Đánh giá Chất lượng xe Ford Ecosport

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
em hóng các cụ vì định chuyển sang ếch

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
Chắc Xe đời tống 20 năm tuổi già quá mới đau đầu thôi chứ. Con xe đầu đời em chạy ford focus hatchback 2011 chạy 5 năm mà chỉ bảo dưỡng thay dầu định kỳ chả thấy hỏng gì
ford nổi tiếng bền và đầm mà

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận dạo này ít người mua fò cợt thật, con Fiesta cũng chết hẵn ở thị trường mình, mặc dù review bên Tây đánh giá rất tốt trong phân khúc B.
Chắc tại phụ tùng đắt. Eco còn bán được chắc do rẻ nhất trong phân khúc.
Chỗ cháu có mấy con Ranger bán tải, anh em đi thay đồ mang hóa đơn về cháu toát hết mồ hôi, trong lúc 2 con Fò thu nợ chi phí rất nhẹ nhàng, mỗi tội đi chán òm.
Do đồ, do thị hiếu, do mục đích sử dụng. Châu Âu nó oánh giá rất cao xe compact và subcompact ở Mỹ (Fiesta là điển hình) nhưng tại chính Mỹ, dòng compact và subcompact của Mỹ lại bị bật bãi, bị khai tử vì không thể ăn được Civic và Corolla. Quan trọng là nó có phù hợp thị trường hay không?

Tony_Le

Xe container
Thớt của em chỉ là trao đổi về thực tế chứ chả có ý pr hay dìm hàng hãng nào, hay là dư luận viên nhé các cụ nhé
Nếu là trao đổi thực tế thì cụ cần cho đủ thông tin: Xe đi bao nhiêu ngàn cây số trong 3 năm, có bảo dưỡng đầy đủ không, xe bị lỗi hộp số không, xe tự động thì hú côn là hú cái gì, xe cà giật là do thằng lái hay do cái xe......

Cụ phán mỗi câu xe mới mua, đi 3 năm của thằng bạn công chức không có thời gian chạy rồi chê nó bèo nhèo thì không ăn đá mới lạ. Forum ô tô nên đầy người đi Ford chứ có phải Forum về dép đâu.

Tony_Le

Xe container
Iem nghĩ chất lượng, dịch vụ Toy là vô đối ở Việt Lam không bàn cãi rồi, còn ba cái cảm giác lái vớ vẩn mấy thanh niên trẻ trâu hay nói thì khá mơ hồ.
Một thanh niên đi Altis chia sẽ rất thật lòng vì chưa được lái xe cỏ cùng phân khúc là Civic, Focus bao giờ (hoặc lái rồi nhưng không phân biệt được)

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Dân Việt Lam mình có tật khoái công kích, chê bai nên nhìn còm tham khảo thôi. Có xe là tốt dzồi, mỗi xe phù hợp với mỗi đối tượng khác nhau, mỗi hãng mỗi kỹ thuật, triết lý kinh doanh khác nhau. Toy có cái hay của Toy, ấy thế mà thớt nào có liên quan đến Toy là chủ thớt bị lém đá. =))
Ồ, thế cụ có thấy rằng cái gì lắm fan thì cũng lắm anti-fan đấy thôi. Toy thời những năm 2012 độc bá cả nước. Tức là lắm fan, đương nhiên lắm fan thì lắm ca tụng có phần quá đà nên đẻ ra lắm anti-fan. Cũng như MU đấy, nhiều fan nhưng cũng bị ghét nhiều nhất.

Porsche 911

Xe container
E đi mấy đời ford rồi, máy nhanh xuống thật, nhưng dc cái khỏe như trâu.
Cụ nói như thật ý, nói về động cơ thì mấy hãng của Nhật Bản còn lâu mới bằng động cơ của Ford được.

hai.tranhr

Xe container
Một thanh niên đi Altis chia sẽ rất thật lòng vì chưa được lái xe cỏ cùng phân khúc là Civic, Focus bao giờ (hoặc lái rồi nhưng không phân biệt được)
2 con đó iem không có ý định mua ạ. Civic thì ồn không chịu nổi, còn Focus thì bé tẹo teo. Mua xe để cho người nhà thoải mái chứ ạ. Còn muốn đua thì lấy xe khác chứ tội gì đi 2 con cùi bắp Cụ nêu ạ :D

minhhai985

Xe lăn
Cụ nói như thật ý, nói về động cơ thì mấy hãng của Nhật Bản còn lâu mới bằng động cơ của Ford được.
Thì cụ cũng nói có hơn gì e đâu, bằng cái gì và hơn cái gì cụ cho e rõ với. Còn e đi thấy nhanh xuống, hao dầu hơn, kêu to hơn.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nếu là trao đổi thực tế thì cụ cần cho đủ thông tin: Xe đi bao nhiêu ngàn cây số trong 3 năm, có bảo dưỡng đầy đủ không, xe bị lỗi hộp số không, xe tự động thì hú côn là hú cái gì, xe cà giật là do thằng lái hay do cái xe......

Cụ phán mỗi câu xe mới mua, đi 3 năm của thằng bạn công chức không có thời gian chạy rồi chê nó bèo nhèo thì không ăn đá mới lạ. Forum ô tô nên đầy người đi Ford chứ có phải Forum về dép đâu.
Cảm ơn cụ, khổ chắt chiu mãi với mua được cái xe thì cụ cũng biết em và nó chăm chút xe như thế nào, đương nhiên là bảo dưỡng đầy đủ trong hãng chứ cụ, người thường chứ có phải dân kỹ thuật ô tô đâu mà phán được là do lỗi hộp số hay côn hú như nào, tất cả chỉ là cảm nhận của những người ngồi trên xe thông qua cái mông cái tai của mình thôi cụ ạ

Tony_Le

Xe container
2 con đó iem không có ý định mua ạ. Civic thì ồn không chịu nổi, còn Focus thì bé tẹo teo. Mua xe để cho người nhà thoải mái chứ ạ. Còn muốn đua thì lấy xe khác chứ tội gì đi 2 con cùi bắp Cụ nêu ạ :D
Em thấy cụ nói đến cảm giác j đấy, em ví dụ cho cụ thôi. Altis so với 2 con đó về cảm giác thì như cháu với ông, còn cụ chê nó bé nó ồn thì họ lại chê Altis cái khác, không bàn ở đây.

Tony_Le

Xe container
Cảm ơn cụ, khổ chắt chiu mãi với mua được cái xe thì cụ cũng biết em và nó chăm chút xe như thế nào, đương nhiên là bảo dưỡng đầy đủ trong hãng chứ cụ, người thường chứ có phải dân kỹ thuật ô tô đâu mà phán được là do lỗi hộp số hay côn hú như nào, tất cả chỉ là cảm nhận của những người ngồi trên xe thông qua cái mông cái tai của mình thôi cụ ạ
Em thấy toàn hình như với phỏng đoán chứ có con số nào đâu. Em khẳng định luôn với cụ là con Ford Eco 2107 đấy bị dở hơi hoặc chủ xe không bình thường.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Em thấy toàn hình như với phỏng đoán chứ có con số nào đâu. Em khẳng định luôn với cụ là con Ford Eco 2107 đấy bị dở hơi hoặc chủ xe không bình thường.
Cụ cầu toàn quá ạ, em thì chỉ nghĩ các cảm giác như êm, đầm, chắc, cảm giác lái hay ...đều là định tính cả chứ làm gì có con số nào để định lượng ạ

Tony_Le

Xe container
Cụ cầu toàn quá ạ, em thì chỉ nghĩ các cảm giác như êm, đầm, chắc, cảm giác lái hay ...đều là định tính cả chứ làm gì có con số nào để định lượng ạ
Cụ nói mà hình như không hiểu gì.

kubi82

Xe điện
Ford chưa bao giờ làm em thất vọng về cảm giác lái, độ bốc, xe đầm. Từ chiếc Ford đầu tiên Taurus wagon đến sau này là Escape, Focus, Everest...
Nhưng em nghĩ việc quyết định mua xe nó phụ thuộc vào độ tuổi và ví tiền đấy ạ. Ở khoảng dưới 30 tuổi em sẽ không bao giờ mua xe khác cùng tầm tiền ngoài Ford vì những lí do nêu ở trên. Còn bây giờ em đang đi xe bus.

Bomva

Xe điện
Tiêu chí của cụ thì em gợi í cụ nên mua suzuki con cóc, ngồi được 8-9 người. Đúng tiêu chí cụ luôn, mua 3-4 cái xe cùi bắp kia làm gì

Porsche 911

Xe container
Thì cụ cũng nói có hơn gì e đâu, bằng cái gì và hơn cái gì cụ cho e rõ với. Còn e đi thấy nhanh xuống, hao dầu hơn, kêu to hơn.
Nó là truyền thống, là lịch sử, là hiện tại và có thể cả tương lai. Ford đã sản xuất xe hơi hơn 100 năm rồi, còn mấy hãng Nhật thì đã được bao lâu? Khi Ford đã tham gia làng F1 thì hai hãng Toyota và Honda còn chưa dám mon men lại gần giải đua này.
Về động cơ, về khung gầm hay bí quyết công nghệ để sản xuất ra chiếc ô tô đảm bảo vận hành, an toàn thì Nhật chưa thể bằng Mỹ được. Thực tiễn cho thấy nếu được bảo dưỡng đúng yêu cầu nhà sản xuất, động cơ của các hãng xe Đức vận hành được 30-40 năm, xe Mỹ tầm 20-30 năm, còn xe Nhật chỉ tầm 15 năm thôi, đó mới là độ bền. Các quốc gia có công nghiệp sản xuất ô tô đại chúng thì thứ tự Đức, Mỹ, Nhật, Hàn vẫn chưa được xáo trộn mặc dù gần đây xe hơi Hàn Quốc đã có sự tiến bộ đáng kể.

minhhai985

Xe lăn
Nó là truyền thống, là lịch sử, là hiện tại và có thể cả tương lai. Ford đã sản xuất xe hơi hơn 100 năm rồi, còn mấy hãng Nhật thì đã được bao lâu? Khi Ford đã tham gia làng F1 thì hai hãng Toyota và Honda còn chưa dám mon men lại gần giải đua này.
Về động cơ, về khung gầm hay bí quyết công nghệ để sản xuất ra chiếc ô tô đảm bảo vận hành, an toàn thì Nhật chưa thể bằng Mỹ được. Thực tiễn cho thấy nếu được bảo dưỡng đúng yêu cầu nhà sản xuất, động cơ của các hãng xe Đức vận hành được 30-40 năm, xe Mỹ tầm 20-30 năm, còn xe Nhật chỉ tầm 15 năm thôi, đó mới là độ bền. Các quốc gia có công nghiệp sản xuất ô tô đại chúng thì thứ tự Đức, Mỹ, Nhật, Hàn vẫn chưa được xáo trộn mặc dù gần đây xe hơi Hàn Quốc đã có sự tiến bộ đáng kể.
Trc xe ford còn lắp máy Nhật đấy, cụ có biết xe nào ko? Còn tính tuổi thế ông Vinfast ko bao giờ bằng dc ông khác à. Chưa tính hộp số ông ford này lỗi lên lỗi xuống. Mà e cũng chỉ nói là nó nhanh xuống chứ e ko bảo nó hỏng.