[Thảo luận] Cháu bức xúc vụ này quá

Defender_Cruise

Xe buýt
Tránh xe đạp, xe khách lao xuống ruộng

(Dân trí) - Phát hiện một cụ già đi xe đạp cùng chiều bất ngờ rẽ ngang không xin đường, tài xế xe khách buộc phải bẻ lái khiến chiếc xe lao xuống ruộng. Hậu quả làm 3 người ngồi trên xe khách bị thương, hàng chục hành khách được một phen hú vía.

Hiện trường vụ tai nạn
Vụ tai nạn hy hữu trên xảy ra vào khoảng 12h ngày 26/11, tại KM 400+100 trên quốc lộ 1A đoạn đi qua địa phận xã Quỳnh Thạch, Quỳnh Lưu (Nghệ An). Vào thời gian trên, chiếc xe khách giường nằm mang BKS 81L - 2482 của Công ty Việt Hưng xuất phát từ Gia Lai đang lưu thông theo hướng Vinh - Hà Nội.
Khi xe đi đến đoạn địa điểm trên, bỗng một cụ già khoảng 60 tuổi đi xe đạp cùng chiều bất ngờ ngoặt tay lái rẽ ngang đường mà không xin trước. Không còn cách nào khác, tài xế buộc phải bẻ tay lái cho xe lao từ bên này đường sang phía bên kia đường. Cùng lúc đó, một nhóm học sinh đi học về ngược chiều đang chạy xe đạp tới. Tài xế đành cho xe lao tiếp xuống ruộng lúa bên đường, chiếc xe lọt thỏm xuống ruộng cách QL1A khoảng 10m mới dừng lại.

Hành khách trên xe được giải cứu sau vụ tai nạn hy hữu
3 hành khách bị đập đầu vào thành xe phải vào viện cấp cứu, 27 hành khách trên xe được một phen hú vía. Sau vụ tai nạn, ông cụ đi xe đạp quá hoảng sợ, đã bỏ xe đạp lại hiện trường rồi rời đi.
Anh Trần Văn Tuấn, một hành khách trên xe nhớ lại: “Lúc đó tôi ngồi ở hàng ghế giữa, chiếc xe bỗng dưng chao đảo sang đường rồi lao thẳng xuống ruộng. Cũng may tài xế đánh lái kịp thời chứ nếu không thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra nữa”.

Ông cụ điều khiển xe đạp quá hoảng hốt nên để chiếc xe đạp lại còn mình thì đi mất
Sau khi vụ tai nạn xảy ra, cơ quan công an huyện Quỳnh Lưu đã có mặt tại hiện trường để tiến hành điều tra, làm rõ vụ tai nạn. Đến 14h cùng ngày, lực lượng cứu hộ đã đưa chiếc xe lên khỏi ruộng, chiếc xe tiếp tục hành trình.
Trước đó, tại Km 385 trên QL 1A đoạn đi qua xã Quỳnh Xuân, huyện Quỳnh Lưu (Nghệ An), chiếc xe tải do anh Nguyễn Văn Quân trú tại xã Quỳnh Văn (Quỳnh Lưu) điều khiển cũng bắt buộc phải đâm đầu vào vệ đường để “cứu” một thanh niên kẹp 3 đi xe máy lao qua đường ngay sát mũi xe. Vụ tai nạn cũng khiến lái xe bị thương nặng, đầu xe bị bẹp dúm.

Cháu đọc mà thấy ức chế quá. Đợt trước cháu có biết 1 trường hợp. Cụ này đi Mazda, với tốc độ rất hạn chế vì trong khu đô thị và để giữ an toàn. Đến đoạn ngã 4, thằng lợn SH ở đâu lao tới tông thẳng vào đầu xe gây hư hại nặng. Thằng đó bay qua đầu xe nằm ộc cháo đỏ ra. Nó sai rành rành, thế mà ông kia vẫn bị giữ xe rồi vào tiền nong cho nó.
Bao giờ luật pháp mới bảo vệ người đi ô tô 1 cách công bằng thì mới hết bọn chó xanh đỏ ăn hiếp người lái xe.

nghiemtinh68

Xe hơi
Dân mình là thế, em cứ đi qua các vùng quê là phải đi từ từ rồi khoai sẽ nhừ, ko vội được.

quangnmq

Xe hơi
Khi nào e có 4b nhất định phải lắp camera hành trình và hiển thị ngày tháng, tốc độ. E quyết cãi đến cùng khi mình đúng hoàn toàn. Mình là người đọc còn nổi điên, ko biết các bác tài còn cảm thấy thế nào.

speed266

Xe điện
Đi qua các vùng quê không khéo chẹt phải con chó cũng mệt các cụ ạ...

kentdju

Xe điện
Ở các vùng quê, người dân tham gia giao thông không xi nhan là chuyện thường tình, ngoài ra đang đi một chú chó chạy vèo qua đường, sợ hết hồn luôn.

Taihoatu

Xe lăn
Phải em là em đâm chết cụ già để bảo toàn tính mạng cho nhiều người trên xe.

khaitri

Xe máy
Hic. chấp nhận số phận thôi ạ. có lẽ phải vài chục năm nữa thì tình trạng này mới hết được ạ.

hazdoom

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ đi nhớ dùng nhiều còi cho em tý,nhất là các cụ, các cháu hoặc các rân chơi nửa mùa đầu xanh đầu đỏ trước mặt.

Bao giờ mới có cái luật, đi sai thì đâm chết để đấy còn xe đúng đi tiếp các cụ nhỉ???Chỉ cần hoảng 3 chú bị thế là mọi người biét sợ ngay ah.

kenluv87

Xe hơi
Tai bay vạ gió các cụ ạ. Sắm cái Cam hành trình + cảnh giác cao độ với các thành phần xe đạp, ba gác, cub 50 chở bình ga...
Hại não quá. Hic

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Phải em là em đâm chết cụ già để bảo toàn tính mạng cho nhiều người trên xe.
Cách đây chục năm em cũng dính một vụ như thế, em đi 2B còn cụ già cảm tử đi xe đạp, kết quả 2 hai vào Bệnh viện Xanh pôn. Nên bây giờ ra đường em nhìn thấy cụ/ mợ nào đi xe đạp mà nhổm đ ít lên là em sợ lắm--> đang lấy đà băng qua đường đấy!

RXO

Xe hơi
Dân mình là thế mà !

Defender_Cruise

Xe buýt
Cứ bảo mấy bác tài là hung thần. Suy cho cùng, hung thần xuất hiện từ chính những người vô ý thức thế này. Bác tài này cần được thưởng huân chương vì cứu khá nhiều sinh mạng người, đặc biệt là các em học sinh đi ngược chiều. Cháu cũng như cụ Taihoatu, tông cho cụ già văng vào đường để cứu hành khách và dạy cho cụ kia bài học "Đừng cạy già mà đe dọa mạng sống con trẻ". Cozy các cụ khi cháu ăn nói hỗn láo.

congngo

Xe điện
Vừa sáng chủ nhật hôm rồi, em đi ăn cưới trên Thái Nguyên về qua đoạn đường từ Gang Thép đi Phú Bình, gặp một đoàn đám cưới đi đón dâu, có một xe hoa và một xe 16 chỗ em vượt rồi, lên cách 500m thì gặp độ hơn chục xe máy toàn zin3, đi chiếm hết 2/3 đường, em éo dám còi, cũng chẳng dám vượt, đi bám đuôi một đoạn ( tất nhiên là giữ khoảng cách an toàn), được mấy phút thì có hai xe chúng nó tự va vào nhau xòe ra đường, toàn bọn say, có hai cái xe máy mà dựng lên mãi không xong, hài nhất là chú cầm lái cái xe bị đổ, cứ đứng lên lại thấy xiêu xiêu rồi ngã ngồi xuống.

chailang

Xe tải
Đúng là đọc xong thì cháu cũng bức xúc giống hệt các cụ nhưng cháu nghĩ nếu như bác tài tông vào cụ già thì mọi chuyện sẽ quay ngược 180 độ vì luật bất thành văn là "xe to đền xe nhỏ" đấy ah:
- thứ nhất là chưa cần biết cụ già chết hay bị thương nhưng con cháu cụ ấy sẽ ra làm gỏi bác tài cái đã bất cần biết cụ già đi đúng hay đi sai, rồi bác tài sẽ phải đền bù thiệt hại bét nhè :(
- thứ hai là xe k có cam thì 3x sẽ quay bác tài tít mù thôi vì đã k làm chủ tốc độ và quan sát....lại mất 1 khoản cho 3x
- thứ 3 là xe chưa dừng lại đc mà lao vào các cháu học sinh thì cũng k biết như thế nào nữa :((
Hôm sau các lều báo tha hồ giật tít "xe khách mất lái gây tai nạn liên hoàn"...
Túm lại là bác tài đã xử lý quá chuẩn và may mắn vì hành khách k có ai bị thương nặng cả :D

Defender_Cruise

Xe buýt
Nhà cháu còn vụ này nữa. Hồi lâu lâu, cháu đi ở đường Vạn Phúc (đoạn đường dưới phía Ngoại giao đoàn ở Kim Mã ấy). Cháu đi tốc độ rất an toàn. Tự nhiên, có 1 x (lão, ông, thằng... tùy các cụ xem xét nhé) lao qua đường, không hề có vạch sơn cho người đi bộ nhá. Cháu phanh gấp và X kia nhảy lên vỉa hè thoát được. Tuy nhiên, 1 em gái do không kịp phanh đã cắn vào mít xe cháu. 1 người khác lại hôn vào mít em ấy. Đụng liên hoàn giữa 3 xe máy. Em gái ngã và xây xước. Cháu xuống xe đỡ em gái kia dậy. Em ấy xin lỗi cháu (hic, cảm động lắm). Còn x già kia quay lại nhìn cả hội cháu chửi đổng rồi bỏ đi. Các cụ thử nghĩ xem, liệu chữ "x" kia phải đặt thế nào?
"

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Hix. Ra đường sợ nhất là người già và...trẻ trâu!

ngoc.an.bka

Xe tải
Cách đây chục năm em cũng dính một vụ như thế, em đi 2B còn cụ già cảm tử đi xe đạp, kết quả 2 hai vào Bệnh viện Xanh pôn. Nên bây giờ ra đường em nhìn thấy cụ/ mợ nào đi xe đạp mà nhổm đ ít lên là em sợ lắm--> đang lấy đà băng qua đường đấy!
Em thích đoạn này của cụ quá cơ ,:)) vodka cụ nhé

ngoc.an.bka

Xe tải
Vụ này làm cháu nhớ đến câu này trong clip đầu tiên về cầu vượt nhẹ ở Hà Nội " trẻ cậy cha ,già cậy quạt " .Ra đường gặp thể loại này chỉ tổ oan gia

MK2007

Xe tăng
Khi nào e có 4b nhất định phải lắp camera hành trình và hiển thị ngày tháng, tốc độ. E quyết cãi đến cùng khi mình đúng hoàn toàn. Mình là người đọc còn nổi điên, ko biết các bác tài còn cảm thấy thế nào.
Đó chỉ là lý thuyết thôi cụ ạ, ở mình nó khác, luật chỉ để chơi và ngắm thôi, lệ mới là cái đc áp dụng (xxx có rất nhiều lý do vin cho cụ, nào là không làm chủ tốc độ, không giữ đúng khoảng cách ... luật dân sự xử sao chả đc ạ)