Cháu phân vân quá các cụ ạ!

nhoxakapela

Đi bộ
Chuyện là cũng tích cóp được ít chuẩn bị rước 1 em city về làm vợ 2 (đã ngâm cứu kĩ và thấy em này ngon nhất rồi ạ)

Vô tình hôm qua ngồi với mấy "anh chị" đã từng "cưỡi nhiều ngựa"
Mấy "anh chị" phán: xe nhật thì né honda ra, lốc máy honda mỏng dễ bị nứt nếu thuỷ kích hay va chạm lắm.

Các cụ đi honda cho cháu xin chút kinh nghiệm thực tế ạ!

vempham

Xe hơi
em thì chỉ thấy city vỏ mỏng. Đi trời mưa mà gặp giọt nặng là nó lộp bộp như cái mái tôn ấy.

còn mấy vụ kia thì em cũng chịu. Cố gắng đi cẩn thận thì sẽ hạn chế được mấy khoản í thôi cụ..

vuitinhhn

Xe tăng
quất luôn đi cụ, nghĩ ngợi gì.
Cần thông tin, cụ cứ đọc trong này, nhiều lắm.

hungvq91

Xe đạp
mấy vụ ấy thì e cũng chịu.
Chỉ thấy City cách âm kém (đường ngon thì k sao chứ đường xấu hay dằn thì ồn qá), kèn vọng vào cabin to hơi khó chịu
Bù lại City cũng có khá nhiều tính năng an toàn rồi cụ ạ.
Xe nào cũng có ưu nhược mà cụ :D

nhoxakapela

Đi bộ
em thì chỉ thấy city vỏ mỏng. Đi trời mưa mà gặp giọt nặng là nó lộp bộp như cái mái tôn ấy.

còn mấy vụ kia thì em cũng chịu. Cố gắng đi cẩn thận thì sẽ hạn chế được mấy khoản í thôi cụ..
class B thì vấn đề này chấp nhận rồi cụ ạ, có cái cháu đang phân vấn cái lốc máy thôi ợ :P

mấy vụ ấy thì e cũng chịu.
Chỉ thấy City cách âm kém (đường ngon thì k sao chứ đường xấu hay dằn thì ồn qá), kèn vọng vào cabin to hơi khó chịu
Bù lại City cũng có khá nhiều tính năng an toàn rồi cụ ạ.
Xe nào cũng có ưu nhược mà cụ :D
chọn xe thì k lăn tăn nữa rồi có cái vụ lốc máy cháu nghe hơi sợ cụ ạ :P

quất luôn đi cụ, nghĩ ngợi gì.
Cần thông tin, cụ cứ đọc trong này, nhiều lắm.
hihi cám ơn cụ, nhất quyết rồi, chỉ là hỏi thăm kinh nghiệm các cụ cho chắc chắn hihi

LadyCat

Xe tải
Thuỷ kích thì có nhiều cái để quan tâm hơn lốc máy nứt cụ ạ :)) E mời cụ bớt chút thời gian qua đại lý e lái thử xe City để trải nghiệm thực tế. Trăm nghe k bằng một thấy cụ ạ hihi

Carens_TH

Xe tải
Đến lúc lốc máy nứt chắc xe cụ qua thêm mấy đời chủ rồi

Su82

Xe tải
Xe nào cũng xứng với tầm tiền của nó cụ ạ. Quan trọng là nhu cầu của cụ là gì thì mua xe đó. Trong cùng phân của honda city em thấy: Vỏ dầy, khung chắc, an toàn, công nghệ thì có Ford Fiesta, nhiều option Huyndai Eccent, Kia Rio, bền bỉ thì Toyota Vios, rộng rãi thì Nissan Sunny, tiết kiệm xăng thì Mitsubishi Attrage. Đi kèm với những ưu điểm đặc trưng của từng xe là nhược điểm. Em nghĩ cụ cứ tìm hiểu kỹ 1 em rồi cụ thích, thấy đáp ứng được nhu cầu là xúc thôi. Cụ cần rõ về xe nào thì em lại phân tích tiếp cho.
P/s: Em đang đi Honda City 2016 :)

nhoxakapela

Đi bộ
Xe nào cũng xứng với tầm tiền của nó cụ ạ. Quan trọng là nhu cầu của cụ là gì thì mua xe đó. Trong cùng phân của honda city em thấy: Vỏ dầy, khung chắc, an toàn, công nghệ thì có Ford Fiesta, nhiều option Huyndai Eccent, Kia Rio, bền bỉ thì Toyota Vios, rộng rãi thì Nissan Sunny, tiết kiệm xăng thì Mitsubishi Attrage. Đi kèm với những ưu điểm đặc trưng của từng xe là nhược điểm. Em nghĩ cụ cứ tìm hiểu kỹ 1 em rồi cụ thích, thấy đáp ứng được nhu cầu là xúc thôi. Cụ cần rõ về xe nào thì em lại phân tích tiếp cho.
hi, cháu bán xe nên cũng gọi là biết chút, nhưng cụ thể liên quan đến kỹ thuật máy móc thì k rành, chủ yếu e xin ý kiến các cụ kinh nghiệm sử dụng thực tế thôi ạ, chắc cái này ít gặp :P, cám ơn cụ ạ hihi
p.s vô đây là cháu quan tâm city chắc r ạ :D

pimbim

Xe tăng
Cơ bản là lành, giá cỡ đấy một số nhược điểm chấp nhận được.

bi2006

Xe buýt
Cụ
Cuj đánh giá em city sau một thời gian sử dụng thế nào. Cụ ưng ở điểm nào, chưa ưng ở điểm nào. Cụ chia sẻ cho anh em ít thông tin.

Su82

Xe tải
Cụ
Cuj đánh giá em city sau một thời gian sử dụng thế nào. Cụ ưng ở điểm nào, chưa ưng ở điểm nào. Cụ chia sẻ cho anh em ít thông tin.
Em tìm hiểu city cũng khá kỹ, sau 2 tháng sử dụng, đi 2500km chủ yếu cao tốc và đường làng em thấy City khá ổn, ngoại hình đẹp (nhà em ai cũng khen:)), ghế ngồi rộng rãi thoải mái, tiết kiệm xăng (trung bình 6l/100km- em đi 2500km nó vẫn báo thế), cảm giác lái khá đầm tay, trả lái sau khi cua tốt. Tuy nhiên em cảm giác vỏ của city mỏng, đi qua những gờ giảm tốc có tiếng ồn vọng vào, nếu ngồi hàng ghế trước thì ok, hàng ghế sau ồn hơn (nếu fiesta sẽ êm hơn), 4 loa của city đủ mạnh nhưng không thực sự hay như madaz 2 hay fiesta (6 loa), với tai trâu của em thì em thấy ổn và em không thay hay độ âm thanh nữa. Nội thất City đơn giản quá, nếu thay DVD thì ổn hơn. Khi mua xe hay được khuyến mại bọc ghế da, dán kính, trải sàn, lót cốp nên chắc cụ chỉ độ thêm bộ DVD, cam lùi và camera hành trình là full option. Em nghe nói Citu điều hoà kém nhưng em đang chạy mùa đông nên thấy điều hoà ấm ạ. :D

Su82

Xe tải
hi, cháu bán xe nên cũng gọi là biết chút, nhưng cụ thể liên quan đến kỹ thuật máy móc thì k rành, chủ yếu e xin ý kiến các cụ kinh nghiệm sử dụng thực tế thôi ạ, chắc cái này ít gặp :P, cám ơn cụ ạ hihi
p.s vô đây là cháu quan tâm city chắc r ạ :D
Cụ thích rồi thì cứ mua đi,trong group Honda City em thấy cụ mợ nào cũng yêu xe của mình lắm. Xe của Nhật nên khá lành. Em chưa trải nghiệm nhiều về dịch vụ sau bán hàng nhưng e nghe nói Honda làm tốt hơn Trường Hải và Ford.

nhoxakapela

Đi bộ
Cụ thích rồi thì cứ mua đi,trong group Honda City em thấy cụ mợ nào cũng yêu xe của mình lắm. Xe của Nhật nên khá lành. Em chưa trải nghiệm nhiều về dịch vụ sau bán hàng nhưng e nghe nói Honda làm tốt hơn Trường Hải và Ford.
vâng cụ, có điều city lắp ráp chi tiết, bên mazd thì ráp cụm (tại vn) nên chưa biết chất lượng đường dài, chứ cháu là cháu ưng cái bụng city lắm rồi ạ :P

Su82

Xe tải
vâng cụ, có điều city lắp ráp chi tiết, bên mazd thì ráp cụm (tại vn) nên chưa biết chất lượng đường dài, chứ cháu là cháu ưng cái bụng city lắm rồi ạ :P
Nếu cụ quan tâm và muốn tìm hiểu kỹ hơn về City thì cụ vào group này để hỏi thêm các cụ đã từng phân vân như cụ và để các cụ đang đi City chia sẻ những trải nghiệm cho cụ.
https://www.facebook.com/groups/HDCityClub/

nhumanh0212

Xe hơi
đã đi 2 vạn và thấy city nhà mình hợp trong tầm giá tiền.
ưu nhược điểm xe nào cũng có hết :D

star385960

Xe hơi
Xe đi chấp nhận đc, dáng đẹp và quan trọng là đáng đồng tiền :)