[Funland] Cháu xin hỏi về đường đâm cửa nhà

CuChuoi12g

Xe điện
Chả là cháu cân nhắc mua một nhà mặt đường nội bộ. Đường khoảng 10m, có vỉa hè. Cháu rất ưng nhưng có một vấn đề rất mong cccm chuyên bất động sản cho tư vấn. Chả là đối diện nhà có khu tập thể với tường bao quanh. Trong khu đó có đường nội bộ và họ đã đục một phần tường thông ra đường trước nhà cháu để tiện đi lại. Điều đáng nói là đường nội bộ ấy chạy vào 1/2 cửa nhà cháu định mua và toàn bộ cửa nhà bên cạnh. Tương lai, khi toàn bộ tường bao bị phá sẽ có một đường to hơn trước cửa nhà cháu định mua nhưng tim đường lại sang nhà bên cạnh. Đường này cũng không phải đường lớn mà dạng đường nội khu (cháu xin gửi sơ đồ vẽ tay để cccm hình dung).
Cháu rất mong cccm giúp cháu xem thế nhà cháu định mua có bị dính đường đâm nhà không ạ? Cháu xin đa tạ cccm.

nếu đã sợ thì kd thôi ko ở,cá nhân em khuyên thật,

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chả là cháu cân nhắc mua một nhà mặt đường nội bộ. Đường khoảng 10m, có vỉa hè. Cháu rất ưng nhưng có một vấn đề rất mong cccm chuyên bất động sản cho tư vấn. Chả là đối diện nhà có khu tập thể với tường bao quanh. Trong khu đó có đường nội bộ và họ đã đục một phần tường thông ra đường trước nhà cháu để tiện đi lại. Điều đáng nói là đường nội bộ ấy chạy vào 1/2 cửa nhà cháu định mua và toàn bộ cửa nhà bên cạnh. Tương lai, khi toàn bộ tường bao bị phá sẽ có một đường to hơn trước cửa nhà cháu định mua nhưng tim đường lại sang nhà bên cạnh. Đường này cũng không phải đường lớn mà dạng đường nội khu (cháu xin gửi sơ đồ vẽ tay để cccm hình dung).
Cháu rất mong cccm giúp cháu xem thế nhà cháu định mua có bị dính đường đâm nhà không ạ? Cháu xin đa tạ cccm.

Thích rồi, và giá hợp lý thì quất thôi cụ. Cụ treo gườn cầu nồi D300 trên trước cửa, và treo quả cầu pha lê đa sắc ngay dưới cửa.

kvboto

Xe container
Vâng cụ. Căn bản cháu thấy mọi người còn nói về luồng khí gì nữa nên hơi ngại ợ.
E chả tin mấy cái tâm linh. Cứ suy từ thực tế cho lành.
Luồng khí tì tâm linh cái lỗi gì hả cụ ?

Luồng khí là luồng, hướng gió, từ trường,... nó đi vào cửa nhà ấy.

Phong thủy là chiều hướng gió, khí, từ trường,.... chứ không phải là tâm linh - thần nọ thánh kia,...

vitngoc

Xe điện
Kiểu nhà này ở không tốt cho sức khoẻ, gió máy nó cứ tồng tộc vào nhà!

kvboto

Xe container

Nhà cấp 4 của em đây, ngay tại ngã 3 đường, đường em đang đứng dâm chéo vào nhà, em ở mấy năm rồi có sao đâu, dĩ nhiên là em có làm mấy cách trấn trạch cho yên tâm.
Nhà xây như này của cụ hoàn toàn bình thường, vì đường thẳng kia thì nó toàn hướng vào tường, cửa nhà cụ nó lệch sang bên phải hết rồi mà.

:D Cụ thử mở cửa ra vào nhà ở chỗ cái hộp sắt thẳng hướng đường đấy để nghiên cứu khoa học và kiểm nghiệm thực tế cỡ 3-5 năm xem,...

Atmosphere

Xe tải
E chả tin mấy cái tâm linh. Cứ suy từ thực tế cho lành.
Cái này là khoa học cụ ah. Tâm linh gì đâu. Nhà thẳng ngõ dễ bị xe xiên vào. Các mùi ở ngõ có gì cũng bay thẳng vào nhà đầu tiên.

kvboto

Xe container
Thế thì tóm lại
1- Mua thì vẫn mua được và giá có rẻ hơn nhà bình thường khác
2- Để Ở lâu dài thì đều phải có bài vở để yểm, trấn an về tinh thần như che chắn, treo gương, bừa chú, chữ nghĩa,...
3- Kết quả việc triển khai bài vở để yểm, trấn có hiệu quả gì hay không thì vô cùng, mỗi người 1 cơ địa, phúc lộc, mỗi người có 1 sức sống, 1 cơ đồ khác nhau,... nên khó mà đánh giá tổng thể được

Có những người ở cạnh nghĩa trang mới phát triển, mới thành đại gia được đấy,... chứ vào giữa làng có khi nghèo tướt,...

minhtuan_te

Xe tăng
Nhà xây như này của cụ hoàn toàn bình thường, vì đường thẳng kia thì nó toàn hướng vào tường, cửa nhà cụ nó lệch sang bên phải hết rồi mà.

:D Cụ thử mở cửa ra vào nhà ở chỗ cái hộp sắt thẳng hướng đường đấy để nghiên cứu khoa học và kiểm nghiệm thực tế cỡ 3-5 năm xem,...

Em đã xây nhà xong được gần 2 năm rồi, về ở thì em cảm thấy sức khỏe các thành viên gia đình bình thường, làm ăn có vẻ kém đi, tình duyên thì cực kỳ trắc trở tìm mãi mà ko được tập 2 cứ sắp thành thì bị cha tay ko biết có phải do đường đâm nhà ko cụ?

kvboto

Xe container

Em đã xây nhà xong được gần 2 năm rồi, về ở thì em cảm thấy sức khỏe các thành viên gia đình bình thường, làm ăn có vẻ kém đi, tình duyên thì cực kỳ trắc trở tìm mãi mà ko được tập 2 cứ sắp thành thì bị cha tay ko biết có phải do đường đâm nhà ko cụ?
Hế, chắc thế rồi.

Nhà xây đẹp quá, cửa nhà cũng có hướng giwax đường đâu, đây là nhà ở góc mà nhỉ.

Làm 2 tầng thì chưa thể kiếm được tập 2, cỡ 4 tầng thì có ngay đấy, cố lên cụ.

Korea old 1.6

Xe buýt
Mịa....xưa đói rách nhất thì ở xó rìa làng. Giờ lên đô thị toàn xó rìa xưa lên mâm trên.

Buôn bán treo bảng cắm đèn chỉ mong người ta biết mà tới. Rành rành thênh thang ntn cụ lo gì mà không múc.

Đường đâm bất an là đúng nhưng là đường QL, đường lớn. Dạng phố phường có hè...chưa nói liền kề phân lô đường nội khu thì đâm với chọc cái gì.

Theo quy hoạch sau cho thuê buôn bán t1 là hết bài. Gara bếp lúc giờ t1 cũng vô cùng tiện.

Xe mất lái xe điên đâm...thì bằng nhau tất. Gió bụi mùi mè thì vào ngõ vào hẻm quanh co cho nó an lành mà lại được dòm toa let nhau bằng cái cửa chính...

hì hì

philipkaka

Xe máy

Quan trọng bác có tin không. Em thì không tin. Mà còn là cơ hội để ép giá. Đường lớn còn sợ chứ cái ngõ bé tí thì ngại gì.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Nhà cụ trông thế thôi có bị đâm đâu? So như cụ thì có đầy nhà bị ngõ phố đối diện đâm vào.
Trường hợp cụ nào bị đường đâm vào nhà có thể (nên): làm cửa chính lệnh tâm đường, treo quả cầu pha lê đa diện hoặc gương cầu lồi trước cửa.

43 Đà Nẵng

Xe tải
Quan niệm đường đâm thì ở Miền Bắc ta hay nhắc và kiêng,chứ e thấy trong Nam họ ít kiêng vấn đề này.Ông Hoàng Qúy Sơn cũng có nói vấn đề này chẳng ảnh hưởng gì-chỉ sợ xe nó đâm vào nhà lại khổ thôi,vì vậy nhà cụ chủ định mua là đường nội bộ thì cứ mua thoải mái

Anita Emi

Xe điện
Vâng cụ. Căn bản cháu thấy mọi người còn nói về luồng khí gì nữa nên hơi ngại ợ.
Phong thủy thì cũng chả có căn cứ gì đâu cụ, em nghĩ không có vấn đề gì.

Nhưng xác định là khi bán sẽ khó và phải bán rẻ hơn. Giờ nếu cụ quyết mua thì cũng nên ép giá rẻ hơn ít nhất 10% hãy mua.