[Funland] Cháu nhận tư vấn khám bệnh cho cụ mợ OF về Nhi & Tai Mũi Họng ạ

Chi Chi

Xe điện
Mối lần bị cháu có hay bị sốt, ho có đờm không ạ, hay chỉ ho khan thôi. Nếu mỗi lần bị không nặng quá thì cụ cũng không nên sốt ruột, vì nhiều khi phản ứng ho hay bị kéo dài, kể cả khi khỏi bệnh rồi vẫn có thể bị ho 3 - 4 ngày nữa.Và nếu bị ho kéo dài thì còn phải xem lại nguyên nhân ho dị ứng hay bệnh hen phế quản hay không.Nếu bị những bệnh đó thì cắt amidan xong, cháu vẫn có thể bị ho ạ. Chỉ định cắt amidan nhiều khi là tương đối, viêm cấp tính >7 lần/năm, amidan quả phát thì có thể có chỉ định cắt. Khi các bé lớn lên, sức đề kháng tăng, bệnh về đường mũi họng giảm và amidan có thể teo (nếu không bị viêm quá nhiều). Nếu cụ có thời gian đưa đến cháu xem trực tiếp được thì tốt hơn ạ.
Cháu ho thì có khi có it đờm, có khi không, ho it hơn bị viêm A
Còn viêm A thì sốt đùng đùng nhưng cũng có khi kèm ho, có khi khôg ah
Nếu gần như tháng nào cũng bị ntn chắc chỉ có to lên thôi cụ nhỉ :(
Em sợ cắt cái này vì nó k nhẹ như nạo VA. Không biết mấy tuổi thì mới nên cắt, hay là cứ để hả cụ?

dinhhunghd

Xe buýt
Cụ chủ đúng là "luơng y như từ mẫu".

antigones8X

Xe buýt
Cháu nhà em hnay bị viêm họng,ho,hắt xì,nóng sốt,có đờm,bác sỹ có khám và điều trị ko ạ,em ngại đến viện nhi quá

Haanh2009

Xe đạp
Con e cũng thường bị ho mà ho là ho có đờm luôn, thi thoảng sốt cũng có đi khám nhiều nơi, uống nhiều thuốc rồi nhưng k đỡ, cụ có thể giúp e được không ah? Cháu 2.5 tuổi ah.
Chân thành cảm ơn cụ.

xemaymoi

Xe hơi
Broncho vacxom children 3,5mg x 30 viên. Uống trong vòng 3 tháng liên tục, mỗi tháng uống 10 ngày liên tục, mỗi ngày 1 viên.
Cụ có thể có dấu hiệu của viêm mũi xoang, viêm amidan. Cụ nên đi kiểm tra sớm nếu không sẽ dễ bị thành bệnh mạn tính.
em cảm ơn kụ đã giúp ạ!

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
khoảng 03 tháng nay em thấy cổ họng như bị vướng. Em cũng đã khám tại viện 108 thì báo viêm trợt lồi hang vị, uống thuốc hơn tháng nay nhưng ko thấy đỡ, vậy theo cụ em lên khám ở đâu và ntn thì tốt ạ :(em cảm ơn cụ trước
Cụ khám nội soi họng hay khám nội soi dạ dày vậy ạ. Cụ nên khám nội soi họng xem có u cục gì hay k. nếu k có u cục gì thì triệu chứng nuốt vướng sẽ hết chậm, sau khi khỏi dạ dày thì bắt đầu mới thấy hết triệu chứng nuốt vướng. Thường phải uống thuốc 3 tháng liên tục đấy ạ. Khi nào cụ qua pk cháu soi cho ạ.

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
Cháu ho thì có khi có it đờm, có khi không, ho it hơn bị viêm A
Còn viêm A thì sốt đùng đùng nhưng cũng có khi kèm ho, có khi khôg ah
Nếu gần như tháng nào cũng bị ntn chắc chỉ có to lên thôi cụ nhỉ :(
Em sợ cắt cái này vì nó k nhẹ như nạo VA. Không biết mấy tuổi thì mới nên cắt, hay là cứ để hả cụ?
Nếu thế thì cũng nên cắt đi cụ ợ. Từ 2 tuổi trở lên là có thể cắt được rồi. Còn độ tuổi thích hợp nhất là 6-7 tuổi trở lên. Cắt cũng không phức tạp lắm đâu cụ ợ. chỉ là có tác dụng phụ ở thuốc gây mê thôi, chứ kỹ thuật cắt A cũng rất đơn giản và hiện nay có nhiều dụng cụ hiện đại cắt triệt để mà k gây chảy máu để cắt rồi cụ ợ.

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
Con e cũng thường bị ho mà ho là ho có đờm luôn, thi thoảng sốt cũng có đi khám nhiều nơi, uống nhiều thuốc rồi nhưng k đỡ, cụ có thể giúp e được không ah? Cháu 2.5 tuổi ah.
Chân thành cảm ơn cụ.
Để khỏi hẳn các bệnh về mũi họng, hô hấp thì khó cụ ợ vì mũi họng, đường là nơi đầu tiên tiếp xúc với vi khuẩn, bị hay không bị là tùy sức đề kháng của mỗi bé. Chỉ có thể làm cho nó ít bị hơn, bị nhẹ hơn thôi ạ. Dần dần lớn lên, các bé phát triển hơn và có sức đề kháng tốt hơn thì sẽ đỡ dần thôi ạ. Cụ cần lưu ý các triệu chứng như hắt hơi, sổ mũi, cảm cúm 2 -3 ngày mà k đỡ là phải cho cháu đi khám và uống thuốc ngay thì sẽ hiệu quả hơn.

Chi Chi

Xe điện
Nếu thế thì cũng nên cắt đi cụ ợ. Từ 2 tuổi trở lên là có thể cắt được rồi. Còn độ tuổi thích hợp nhất là 6-7 tuổi trở lên. Cắt cũng không phức tạp lắm đâu cụ ợ. chỉ là có tác dụng phụ ở thuốc gây mê thôi, chứ kỹ thuật cắt A cũng rất đơn giản và hiện nay có nhiều dụng cụ hiện đại cắt triệt để mà k gây chảy máu để cắt rồi cụ ợ.
Em thấy cô bé trong viện cắt xong đêm chảy máu ầm ầm :( mặc dù công nghệ mới là con dao plasma

Quản Tượng

Xe tăng
Bẩm cụ ,F1 nhà e được 26 tháng, rất hay bị viêm họng - chảy nước mũi-ho . Theo cụ thì do thời tiết thay đổi , hay do nằm điều hòa ( điều hòa e toàn để 28-29-30 độ, quạt level thấp nhất + quạt trần ) hay do cơ thể F1 nhà e đề kháng kém .
Tk cụ ạ

transyhuan

Xe buýt
Để góp 1 phần nhỏ cho các cụ mợ OF nhà ta . Cháu chỉ mới là BSCK I về Tai Mũi Họng , tuy không chắc = giáo sư, phó giáo sư được nhưng chắc cũng giúp đc các cụ phần nào ợ .

Đặc biệt là các cụ, các mợ cần chẩn đoán ung thư sớm. Hay các cụ/mợ có cháu nhỏ hay mắc các bệnh đường hô hấp như: viêm tai giữa, viêm VA, viêm amidan, viêm mũi họng, viêm mũi dị ứng, viêm phế quản, hen phế quản, viêm phổi... Các cụ/mợ lớn tuổi dễ mắc các bệnh ung thư, ù tai, khàn tiếng... Cụ/mợ, cháu nào ho kéo dài, chảy mũi kéo dài, hắt hơi, khụt khịt, khò khè, ngạt mũi cháu tư vấn hết ạ.

Viêm tai giữa, viêm VA, viêm amidan là các bệnh rất hay gặp ở trẻ nhỏ hiện nay, triệu chứng đầu tiên hầu hết đều xuất phát từ những biểu hiện rất nhẹ như hắt hơi, sổ mũi, ngạt mũi. Các cụ/mợ nào không để ý, để trẻ bị kéo dài trên 3-4 ngày là sẽ bị ngay. Và rất dễ dẫn đến các biến chứng viêm phế quản, viêm phổi

Viêm xoang ở người lớn nhiều khi cũng chỉ biểu hiện bằng các triệu chứng khịt khạc đờm, vướng đờm ở cổ họng, rất dễ bị bỏ sót. Còn viêm mũi dị ứng đầu tiên cũng chỉ là hắt hơi, sổ mũi, thỉnh thoảng ngạt mũi nhưng nếu không điều trị sớm sẽ rất khó chịu vì bị quanh năm, dễ thành polyp mũi gây ngạt tắc mũi liên tục.

Các cụ/mợ lớn tuổi thì nên để ý các bệnh ung thư như: ung thư vòm họng, ung thư thanh quản, có khi triệu chứng chỉ đơn giản là ngạt mũi, chảy máu mũi, khàn tiếng. Các bệnh ung thư vùng mũi họng hoàn toàn có thể được khống chế và chưa khỏi nếu phát hiện sớm nên rất cần thiểt đi khám định kỳ các cụ/mợ nhé.

Tranh thủ lúc rảnh em xin nhận tư vấn giúp các cụ mợ về Tai Mũi Họng , Nhi ạ. Bệnh Tai mũi họng là căn nguyên đầu tiên của các bệnh đường hô hấp. Đặc biệt với thời tiết và khí hậu, môi trường ô nhiễm, bụi bặm như hiện nay càng dễ mắc các bệnh mũi họng, các bệnh dị ứng. Kể cả trẻ nhỏ cũng có thể viêm xoang các cụ, các mợ nhé. Tỉ lệ viêm xoang ở trẻ em hiện nay không hề nhỏ. Mong giúp đỡ được những lúc cần thiết cho các cụ mợ ạ . Cháu biết là tư vấn trên này sẽ không chuẩn được , nhưng hi vọng sẽ cho các cụ/mợ được những lời khuyên cần thiết khi các cụ/mợ cần ạ. Cháu nhiều lúc ko online được

Cụ/mợ nào có việc gấp cần Khám, Tư vấn/cứ alo cháu , Nếu cần thiết tới PK cháu, cháu trực tiếp ạ khám chữa cho các cụ ( ko khỏi ko lấy tiền các cụ )
Số cầm chân nhà cháu 0912 825867
Đánh dấu và mời cụ một ly! Có lúc em sẽ phải nhờ đến cụ nhưng cụ cho biết cụ hoạt động ở khu vực nào?

TungfLee

Xe tải
Bẩm cụ ,F1 nhà e được 26 tháng, rất hay bị viêm họng - chảy nước mũi-ho . Theo cụ thì do thời tiết thay đổi , hay do nằm điều hòa ( điều hòa e toàn để 28-29-30 độ, quạt level thấp nhất + quạt trần ) hay do cơ thể F1 nhà e đề kháng kém .
Tk cụ ạ
f1 nhà cụ cũng giống f1 nhà em 27-28 tháng tuổi hay bị sổ mũi lắm

Porpoise0501

Xe máy
Chương trình tư vấn khám bệnh miễn phí tại singapore mời các cụ tham khảo...!

lehuyest

Xe buýt
48 Nguyễn Văn Huyên, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, Hà Nội
Cháu chào cụ
Cụ cho cháu hỏi một chút với ạ? F1 nhà cháu cứ thay đổi thời tiết là lại bị sổ mũi, khi F1 bị sổ mũi thì cháu tích cực rửa và hút mũi, nước mũi rất trong nhưng khá lâu khỏi ạ. F1 bị sổ mũi kéo dài thế có sao ko ạ? Cháu chỉ sợ F1 bị viêm tai giữa thôi ạ,
Với trường hợp F1 nhà cháu cụ cho cháu lời khuyên nên dùng thêm thuốc gì cho nhanh khỏi đc ko ạ?
Cháu đội ơn cụ

Alexakira

Xe tải
Cụ tungck ơi. F1 nhà em lại bị sổ mũi trong từ qua và sáng nay là ho khụ khụ rồi ah. :( 3 tháng gần đây tháng nào cũng bị vậy. Em phải làm sao đây các cụ/mợ ơi.
Tiểu sử các lần trước, khám bsi nói bị viêm mũi, viêm tai dẫn đến ho. Lần này không biết vì sao. Vì lần này mũi trong thôi chứ ko vàng, xanh gì hết và ho cũng ho khann, tiếng ho to hơn trong hơn lần trước ah.

F1: 21 tháng tuổi và nặng 11kg ah.