Chạy lại firmware wince cho đầu DVD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Các cụ ơi, em muốn reset lại cái DVD cho em Kem nhà em mà không biết nó của hãng nào, cụ nào biết hay có Firmware của nó chỉ bảo giúp em với nhé. Cảm ơn các cụ nhiều. Nó có hình dưới đây

Chẳng cụ nào biết ạ?
Với con xe này cụ làm cái đầu carpad III mã hiệu NR3001 là muốn gì được đấy ạ. Không gì bằng thay đầu, Thực chất mà nói đầu wince hết thời rồi. Cấu hình của nó rất yếu, nặng lực hệ điều hành lại càng yếu. Đầu android giờ nhiều chủng loại nhưng cháu đề xuất carpad III vì cháu đang dùng con NR9001 KIA K3. Cháu đã mất quá nhiều công tỉm hiểu từ phần cứng (cháu đã tháo đầu ra và nghiên cứu đủ thứ) đến phần mềm. Nói chung giờ cháu hiểu nó như lòng bàn tay , nên cụ nào theo dòng này cháu biết vài cái hay chia sẻ

p950q

Xe hơi
Với con xe này cụ làm cái đầu carpad III mã hiệu NR3001 là muốn gì được đấy ạ. Không gì bằng thay đầu, Thực chất mà nói đầu wince hết thời rồi. Cấu hình của nó rất yếu, nặng lực hệ điều hành lại càng yếu. Đầu android giờ nhiều chủng loại nhưng cháu đề xuất carpad III vì cháu đang dùng con NR9001 KIA K3. Cháu đã mất quá nhiều công tỉm hiểu từ phần cứng (cháu đã tháo đầu ra và nghiên cứu đủ thứ) đến phần mềm. Nói chung giờ cháu hiểu nó như lòng bàn tay , nên cụ nào theo dòng này cháu biết vài cái hay chia sẻ
Cụ xem con này có được không, em đang đặt về lắp mà chưa biết năng lực nó như thế nào?
Đầu Android 7inch HT-D701

THÔNG TIN CẤU HÌNH:
Thông tin sản phẩm: Thương hiệu: SINOCASTEL
Tên sản phẩm: Đầu Android 7inch HT-D701 dùng chung
Mã sản phẩm: HT-D701
Hệ điều hành Android 5.1.1
CPU Rockchip 3188 Cortex A9/4-core/1.6GHz
RAM 1GB

Chức năng:
1. Màn hình cảm ứng điện dung đa điểm 7 inch, độ phân giải 1024*600 HD
2. Hỗ trợ dẫn đường GPS
3. Bluetooth A2DP hỗ trợ tìm kiếm danh bạ
4. Radio FM, AM hỗ trợ RDS
5. Hỗ trợ chơi video 1080P full HD + điều chỉnh âm thanh DSP 10 dải
6. Hỗ trợ nút bấm vô lăng nguyên bản
7. Hỗ trợ kết nối 3G và tích hợp sẵn Wifi
Các chức năng tùy chọn:
8. Liên kết màn hình (M-link) đến thiết bị chạy hệ điều hành iOS and Android
9. Hỗ trợ iPod, DVR qua USB, TPMS, Rear View, IPAS(tùy chọn)

Nhu cầu mình là nghe nhạc các loại không nén như wave, flac,... nghe radio...

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ xem con này có được không, em đang đặt về lắp mà chưa biết năng lực nó như thế nào?
Đầu Android 7inch HT-D701

THÔNG TIN CẤU HÌNH:
Thông tin sản phẩm: Thương hiệu: SINOCASTEL
Tên sản phẩm: Đầu Android 7inch HT-D701 dùng chung
Mã sản phẩm: HT-D701
Hệ điều hành Android 5.1.1
CPU Rockchip 3188 Cortex A9/4-core/1.6GHz
RAM 1GB

Chức năng:
1. Màn hình cảm ứng điện dung đa điểm 7 inch, độ phân giải 1024*600 HD
2. Hỗ trợ dẫn đường GPS
3. Bluetooth A2DP hỗ trợ tìm kiếm danh bạ
4. Radio FM, AM hỗ trợ RDS
5. Hỗ trợ chơi video 1080P full HD + điều chỉnh âm thanh DSP 10 dải
6. Hỗ trợ nút bấm vô lăng nguyên bản
7. Hỗ trợ kết nối 3G và tích hợp sẵn Wifi
Các chức năng tùy chọn:
8. Liên kết màn hình (M-link) đến thiết bị chạy hệ điều hành iOS and Android
9. Hỗ trợ iPod, DVR qua USB, TPMS, Rear View, IPAS(tùy chọn)

Nhu cầu mình là nghe nhạc các loại không nén như wave, flac,... nghe radio...
Con đấy cơ bản là được ạ, cháu cũng thấy bên http://carpad.vn/dau-android-7inch-ht-d701-dung-chung/ bán con đấy. Hôm trước cháu cũng xem một con hãng sinocastel rồi. Mọi cái có vẻ ổn nhưng ram được có 1GB không bằng carpad của bọn newsmy nhưng cũng đc cụ ạ.

Với nhu cầu của cụ bất kỳ đầu android nào cũng đáp ứng ạ.

Hôm nào cháu sưu tập tài liệu đánh giá 1 cái đầu của hãng này để các cụ xem. Hãng newsmy cháu có một bài full trên con K3 của cháu rồi.

Nhìn chung các đầu cùng hệ điều hành có chức năng gần giống nhau, khác nhau chút về chất lượng phần cứng và quan trọng có đội ngũ dân công nghệ hỗ trợ sân sau thì nhiều thứ hay.
Như con điện thoại HTC HD2 ấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
c.2. DVD KIA SORENTO 2014, mã hiệu cháu không rõ, nhưng đúng xe trường hải là đc
- Tải bộ firmware tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HTnJtY3FNVEtaWGc/view?usp=sharing
- Giải nén KIA-SORENTO-2014.rar và chép toàn bộ nội dung trong thư mục đó vào thư mục gốc của thẻ thẻ nhớ (thẻ nhớ không chứa gì ngoài firmware này). Thư mục gốc của thẻ nhớ nghĩa là nó không nằm trong thư mục nào cả.
- Cắm thẻ nhớ vào khe GPS trên đầu, tắt máy khỏi động lại.
- Khi dvd đang khởi động nhấn giữ phím ra đĩa. Phần mềm sẽ tự chạy.

Ndinhduy87

Xe đạp
Híc, vậy DVD của cụ giống y chang của em rồi, cũng nhãn Chtechi, lâu nay em vẫn nghi ngờ cái PM unlock DVD nó làm hỏng cảm ứng và PM DVD nhưng chưa có căn cứ, giờ thêm trường hợp của cụ và một số cụ khác thì có thể nói là việc unlock có ảnh hưởng đấy. Cái của em giờ đang vứt chưa có cách gì khắc phục đc vì khởi động quá chậm và màn cảm ứng bị lệch. Em nghịch tháo cái màn cảm ứng để xem vì nghi ngờ nó hỏng nhưng lại làm nó vỡ mất rồi.
Cụ đả ngâm cứu đc vụ này chưa a..em mang đi sửa thì họ kêu là hư chip điều khiển và mạch gps ..nhưng e vẫn nghĩ là do phần mềm.nếu mà thay như vậy thì khác gì mua cái dvd khác

Vũ Khiêm

Xe tải
Cảm ơn cụ. Không biết em KIA carens nhà em có lắp vừa không? Và mua ở đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Không biết em KIA carens nhà em có lắp vừa không? Và mua ở đâu nhí?

Chau mua từ aliexpress thẳng từ trung quốc ạ. Nhưng tính ra giá cũng bằng mua lại ở việt nam trên trang http://carpad.vn cụ có thể mua ở đâu cũng như nhau ạ
KiA carents hình như lắp cái NR3001 thì phải, trong hội facebook chơi đầu android có mấy cụ lắp vậy

tungvv

Xe tải
Cụ đả ngâm cứu đc vụ này chưa a..em mang đi sửa thì họ kêu là hư chip điều khiển và mạch gps ..nhưng e vẫn nghĩ là do phần mềm.nếu mà thay như vậy thì khác gì mua cái dvd khác
Em bỏ cái này lâu rồi cụ à, giờ lắp cái 8" nhìn cho đã, cái củ của em 6,2" nhỏ quá, giờ có sửa cũng ko dùng nữa, cho ông thợ để xả lấy phụ kiện. Hỏng kiểu này thì ko mang đến mấy thợ điện tử bình thường sửa đc đâu, phải tự mày mò làm sao để cập nhật được firmware cùng nhãn mới đc.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cập nhật thêm danh sách dvd nạp được firm và hướng dẫn cách nạp

thangbui

Xe hơi
Hóng để vọc vạch

Trọng Quý

Xe đạp
Tức là cụ đã căn chỉnh rồi nó vẫn lệch hay là không căn chỉnh được.
Nếu căn rồi vẫn lệch chỉ còn cách thay màn cảm ứng (màn cảm ứng chứ không phải màn hình nhé, màn cảm ứng là một lớp bên ngoài màn hình như điện thoại thôi)
Còn nếu không vào để căn được (nhiều người bị lệch nên không thể điều khiển để vào chỗ căn màn hình) thì còn cứu được

Các DVD loại này thường phải căn chỉnh cảm ứng 2 chỗ. Một là trên setting của giao diện chính của DVD. Hai là vào wince căn chỉnh. Căn chỉnh bên wince thì khi chạy dẫn đường sẽ dùng đến dữ liệu căn chỉnh cảm ứng bên wince. Còn ngoài ra thì nó dùng dữ liệu cảm ứng bên giao diện đã căn chỉnh.

Điều này dễ nhận thấy nhất là nhiều người thấy mọi chức năng hoạt động tốt, màn cảm ứng chuẩn. Chỉ khi vào dẫn đường bấm các nút rất khó hoặc ko nhận do lệch cảm ứng. -> Cần căn chỉnh bên wince.

cụ thử vào phần Calibrition xem thế nào, phần đấy là tinh chỉnh cho cảm ứng đó

Saokim999

Xe tải
em note lại

cafe thuocla

Xe hơi
Cháu cũng note lại để nghiên cứu ạ

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
có cụ nào biết đây là đầu gì và dùng firmware nào không ạ, đầu của Morning 2011, lắp sẵn từ bên Hàn, nhà cháu tháo tung mà cũng chẳng tìm được tin tức gì, hix

Linhkutes

Xe đạp
Dvd theo xe kia forte S 2013 của trường Hải là loại gì và có nâng cấp được lên không vậy
Sau loạt bài viết về unlock dvd trên xe hơi để cài đặt phần mềm như PDA chạy wince và bài viết hướng dẫn cài đặt các phần mềm dẫn đường GPS. Cháu tiếp tục bài viết chạy lại firmware cho dvd trên ô tô.

Tại sao phải chạy lại firmware? - > câu trả lời là để khắc phục hậu quả do nghịch ngợm quá đà sau khi đã vào đc wince như hướng dẫn trong bài unlock và các cụ làm hỏng luôn dvd. Chạy lại đc firmware là coi như đưa nó trở về giống hệt cái dvd mới mua. Ngoài ra chạy lại firmware còn như để update wince5 lên wince6 cho các dvd đời cũ.

Do trên thị trường có muôn vàn loại đầu dvd cho ô tô khác nhau nên cháu từ từ cập nhật theo năm tháng cho từng loại trong phạm vi nếu cháu biết. Cụ nào có kinh nghiệm xin mời tham gia đóng góp cùng làm tài nguyên quý giá cho OF và cũng là để đưa OF lên một tầm cao mới là một diễn đàn kỹ thuật có chất lượng thay vì chỉ lên đây để "tám".
Bài này chia làm 2 phần lớn là Hardrset và Chạy lại firmware:

I. Hardrset DVD trên ô tô hay còn gọi là khôi phục cài đặt gốc

HardRest là việc làm đơn giản nhất để khắc phục các lỗi thường gặp do cài đặt, điều chỉnh, virut phá hoại....
Có hai phương pháp Hardreset là: dùng các phím cứng trên DVD hoặc chọc ngoáy vào mạch điện theo hướng dẫn của nhà sản xuất (cái này cháu không biết) và dùng phần mềm. Dùng phần mềm có nhược điểm là chỉ làm được khi DVD của các cụ còn chạy cà lắc được, nghĩa là nó chưa ngỏm hẳn nhưng đây là phương pháp đơn giản vì mọi dvd đều dùng được.
- Tải bộ phần mềm về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HdllyWkpoNXROY2c/view?usp=sharing
- Giải nén ra được thư mục ResetToFactoryDefaults
- Có thể chỉnh đường dẫn phần mềm dẫn đường về file ResetToFactoryDefaults\RunProgram.exe hoặc nếu đang trong wince thì vào chạy file đó.
- Theo hướng dẫn trên màn hình.

II. Chạy lại firmware cho DVD trên ô tô hay còn gọi là chạy lại phần mềm

Phương pháp này cứu được các máy chết hẳn do phần mềm lỗi quá nặng. Nhưng tài liệu về các DVD còn quá ít. Thường thì các DVD trung quốc chạy chung file firmware phần wince 5 hoặc 6. Chỉ là cách để cài được khác nhau.

A. Dvd Kaizhen
:

Dòng dvd đầu tiên cháu biết chạy lại firmware là Kaizhen của Hồ Cẩm Đào: phương pháp này sửa đc cả khi các cụ đã làm dvd bị treo ở ngay màn khởi động với logo xe. Tải file đính kèm và làm theo hướng dẫn trong đó.
https://docs.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HODdjNXFfaTlFZU0/edit?usp=docslist_api

https://docs.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4Hd0R2MGZ6M0lwd2c/edit?usp=docslist_api

B. DVD RoadNav

DVD dòng RoadNav S100 (S100 chạy WinCE còn S150 chạy Android) vào đây tải firmware tương ứng với từng xe các cụ
http://www.roadnav.com/forum/firmware-aa/s100-wince/22-s100-firmware-update

DVD dòng RoadNav S150 vào đây tải firmware
http://www.roadnav.com/forum/firmware-aa/s150-android/23-s150-firmware-update

B.1. Cách chạy phần mềm cho dòng S100:

1. Chuẩn bị một thẻ SD trống

Dung lượng: 2G/4G/8G/16G/32G
Định dạng: FAT32
Lưu ý: Cập nhật mất khoảng 15 phút, vui lòng không vận hành hoặc tắt đầu dvd trong quá trình thực hiện.

-. Tải firmware S100 cho model của các cụ tại
http://www.roadnav.com/forum/firmware-aa/s100-wince/22-s100-firmware-update

-. Copy file vào thư mục gốc của thẻ nhớ SD card

2. Chạy Update :
Lưu ý: Bỏ qua bước này nếu các cụ không thể truy cập vào hệ điều hành. Thực hiện bước 3 – Cập nhật Firmware Update. Các cụ có thể truy cập vào hệ thống sau khi làm bước 3, sau đó cập nhật lại theo hướng dẫn này.

2.1. Bật hệ thống RoadNav S100 GPS
2.2. Đưa thẻ nhớ vào khe cắm thẻ
2.3. Thiết lập GPS path: \patch\UpgradePatch.exe
2.4. Quay lại giao diện chính và bấm vào biểu tượng GPS/Navi
2.5. Màn hình hiển thị “Patch OK!”, là xong! Lưu ý nếu thấy thông báo "patch is forbidden" nghĩa là các cụ đã có bản cập nhật mới nhất từ trước đó rồi.

3. Cập nhật Firmware:

3.1. Đưa thẻ nhớ vào khe cắm GPS. Khởi động lại hệ thống, firmware sẽ cập nhật tự động.

3.2. Cập nhật Eboot và NK, màn hình có màu đỏ:

3.3. Calibrate màn hình:

3.4. Copy các ứng dụng:

3.5. Cập nhật flash. Màn hình nhấp nháy và kêu bíp khoảng 3 phút.

3.6. Nó sẽ hiển thị “Complete 100%” và “**Mission Accomplished! Please pull out of the card!”. Hãy tháo thẻ nhớ ra và hệ thống sẽ khởi động lại.

3.7. Hoàn tất!

B.2. Cách chạy phần mềm dòng RoadNav S150:

1. Chuẩn bị một thẻ SD trống

Dung lượng: 2G/4G/8G/16G/32G
Định dạng: FAT32
Lưu ý: Cập nhật mất khoảng 15 phút, vui lòng không vận hành hoặc tắt đầu dvd trong quá trình thực hiện.

2. Các bước cập nhật:

-. Tải firmware S150 cho model của các cụ tại http://www.roadnav.com/forum/firmware-aa/s150-android/23-s150-firmware-update

Bước 1. Copy file vào thư mục gốc của thẻ nhớ SD card và cắm thẻ vào máy

Bước 2. Bấm nút biểu tượng General Setup

Bước 3. Vào giao diện, cuộn xuống đáy, bấm vào system upgrade

Bước 4. Máy sẽ tự khởi động lại và bắt đầu cập nhật hệ thống. Sau khi cập nhật thành công máy khởi động lại và yêu cầu căn màn hình. Sau khi căn màn hình xong máy khởi động lại lần nữa và kết thúc.

C. DVD Caska:

...Cụ nào kinh nghiệm dòng này vui lòng đóng góp...
DVD Caska có rất nhiều phiên bản, firmware mỗi bản cũng khác nhau cho từng dòng xe, chạy sai firmware là hết thuốc chữa. Hãy chắc chắn DVD của các cụ giống hệt mới được chạy firmware tải về từ bài viết này nhé.

c.1. DVD KIA K3 2014 Trường Hải, mã hiệu CASKA CA-173R4
Xem hướng dân chạy lại firmware cho kia k3 tại đây
http://www.otofun.net/threads/chay-lai-firmware-cho-dvd-kia-k3.933900/

c.2. DVD KIA SORENTO 2014, mã hiệu cháu không rõ, nhưng đúng xe trường hải là đc
- Tải bộ firmware tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HTnJtY3FNVEtaWGc/view?usp=sharing
- Giải nén KIA-SORENTO-2014.rar và chép toàn bộ nội dung trong thư mục đó vào thư mục gốc của thẻ thẻ nhớ (thẻ nhớ không chứa gì ngoài firmware này). Thư mục gốc của thẻ nhớ nghĩa là nó không nằm trong thư mục nào cả.
- Cắm thẻ nhớ vào khe GPS trên đầu, tắt máy khỏi động lại.
- Khi dvd đang khởi động nhấn giữ phím ra đĩa. Phần mềm sẽ tự chạy.

D. DVD android Carpad III
Đây là DVD tốt nhất và mạnh nhất thị trường hiện nay. Việc sử dụng và vọc nó ko tránh khỏi lỗi (đặc biệt khi đã root, sự can thiệp của người dùng vào hệ thống không có giới hạn nên có thể phát sinh lỗi dễ hơn). Bài viết này hướng dẫn chạy lại firmware cho DVD carpad III khi bị lỗi
Có ba cách để chạy lại firmware (Rom) cho DVD., trong đó cách 1 và 2 dành cho dvd còn khởi động được vào android, chỉ lỗi vặt. Cách 3 là cho DVD bị các cụ nghịch quá không còn khởi động được cả vào android nữa. Nguồn bài viết này tại: http://carpad.vn/huong-dan-chay-lai-phan-mem-cho-dvd-android/

3.1. Phương pháp nạp firmware bằng máy tính (khi DVD còn hoạt động)

- Toàn bộ firmware và tool để nạp lại firm ware tải về tại đây:https://www.mediafire.com/folder/iogy6o7uhs8hm/Android_DVD#x6k5m47ez42x4
- Vào Update Setting trên DVD (có biểu tượng hình con IC đó), chọn OTA connection mode là "Connect to PC"
- Cắm cáp USB vào cổng USB OTA và cổng USB trên máy tính.
- Cài driver rockchip trong bộ battool cho máy tính nhận DVD. Nếu trước đó đã kết nối dvd với máy tính và cài driver để root thì cần vào device mannger của máy tính xóa cái driver đó đi, cài driver rockchip này mới chạy lại được firmware, cách cài driver xem tại đây
- Sau khi cài xong driver chạy rkbat tool nạp lại firmware vào dvd
Xem video tại đây:
3.2. Phương pháp nạp firmware bằng usb hoặc thẻ nhớ (khi DVD còn hoạt động)

Cách này không cần mô tả, xem video là hiểu. Chỉ đơn giản là chép file update.img vào USB và cắm USB vào DVD nó sẽ tự hiện thống báo có cập nhật không và chọn OK là nó chạy.
Xem tại đây:
3.3. Phương pháp nạp firmware bằng máy tính khi DVD không khởi động được vào android
Đây được xem là phương pháp chạy lại firmware ở cấp thấp nhất để khắc phục các lỗi phần mềm do các cụ làm gì đó gây lỗi không còn khởi động được vào môi trường android của dvd
Bước 1 - Chuẩn bị:
- Một sợi cáp USB hai đầu đực loại tốt, dây ngắn.
- Một sợi cáp nối cổng G phía sau DVD (chính là cái cọng cáp ÚSB OTA - Hardisck đi theo DVD, hay với KIA K3 nó là sợi lắp trong cốp phụ)
Bước 2 - Kết nối máy tính
- Kết nối máy tính với DVD qua cáp USB và cổng USB OTA (cổng G)
- Chạy RKbatchtool.exe (lấy về từ link ở mục 3.1), chọn đến file update.img (lấy về từ mục 3.1)
- Tắt nguồn cho DVD hoặc dùng tăm chọc lỗ RES ở chỗ cái nút RES/CARD để DVD khởi động lại. Khi logo NewSmy hiện lên màn hình DVD thì bấm đồng thời 5 ngón tay lên màn hình đến khi màn hình chuyển màu đen là chế độ Burn đã được kích hoạt. Lúc này nhìn lên màn hình máy tính tại cửa sổ phần mềm RKBatchtool.exe ở ô Connected Device sẽ có màu xanh.
- Bấm chuột vào nút Upgrade để bắt đầu chạy lại firmware. Chờ cho quá trình nạp chạy xong là dvd khởi động lại bình thường.
Video hướng dẫn burn firmware

E. DVD Jenka

F. DVD Skypine:

G. DVD ProAV

H. DVD SK Audio

I. DVD KOVAN

J. DVD Chtechi

K. DVD Motevo

N. DVD Fly Audio

L. DVD Nacatsu

O. DVD SAIGON PART

P. DVD WINCA

Dòng này chạy chung firmware và cách thực hiện với roadnav ở bên trên

Q. DVD JENSOR

R. DVD NAKAWA

S. DVD NEO

T. DVD NOTISS

U. DVD FUKA

V. DVD Max Audio

W. DVD HIGHSKY

X. DVD SOLIGHT

Y. DVD BLAUPUNKT

Z. DVD Necvox:
------------------------------------------------------------
Tranh thêu chữ thập
Tranh thêu chữ thập in chuẩn
Tranh thêu chữ thập đồng hồ
Tranh thêu chữ thập gối & ví
Tranh thêu chữ thập 3D
Tranh thêu chữ thập 5D
Tranh thêu chữ thập 8V
Các hãng tranh thêu chữ thập
Các công cụ thêu tranh chữ thập
Tranh thêu chữ thập thành phẩm
------------------------------------------------------------
Dvd theo xe kia forte S 2013 của anh Hải là loại gì và có nâng cấp được không cụ chủ . Cháu tìm mãi mà ko thấy tên và mã hiệu của e nó ạ

nhatminh6868

Xe hơi

Cụ chủ xem hộ em con chtechi của dùng hđh gì với ạ.
Em nghịch thế nào mà giờ xem mp4 toàn đen trắng. Camera lùi khác hệ nên ko hiển thị
Cái này do chỉnh trong site thôi ạ. Con này FW hiếm kinh. Em mày mò trên mấy trang của Nga ngố cũng chỉ có đc 1 bản FW ạ. Không biết cụ đã làm đc chưa

buou_hau

Xe đạp
Bác chủ thớt cho em hỏi em muốn cài lại đầu dvd pioneer avic_f7128 dùng phần mềm nào

Cando79

Đi bộ
Chào các cụ năm mới ạ! Chúc các cụ 1 băm mới lái xe an toàn!
E hỏi thăm tí ạ, e có con Kia Sportage 2011 nhập Hàn (dvd toàn tiếng hàn) em muốn cài đặt thành tiếng Anh thì có đc ko ạ?
Em đã vào đc giao diện wince nhưng k thao tác thêm đc j nữa ạ
Cụ nào rành về thằng này, có thể giúp em một buổi k?
E xin hậu tạ!

emihocgans

Đi bộ
Xin hỏi Bác chủ thớt cùng các anh em là cái hình ảnh Tớ úp phía dưới thì gọi là đầu DVD loại gì , tớ tìm trực tiếp trên Đầu DVD thì chỉ thấy ở mục About ghi lằng nhằng các mã số tra cứu mãi cũng không ra trang chủ của cái đầu dvd đoa mặc dù khi khởi động có tên hãng là Fujitsu , anh em giúp tớ với nhé

m2841985

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, cái DVD Trung Quốc này của em nó là của hãng nào vậy? Trên mặt và sau đuôi thấy ghi toàn chữ nước ngoài. Em soi mãi mà chả biết nó là của hãng nào, model nào cả.... Cảm ơn các cụ trước. Đang muốn Hardreset và update lên Wince 6 mà không có thông tin nên chưa giám làm.

E cũng cần tìm loại này ạ