình đấu nối rất cẩn thận đi nữa, thì cũng không cãi được họ.

Hỏng thế nào và giá sửa như thế có hợp lý không, thì phải xem thực tế mới biết được ạ.

Sao cụ không hỏi họ bớt cho chút, họ sửa hàng của họ cung cấp thì giá bớt xuống chút cũng tốt cho cả 2 bên.

kairui

Xe tải
Nguyên nhân họ đưa để không chấp nhận bảo hành là đúng ạ, không phải lỗi của nhà sx. Kể cả việc lò nướng có phích cắm điện mà cụ cắt dây ra để đấu nối, thì họ cũng có quyền từ chối. Mặc dù mình đấu nối rất cẩn thận đi nữa, thì cũng không cãi được họ.

Hỏng thế nào và giá sửa như thế có hợp lý không, thì phải xem thực tế mới biết được ạ.

Sao cụ không hỏi họ bớt cho chút, họ sửa hàng của họ cung cấp thì giá bớt xuống chút cũng tốt cho cả 2 bên.
Lắp sản phẩm cũng là ng bên họ cụ ạ, chứ k phải e tự lắp. Cậu kỹ thuật đến cũng bảo lắp thế này ok nên k phải nguyên nhân do cách lắp. Còn giá họ đưa ra vậy e k biết đúng k hay nó làm trò chặt chém nên e mới muốn hỏi cụ, cụ đã gặp trường hợp nào gián vào chưa, và gián vào thì phải thay nguyên bo mạch hay sửa được? sửa xong nó lại vào thì làm sao? thế nên e mới k đồng ý sửa chỗ họ.

duymanh911

Xe buýt
Em tưởng ngành dụng cụ cầm tay thì em hộ lão phút mốt

lucky.win

Xe điện
Lắp sản phẩm cũng là ng bên họ cụ ạ, chứ k phải e tự lắp. Cậu kỹ thuật đến cũng bảo lắp thế này ok nên k phải nguyên nhân do cách lắp. Còn giá họ đưa ra vậy e k biết đúng k hay nó làm trò chặt chém nên e mới muốn hỏi cụ, cụ đã gặp trường hợp nào gián vào chưa, và gián vào thì phải thay nguyên bo mạch hay sửa được? sửa xong nó lại vào thì làm sao? thế nên e mới k đồng ý sửa chỗ họ.
Ý em nói việc cắt dây phích cắm đi là họ có thể dựa vào đó để từ chối bảo hành, chứ không phải cắt dây làm cho máy bị hỏng cụ ạ.

Gián và chuột vào máy rất nhiều rồi cụ, nhưng không phải cứ vào là hỏng phải thay nguyên cái khác. có nhiều trường hợp nặng, thì đúng là không sửa được, nhưng có trường hợp thì vẫn sửa bình thường mà cụ.

Zuka_Panda

Xe tải
Bosch bán tại VN là Made in Tàu, Thái đâu ra
Cái máy giặt lồng ngang Bosch Tàu mà bán đắt kinh toàn > 20 củ
Bosch ban đầu là hãng làm đồ cơ khí, mảng đồ gia dụng này ko phải thế mạnh của hãng. Bosch hàng nội địa Đức thì ngon chứ hàng Bosch bán tại thị trường VN là hàng liên doanh Tàu-Đức

Em hỏi khí không phải cụ biết được mấy mã của Bosch mà cụ bảo chung chung là Bosch ở VN là Bosch Tàu? Em lôi mấy mã mã sản xuất tại Đức ra cụ xem nhé?
Mã cụ hỏi cũng là hàng trôi nổi ở đâu chứ VN có phân phối mã này đâu? :))
Mà con này sản xuất từ tận 2013 nếu hàng chuẩn Bosch.
Ngoài ra cụ bảo nó là Bosch tàu trên 20tr là đắt thế chắc Iphone cũng sx tại TQ chắc chỉ tầm 10tr thôi ạ. :D

Hung ha giang

Xe buýt
Bủ mịa, em lại vừa mua máy rửa bát Bosh rồi. Thấy các cụ trên này chém máy rửa bát của nó đẳng cấp hơn Elux. Hy vọng em nó ngoan.
Cụ mua bao nhiêu đấy, cho e thông tin con của cụ mua, hôm e đi xem ở Pico mà thấy mê quá

Zuka_Panda

Xe tải
Nó giống việc cụ mua cái tivi mà chẳng may bị hỏng. Nêua cụ sửa tại hạng thì họ thay mạch, còn cụ đem ra thợ điện tử họ mổ xẻ sửa sẽ rẻ hơn thôi. Cái đó là tùy vào nhu cầu của cụ.

Zuka_Panda

Xe tải

NNS

Xe ngựa
Bosch made in Đức thì phọt lên đây
Ở VN hàng chính ngạch Bosch ko made in Tàu thì made in Thổ ak (ko tính thể loại cắp nách nhé)
BOsch china chỉ có nhõn 1 mã bếp từ đôi là Pmi éo gì ý thôi, còn toàn bộ các bếp từ đều sx ở spain, tủ lạnh ở korea, lò vs, lò nướng ở England, poland, germ, máy rửa bát ở Gr....
Made in đâu cũng ko quan trọng lắm, nó ảnh hưởng tí chút đến giá sản phẩm thôi, quan trọng là sp chính hãng đó nó bán vào thị trường nào hơn, nhà máy của hãng nó đặt ở khắp nơi trên thế giới
À mà chánh ngạch thì Bosch Việt Nam nó đã có mảng bếp núc tủ lạnh, gia dụng đâu

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
máy rửa bát thì ở vn ngoài bosh biet mua hãng nào, elex thì trông nó chi tiết thô quá.