:::Cháy cùng đam mê tốc độ - Công thức 1 mùa giải 2010:::

sunnyhanoi

Xe điện
nắng múa lụa nhỉ
để anh gọi mattich sang đua nhé
Hôm trước off kín đã biết đam mê F1 của mattich rồi :69::69::69:

Em mới bắt đầu tìm hiểu môn này thôi, còn phải học các cụ trên này nhiều :21::21::21:

Hay box mình làm quả đi xem F1 ở Malaysia or Singapore or Thương Hải or Tokyo nhỉ??? :^)

cuonghoa

Xe điện
Dạo này em ko đc xem trực tiếp chán quá, toàn lên mạng xem kết quả chung cuộc:102:
Cho e hỏi cái: người tuyết đâu rồi nhỉ?*-) E khoái chú này.

sunnyhanoi

Xe điện
Dạo này em ko đc xem trực tiếp chán quá, toàn lên mạng xem kết quả chung cuộc:102:
Sau mùa giải thất bại năm ngoái thì chú Kimi quyết định chuyển sang đua Rally rồi cụ ah.

Cu Sut

Xe buýt
Sau mùa giải thất bại năm ngoái thì chú Kimi quyết định chuyển sang đua Rally rồi cụ ah.
Nguyên nhân chủ yếu là do $ hay sao ấy. Kimi tính quay về McLaren, nhưng đòi lương cao nên không ký được. Cậu chán bỏ luôn F1. Năm nay các đội có vẻ mang đậm tính cục bộ địa phương: McLaren toàn Anh, Mercedes toàn Đức, Ferrari thì 2 chú tài thuộc các nước latin. Nghe nói Alonso về đó cũng là theo điều kiện của Santander, nhà tài trợ chính cho Ferrari mùa này. Tất nhiên nói vậy không phải là em coi thường tài năng của Alonso, chỉ là nhắc đến một khía cạnh kinh doanh trong môn F1 này thôi.

Em vẫn thích Alonso, xin dự mùa này bằng cách nhắc lại lời của Steve Slater trong vòng đua vừa rồi: "Alonso kết hợp với Ferrari sẽ chiến thắng".

tranhainam

Xe điện
Nhà Nắng mở thớt này, mà 0 phổ biến ít kiến thức F1 cho anh em theo dõi cho tiện:

F1 có hệ thống tính điểm mới

Thang điểm mới sẽ được áp dụng ngay từ mùa đua F1 năm nay nhằm tăng tính cạnh tranh ở mỗi chặng đua.
Liên đoàn đua xe quốc tế và các đội đua F1 mới đạt được thỏa thuận về việc bỏ hệ thống tính điểm cũ 10-8-6-5-4-3-2-1 dành cho 8 tay đua về đầu mỗi chặng. Từ năm nay 10 tay lái dẫn đầu mỗi Grand Prix (chặng đua) sẽ được tính điểm theo thang 25-18-15-12-10-8-6-4-2-1.

Các quan chức F1 tin rằng khoảng cách 7 điểm giữa người về nhất và nhì, thay vì chỉ 2 điểm như cũ, sẽ khiến các chặng đua diễn ra quyết liệt hơn.

Việc thay đổi cách tính điểm đã được bàn luận nhiều lần. Cách đây hai tháng Hội đồng đua F1 đề xuất thang điểm 25-20-15-10-8-6-5-3-2-1. Tuy nhiên phương án này bị phản đối vì khoảng cách điểm giữa ba tay đua về đầu mỗi chặng không khác so với 10-8-6 xét ở khía cạnh tỷ lệ phần trăm. Hồi năm ngoái thậm chí một phương án khác hẳn đã được đưa ra nhưng cũng bị phản đối: tay đua có nhiều chiến thắng chặng nhất là nhà vô địch thế giới cả mùa.

Ở mùa đua 2010, những chiếc xe tham gia vòng đua phân hạng cuối cùng (vòng xác định vị trí xuất phát) cũng sẽ phải khởi đầu cuộc đua chính thức với cùng bộ lốp. Việc tiếp thêm nhiên liệu trong cuộc đua chính thức cũng bị cấm, nhằm đảm bảo an toàn sau khi đã xảy ra một số vụ cháy nhỏ vì tuột vòi nhiên liệu.

NFSVN

Xe buýt
Trên mạng cũng xem đc trực tiếp mà Kụ, năm ngoái e đi công tác Cửa Lò mấy hôm, vật quá dùng GPRS theo dõi trên xe đò.