[Funland] Cháy căn hộ tầng 15 vinhomes time city

edc

Xe lăn
Ở chung cư thì câc cụ cứ liệu hồn.

Tầng 39 (3.3m x 40tầng = 120m tối thiểu).....lại hành lang rộng 1.8m tối đa.....thêm 12 căn 1 tầng cho tối thượng.....lại thêm đống cái cách nhiệt bọc ống nhôm điều hòa lúc nào cũng nóng ran dễ cháy + bọc hết trong trần chết cho tối ưu.....thêm cái dây điện được đổi thành nhôm cho nó gia tăng đẳng cấp nữa cho tối giản..... thì....

Sức người có hạn, không thể lúc nào cũng đi kiểm tra được đâu.
Cụ đùa hay thật. Dây điện nhôm vài năm đầu dây nó tự oxy hoá hỏng. Ống nhôm nó cũng xì

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đợt em lắp điều hòa thợ nó cũng lắp dây nhôm , dùng vài năm thì ĐH nó không chạy . Gọi thợ khác đến sửa mới phát hiện thợ trước lắp dây nhôm nên nhanh đứt .

Leanh65

Xe container
ghê răng nhỉ. dây điện mà xài nhôm hơi nghe điêu điêu
Các cụ ấy cữ vẽ chuyện.😄 Dây đi trên cột của anh EVN cao thế, thấp thế tất tật AL hết, lấy đâu ra Cu, bao năm có sao đâu mà nhà dân lại No nhôm.😂

banmotnucuoi

Xe lăn
Ở chung cư thì câc cụ cứ liệu hồn.

Tầng 39 (3.3m x 40tầng = 120m tối thiểu).....lại hành lang rộng 1.8m tối đa.....thêm 12 căn 1 tầng cho tối thượng.....lại thêm đống cái cách nhiệt bọc ống nhôm điều hòa lúc nào cũng nóng ran dễ cháy + bọc hết trong trần chết cho tối ưu.....thêm cái dây điện được đổi thành nhôm cho nó gia tăng đẳng cấp nữa cho tối giản..... thì....

Sức người có hạn, không thể lúc nào cũng đi kiểm tra được đâu.
Nhà đất còn chưa biết đến cửa ntn là cửa chống cháy lan. Nếu cháy có gọi cứu hoả cũng ko nước, bình CO2 nó là xa xỉ.
Chung cư tầng trên tầng dưới nó cháy chuông nó reo nó báo ầm ầm, nước phun ra có thể ko dập đc lửa nhưng đảm bảo ko bị hỏng kết cấu toà nhà

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Làm gìcos cháy, em chưa thấy báo chính thống đưa tin nhá

tunglam28062009

Xe tăng
Thật ra ở chung cư sợ nhất là trong gia đình nào đó có người bị sa sút trí tuệ khi già. Gia đình em gặp mấy người. Người thì để cái nồi lên bếp bật lửa bếp ga rồi cho cái khăn lau bếp lên cứ thế đun rồi ra ngoài phòng khách gọi điện thoại, lúc sau khói mù lên mới biết. Người thì rán mỡ để quên ra phòng khách xem tivi.... Một cụ nữa là quần áo xong để nguyên cái bàn là cắm điện mà để cái mặt bàn là tiếp xúc trực tiếp với cầu là loại bàn là cũ đến lúc nó vàng khè hết cái vải cầu là và rúm cả mút của cái cầu là may mà không cháy vì nó có chức năng đóng ngắt thì phải.... Những trường hợp đó đều tiềm ẩn nguy cơ gây cháy hết.
Chung cư hay mặt đất cũng vậy thôi. Người già hay đãng trí. Như cụ nhà e, năm nay 73t, bị điếc nặng, đun nc đứng ngay cạnh, nc sôi réo inh ỏi ko biết. Chuyện đang nấu rồi đi làm việc khác diễn ra thường xuyên. Cháy mấy bộ xong nồi & hỏng 2 bếp từ rồi.

Dan du an

Xe cút kít
Chung cư hay mặt đất cũng vậy thôi. Người già hay đãng trí. Như cụ nhà e, năm nay 73t, bị điếc nặng, đun nc đứng ngay cạnh, nc sôi réo inh ỏi ko biết. Chuyện đang nấu rồi đi làm việc khác diễn ra thường xuyên. Cháy mấy bộ xong nồi & hỏng 2 bếp từ rồi.
Nhưng mặt đất nó cháy mỗi nhà cụ còn chung cư có khi nhà cụ cháy chả ai làm sao còn các tầng trên có thể lại thiệt hại về người cụ ạ

caisua

Xe lăn
Nhưng mặt đất nó cháy mỗi nhà cụ còn chung cư có khi nhà cụ cháy chả ai làm sao còn các tầng trên có thể lại thiệt hại về người cụ ạ
Cụ bị ngược hết cả rồi, dưới đất luôn đổ ít nhất 2 nhà bên cạnh, thậm chí cả dãy chục nhà nếu ở trong ngõ sâu còn chung cư lại chỉ căn đó cháy thôi
Ví dụ thực tế thì đầy ra mà cụ ko biết hay cố tình nói ngược

Chỉnh sửa cuối:

dzoro

Xe điện
Nhà đất còn chưa biết đến cửa ntn là cửa chống cháy lan. Nếu cháy có gọi cứu hoả cũng ko nước, bình CO2 nó là xa xỉ.
Chung cư tầng trên tầng dưới nó cháy chuông nó reo nó báo ầm ầm, nước phun ra có thể ko dập đc lửa nhưng đảm bảo ko bị hỏng kết cấu toà nhà
Em vào hóng các cụ vật nhau và đóng thớt ;)) sơ sơ em đã thấy có cụ nói về việc ở nhà đất mà cháy là toi còn ở chung cư mà cháy thì có hệ thống chống cháy nên ... vẫn cháy ;)) nhưng không hỏng kết cấu tòa nhà :))

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Em sợ mấy cái bể chứa nước cả dưới hầm + cả trên thượng có khi chỉ đủ nước nó điền đầy ống. Còn bình thì ở đâu chả xa xỉ hả bác. Cuối cùng nếu cháy thì tháp đôi nó sập chứ nhà dân có thấy cái nào hỏng kết cấu đâu. :))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

wacwac

Xe buýt
Cái vụ đường dây điện bằng nhôm thật ấy ạ, vãi thế
Cái vụ này xác nhận là có đường ống điều hoà làm bằng nhôm thật. Nhà bạn em ở khu đấy hỏng toàn bộ sau gần 10 năm, phải tháo trần ra thay hết. Mình nghe tưởng hài, vì điện dân dụng cũng ko ai dùng nhôm.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Muon_biet

Xe cút kít
Thế e chờ cái điều tra cơ ạ
Ma sát mạnh cũng gây nhiệt, nhiệt sẽ gây cháy, kiểu như cầu thủ sút bóng mạnh cháy lưới...hjhjhjhj, mà ở gia đình vào đêm tối trời, cảnh đẹp nên thơ, điều kiện thuận lợi, thả hồn theo gió, cảm xúc mạnh gia tăng thì...ma sát mạnh đến mức nào chỉ có trời và mình hiểu!!!