Chat luong xe Captiva

anhtuandh84

Xe hơi
Truyện về VIDAMCO

Trước đây khi đem CAP vào VN, VDC định đưa ra giá = giá hiện nay+2,000 USD. Nhưng các đại lý có tư vấn rằng: bán vậy thì chỉ có ế thôi, không cạnh tranh đc. Thế là VDC quyết định đưa ra giá như bây giờ

Trong cuộc họp của TGĐ Vidamco với các đại lý vừa rồi. Bác Tổng của VDC thấy xe bán chạy, cháy hàng tiếc của vì mỗi một con mất đến 2,000 USD, nên có ý trách móc đại lý là tại các Ông tư vấn như vậy nên thiệt hại, ảnh hưởng đến lợi nhuận. Mấy ông đại lý cũng đốp lại : Ông mà bán vậy thì làm sao cạnh tranh được với INNO của Toy. Thế là bác Tổng lại im

P/s: Như các Bác biết là VDC cắt luôn cả option cân bằng điển tử để tối đa hóa lợi nhuận. Và cũng vì CAP vẫn đang Hot nên thừa thắng xông lên. Lại chẳng thấy bà con, báo chỉ kêu ca gì cả nên càng làm tới.

Catang

Đi bộ
Mờ kieng

Hệ thống điều hòa bật không lạnh lắm (khoảng 25-26 độ), chỉnh chế độ ĐH bình thường ( thổi vào mặt và chân, lấy gió trơi...) nhưng vẫn bị mờ kính trước, Kiểm tra bằng tay thì thấy hơi lạnh vẫn thổi lên kiếng.Vậy là sao hã các bác?

Catang

Đi bộ
Bác Tomty cũng bị mờ kính à. Thế thì có vấn đề ở hệ thống lạnh rồi!!!!!!! Nguy quá

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Tin buồn cho một số bác đi cáp nhé: Bác Catang trong Sì Goòng gọi ra cho em hỏi tại sao có hiện tượng trên, em bảo thế là bị lỗi trong quá trình lắp ráp rồi, bác cứ gọi cho bổn hãng xem sao.

Một lúc sau, bác ấy gọi lại cho em nói là đã giải quyết xong, rất đơn giản.

Lý do: Bị lỗi trong quá trình lắp ráp, để khắc phục sẽ rất mất thời gian, người sử dụng chỉ cần lấy miếng nỉ che lại là xong! :)) :))

Cười chết mất các bác ạ! azit nexin tái thế chắc nghe xong chuyện này cười chắc nổ ruột lại chết tiếp thoai!
Miễn bình luận ..... với bọn VDC này!

Chỉnh sửa cuối:

xecon

Xe điện
Truyện về VIDAMCO

Trước đây khi đem CAP vào VN, VDC định đưa ra giá = giá hiện nay+2,000 USD. Nhưng các đại lý có tư vấn rằng: bán vậy thì chỉ có ế thôi, không cạnh tranh đc. Thế là VDC quyết định đưa ra giá như bây giờ

Trong cuộc họp của TGĐ Vidamco với các đại lý vừa rồi. Bác Tổng của VDC thấy xe bán chạy, cháy hàng tiếc của vì mỗi một con mất đến 2,000 USD, nên có ý trách móc đại lý là tại các Ông tư vấn như vậy nên thiệt hại, ảnh hưởng đến lợi nhuận. Mấy ông đại lý cũng đốp lại : Ông mà bán vậy thì làm sao cạnh tranh được với INNO của Toy. Thế là bác Tổng lại im

P/s: Như các Bác biết là VDC cắt luôn cả option cân bằng điển tử để tối đa hóa lợi nhuận. Và cũng vì CAP vẫn đang Hot nên thừa thắng xông lên. Lại chẳng thấy bà con, báo chỉ kêu ca gì cả nên càng làm tới.
INNO xấu như quỷ làm sao so được với CAP, mua INNO chỉ là tâm lý đám đông thội Tui có một ông bạn nhận xét về INNO như sau: "Cái thùng đặt trên 4 bánh"(b)

captivaltz

Xe điện
Thông tin của bác anhtuandh84 chưa chuẩn bởi vì:
- Giá cả đưa ra không do tư vấn của đại lý hình thành giá
- Đồng chí TGĐ người Hàn tên Chim Đang Sun phụ trách chung và mảng linh kiện phụ tùng với công ty mẹ bên Hàn Sì.
- Đồng chí phó tổng giám đốc người Việt Nam tên Quý phụ trách hành chính, đối nội và phân phối với các đại lý

HopLPH

Xe máy
CAP của VDC chuối thế này thì cũng cố cắn răng cầy "cổ - trứng" mà kiếm thêm mấy chục thằng mỹ mà cưới FAN thôi!

Catang

Đi bộ
Tin buồn cho một số bác đi cáp nhé: Bác Catang trong Sì Goòng gọi ra cho em hỏi tại sao có hiện tượng trên, em bảo thế là bị lỗi trong quá trình lắp ráp rồi, bác cứ gọi cho bổn hãng xem sao.

Một lúc sau, bác ấy gọi lại cho em nói là đã giải quyết xong, rất đơn giản.

Lý do: Bị lỗi trong quá trình lắp ráp, để khắc phục sẽ rất mất thời gian, người sử dụng chỉ cần lấy miếng nỉ che lại là xong! :)) :))

Cười chết mất các bác ạ! azit nexin tái thế chắc nghe xong chuyện này cười chắc nổ ruột lại chết tiếp thoai!
Miễn bình luận ..... với bọn VDC này!
kha kha... bác chỉ dược tài nói đúng

Benlar

Xe hơi
Vị kính mờ này em đang sợ là có vấn đề đấy ! Em đang chạy con LTZ, về tối rất hay bị mờ kính trước như các Pac đang nói, đặc biệt là sau khi trời mưa, mặc dù em chỉ để chế độ gió thổi 2 hướng là vào mặt và vào chân, không hướng sấy kính. Em đang nghĩ hay là chỉ có xe mình mới bị và nguyên nhân có lẽ là do đường khí lạnh hở ở trong thoát ra đường sấy kính??? Hóa ra các Pac cũng bị !!! Đang định hôm nào hỏi Nhà máy xem sao??? Chỉ sợ về mùa đông thì khó chịu lắm vì choán mất tầm nhìn !
Bác ơi nó là thế này
Để nhanh lạnh bác điều chỉnh rơle nhiệt độ ở chế độ thấp nhất nhưng chế độ quạt cũng đang ở tốc độ thấp nhất (chắc đỡ ồn ) nên khi dòng khí lạnh ra khõi ống dẫn hường thì gặp ngay kính trước và tạo hiện tượng ngưng tụ hơi nước Nếu bác bật sang chế độ Auto thì quạt sẽ thấy quay mạnh hơn, ù tai chứ lị thì bác thấy không đọng hơi nước nữa Vì vậy, em nghĩ bác lên xe cần chỉnh nhiệt độ ban đầu thật thấp và tốc độ quạt mạnh một chút và sau khi đạt độ lạnh trong khoang xe vứa phải thì chỉnh nhiệt độ (hoặc ấn nút Auto ) và sẽ không bị hiện tượng trên .

Catang

Đi bộ
Bác ơi nó là thế này
Để nhanh lạnh bác điều chỉnh rơle nhiệt độ ở chế độ thấp nhất nhưng chế độ quạt cũng đang ở tốc độ thấp nhất (chắc đỡ ồn ) nên khi dòng khí lạnh ra khõi ống dẫn hường thì gặp ngay kính trước và tạo hiện tượng ngưng tụ hơi nước Nếu bác bật sang chế độ Auto thì quạt sẽ thấy quay mạnh hơn, ù tai chứ lị thì bác thấy không đọng hơi nước nữa Vì vậy, em nghĩ bác lên xe cần chỉnh nhiệt độ ban đầu thật thấp và tốc độ quạt mạnh một chút và sau khi đạt độ lạnh trong khoang xe vứa phải thì chỉnh nhiệt độ (hoặc ấn nút Auto ) và sẽ không bị hiện tượng trên .
Không đồng tình với câu trả lời của bác roài. Tôi đã làm đủ kiểu, thử đủ trò hết roài mà vẫn bi hơi nước làm mờ kính bác à. Tôi sẽ mở đại lý bán miếng nỉ đậy tap-lô và hợp tác với bọn VDC thôi. Dù sao cũng cám ơn bác cho mình thêm kinh nghiệm

Benlar

Xe hơi
Không đồng tình với câu trả lời của bác roài. Tôi đã làm đủ kiểu, thử đủ trò hết roài mà vẫn bi hơi nước làm mờ kính bác à. Tôi sẽ mở đại lý bán miếng nỉ đậy tap-lô và hợp tác với bọn VDC thôi. Dù sao cũng cám ơn bác cho mình thêm kinh nghiệm
Bác để em kiểm tra lại xem nhé Vì khi em chạy thử một chiếc Cap cũng bị như vậy sau đó em để nhiệt độ ở 22C thì hết. Em sẽ chụp hình và post lên xem sao

captivaltz

Xe điện
Trích từ dân trí
Mặc dù Captiva vẫn nằm trong danh sách những xe SUV bán chạy nhất trên thị trường, nhưng trên thực tế trong tháng 6 chí có 237 xe được giao cho khách, thấp hơn nhiều con số 404 xe của tháng trước. :P
Lý giải điều này, nhiều ý kiến cho rằng người tiêu dùng đã phần nào nhận ra "chiêu" của nhà sản xuất, nên không đổ xô vào đặt mua như các tháng trước.
Hơn nữa, việc Vidamco cắt bỏ hệ thống ổn định điện tử và hỗ trợ xuống dốc trên mẫu xe Captiva LTZ cũng khiến thị trường phản ứng tiêu cực với mẫu xe này (trong các ấn phẩm quảng cáo của Vidamco có nhắc đến các trang thiết bị này nhưng thực tế xe lại không có) :'(:'(:'(

Bình loạn:
Các bác thấy qua xe Cap bọn VDC đã ăn cắp trắng trợn tiền của người tiêu dùng VN. Chả tốt đẹp gì bọn nó cả, như vậy cắt bỏ 2 hệ thống trên nó đã ẵm của anh em mình cỡ 5000 thằng Mỹ. Sản xuất và tiêu thụ càng nhiều thì chúng càng béo, chỉ tiếc quyền lợi của người tiêu dùng bị ăn cắp trắng trợn mà chả có ai đứng ra bảo vệ cả, VN mình đúng là ngoan (đến mức đần và thiệt) như thế đó!!!:D:D:D

nhanvuvietnam

Xe đạp
@Captivaltz : Bác chửi ác nhẩy? Mà sao bác lại lấy nick của nó thía? Bác không đọc từ đầu để biết rằng đây là chiêu đầu tiên của bác Kar?

TomTy

Xe đạp
Bác ơi nó là thế này
Vấn đề không phải là cách làm như Pac Benlar nói mà là hơi lạnh bị hở lên đường sấy kính khi không bật chế độ đường gió sấy kính ! Chắc là lỗi lắp ráp rồi !

Benlar

Xe hơi
Vấn đề không phải là cách làm như Pac Benlar nói mà là hơi lạnh bị hở lên đường sấy kính khi không bật chế độ đường gió sấy kính ! Chắc là lỗi lắp ráp rồi !
Khi bắt đầu chạy thì phía dưới kính trước ngay chỗ hốc gió có hơi nước đọng lại một khoảng cao 15m từ chân kính thôi . Khi em chỉnh nhiệt độ lại thì hết mà bác TomTy ơi

haiphus

Xe buýt
Vấn đề là phải giải quyết cái bệnh này, chứ tăng nhiệt độ lên như một số bác nói chỉ là iện pháp tình thế thôi *-). Còn một cách nữa để giải quyết tình thế đó là bật gạt nước :'( :D

CaptivaLK

Xe hơi
Em cũng đang sở hữu một em Cap , nhin chung nhan xet cua em nhu the nay. Xe co dáng đẹp , nội thất ổn phù hợp với giá tiền. Tuy nhiên phần lớn các lỗi các bác nêu ra ở trên lại xuất hiện khá phổ biến nguyên nhân là do chất lượng lắp ráp Cap của các bác vidamco quá chuối đặc biệt là các lô xe về từ lô tháng 3 trở lại khi mà lượng khách đặt lên đến số dư khá lớn. Tại thời điểm đó để sở hữu một em Cap , em cũng phải chi thêm 1000USD(giá bầy giờ là các thêm 3000USD có xe luôn ). Thăng lấy xe cho em nó bảo là nó phải trực ngay trong nhà máy Cap ra là vồ luôn chứ nó còn chưa thèm qua cả công đoạn test lắp ráp. Vì không làm thế thì thằng khác nó vồ mất. Tại thời điểm tháng 5 bác nào mà ra cho công ty thì không khác gì một cái chợ vỡ. Cho nên là bác nào có xe vui lòng chạy khoảng 1000km sau đó vứt vào các trung tâm bảo hành cho nó kiểm tra căn chỉnh lại tất cả thì yên tâm nhất. Em cũng phải làm thế.
Các bác nào định mua thì cứ yên tâm mà mua , thực ra chất lượng Cap không có nhiều vấn đề đâu.Em chạy thấy máy khá bốc , xăng ăn cũng tạm n khoảng 11 -12l chạy đường dài và khoảng 13-14l trong thành phố , cách âm cũng được nhung cac bac chu y là khi chạy vào đường có đá dăm nhỏ thì lốp xe phản ánh khá trung thực tiếng lốp vào trong xe còn lại thì cũng tương đối êm

Benlar

Xe hơi
Vấn đề là phải giải quyết cái bệnh này, chứ tăng nhiệt độ lên như một số bác nói chỉ là iện pháp tình thế thôi *-). Còn một cách nữa để giải quyết tình thế đó là bật gạt nước :'( :D
Bác ơi, nước nó đọng bên trong kính xe nên làm sao mà dùng gạt nước được.

Catang

Đi bộ
Bác vui tính quá. Đi trời không mưa mà bật gạt nước người ta tưởng mình đang bị hâm đấy. :))