[VHGT] Cháy đèn phanh. Các cụ check cẩn thận ko là ăn phạt

DuyThanhSNG

Xe tăng
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
Luật thì như trên nhưng các CỤ cho hỏi chỗ đo đỏ thế nào là đủ :gồm mấy cái?,ở vị trí nào? vì có xe chỉ 2 đèn nhưng có xe lại 3 đèn phanh .Cho nên hỏng một cái thì sao?vẫn còn 2 cái cơ mà??

FUN LAND

Xe hơi
Nếu đúng là xe bị cháy đèn thật thì sao lại gọi là xxx ăn bẩn ?
Hình như mọi người cứ thấy bị xxx phạt là quay ra nói họ ăn bẩn. Mình cứ đúng luật mà làm thì xem ai làm gì được mình nào.
Nhưng Cụ ơi ! đang đi bị cháy đèn phanh thì có giời mà biết Cụ ợ, lẽ ra trong trường hợp này phải thông cảm cho lái xe, chỉ nhắc nhở chứ đừng phạt mới đúng đạo lý chứ ?

quancan

Xe tăng
Chẩn o chỉnh được.:))
Nếu đúng là xe bị cháy đèn thật thì sao lại gọi là xxx ăn bẩn ?
Hình như mọi người cứ thấy bị xxx phạt là quay ra nói họ ăn bẩn. Mình cứ đúng luật mà làm thì xem ai làm gì được mình nào.

tamson

Xe tải
Chó.
Em vừa bị.
Gu gờ ra bài này của các cụ nhà mình.

anhtho

Xe ngựa
Nhiều khi cũng là bất khả kháng vì mới cháy nhưng bọn phải gió nó không nghe.
Vấn đề là cụ ko chưng minh được nó vừa cháy. Có thể đèn đã cháy cả tháng rồi cũng nên.
Cách đây lâu lâu, em đi xe cty xuống HP. lái xe phàn nàn: tuần trước mới bị bắt vì tội cháy đèn phanh. Em bảo: đã thay chưa, đi thế nguy hiểm đấy, anh ta bẩu: chưa. Y như rằng qua HD là bị dính. Xuống tới HP là không nói không rằng, ra mua đèn tự thay luôn. Nếu ko phạt có khi ông ý cứ để vậy mà đi chứ ko thay đâu :).

buidinhphuoc

Xe điện
Nhưng Cụ ơi ! đang đi bị cháy đèn phanh thì có giời mà biết Cụ ợ, lẽ ra trong trường hợp này phải thông cảm cho lái xe, chỉ nhắc nhở chứ đừng phạt mới đúng đạo lý chứ ?
Đã lói chuyện đạo lý thì chỉ mình cụ thôi, đội xxx thì mần chi có!

anhtho

Xe ngựa
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
Luật thì như trên nhưng các CỤ cho hỏi chỗ đo đỏ thế nào là đủ :gồm mấy cái?,ở vị trí nào? vì có xe chỉ 2 đèn nhưng có xe lại 3 đèn phanh .Cho nên hỏng một cái thì sao?vẫn còn 2 cái cơ mà??
xxx không cần biết là xe có mấy đèn, nhưng nếu cụ lộ ra là bị cháy thì bị phạt đừng hỏi. Ví dụ xe có 3 đèn phanh, bị cháy đèn trần, em đảm bảo ko bao giờ bị bắt vì có nhiều xe không có đèn phanh thứ 3, và nhìn từ xa thì ko thể biết. Nhưng nếu cụ bị cháy 1 đèn phía dưới (trái hoặc phải), em đảm bảo ko cần biết nhiều về ô tô thì xxx cũng có thể biết xe bị cháy 1 đèn.
Hoặc xe cụ bị cháy toàn bộ các đèn phanh, xxx cũng không thể biết là có cháy hay không :)

Nhân tiện em hỏi cụ "đồng hồ báo áp lực hơi" là ở chỗ nào vậy ?

ngungo thien ly

Xe container
Cái lỗi này phạt thì nhiều lúc lái xe cảm thấy không thoả đáng vì đang lái sao mà biết nó cháy ạ, nhưng luật là luật không nói tình được các cụ nhỉ

artmedia5881

Xe container
Lỗi này thì không cãi được đâu. Đen thì phải chịu thôi cụ ạ.

tuanvu88

Đi bộ
E cháy đèn phanh cũng vừa bị dính hải duong . Các bác cho hỏi địa chỉ thay đèn phanh khu vực hà nội nhé . Lỗi này đúng là chỉ nên nhắc nhở

dangso510

Xe hơi
Hải Dương với Thanh Hóa thì nhiều đặc sản lắm cụ ạ

ngungo thien ly

Xe container
Buổi sáng em thường làm 1 vòng quanh xe kiểm tra, nó mà cháy trên đường thì em cũng chịu, chả cãi được

Ô TÔ PRO

Xe máy
Xin lỗi trước tiên cho em ĐKM xxx Sao Đỏ (Hải Dương) 1 phát đã ạ!
Ông già em mượn xe đi Quảng Ninh. Trước khi đi em đã dặn dò rất kỹ là đi qua đoạn Sao Đỏ cẩn thận bị bắn tốc độ với bẫy đè vạch liền, em dặn rất kỹ là bọn nó hay vứt bao tải đất ra đường hoặc cho con xe tải bò rất chậm để bẫy đè vạch. Ông già em tính cũng rất cẩn thận (20 năm lái xe quân đội) nên đi rất đúng tốc độ, ko đè vạch... ấy vậy mà đi đến chốt vẫn bị nó vẫy vào.
Vào cái nó phán cho câu: Xe anh bị lỗi cháy đèn phanh bên phải đề nghị cho kiểm tra giấy tờ (Thế là ông già em mất toi 4 lít)

Mặc dù nó bắt lỗi này là đúng nhưng xe em mới bảo dưỡng (Kiểm tra đèn còi đầy đủ) nên cháy đèn phanh trong quá trình đi thì đúng là bó tay người khác ko bảo thì mình ko biết được. Trên đường đi em cũng thấy xe của nhiều cụ cháy đèn phanh (1 bên hoặc cả 2) nên em cảnh báo lỗi này. Trước khi lên xe các cụ kiểm tra đèn pha, phanh, xinhan... đầy đủ kẻo mất tiền oan.
Gặp tình huống này cũng khó thật vì bản thân người lái xe không biết cháy đèn phanh khi nào. Thui các cụ ạ đây là bài học chúng ta cùng rút kinh nghiệm

My Hoa

Xe tải
Nhiều lúc nó đèn phanh nó phía sau nó cháy lúc nào mình có biết đâu. Trước em cũng bị cháy nhưng may là chưa bị xxx chộp thì đi bảo dưỡng xe phát hiện ra :D