[Thảo luận] Chạy đường dài đau lưng

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Các cụ.!!!

Chả là thằng em nhảy lên xe chạy một mạch từ HN vào Vinh mà không để ý,thằng Cu lái trước nó chỉnh ghế theo ý nó.

Hậu quả là bây giờ em đau ê ẩm vùng đốt sống lưng chỗ eo ạ. Em tưởng chỉ vài ngày là khỏi vậy mà đến nay là hơn 30 ngày rồi. Em hết chịu nổi rồi. Đứng lên ngồi xuống cũng thấy đau, nằm thì phải co 2 chân lên mới có thể ngủ nổi. Sợ không dám lên xe nữa.

Không thể cúi gập người được nữa nói chung cái lưng của em không còn dẻo dai nữa.

Ngồi văn phòng thì nhói nhói không thể ngồi quá 10 phút.

Các cụ có biết cách chữa trị, địa chỉ... thì mách cho thằng em cái ạ.

Kinh nghiệm chỉnh ghế của các Cụ là như thế nào ạ.

Cảm ơn các cụ nhiều.

FE09

Xe buýt
Chắc cụ có vấn đề với đĩa đệm rồi, chẳng qua là do lái xe nên nó trở thành cấp tính thôi, chứ bình thường thì làm gì đến mức lâu thế. Cụ đi chụp cộng hưởng từ là ra ngay.

Mr.Funny

Xe tải
Các cụ.!!!

Chả là thằng em nhảy lên xe chạy một mạch từ HN vào Vinh mà không để ý,thằng Cu lái trước nó chỉnh ghế theo ý nó.

Hậu quả là bây giờ em đau ê ẩm vùng đốt sống lưng chỗ eo ạ. Em tưởng chỉ vài ngày là khỏi vậy mà đến nay là hơn 30 ngày rồi. Em hết chịu nổi rồi. Đứng lên ngồi xuống cũng thấy đau, nằm thì phải co 2 chân lên mới có thể ngủ nổi. Sợ không dám lên xe nữa.

Không thể cúi gập người được nữa nói chung cái lưng của em không còn dẻo dai nữa.

Cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ ra Viện Y học Cổ truyền dân tộc ở Nguyễn Bỉnh Khiêm nhá. Cụ tới đó mua cái vé châm cứu, bóp huyệt. Điều trị khoảng 7 ngày là khỏi.
Còn ghế thì em hay có thói quen dù lên xe lạ hay quen cứ phải thử ngồi qua ngồi lại xem đã thoải mái chưa rồi mới ủn xe chạy, đỡ mất công đang ủn xe mới phát hiện ra gương đèn, ghế ngồi không phù hợp với mình lại phải dừng để chỉnh.

dongkijote

Xe điện

BMW X5

Xe buýt
Các cụ.!!!

Cảm ơn các cụ nhiều.
cụ không chỉnh lại tựa ghế mà phi được 1 mạch cháu cũng thấy lạ ạ.. cháu lên xe mà không chỉnh ghế cháu chả lái được

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Cụ chủ chạy xe bao nhiêu km rồi mà ngồi sai tư thế vẫn lái được HN _ Vinh? đến ạ cụ đấy!
Cụ vẫn chưa biết chỉnh ghế lái thì qua đây xem hộ em: http://www.thue-xe.com/du-lich/Tu-the-ngoi.asp#Tu-the-ngoi
Vầng em biết em sai rồi,*-:) tại chủ quan xe quen, mọi tư thế lái thì vẫn bình thường chỉ có bị chỉnh hơi ngả ra sau một chút, hơi xẹp tựa lưng một chút nên khi mới ngồi lên không thấy có cảm giác khác lạ gì nhiều.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em thấy cụ kể chuyện hơi bị hài, chạy dài thế mà ko biết có chỉnh ghế hay ko :D

anhtho

Xe ngựa
Chắc cụ có vấn đề với đĩa đệm rồi, chẳng qua là do lái xe nên nó trở thành cấp tính thôi, chứ bình thường thì làm gì đến mức lâu thế. Cụ đi chụp cộng hưởng từ là ra ngay.
Cụ này nói đúng. Bây giờ em lái xe đường dài toàn phải thủ cái gối nhỏ nhét sau thắt lưng. Đỡ lắm, đi cả ngày luôn. Nếu mà ko có gối, chỉ cần 2 giờ là đau rồi. Dưng mà trước đây em đi con Vivant thì không bị, có thể cái ghế cấu tạo hợp với lưng em chăng ?

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chủ chỉ chạy xe thôi hay còn làm j nữa mà đau lâu thế :D

Chutich

Xe tải
Cụ thanhlich bị lệch đĩa đệm nhưng kô biết để đề phòng.Nhân cơ hội lái xe đường dài ngồi sai tư thế nên nó bùng phát.Đi BV chụp khám ngay còn kịp đấy.

lenamhung83

Xe tăng
Ngồi sai tư thế thì chóng mỏi, không đi xa được thôi. Chắc cột sống bác có vấn đề rồi, chúc chóng lành

K59

Xe tải
Cụ khỏe thật đấy. Chạy từ HN vào Vinh mà không nghỉ. Em xin bái phục. Em chạy kiểu gì cũng phải dừng ít nhất là 1 lần để xuống vươn vai vận động cơ thể một chút và cũng là dịp để đầu óc được tỉnh táo hơn. Ở một số nước có yêu cầu lái xe phải nghỉ sau 2 tiếng lái để đảm bảo sức khỏe và ATGT.

Cụ ngồi lâu mà đau lưng như vậy thì đúng là bệnh văn phòng rồi. Cụ nên mua cái đệm lưng ở Metro, ngồi đỡ đau và thoải mái hơn nhiều.

echkep

Xe tải
Cháu ạ kụ đới.

heroesdaubu

Xe điện
Em thì chỉ bị đau đí.t và đau lưng chút thôi, chắc cụ có tuổi nên xương mới thế, nói chung trước khi lái cần phải chỉnh lại ghế cho thoải mái và thuận tiện thao tác côn phanh ga.

csan

Xe tải
Trước tôi cũng bị đau lưng cấp như cụ,không dám trèo lên xe.Xuống chữa BS gì chuyên khoa này ở khu định công sau 3 ngày là khỏi.Sau đi xa cứ cho cái gối vào lưng

butchikim

Xe ba gác
Cụ ra Thái Thịnh, chỗ bác Tài Thu ấy, bảo các em massage nắn bóp cho, khỏi thì tốt không khỏi thì nhập viện luôn. ^:)^