[Funland] Cháu bị bệnh nháy mắt nghiêm trọng quá...

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Dear các cụ BS OF,

Bác sỹ như mẹ hiền: các cụ giúp em vụ này với... bệnh nháy mắt phải của em đã bị cách đây được 2 năm rồi... thời gian đầu nháy nhẹ em chủ quan không đi khám cứ nghĩ mình làm việc máy tính nhiều do mệt mỏi nên bị vậy... hoặc do làm việc với máy tính không khoa học..

Sau 1 năm tức năm 2012 em có đi khám:

1. Viện mắt nói mắt vẫn nhìn chuẩn 10-10, bác sỹ nói là do ảnh hưởng dây thần kinh số 5 -> sang y học cổ truyền để khám lại...

2. Em có sang y học cổ truyền VN để điện não đồ thì đúng là bác sỹ nói do ảnh hưởng 1 chút dây thần kinh số 5 và nói phải trâm cứu. Sau đó em có trâm cứu 1 tháng nhưng không tiến triển nên em thôi... do thời gian không cho phép, mặt khác em nghĩ nếu trâm cứu khỏi thì 1 tháng nó phải đỡ chứ?

3. Em thấy khó chịu quá, làm kinh doanh gặp đối tác nữ mà mắt cứ giật giật mất tự tin quá hoặc các em nghi ngờ lại nói mình nháy tình tứ thì nguy... thế là một lần nữa lại lọ mọ ra BV Bạch Mai để khám, Bác sỹ Đông...khám và nói là do thần kinh số 5... uh thì qua 3 lần khám đều nói thần kinh số 5, mà cái dây này thế quái nào nó ái oăm với em thế nhỉ? nó mà cứ như gân gà em cắt béng cho nhẹ mặt... BS lại cho đơn thuốc đặc trị, BS kê đơn gì mà em kiếm nửa tháng mới mua được thuốc (khó ghê)... em có dùng thuốc và bị đi ngoài nhiều lần do thuốc... hic, tác dụng phụ rồi.

4. Kết quả đến nay sau 2 năm khổ ải với căn bệnh ái ăm này, điều trị cũng khoai nên em cứ để bỏ ko quan tâm đến nó nữa... hôm qua ra đường nhìn thấy 1 cụ bà bị bệnh hệt em... nhìn mặt cụ ý méo sệch 1 bên, cụ bảo cụ không điều trị sớm nên giờ mắt cụ bị thế. Ui cha lo quá các cụ ơi, đang phong độ thế này mà bị lệch hẳn 1 bên mắt thì vợ em nóa theo rai mất... các cụ help em nhiệt tình với.

Hi vọng các cụ đọc hết câu chuyện của em để tư vấn cho em tốt hơn.

Note: diễn tả về bệnh

- thường nháy nhiều những lúc thần kinh mệt mỏi, hoặc tập trung lắng nghe nói chuyện với ai đó em cứ phải nheo mắt lại cho nó đỡ nháy.

- khi hút thuốc lá xong cũng hay nháy chứ.

- cơn nháy liên tục trong ngày, nháy mắt phải các cụ nhé.

Diễn tả về cộng việc

- các cụ xem chữ ký là biết em làm gì rồi, nhưng cách đây hơn 1 năm em có làm kinh doanh bán buôn laptop phải ngồi máy tính thường xuyên 12h/24h

- giờ em làm mảng này nhưng cũng phải ngồi máy tính hàng ngày để PR sản phẩm. có lúc cũng lên tới 12h/1ngay đều đều như vậy, ít có time nghỉ ngơi thể thao vận động... giờ ngồi nhiều bụng em chảy rùi...

Em có đọc bài báo này thấy nói do cách làm việc và cách luyện tập: http://www.vnio.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=931:chng-nhay-mt-lien-quan-n-bnh-gi&catid=104:t-vn-hi-ap-cac-bnh-v-mt&Itemid=768

Nếu các bác sỹ nói do ko thể thao luyện tập em quyết tâm đi tập thể hình... đi bơi... đi đá bóng giống ngày xưa.

Thanks các cụ đã bỏ time ra đọc tâm sự về bệnh tật của em!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kụ xem lại xem nó là "nháy mắt" hay "máy mắt" nhé. 2 cái này nguyên nhân khác nhau, điều trị khác nhau kụ ạ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chịu khó thu xếp qua em. Em check cho. Free lun :)

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Kụ xem lại xem nó là "nháy mắt" hay "máy mắt" nhé. 2 cái này nguyên nhân khác nhau, điều trị khác nhau kụ ạ.
Nháy mắt và nháy cả vùng cơ mặt bên dưới cụ à.... khổ cái thân em!

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Ôi giống em quá, em bị nhẹ hơn là thi thoảng mới bị giật (liên tục) cơ mi mắt, nháy mắt. Có hỏi 1 ông BS quen bên YHCT thì ổng bảo là do stress ẩn. Đơn thuốc là bỏ làm ham chơi, uống nhiều B1 cụ ạ :D

Huthasa

Xe container
Cụ thử tìm môn thể thao nào vận động nhiều một chút tập một thời gian xem sao

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giống em quá, em bị nhẹ hơn là thi thoảng mới bị giật (liên tục) cơ mi mắt, nháy mắt. Có hỏi 1 ông BS quen bên YHCT thì ổng bảo là do stress ẩn. Đơn thuốc là bỏ làm ham chơi, uống nhiều B1 cụ ạ :D
Quan đốc kia dạy phải đới.
Chết nối cái thứ thuốc có tên là vitamin B1 lại có rất nhiều ở trong... BEER :))
Té ra là BEER = THUỐC :P

Top-Secret

Xe hơi
Ai chẩn cụ viêm dây TK số 5 chuẩn đới cụ ợ. Cụ cứ gặp hết các bs Of. Ko khỏi e hầu cụ ợ ;))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ai chẩn cụ viêm dây TK số 5 chuẩn đới cụ ợ. Cụ cứ gặp hết các bs Of. Ko khỏi e hầu cụ ợ ;))
Hay ho phết.
Dây 5 là dây cảm giác hay vận động nhể???
Chủ thớt đây bị nháy mắt nha :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hay ho phết.
Dây 5 là dây cảm giác hay vận động nhể???
Chủ thớt đây bị nháy mắt nha :))

Top-Secret

Xe hơi
@sauken-vitxanh : bẩm 2 cao niên đáng kính. các cụ có chính kiến của các cụ, e có của e. Ko dám mạo muội so đèn sách hay y văn với các cụ đâu ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
@sauken-vitxanh : bẩm 2 cao niên đáng kính. các cụ có chính kiến của các cụ, e có của e. Ko dám mạo muội so đèn sách hay y văn với các cụ đâu ợ.
Tất nhiên là mỗi người có thể cách nhìn nhận vấn đề riêng. Song trên đời vưỡn có cái thiên hạ gọi tên nó là KHOA HỌC:D

Top-Secret

Xe hơi
Tất nhiên là mỗi người có thể cách nhìn nhận vấn đề riêng. Song trên đời vưỡn có cái thiên hạ gọi tên nó là KHOA HỌC:D
Dạ còn cái của e noá có tên là Kinh Nghiệm ợ ! Nếu cụ có tg, cụ pm e e mời cụ đến chứng kiến 1 ca đang điều trị ngày thứ 4, diễn biến bệnh y hệt cụ thớt. Đã đỡ đc 50% cụ ợ. Trước e điều trị bệnh này = Điện châm, day bấm,thuỷ châm ( thuốc ji e ứ nói ạ ) . Nặng hơn e kết hợp thêm Baclosal . 90% bn ổn định đc >2 năm ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dạ còn cái của e noá có tên là Kinh Nghiệm ợ ! Nếu cụ có tg, cụ pm e e mời cụ đến chứng kiến 1 ca đang điều trị ngày thứ 4, diễn biến bệnh y hệt cụ thớt. Đã đỡ đc 50% cụ ợ. Trước e điều trị bệnh này = Điện châm, day bấm,thuỷ châm ( thuốc ji e ứ nói ạ ) . Nặng hơn e kết hợp thêm Baclosal . 90% bn ổn định đc >2 năm ạ !
Thế theo cụ cái dây thần kinh số 5 củ cụ nó đi từ đâu tới đâu???
Nó có bao nhiêu nhánh???
Nó chi phối cho những vùng nào ợ???
Cụ có quyền Gúc thoải kon gà mái :D

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Theo em, cụ nên chữa kết hợp với cả TÂM LINH LIỆU PHÁP nữa cho nó ép phê :))

Top-Secret

Xe hơi
Thế theo cụ cái dây thần kinh số 5 củ cụ nó đi từ đâu tới đâu???
Nó có bao nhiêu nhánh???
Nó chi phối cho những vùng nào ợ???
Cụ có quyền Gúc thoải kon gà mái :D
Trích nguyên văn lời cụ chủ : " thế là một lần nữa lại lọ mọ ra BV Bạch Mai để khám, Bác sỹ Đông...khám và nói là do thần kinh số 5... uh thì qua 3 lần khám đều nói thần kinh số 5 "

Thế ý cụ là Bạch Mai chẩn sai ợ ??

Top-Secret

Xe hơi
@ Vitxanh : hình như cụ chuyên khoa về mắt, vậy cụ chẩn cho cụ thớt cái ý cụ xem noá là bệnh ji và hướng điều trị đi ợ. E vào góp ý kiến chứ ko phải cãi nhau với cụ hay phai hiểu cái bệnh đau dây TK tam thoa này ra sao để phải trả lời cụ !