Thảo luận Chất lượng vespa sprint quá kém.

Bxhung

Xe buýt
Xin chào các cụ các mợ ạ! Có cụ mợ nào bị như em không ạ ? Em thấy chất lượng của xe vespa sprint quá kém.

Em mua xe vespa sprint cách đây hơn 3 năm, đến giờ em mới đi được hơn 8k km mà hôm nay thấy chảy dầu ở phớt láp, mang ra bảo dưỡng thì ôi thôi hỏng trục láp ạ. Em cũng đi nhiều xe máy rồi, nhưng chưa bao giờ em thấy con xe nào mới đi chưa đến vạn cây chuối mà đã hỏng trục lap rồi.
Phải chăng chất lượng của Pigio quá kém, em nghĩ các cụ nên cân nhắc khi mua xe này.
Ngoài hỏng lap ra còn hỏng một số thứ nữa như bi trước, thật sự em quá thất vọng khi mua con xe này.

Xe air blade của thằng em em đi hết 1 vòng đồng hồ rồi còn chưa phải thay trục lap nữa.

well_done

Xe đạp
của bền tại người thôi bác. Về cơ bản, xe Sprint cũng tương đối là phải chăm sóc cẩn thận. Ví dụ như việc leo lề, lên vỉa hè, hoặc lao ổ gà cũng là k nên.
cá nhân mình mua Sprint cũng từ năm 2016, đến nay đã đi được 18.000km, bảo dưỡng định kỳ, chưa có vấn đề gì hỏng hóc nặng, hỏng vặt thì cũng có nhưng k phải thường xuyên, chấp nhận được.
cá nhân mình thì thấy chi phí bảo dưỡng con này đắt, tốn xăng hơn honda
còn đâu là mình thấy con này đi bốc, dáng đẹp

Bxhung

Xe buýt
của bền tại người thôi bác. Về cơ bản, xe Sprint cũng tương đối là phải chăm sóc cẩn thận. Ví dụ như việc leo lề, lên vỉa hè, hoặc lao ổ gà cũng là k nên.
cá nhân mình mua Sprint cũng từ năm 2016, đến nay đã đi được 18.000km, bảo dưỡng định kỳ, chưa có vấn đề gì hỏng hóc nặng, hỏng vặt thì cũng có nhưng k phải thường xuyên, chấp nhận được.
Vỉa hè lề em đều phi qua hết, còn ổ gà thì chả mấy khi găp cụ ạ.
Em thật là do cái Lap nay nó bị lỗi chứ còn em chưa thấy con xe nào 1 vạn mà đã hỏng lap cả cụ ạ.

newch

Xe tăng
Cái xe máy phổ thông ở VN ko leo lề, leo vỉa hè thì làm được gì hả cụ??

Cứ bảo sao ngày càng teo top

KenddyHoang

Đi bộ
Hơn honda là 100km hết bao nhiêu lít vậy bác :)

maiyeuanh87

Xe hơi
Piaggio mà bác thời trang nhưng cũng tốn kém và xuống xe cũng nhanh lắm.

vandatAT

Xe container
mấy con piaggio thỉnh thoảng gặp nó kêu láp, hú như công nông.

Zippia

Xe đạp
Em cũng mua 1 em vespa và sẽ không bao h mua xe piaggio nữa ạ
Cùng ý kiến với cụ. Cạch đến già. Còn đang bức xúc cả service của đại lý nữa. Nói chung là bỏ tiền ra mua cái bực vào người cụ ạ

LongNguyen2609

Xe hơi
Còn thời gian bảo hành là dc thay lap mới đấy cụ.

poiuy

Xe cút kít
Piaggio là để chạy kiểng thôi các cụ ơi, chạy bỗ bã không được đâu. Cái giá của đẳng cấp đồ hiệu.

nemesistan

Xe tăng
dính lỗi thì do bác xui thôi, trước con Lib S 2012 của mình lỗi vành đổi 8 cái, mới mua cái LX iget mới cũng lỗi và được đổi cái mới. Còn đang đi Sprint iget thì chẳng thấy có bị làm sao. Nên xem lại quá trình đi và bảo dưỡng định kì. Dầu máy dầu lap các thứ

Dương Luxury

Xe đạp
Thực tế hầu hết các loại Tay ga hiện nay em thấy bộ lap là cái người dùng không chú ý đến mấy. Em cũng chạy Sprint ABS cũng đc 1 vạn và đúng 1 năm. Sau 1 lần lội nước bị nước vào lap k để ý thì lap hú quá trời nhất là leo dốc. vác ra hãng thay bộ lap mới chạy êm ru,đến giờ mới chú ý đến nó. Cứ đi mưa mà phải lội nước dù Tp. Thái Nguyên ít ngập thì em vác đi thay luôn dầu lap cho lành. Và Hạn chế rửa xe lúc máy còn nóng. Chả tốn kém lắm mà nó k bị sao chứ thực tế xe các cụ đi ngày 1 lap nó kêu 1 cái là khác ngay. Còn BH thì cụ cứ vác ra hãng ăn vạ cho nó thay mới trong 45p thôi :D

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Xin chào các cụ các mợ ạ! Có cụ mợ nào bị như em không ạ ? Em thấy chất lượng của xe vespa sprint quá kém.

Em mua xe vespa sprint cách đây hơn 3 năm, đến giờ em mới đi được hơn 8k km mà hôm nay thấy chảy dầu ở phớt láp, mang ra bảo dưỡng thì ôi thôi hỏng trục láp ạ. Em cũng đi nhiều xe máy rồi, nhưng chưa bao giờ em thấy con xe nào mới đi chưa đến vạn cây chuối mà đã hỏng trục lap rồi.
Phải chăng chất lượng của Pigio quá kém, em nghĩ các cụ nên cân nhắc khi mua xe này.
Ngoài hỏng lap ra còn hỏng một số thứ nữa như bi trước, thật sự em quá thất vọng khi mua con xe này.

Xe air blade của thằng em em đi hết 1 vòng đồng hồ rồi còn chưa phải thay trục lap nữa.
Hỏng láp có rất nhiều nguyên nhân bác nhé , đơn giản là bác đi xe ngập nước mà không thay dầu lap ngay cũng dẫn đến hỏng lap .

Zippia

Xe đạp
dính lỗi thì do bác xui thôi, trước con Lib S 2012 của mình lỗi vành đổi 8 cái, mới mua cái LX iget mới cũng lỗi và được đổi cái mới. Còn đang đi Sprint iget thì chẳng thấy có bị làm sao. Nên xem lại quá trình đi và bảo dưỡng định kì. Dầu máy dầu lap các thứ
Cụ cho em hỏi là Đổi Mới theo như cụ nói là đổi nguyên cả xe hay hỏng phụ tùng nào đổi phụ tùng đấy ạ? Em cũng đang đau đầu vs bọn này quá

Bxhung

Xe buýt
Thực tế hầu hết các loại Tay ga hiện nay em thấy bộ lap là cái người dùng không chú ý đến mấy. Em cũng chạy Sprint ABS cũng đc 1 vạn và đúng 1 năm. Sau 1 lần lội nước bị nước vào lap k để ý thì lap hú quá trời nhất là leo dốc. vác ra hãng thay bộ lap mới chạy êm ru,đến giờ mới chú ý đến nó. Cứ đi mưa mà phải lội nước dù Tp. Thái Nguyên ít ngập thì em vác đi thay luôn dầu lap cho lành. Và Hạn chế rửa xe lúc máy còn nóng. Chả tốn kém lắm mà nó k bị sao chứ thực tế xe các cụ đi ngày 1 lap nó kêu 1 cái là khác ngay. Còn BH thì cụ cứ vác ra hãng ăn vạ cho nó thay mới trong 45p thôi :D
Quê em là trung du nên chả bao giờ lội nước ạ, mà em toàn cuối tuần đi chơi với lại đi ăn cỗ thì em đi thôi, còn bình thường em cũng chả đi. Thế nên 3 năm mới chưa được 1 vạn.
Chỗ bảo dưỡng có bảo với em là cái này bị lỗi nhưng quá hạn bảo hành rồi nên không đổi được.

Ben69

Xe hơi
Em thấy bạn bè em đi cũng k thấy ai kêu hay chắc tùy xe

gnud ad25

Xe buýt
Em đi Sp 1 năm và 12k cây, nhà ngay cạnh cái Topcom, 1 tháng ra bảo dưỡng 1 lần nv nó nhìn thấy là cười như mếu

lolowifo

Xe đạp
xe vợ e mua gần nữa năm r, chạy mới 1.500km, cũng chưa bảo dưỡng lun, e thấy chạy cũng bình thường chắc tại còn mới quá.
Mà các bác cho e hỏi là con này thay nhớt là 1,2 lít đk ạ?
tụi hãng nó thay có 1l tròn ah

Nhan886

Xe buýt
theo mình đánh giá, mọi thứ ở vn sx ra cho chất lượng ( tương đương hàng địa phương tung của) thậm chí còn cắt xén nhiều hơn... một người tiêu dùng hàng vn cho hay!