[Funland] Cháu em vừa xuất ngũ, em nhờ các cụ mợ tư vấn giúp em.

Mandalord

Xe điện
Thi vào đó cụ. Hệ thống giáo dục đại học lúc nào cũng có việc làm. Có 1 số nơi là quan hệ, nhưng phần lớn là vào bằng thực lực, vì giờ toàn hợp đồng rồi, chả có biên chế nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có bằng DH là có ít trình độ, phông văn hóa, hiểu biết rồi.
Đã xuất ngũ là có kỷ luật, chịu khó chịu khổ, chững chạc rồi.
Học nghề điện lạnh cũng hay. Trước em xúi thằng em con cậu học nghề này giờ ra trường nó k làm điện lạnh mà làm hệ thống điện, cơ bản là tủ nguồn trong Bình Dương. Kêu về làm Sam sung mà vẫn cá trê. Chắc cũng cá kiếm được.
Của cụ tốt nhất là đi xkld kỹ thuật sang Nhật. Qua công ty đàng hoàng đỡ phí. Còn nếu học điện lạnh tính làm ở miền Bắc thì chỉ làm độ 5 năm rồi tính kinh doanh nuôi thợ thì được. Vì nghề này khá nguy hiểm cụ ạ.

lum..zzz

Xe điện
Em có đứa cháu con ông anh quê Nam Định vừa ra quân đợt rồi, trước kia cháu đã tốt nghiệp Trường Đại học Sư phạm Hà Nội ngành học Sư phạm Kỹ thuật công nghiệp.
Đợt rồi cháu có đi phỏng vấn tại FPT và citigo cho vị trí nhân viên kinh doanh với lương khởi điểm là trên dưới 4 triệu đồng. Cháu đang phân vân nên đi làm ngay hay đi học nghề điện lạnh (được nhà nước tài trợ cho lính xuất ngũ). Trong thời gian đó buổi sáng cháu đi học, chiều và tối chạy grab bike.
Em kính mong các cụ mợ tư vấn giúp em ca này. Bố cháu đã mất, em thì thảo dân không có quan
hệ gì. Gia đình cháu không có
điều kiện. Em xin chân thành cảm ơn.
Cháu muốn làm gì? Bên em cần khoẻ mạnh để phụ trách kinh doanh nhưng ban đầu là phải vất vả. Nếu nhanh nhẹnh sẽ ăn lương kd. Em khoái cậu nào đi bộ đội về

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Sang Hàn, Nhật.. mấy năm kiếm ít làm vốn rồi tính tiếp

XOOX

Xe tải
Nhân viên kinh doanh: nhìn vào mức lương mà cụ đưa thì em phỏng vị trí đó là nhân viên sale ( 1 phần nhỏ của kinh doanh thôi )
nếu sale thì
1. không nhìn vào lương mà nhìn vào thu nhập. thu nhập có được là do năng lực.
2. tuổi đời nhân viên sale rất ngắn.

.
Em nghĩ tuổi nghề sale ngắn cụ nhỉ . Cụ viết sai
Xin hỏi các cụ ngắn và rất ngắn là bao nhiêu năm???

Em chả biết chứ từ sale mà khôn ngoan hơn, quan hệ rộng hơn,... và phất nhanh hơn nhiều so với dân làm kỹ thuật.

quanggialai

Xe điện
Xin hỏi các cụ ngắn và rất ngắn là bao nhiêu năm???

Em chả biết chứ từ sale mà khôn ngoan hơn, quan hệ rộng hơn,... và phất nhanh hơn nhiều so với dân làm kỹ thuật.
30 tuổi trở lên độ nhạy bén không bằng lớp trẻ. Nhưng cũng là độ tuổi chín của sale

35 tuổi trở lên thì thấy không còn được sự tinh anh rồi.

Sale khôn ngoan hơn, nhạy bén hơn, phất nhanh hơn cụ nghĩ được mấy người, tỷ lệ số đó không 1/1000 thì cũng 1/500.

Đó cũng là lý do mà hàng ngàn công ty đăng tuyển sale liên tục. Không phải vì nhu cầu mở rộng mà vì sự đào thải.

Vd sale bất động sản 1 cty làm ăn được 1 năm đổi không dưới 10 sale. Có công ty đầu năm tuyển 20 30 cuối năm còn 5 người.

Đồng ý trong khoảng thời gian 5 10 năm làm sale có thể kiếm dc một số vốn ra làm ăn nếu thuận lợi. Vậy trong số đó mấy ai phát triển được. Số còn Lại không phát triển được lại nghề ngỗng không có, kiến thức cũ quên hết lại phải chuyển sang làm cò.

Dân kỹ thuật. Đúng là không thể phất ngay đựơc. Nhưng tài sản của họ lại tích lũy theo thời gian. Tay nghề nâng cao thì thu nhập càng tăng, có những kỹ thuật viên em biết lương không dứơi 2500, chưa kể thu nhập thêm bên ngoài. Nhưng để đạt được mức lương đó họ cũng mất 5 10 năm.

1 nhân viên kỹ thuật điện công nghiệp, Chỉ có bằng trung cấp, Biết chút hàn, nhiệt tình với công việc. phỏng vấn xin việc lương cứng cũng đã 8 - 9tr.

Chỉnh sửa cuối:

humer

Xe điện
tốt nghiệp đại học mà giờ xin việc khó thế hả cụ? xem có đi xuất khẩu lao động được không?

quanggialai

Xe điện
tốt nghiệp đại học mà giờ xin việc khó thế hả cụ? xem có đi xuất khẩu lao động được không?
Ngành học cháu cụ ấy khó. Nếu thiên về kỹ thuật thì lại không thiếu việc, đằng này chuyên ngành sư phạm mới cực

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhân viên sale thì vất vả, lương cũng không cao, tuổi đời ngắn, áp lực doanh số nữa cụ à.
Học nghề không tốn tiền, ngoài giờ chạy grabike cũng ổn đấy cụ, thời gian học cũng đỡ lo về sinh hoạt phí. Cơ
hội nghề nghiệp ổn định sau này cao hơn, làm sale bấp bênh lắm.
Sale mà lam đc tiền ko. Phải ít, kiếm đc nhiều hơn số với tuổi, dĩ nhiên là tùy ngành nghề. Nếu có tố chất sẽ lên nhóm trưởng và manager.
Riêng case Cụ thớt Em ủng hộ học nghề, giờ cái nghề sư phạm bèo bọt lắm nhất là đàn ông, ko nên theo nghiệp này.

Ni No Kuni 2

Xe điện
FPT mà lương còi thế nhỉ? Hải phòng em lương khởi điểm cho các bạn tốt nghiêph lớp 12 là 6 củ mà méo tuyển đc người đơi.
HN nhiều thứ rẻ hơn HP, từ nhân lực đến dịch vụ, hàng hóa vì thị trường sôi động, đông sinh ra cạnh tranh và giá tốt.

XOOX

Xe tải
30 tuổi trở lên độ nhạy bén không bằng lớp trẻ. Nhưng cũng là độ tuổi chín của sale

35 tuổi trở lên thì thấy không còn được sự tinh anh rồi.

Sale khôn ngoan hơn, nhạy bén hơn, phất nhanh hơn cụ nghĩ được mấy người, tỷ lệ số đó không 1/1000 thì cũng 1/500.

Đó cũng là lý do mà hàng ngàn công ty đăng tuyển sale liên tục. Không phải vì nhu cầu mở rộng mà vì sự đào thải.

Vd sale bất động sản 1 cty làm ăn được 1 năm đổi không dưới 10 sale. Có công ty đầu năm tuyển 20 30 cuối năm còn 5 người.

Đồng ý trong khoảng thời gian 5 10 năm làm sale có thể kiếm dc một số vốn ra làm ăn nếu thuận lợi. Vậy trong số đó mấy ai phát triển được. Số còn Lại không phát triển được lại nghề ngỗng không có, kiến thức cũ quên hết lại phải chuyển sang làm cò.

Dân kỹ thuật. Đúng là không thể phất ngay đựơc. Nhưng tài sản của họ lại tích lũy theo thời gian. Tay nghề nâng cao thì thu nhập càng tăng, có những kỹ thuật viên em biết lương không dứơi 2500, chưa kể thu nhập thêm bên ngoài. Nhưng để đạt được mức lương đó họ cũng mất 5 10 năm.

1 nhân viên kỹ thuật điện công nghiệp, Chỉ có bằng trung cấp, Biết chút hàn, nhiệt tình với công việc. phỏng vấn xin việc lương cứng cũng đã 8 - 9tr.
Em lại nghĩ khác cụ, sales tuổi nào cũng có hay của nó. Nhưng đỉnh cao nhất vẫn từ 30 - 50, nó ở độ tuổi chín, hiểu đời, nghề hơn.
Càng vị trí cao, càng nhiều tuổi càng phải sales mạnh cụ ah. Có chi thì nó tinh tế và nhiều thủ thuật hơn mà tuổi trẻ không có.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Cái phiếu học nghề có thể lựa chọn các nghề, em nghĩ nên đi học lái xe, qua xưởng em làm thợ học việc nhôm kính lương 5tr nuôi ăn, khoảng 3 năm là ra mở xưởng riêng làm ăn kiếm hơn làm điện lạnh nhiều

chuotdong

Xe điện
Có bằng DH là có ít trình độ, phông văn hóa, hiểu biết rồi.
Đã xuất ngũ là có kỷ luật, chịu khó chịu khổ, chững chạc rồi.
Học nghề điện lạnh cũng hay. Trước em xúi thằng em con cậu học nghề này giờ ra trường nó k làm điện lạnh mà làm hệ thống điện, cơ bản là tủ nguồn trong Bình Dương. Kêu về làm Sam sung mà vẫn cá trê. Chắc cũng cá kiếm được.
Của cụ tốt nhất là đi xkld kỹ thuật sang Nhật. Qua công ty đàng hoàng đỡ phí. Còn nếu học điện lạnh tính làm ở miền Bắc thì chỉ làm độ 5 năm rồi tính kinh doanh nuôi thợ thì được. Vì nghề này khá nguy hiểm cụ ạ.
Nguy hiểm gì vậy

muitranhaibanh

Xe buýt
Học nghề là chắc cú nhất.

Em có đứa cháu con ông anh quê Nam Định vừa ra quân đợt rồi, trước kia cháu đã tốt nghiệp Trường Đại học Sư phạm Hà Nội ngành học Sư phạm Kỹ thuật công nghiệp.
Đợt rồi cháu có đi phỏng vấn tại FPT và citigo cho vị trí nhân viên kinh doanh với lương khởi điểm là trên dưới 4 triệu đồng. Cháu đang phân vân nên đi làm ngay hay đi học nghề điện lạnh (được nhà nước tài trợ cho lính xuất ngũ). Trong thời gian đó buổi sáng cháu đi học, chiều và tối chạy grab bike.
Em kính mong các cụ mợ tư vấn giúp em ca này. Bố cháu đã mất, em thì thảo dân không có quan
hệ gì. Gia đình cháu không có
điều kiện. Em xin chân thành cảm ơn.
Cho đi học nghề,sáng học chiều grap là ổn.sau cũng dc cái nghề và sự tinh ranh của a grap.chứ vừa nghĩa vụ về tư tưởng chưa vững mà đi làm 4tr 1 tháng.trước sau cũng nghỉ.lúc đó lại biết thế học nghề :D

xedapchongnguoc

Xe tăng
Sale FPT đi quảng cáo lắp mạng ăn % từng HĐ khổ lắm chạy suốt mà cũng bèo bọt có quan hệ rộng rãi đầu tư mới kiếm nhiều HD thì ngon.thà chạy grab còn nhiều hơn chờ thời cơ khác

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên sale thì vất vả, lương cũng không cao, tuổi đời ngắn, áp lực doanh số nữa cụ à.
Học nghề không tốn tiền, ngoài giờ chạy grabike cũng ổn đấy cụ, thời gian học cũng đỡ lo về sinh hoạt phí. Cơ hội nghề nghiệp ổn định sau này cao hơn, làm sale bấp bênh lắm.
Ớ, cụ nói về sale chả đúng tí nào!

vieteuro

Xe container
À, có bà là mẹ đồng nghiệp của cháu khuyên cháu đi nhật, bà ý chạy cho, nhưng giá gần 200 củ nên cháu nó say no. Bố cháu mất vì bệnh thận (phải chạy thận tuần 3 lần) nên gia đình kiệt quệ, không có khả năng.
200 củ mặn lắm
Nếu đi nhật thì đi ngay cty em
110 củ mangaet.com