[VHGT] Cháu vừa khiếu nại thành công lỗi vượt phải ở QL18, km38

Baoden1711

Xe hơi
Về việc cụ nói: Xxx lập biên bản VPHC, nếu ko đưa cho lx là ko phải ban hành qđ hành chính, còn nếu đưa bb đó cho lx là đã "ban hành qđ hành chính"? Hóa ra việc đưa qđ cho ai đó mới là "ban hành"? Chưa bàn đến chuyện coi biên bản VPHC là qđ hành chính, xong lại dựa vào qđ hành chính đấy (là bb VPHC) để ra qđ hành chính khác là qđ xử lý VPHC!? :))

Thế Luật đã đc ban hành là ntn nhỉ? Quốc hội ban hành Luật là đã đưa Luật đấy cho ai nhể!? :))
Tranh cãi nhiều chi

haclong020

Xe máy
cụ đang hành trình QN-HN chứ ko phải là HN_QN phải ko

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Như vậy là cụ thừa nhận cụ sai :)) (cụ có biết cụ sai ở đâu ko?)

Khi nói ng khác sai thì phải cm cụ nhé, chứ ko phải làm một câu mà chẳng ai hiểu jề! :))
Động từ là "quyết định" trong khái niệm, đơn giản thế thôi mà không hiểu. Lại còn tưởng tượng ghép thêm từ “hành chính” vào để cố lạc đề, mặc dù đã cẩn thận tự gạch chân bằng vạch màu đỏ dưới từ “để quyết định” trong hình trích dẫn còm 193 nữa chứ =))

thanhtrung_hsgs

Xe tải
Động từ là "quyết định" trong khái niệm, đơn giản thế thôi mà không hiểu. Lại còn tưởng tượng ghép thêm từ “hành chính” vào để cố lạc đề, mặc dù đã cẩn thận tự gạch chân bằng vạch màu đỏ dưới từ “để quyết định” trong hình trích dẫn còm 193 nữa chứ =))
Quyết định hành chính là "văn bản hành chính" nằm trong hệ thống văn bản quản lý hành chính nhà nước.

Luật khiếu nại đã ghi rõ: "Quyết định hành chínhVĂN BẢN do cơ quan hành chính nhà nước hoặc người có thẩm quyền trong cơ quan hành chính nhà nước ban hành", vậy mà cứ loay hoay mãi "động từ" với cả "danh từ"!? :))

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Quyết định hành chính là "văn bản hành chính" nằm trong hệ thống văn bản quản lý hành chính nhà nước.

Luật khiếu nại đã ghi rõ: "Quyết định hành chínhVĂN BẢN bản do cơ quan hành chính nhà nước hoặc người có thẩm quyền trong cơ quan hành chính nhà nước ban hành" rồi mà cứ loay hoay mãi "động từ" với cả "danh từ"!? :))

Gạch chân màu đỏ “để quyết định” cơ mà, định lờ à =))

BinNguyen1979

Xe hơi
Túm cái váy lại, nhà cháu lót dép theo dõi cụ nên cũng nhiễm luôn cái bệnh TÁO BÓN kinh niên của cụ rồi. Nhưng đọc xong thì thấy nó cứ dzư lào í cụ ạ ... sodi cụ có thể em hơi thiếu thông minh nhưng tóm lại là cụ chỉ thành công về việc ko phải trả 2.5 tr hay cụ được xin lỗi và hoàn trả bằng???? :-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

thanhtrung_hsgs

Xe tải
Gạch chân màu đỏ “để quyết định” cơ mà, định lờ à =))
Cụ đừng loanh quanh như thế!? E có gạch chân ở đâu thì cũng ko thay đổi đc vđề là e nói: "qđ hành chính là văn bản hành chính", còn cụ thấy chữ "để quyết định" và sau khi tra Từ điển Tiếng Việt thì khẳng định: "đấy ko phải là văn bản hành chính", do có yếu tố "động từ"!? Nếu mình nói sai thì nhận, có sao đâu!? Sai là chuyện bình thường mà; Cụ đừng "yếu đuối" như thế chứ, hãy "mạnh mẽ" lên...

E gạch đỏ chữ "để quyết định" để phân biệt giữa nội dung của qđ là để quyết định một vấn đề j đó, khác với nội dung của thông báo là để thông báo 1 vấn đề j đó, hoặc nội dung của công văn là để trao đổi 1 vđề j...; Ko có nhầm lẫn như cụ là gộp chung vào thành "qđ hành chính" hết.

Thôi, chủ đề này e nghĩ dừng ở đây đc r, ko phải cố làm j đâu cụ ah, có phải "thắng thua" j đâu mà cố!

P/s: Chủ nhà thì cũng chạy mất dép rồi, mọi người có gọi thì cũng bằng thừa!? :)

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng loanh quanh như thế!? E có gạch chân ở đâu thì cũng ko thay đổi đc vđề là e nói: "qđ hành chính là văn bản hành chính", còn cụ thấy chữ "để quyết định" và sau khi tra Từ điển Tiếng Việt thì khẳng định: "đấy ko phải là văn bản hành chính"!? Nếu mình nói sai thì nhận, có sao đâu!? Sai là chuyện bình thường mà; Cụ đừng "yếu đuối" như thế chứ, hãy "mạnh mẽ" lên...
Sai gì? Yếu đuối gì ạ?

E gạch đỏ chữ "để quyết định" để phân biệt giữa nội dung của qđ là để quyết định một vấn đề j đó, khác với nội dung của thông báo là để thông báo 1 vấn đề j đó, hoặc nội dung của công văn là để trao đổi 1 vđề j...; Ko có nhầm lẫn như cụ là gộp chung vào thành "qđ hành chính" hết.
Ý cụ là khi người có thẩm quyền “quyết định” thông báo, “quyết định” trao đổi 1 vấn đề gì... “quyết định” lập biên bản VPHC là khác với “quyết định một vấn đề j đó”? Các văn bản này không phải là “quyết định hành chính” trong khái niệm của Luật khiếu nại?

Thôi, chủ đề này e nghĩ dừng ở đây đc r, ko phải cố làm j đâu cụ ah, có phải "thắng thua" j đâu mà cố!

P/s: Chủ nhà thì cũng chạy mất dép rồi, mọi người có gọi thì cũng bằng thừa!? :)
Công việc môi trường như cụ biết rồi đấy... có phải “thắng thua” gì đâu với rác :)

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
hành trình đi tìm Công lý bao giờ cũng gian nan, vodka cụ chủ
thớt của cụ chia chương hồi căng thẳng như tam quốc :D

thanhtrung_hsgs

Xe tải
Công việc môi trường như cụ biết rồi đấy... có phải “thắng thua” gì đâu với rác :)
Tranh luận với ai thì cũng phải biết tôn trọng ng tranh luận với mình chứ? Biết tôn trọng ng khác là tôn trọng chính mình. :)

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận với ai thì cũng phải biết tôn trọng ng tranh luận với mình chứ? Biết tôn trọng ng khác là tôn trọng chính mình. :)
Tôn trọng người khác không phải bằng từ "tôn trọng"... mà bằng sự cầu thị :)

xedap668

Xe buýt
Kuj nào luật sư vào chỉ giáo cho hai Ku tranh luận về Khiếu lại cái

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Với câu gọi ng tranh luận với mình là rác thì e xin mời cụ chén vang & mặc váy đỏ cho đẹp nhé :))
Chắc cụ bị nhầm, hành vi khác với kết quả của hành vi, hay ý cụ là chúng có mối quan hệ chặt chẽ?

drbinh

Xe hơi
Cụ nên phân biệt kn về hành vi lập bb VPHC và kn bb VPHC!?

- kn bb VPHC là sai luật; (như chủ thớt)

- kn về hành vi lập bb VPHC: 1 do xxx ko đc giao nhiệm vụ nhưng vẫn cố tình lập bb, 2 do xxx biết lx ko có lỗi nhưng vẫn cố tình lập bb. Xxx đc giao nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát TTATGT thì đc phép lập bb VPHC, khi lập bb thì chả xxx nào nói là lx ko vi phạm nhưng tôi vẫn lập bb cả!? Cho nên lx cho rằng xxx lập bb ko đúng thì chỉ có thể làm đơn giải trình mà thôi.

Như trường hợp của cụ chủ, thì kn bb VPHC thì khiếu nại cái j? Lx cho là ko vi phạm mà xxx vẫn lập bb? Nhưng xxx lại cho là lx vi phạm nên xxx lập bb là đúng!? Đúng hay sai thì lx chỉ có thể làm đơn giải trình thôi, chứ ko thể làm đơn khiếu nại đc, vì như thế là sai luật.
Cụ nói đúng,như trường hợp của e mấy tháng trước,khi có quyết định xử phạt hành chính e mới gửi đơn khiếu nại,xxx bảo rằng sao không có ý kiến thắc mắc sớm để còn dễ giải quyết...

chuc128

Xe đạp
Em bị ở Cầu Ma 3 phát dính vạch liền, mỗi lần bôi 5.. thì đi. Lần thứ 4 cú quá lò dò theo một cái xe máy và lẩm nhẩm: "Thằng này sắp làm rơi mũ này..." chưa dứt lời thì mũ của nó rơi, em dừng luôn sau nó, không né như mọi khi; nó nhặt mũ xong, nhìn em như thấy người ngoài hành tinh, rồi từ từ đi tiếp. Đợi nó qua cầu em mới đi; khi qua nó, gấu nhà em hạ kính xuống gọi nó: "Anh ơi (em bò chậm xem gấu nói gì), lần sau chuẩn bị "Hậu sự" cẩn thận rồi hãy ra đường nhé. Anh rơi mũ trước xe nhà em 4 lần rồi đấy". Từ đận ấy tới giờ (8 tháng rồi) em không bị nữa.
Cụ tỉnh táo quá, Cháu mới lái, cảm ơn cụ chia sẻ kinh nghiệm