Đánh giá Chất lượng xe Ford Ecosport

Chaien Nguyen

Xe tăng
Báo cáo các cụ em vừa check lại với bạn em là xe nó đã đưa vào hãng thay toàn bộ cao su chân máy nên cũng đã khắc phục được 1 phần rung giật, xe nó đã đi hơn 4 vạn cây ạ

V Dzung

Xe máy
Xe em eco sport cuối năm 2016 đi hơn 3 vạn chưa hỏng vặt cái gì bao giờ, trong tầm tiền em ấy không con nào đi sướng bằng!

trausut

Xe buýt
Đức cũng có Đức cao cấp Đức bình dân, Mỹ, Nhật cũng vậy. Topic này đang nói đến EcoSport một con xe cỏ Mỹ chính hiệu nên cụ không cần đao to búa lớn chốn này đâu, anh em đi xe biết hết, nhất là con xe mới mua từ hãng được bảo hành 3 năm thì không biết cũng vẫn auto biết về bảo dưỡng với thay nhớt nhé (sale, cố vấn dịch vụ họ nói 2 câu là hiểu). Từ Nhật lên Mỹ mà cao cấp ư, ở đâu không biết chứ ở VN thì không đúng vì chả có con PHÒ nào gọi là cao cấp được bán chính hãng tại thì trường Việt Nam, những con đồng hạng thì từ chết đến bị thương kể cả doanh số lẫn chất lượng, so với xe Hàn cũng chưa ăn được nữa..
Vầng, cụ :D

Tony_Le

Xe container
Xe em eco sport cuối năm 2016 đi hơn 3 vạn chưa hỏng vặt cái gì bao giờ, trong tầm tiền em ấy không con nào đi sướng bằng!
Cái này là tự sướng này, mèo khen mèo dài đuôi!!! :D:D:D:D:D:D Xe em, em cũng khen thế, lựa chọn của mình mà không tốt nhất thì thành ra mình kém à? Ford được cái cứng cỏi!

Cụ nên đi thử con Hàn Xẻng Kona nhé, đi cũng sướng không kém và đang bán chạy hơn con Eco của cụ.

baobui

Xe hơi
Cái này là tự sướng này, mèo khen mèo dài đuôi!!! :D:D:D:D:D:D Xe em, em cũng khen thế, lựa chọn của mình mà không tốt nhất thì thành ra mình kém à? Ford được cái cứng cỏi!

Cụ nên đi thử con Hàn Xẻng Kona nhé, đi cũng sướng không kém và đang bán chạy hơn con Eco của cụ.
Mấu chốt ở đây đang tranh luận là cụ chủ khẳng định con Ecosport là quá tệ, và chuyển dần thành mặc định là cứ mua con này là 3 năm phải đại tu. Cụ xem lại post đầu tiên, cụ ấy hỏi là "Ford xe nào cũng (tệ) vậy hay chỉ mình con ecosport này nó vậy". Các cụ khác thì tự hào là người tiêu dùng thông minh khi mua con xe Nhật-Hàn từ đời 2010, chỉ cần sửa nhẹ là chạy ngon hơn cả con xe mới.
Xin khẳng định là con xe nào mà còn có người mua, mà con này được mua nhiều chứ không ít, thì đều chạy ngon và tốt trong tầm giá, đều xứng đáng được mua nếu phù hợp ý thích. Có thể xe Toy máy móc sẽ bền bỉ hơn, lợi xăng, giữ giá thì Ford có khung gầm chắc chắn, an toàn và các có ưu điểm khác. Nhưng chẳng có hãng nào mà tệ đến như các cụ đang tưởng tượng nếu họ đã có lịch sử chế tạo xe lâu đời, nếu vậy họ chết lâu rồi. Em không gồm Vinfast vô đây vì họ chỉ mới có 1 năm lịch sử :D

Tony_Le

Xe container
Mấu chốt ở đây đang tranh luận là cụ chủ khẳng định con Ecosport là quá tệ, và chuyển dần thành mặc định là cứ mua con này là 3 năm phải đại tu. Cụ xem lại post đầu tiên, cụ ấy hỏi là "Ford xe nào cũng (tệ) vậy hay chỉ mình con ecosport này nó vậy". Các cụ khác thì tự hào là người tiêu dùng thông minh khi mua con xe Nhật-Hàn từ đời 2010, chỉ cần sửa nhẹ là chạy ngon hơn cả con xe mới.
Xin khẳng định là con xe nào mà còn có người mua, mà con này được mua nhiều chứ không ít, thì đều chạy ngon và tốt trong tầm giá, đều xứng đáng được mua nếu phù hợp ý thích. Có thể xe Toy máy móc sẽ bền bỉ hơn, lợi xăng, giữ giá thì Ford có khung gầm chắc chắn, an toàn và các có ưu điểm khác. Nhưng chẳng có hãng nào mà tệ đến như các cụ đang tưởng tượng nếu họ đã có lịch sử chế tạo xe lâu đời, nếu vậy họ chết lâu rồi. Em không gồm Vinfast vô đây vì họ chỉ mới có 1 năm lịch sử :D
Ah, cái này thì em nói cụ chủ rồi, rất phiến diện và thiếu thông tin. Em không tin con xe nào 3 năm chạy chơi chơi lại bị tình trạng như vậy không riêng j Ecosport.

Còn comment của em với cụ là fun thôi, phân khúc đó trước kia có mỗi xe cụ, Vitara thì to hơn đắt hơn, sau này có thêm Kona và HR-V.

BarcaCorolla

Xe hơi
Các cụ cho em ké tí là con này công nghệ trang bị cũng lắm mà tại sao có mỗi cái gập gương thì phải chạy bằng cơm nhỉ?

V Dzung

Xe máy
Các cụ cho em ké tí là con này công nghệ trang bị cũng lắm mà tại sao có mỗi cái gập gương thì phải chạy bằng cơm nhỉ?
[/QUOTE
Vì bên Mỹ đường to không cần gập gương nên Ford cũng không trang bị gập gương cho eco sport vs hầu như xe ở Mỹ không cần chế độ gập gương chụ nhé. xe eco sport này muốn độ gập gương gần zin thì qua chỗ cụ Đại Thắng Car mất khoảng hơn 2 triệu ngon ngay mà, hoặc muốn zin như eco sport của nước ngoài bác qua chỗ bác Học - 0904554886 lắp chi phí khoảng gần 4 triệu.

Phoneix

Đi bộ
xe mỹ nó thế cụ, ở mỹ đường to, k bị vặt ngương nên gập cũng chả để làm gì

baobui

Xe hơi
bác comment vớ vẩn vừa thôi, nếu mỹ nó thế sao ffc lại tự gập gương hay nó thiết kế cho thị trường vn
Chả hiểu sao Ford nó cắt option này, nhưng trong ECU của nó cọc cắm. Nên bác thích thì làm lại retrofit, zin luôn không phải độ đẽo gì.

Lidania

Đi bộ
Em đang tính mua xe cũ đời 2014 thì có nên không ạ, các bác cho e xin ít kinh nghiệm với

Racehorse206

Xe tăng
Eco đời 2017 về trước bị lỗi hộp số ạ, đời 2018 trở đi đã dùng hộp số khác. Em là người nhảy từ Toy sang Ford thì em công nhận là Toy thì được cái đổ xăng đổ dầu là chạy thôi và giữ giá nữa. Nhưng đã đi Ford thì sẽ ko xuống Toy được vì xe Mẽo nó đầm chắc và đời mới thì ăn uống cũng từ tốn rồi. Độ an toàn thì Toy ko địch được Ford.
Em chả tin với toy bên Mĩ vẫn bán chạy hơn For bên Mĩ, em thì thấy For có nhiều mẫu xe bị lỗi và khai tử nhất ở Việt Nam!

haivanphe

Xe container
Em chả tin với toy bên Mĩ vẫn bán chạy hơn For bên Mĩ, em thì thấy For có nhiều mẫu xe bị lỗi và khai tử nhất ở Việt Nam!
Toy bên Mẽo chất nó khác Toy ở Việt mình nhiều đấy cụ ạ. Em sang đấy chạy Toy khác hẳn, 180km/h vẫn cứ đầm. Em đang nói là nói chuyện ở Việt Nam.

kaxide

Xe hơi
Tầm tiền ngồi cao an toàn là em thấy hợp lý rồi! Xe Eco này ra đời lâu dáng vẫn thế bán ở nhiều nước. gần ta là Ấn độ mua nhiều lắm! Xem Youtube thấy các bác bên Đức cũng mua về đi và Reviews nhiều! Xe cross gầm B mà được gia cố cứng cáp lại vị trí cao thì cũng là lựa chọn cho nhiều người!
Test độ an toàn thì em thấy có clip xe Eco lộn chục vòng mà người lái vẫn đứng dậy như bình thường!

Racehorse206

Xe tăng
Toy bên Mẽo chất nó khác Toy ở Việt mình nhiều đấy cụ ạ. Em sang đấy chạy Toy khác hẳn, 180km/h vẫn cứ đầm. Em đang nói là nói chuyện ở Việt Nam.
Em có so bên mĩ với Việt Nam đâu em đang nói cả hai ở bên mĩ đấy

viet beo

Xe hơi
Cụ so sánh buồn cười vãi 1 con sedan con mini sub đô thị ! Xe cụ phải so vs focus cùng đời sedan chắc j có cửa 🤣🤣🤣

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ so sánh buồn cười vãi 1 con sedan con mini sub đô thị ! Xe cụ phải so vs focus cùng đời sedan chắc j có cửa 🤣🤣🤣
Cụ mở thớt so hộ em con Altis 2.0 2010 và con Focus 2010 nhé, chú ý đến cái giá trị còn lại nha

lymdym

Xe tăng
Mua xe là để hưởng thụ, thấy con nào ưng thì múc. Nếu cứ phải trăn trở sau này bán đi giá trị còn lại có được cao ko thì tốt nhất nên đi xe máy, tiền đấy để mua vàng cất chum

Chaien Nguyen

Xe tăng
Khái niệm hưởng thụ xa xỉ quá, xe lỗi tùm lum tà la, lỗi từ hộp số cho đến động cơ. Đi phải sửa chữa, bảo hành thôi rồi mà cứ kêu là hưởng thụ