[Camera] Chậu hoa vỡ và 1 ý thức vô trách nhiệm của thằng lái xe.

thinhtd

Xe container
Tối qua cháu về quê, lúc vượt 1 cụ 4b, xi nhan nháy đèn đủ cả. Đường rộng cháu vượt trái không có xe ngược chiều. Đoạn xi nhan xin vượt khá dài nên cháu nghĩ chả có vấn đề gì mà cụ ngồi trên cái 4b đó lại không thấy cháu đang vượt. Thế mà đến lúc vượt qua, cụ ấy làm 1 phát Liverpool một ngụm nước vào người cháu. May lúc đấy trời hơi lạnh nên cháu mặc áo mưa, đội fullface. Nên chỉ bị ướt nhẹ bên ngoài và cũng không bị giật mình mà loạng choạng tay lái. Vượt qua rồi cháu cũng chả thèm dừng lại xem sao vì cũng vội về nhà. Thề với các cụ lần sau đi cháu sẽ để một cái chai nước treo ở xe. Với những thằng như thằng đấy, những thằng đi lấn làn ở đoạn đường cong là cháu ném cho một chai ngay lập tức.

redTop

Xe điện
[/URL][/IMG] Chuyện là thế này thưa các cụ ...
Em đang nằm xem dờ voi nhí thì tự nhiên nghe ruỳnh 1 cái rất to, cộng thêm con chó nhà em sủa, em nghĩ chắc nhà bên cạnh đang xây đập gây ra tiếng động.
Bà già em dưới nhà cũng đang rung đùi xem ti vi,1 lúc sau cụ ra khoá cửa thì mới thấy quả chậu hoa bị vỡ.
Em mới mở camera ra xem thì ôi giới ơi: Xe Teana - Biển 30E 00512 của 1 thanh niên lùi đâm miẹ nó vào chậu hoa nhà em. Đâm xong quay miẹ nó đ*t đi luôn.
Chuyện chậu hoa vỡ thì quá là nhỏ nhưng cái kiểu làm xong quẹt đ*t đi luôn thì éo thể nào chấp nhận nổi.

Chắc gì lx đã biết vỡ chậu của cụ. Có khi về đến nhà thấy móp mít mà không tại sao. Lx mà biết có khi nó xuống bắt đền cụ để chậu hoa ngoài đường làm móp xe mới :))
Không biết đất đại nhà cụ thế nào. Nhưng ngõ, đường đi mà để chậu hoa là không đúng chức năng rồi

canhdong

Xe tải
Chắc gì lx đã biết vỡ chậu của cụ. Có khi về đến nhà thấy móp mít mà không tại sao. Lx mà biết có khi nó xuống bắt đền cụ để chậu hoa ngoài đường làm móp xe mới :))
Không biết đất đại nhà cụ thế nào. Nhưng ngõ, đường đi mà để chậu hoa là không đúng chức năng rồi
cụ ấy bảo đất nhà cụ ấy đến đấy mà, có phải lấn chiếm đâu cụ :D hôm nọ cháu cũng quay đầu làm đầu xe đâm vào cây quất của 1 nhà trông ven đường , rụng mất 5 quả, cháu sợ quá nên cũng vọt đi mất luôn :(

hoa sơn

Xe tải
lùi như lolz...
chủ thớt bớt tức bực ảnh hưởng đến sức khoẻ nhé.
lần sau thấy lại thì nhớ vẽ râu vẽ ria cho bạn ấy nhé

Locked_Martin

Xe hơi
quan điểm của em: nếu cụ để chậu hoa ra đất thuộc đường công cộng (kể cả cụ để sát mép tường) là không đúng. Mà xe lùi chạm phải như thế thì chỉ có chậu hoa để ở đường thôi. Nếu đúng như thế thì việc cụ kêu ca là vớ vẩn, là hành động ích kỷ.

Em đang nằm xem dờ voi nhí thì tự nhiên nghe ruỳnh 1 cái rất to, cộng thêm con chó nhà em sủa, em nghĩ chắc nhà bên cạnh đang xây đập gây ra tiếng động.
Bà già em dưới nhà cũng đang rung đùi xem ti vi,1 lúc sau cụ ra khoá cửa thì mới thấy quả chậu hoa bị vỡ.
Em mới mở camera ra xem thì ôi giới ơi: Xe Teana - Biển 30E 00512 của 1 thanh niên lùi đâm miẹ nó vào chậu hoa nhà em. Đâm xong quay miẹ nó đ*t đi luôn.
Chuyện chậu hoa vỡ thì quá là nhỏ nhưng cái kiểu làm xong quẹt đ*t đi luôn thì éo thể nào chấp nhận nổi.

thôi cụ bớt nóng...hiii cụ lo tới 6 múi là ai cũng mừng cho cụ rồi!

ktsthanhnc

Xe hơi
E ghét nhất cái giống lấn chiếm vỉa hè, coi vỉa hè là sở hữu nhà mình.
Thêm nữa e ứ tin cụ ko xây rào ra hết đất mà bớt lại để trồng cây.

captivaltz

Xe điện
thưa cụ: Nhà em sổ đỏ đến chỗ đấy.
Em chắc phải post lại cái clip nó lùi làm vỡ chậu cây cho cụ xem
Kụ chụp ảnh cái sổ đỏ lên chứng minh luôn cho member of sáng con mắt ra đi khú khú khú

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Phố nhỏ, ngõ nhỏ...

Yajirô

Xe máy
Ở HN không lấn tí nào là may rồi còn chừa đất làm vỉa hè nữa thì đại gia quá cụ ạ :D

lemdao

Xe buýt
Em cũng ứ tin như cụ. Thời buổi tấc đất tấc vàng mà xây nhà chừa lại 1 khoảng để chậu hoa thì khó mà tin lắm.

andybu

Xe tải
Tôi nói luôn cho các ông nhé:
THẮNG LÁI XE ĐÃ LÁI LỞM( cái ngõ rộng tổ bố xe 29 chỗ quay đầu cũng đc mà lái còn lùi đổ cả chậu cây)
Thêm các ông cổ xuý cho cái kiểu này thì tôi cũng cạn cmn lời , hạn cmn hán lời luôn.

Vũ Trương

Xe máy
Website
m.facebook.com
câu chuyện : Chậu cây cảnh, trách nhiệm và lòng vị tha.
Nếu cụ chủ là lái xe gặp trường hợp này cụ giải quyết thế nào?
1. tìm ông lái xe và cho ông ta 1 bài học về trách nhiệm.
2. thay 1 chậu cây mới và nghĩ..." uk thì đã đến lúc thay nó rồi."
???
ps: em nghĩ cụ chủ là người yêu cây, và em cũng rất thích cỏ :">

tuyenngocphat

Xe hơi

Thường khi bs tiêm, cụ có dám nhìn không ạ? Lúc ấy "nó" đang xót của, không dám xuống xe nhìn cụ ạ. Thông cảm cho "nó" ạ
chạy nhanh ko phải phải khuân ra bãi rác

cogane

Xe buýt
Thế cụ cho rằng nó phải bấm chuông gọi cụ ra xin lỗi hay sao?
Đành rằng đất nhà cụ có sổ đỏ đến đấy, nhưng có ai được xem đâu. Vậy nên thằng đó nó còn hận cụ không hết đấy chứ.
(Nhưng nói thật, nhà cháu cũng chả tin nhà cụ xây tường bao chưa hết đất sổ đỏ, để chừa lại một ít để chậu hoa đâu)
ở HN chỉ lấn chứ em chưa thấy nhà ai lùi cả.

mà em cũng chưa hiểu chậu hoa củ chủ để kiểu gì mà nó lùi xe đổ vỡ chậu hoa, mà xe nó không sao

Loipham

Xe buýt
Cụ làm cái bảng ghi rõ: Ô tô con nào làm vỡ chậu hoa, khuyến mại vài viên gạch từ tầng 3 xuống nóc... trân trọng. Khẳng định cụ tổ nó có va chạm cũng phải dừng lại gõ cửa nhà cụ mà xin lỗi ạ..

linkleo

Xe hơi
Nếu là em thì em cũng vọt lẹ, xin lỗi cụ đừng chửi em ý thức tồi vì em là người Việt thôi cụ à. Trên đường vọt em cũng sẽ chửi thề vì xót xe và cái nhà để chậu hoa cụ à. Em nói 100% người Việt sẽ vậy. Còn tây lông thế nào em ko biết ạ
Thế thi em không biết em có phải người Việt không chứ tây lông thì em không phải. Có 1 lần em lùi xe ở đường Vạn Phúc - Ba Đình, có làm vỡ 1 chậu cây cảnh bằng xi măng, đường kính 60cm, trồng cây cau cảnh hay dừa cạn j đấy, xung quanh lác đác vài người và có vẻ như chả ai để ý hành động vừa rồi của em. Em tấp xe vào lề, xuống gõ cửa xin lỗi nhà có chậu cây bị vỡ. Bác gái chủ nhà mở cửa bảo không sao cả, cháu cứ đi đi. Xong chuyện.

redTop

Xe điện
câu chuyện : Chậu cây cảnh, trách nhiệm và lòng vị tha.
Nếu cụ chủ là lái xe gặp trường hợp này cụ giải quyết thế nào?
1. tìm ông lái xe và cho ông ta 1 bài học về trách nhiệm.
2. thay 1 chậu cây mới và nghĩ..." uk thì đã đến lúc thay nó rồi."
???
ps: em nghĩ cụ chủ là người yêu cây, và em cũng rất thích cỏ :">
Em thì em sẽ thay bằng một cái lốp xe=))

BMW735

Xe tăng
Nhà em có lần đót vàng mã ngày rằm xong đang để cho bớt khói ngay cửa, có thằng đi qua nó còn sút bay cái xô đốt vàng mã đi cơ, uýnh cho gọi là lê lết luôn.