[CCCĐ] Chạy lên thác Bản Giốc mà hốc

TungNguyenMD

Xe container
Hanoi những ngày nắng nóng, những cái nóng cháy da, cháy thịt chiên trứng, chiên sò..... Bọn em cũng chẳng có điều kiện đi rì sọt nghỉ mát. Mở lịch ra thấy đến event "Đi thác Bản giốc mà hốc" thế là 500 anh em lại lên đường.
Cái hội của bọn em, em cũng đã từng hân hạnh được giới thiệu với các cụ qua thớt "Đi Tà xùa, bắt cua rồi" Nói chung em tóm tắt lại hội này "Sểnh ra là phạt"

Đăng tạm cái ảnh câu view đã

TungNguyenMD

Xe container
Trip này bọn em đi có 17 xe xuất phát từ Hanoi, lại có mấy mem mới lần đầu tiên đi cùng đoàn. Nên bọn cũ ai nấy đều phấn khởi chắc mẩm vì vụ này thu được khá nhiều tiền phạt đây
Bọn em cũng bầu ra ban pháp chế gồm có hai chú chỉ chuyên soi và bắt lỗi. Truớc hôm đi em gọi 2 chú pháp chế ra nói nhỏ "Vụ này các chú mà không thu được chục củ tiền phạt thì mất chức đấy nhé" Hai thằng cu em gật gù "Anh yên tâm kiểu gì em cũng vượt kế hoạch"
Cắt đặt xong các vị trí: chốt đoàn, libero, chụp ảnh, quay phim, sửa xe (nếu có xe hỏng).... bọn em yên tâm lên đường

Điểm hẹn khởi hành là 2 con rồng ở Lạc Long Quân, do sợ phạt nên em đến khá sớm lúc bình minh vừa lên trên hồ Tây

TungNguyenMD

Xe container
Ấy thế nhưng cái trò khoán phạt ngoài những mặt tích cực ra nó còn có những cái rất tiêu cực là "cài bẫy, dùng mưu hèn kế bẩn hại người" Cũng giống như mấy chú xxx khi bị khoán phạt cao. Hai thằng cu trong ban pháp chế của bọn em cũng mưu mô lắm.
Do bọn em hẹn nhau đúng 5h có mặt ở điểm hẹn, 5h5'1" bắt đầu tính phạt 200K, sau 5h10"1' phạt 500K và tự đuổi theo đoàn. Nên tối hôm trước, một trong hai thằng pháp chế đến nhà 1 mem trong hội rủ đi nhậu khá khuya. Sáng hôm sau ông này còn đang say giấc nồng thì đúng 5h10' chúng gọi điện "Anh T à? Anh nhìn hộ em cái đồng hồ là mấy giờ rồi cái? Anh tự đuổi theo đoàn nhé" Rồi cười hô hố như bắt được vàng. Thế là ông T kia cắn răng nộp phạt và phải đuổi theo đoàn.
Ngoài ông kia ra, hội này ai cũng đến đúng giờ làm bọn pháp chế mặt buồn thiu vì không thu được tiền phạt
Như đã nói, bọn em chạy 17 xe, 23 người. Trong đó có em Q (đã nói từ thớt trước) là một biker nữ xinh đẹp. Còn lại 16 ông đực rựa cùng vk, con các ông ấy

Ông này sợ phạt, phi từ Đông Anh sang mà lại đến sớm nhất

Chụp cái ảnh trước giờ xuất phát

TungNguyenMD

Xe container
Từ hai con rồng, bọn em đi qua cầu Nhật tân. Rồi đi vào QL3 cũ đi qua Sóc sơn rồi thẳng tiến đến Thái Nguyên ăn sáng.
Lúc này một mem có điện thoại phải quay lại Hanoi, nhà có việc. Cả hội lại mừng vì có thêm 500K tiền phạt vì tội tách đoàn.
Ngồi ăn sáng một lúc thì ông đi muộn tự đuổi theo đoàn cũng kịp đến. Ăn sáng cafe chém gió thoải mái xong cả đoàn lại nhằm hướng Bắc Kạn thẳng tiến

TungNguyenMD

Xe container
Em phải nói thêm. Để có những bức ảnh trong trip này của bọn em là do có một cậu em cũng là mem của nhóm chụp.
Cậu này thấy bảo cũng có tiếng trong giới chụp ảnh. Và cũng mở 1 cái studio gì to lắm trên phố. Chụp lại còn có duyên, cậu ta đã từng chụp cho các khách hàng từ khi tốt nghiệp C3, rồi kỷ yếu tốt nghiệp đại học. Cô khách hàng đó khi cưới cũng nhờ cậu ta chụp, khi bầu cũng đến nude ra nhờ cậu ta chụp cái bụng. Rồi cho đến khi đẻ, mặc dù đang trên bàn đẻ, việc đầu tiên không phải cô ta gọi ck mà nhấc máy lên gọi cho cậu ta đem máy ảnh đến BV phụ sản chụp đứa con mới đẻ nữa.
Khổ nỗi do chụp ảnh cho đoàn nên cậu ta chẳng có lấy 1 tấm ảnh nào, em đành đăng cái ảnh cậu ta chụp cả đoàn đang chạy xe lên vậy

TungNguyenMD

Xe container
Đường từ Thái Nguyên lên Bắc kạn mới làm một con đường mới khá dễ đi. Các cụ muốn đi đường này thì sau khi ra khỏi Thái nguyên theo QL3 cũ đi chừng 7km. Để ý bên tay phải có mũi tên chỉ đi Bắc kạn. Rẽ vào đường đó đi thẳng 50km nữa là các cụ đến được thẳng Chợ Mới. Không phải đi đường cũ nữa. Đường này khá vắng các phương tiện do thu phí. Nhưng đó là đối với các cụ nhà giầu có ô tô. Còn bọn xe máy nghèo như chúng em thì free 100%
Chạy thẳng lên tới Phủ thông, đoạn rẽ vào hồ Ba bể, bọn em dừng lại nghỉ ngơi và uống nước

TungNguyenMD

Xe container
Kế hoạch của bọn em là ăn trưa ở bản Pắc ngòi, chiều thuê tàu đi quanh hồ Ba bể, nghỉ đêm ở Pắc ngòi. Hôm sau mới chạy lên Thác Bản giốc

Đường từ Phủ thông rẽ vào Ba bể khá đẹp nhưng tương đối khó đi do các đoạn cua gấp rồi vắt đi vắt lại liên tục. Từ phủ thông chạy vào 35km nữa tới Chợ Rã, từ chợ Rã chạy vào Ba bể mất 17km, từ Ba bể chạy vào Pắc ngòi mất khoảng 3km nữa
Đến cổng rừng quốc gia, bọn em dừng lại mua vé đường hoàng. Mặc dù biết rằng vào Pắc ngòi không cần mua vé. Nhưng không sao, mình đi đến đâu cũng nên trả phí cho dịch vụ để họ còn lấy tiền phát triển địa phương phải không các cụ

Leader chỉ trỏ lung tung

Nụ cười thu hoạch của ban pháp chế sau khi kiếm được tiền phạt

TungNguyenMD

Xe container
Đoạn đường từ cổng vườn quốc gia hồ Ba bể vào khá đẹp. Lúc nghỉ đợi mua vé, một mem trong đoàn khoe "Em làm con đường từ đây sang Pắc ngòi đấy" Nhìn ông này trông mặt mũi cũng ngon lành, cao to đẹp trai nên em nghĩ nó làm đường ngon lắm. Cứ đường đẹp dẫn anh em đi, qua bố nó chỗ rẽ vào Pắc Ngòi đến thẳng bến phà mới biết mình nhầm đường nên quay lại. Và đương nhiên tội dẫn đường sai bị phạt 200K
Quay lại đường vào Pắc ngòi, đường thì bé mà ổ trâu, ổ gà nhiều liên tục. Sau này khi bọn em vào trong bản Pắc ngòi dek dám nói với dân ở đấy là trong đoàn có ông làm con đường này. Sợ nó chặn đường đốt xe thì bcm

TungNguyenMD

Xe container
Đi hết đoạn đường xấu phải rẽ qua một cái cầu mới vào được bản. Cu em chụp ảnh lại phải nhận nhiệm vụ chạy trước tìm góc chụp

TungNguyenMD

Xe container
Bọn em ở Home stay Huỳnh Hà với giá 60K ₫/ người/ đêm. Phòng ốc sạch sẽ, thơ mộng. Nhưng dở cái là nấu ăn không được hợp khẩu vị với bọn em lắm

TungNguyenMD

Xe container
Chủ nhà tên Quế, một cô gái người tày nói tuếng Anh như tiếng Lào. Khi chúng tôi hỏi dựng một căn nhà sàn như thế này bao nhiêu tiền Quế nói "Nhà em có 2 khu, khu cũ là làm từ năm 1999 hết chẳng mấy. Nhưng khu mới bọn em đang dựng kia hết 1 tỷ chưa xong"
Chúng tôi hỏi "Mua một mảnh đất ở đây bao nhiêu tiền?"
Quế nói "Úi giời! Các anh định đầu tư à? Không được đâu, không ai bán đâu. Với lại chính quyền ở đây họ không cho người Kinh mua đâu. Để bọn em người dân tộc còn giữ đựic bản sắc chứ bọn anh người Kinh vào làm mất hết bản sắc"
Chúng tôi cười và giải thích cho Quế chúng tôi là những thằng nghèo. Tiền dek đâu ra mà đầu tư, hỏi vui thế thôi. Quế nghe nhưng có vẻ không tin lắm

Cucu123

Xe tải
Kế hoạch của bọn em là ăn trưa ở bản Pắc ngòi, chiều thuê tàu đi quanh hồ Ba bể, nghỉ đêm ở Pắc ngòi. Hôm sau mới chạy lên Thác Bản giốc

Đường từ Phủ thông rẽ vào Ba bể khá đẹp nhưng tương đối khó đi do các đoạn cua gấp rồi vắt đi vắt lại liên tục. Từ phủ thông chạy vào 35km nữa tới Chợ Rã, từ chợ Rã chạy vào Ba bể mất 17km, từ Ba bể chạy vào Pắc ngòi mất khoảng 3km nữa
Đến cổng rừng quốc gia, bọn em dừng lại mua vé đường hoàng. Mặc dù biết rằng vào Pắc ngòi không cần mua vé. Nhưng không sao, mình đi đến đâu cũng nên trả phí cho dịch vụ để họ còn lấy tiền phát triển địa phương phải không các cụ

Leader chỉ trỏ lung tung

Nụ cười thu hoạch của ban pháp chế sau khi kiếm được tiền phạt

Lão có quả áo nom như ng dơi ấy nhi.

goldmonkey

Xe container
Đội của cụ hoành tá tràng phết nhỉ? Em hóng ảnh Bản Giốc. Lâu lắm rồi không lên.

gafquef

Xe tăng
Ối giời, sinh năm 84 mà nhìn lão chất quá. Chẹp.

TungNguyenMD

Xe container
Cái Home stay của bọn em nằm dựa lưng vào núi, view ra một phần hồ và bãi cỏ xanh mướt. Ở dưới có mấy sân bóng chuyền. Chiều đến không chỉ những thanh niên trai bảnnra chơi bóng chuyền mà cả những chị em TMK ra chơi nữa các cụ ạ. Nhưng thanh niên chỉ chơi đến khoảng 18h30' là về. Còn mấy bà TMK chơi đến tận 23h. Thế mới biết mấy bà TMK khoẻ thật