[Funland] Chạy việc nhờ các cụ tư vấn

Greenpips

Xe tải
mới 35 tuổi đã muốn nhàn, cụ yêu vợ vãi ra, vào trong cái tổ chức đó nhàn cư vi bất thiện, hàng ngày ngồi sơn sửa móng tay móng chân, tút tát lại nhan sắc rồi cái thằng giám đốc tổ chức nó quơ cmnr. Thế là mang cả tiền cả vợ dâng cho nó. Ngu

fundraiser

Xe container
Chắc cụ ở tỉnh nào....chứ ở HN hay các TP lớn thì giờ việc làm mức lương như cụ nói thì dễ kiếm không hà....cần gì phải bỏ tiền chạy chọt làm gì.
Ví dụ : ở HN mức lương tối thiểu KV1 là 4,8 tr đ / tháng năm 2023 và đến 01/07/2024, sau cải cách tiền lương thì sẽ tăng cỡ 15% nữa ( lương hưu của các cụ hưu trí HN còn sẽ tăng 8% từ 01/07/2024 nữa là ).
Chạy mất mấy trăm triệu chỉ để nhận mức lương 5,5 tr thì có đáng không ?
Mà tiền mua CP cty đâu có chuyện chỉ có lãi 9-10%/năm nhỉ....nếu Cty làm ăn thua lỗ thì CP không những không được chia cổ tức (lãi) mà nó còn mất cả giá trị gốc. Như cổ phiếu Chứng khoán vậy.
Không có gì đảm bảo CP cty chỉ có lãi ....:))
Nếu ko kỳ vọng vào lậu và thưởng thì thấp hơn lương giúp việc. Nhưng mà cái hoạt động của quỹ tín dụng cũng ko hiệu quả đâu (nên mới dụ cho đóng tiền cổ phần), do vậy làm méo gì có thưởng.

fanmu1234

Tháo bánh
Thì đó Cụ, nó vẫn đi dạy hợp đồng thì thu nhập cũng được 10 củ. Đợt rồi bơm xèng thi được viên chức (8 năm mới có đợt) cố sống cố chết bơm tiền để đỗ. Giờ hưởng lương tập sự khoảng 5 củ. Đến nhục cái ngành nát. Mà cũng tội cho nó, làm hợp đồng thì luôn bị chèn ép, ko có tiếng nói gì cả, chỉ tiêu vẫn phải đạt nếu không là chấm dứt hợp đồng. Khổ thế cơ chứ.
Nghề GV ở các tỉnh là thế, vì việc ít người nhiều, ai cũng mê cái chân biên chế ổn định và có cái sổ hưu sau 25 năm công tác.

Quê ngoại em ở ngoại thành HN. Dòng họ nhà em có gia đình 2 chị em đều học Cao đẳng sư phạm Hà Tây cách đây 25 năm. Con chị học giỏi nên thi đậu, con em học dốt nghe nói chạy tiền để vào hệ vớt.

Ra trường con chị học tiếp lên Đại học sư phạm rồi dạy tiếng anh cấp 3, nó học giỏi nên thi viên chức đậu ngay không tốn đồng nào. Đến giờ cũng được hơn 20 năm thâm niên ngành giáo. Nó bảo lương của trường khoảng 10-12 củ, mỗi tuần hình như từ 18-25 tiết bắt buộc (em nhớ không chính xác lắm). Nó dạy thêm tiếng Anh ờ nhà cũng được thêm 20 củ/tháng. Tổng thu nhập là trên 30 củ.

Con em học dốt, thi viên chức không đậu nên ký hợp đồng với trường cấp 2 làm GV tiếng Anh suốt 10 năm với mức lương tối thiểu nhưng CV cũng y sì như GV biên chế. Trong 10 năm đó 1 lần chạy biên chế hơn 100 củ không thành công, được trả lại tiền. Lần sau hơn 150 củ, đậu biên chế. Bây giờ nó là GV biên chế, nghe nói thu nhập ờ trường cấp 2 ngoại thành HN là 8-10 củ. Dạy thêm tiếng Anh ở nhà được 10 củ nữa, Tổng thu nhập 20 củ. Và cầm chắc cái sổ hưu.

Vậy nên những người không có năng lực tốt để cạnh tranh thì việc đi đường vòng + chạy việc kiếm biên chế cũng là 1 cách.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nghề GV ở các tỉnh là thế, vì việc ít người nhiều, ai cũng mê cái chân biên chế ổn định và có cái sổ hưu sau 25 năm công tác.

Quê ngoại em ở ngoại thành HN. Dòng họ nhà em có gia đình 2 chị em đều học Cao đẳng sư phạm Hà Tây cách đây 25 năm. Con chị học giỏi nên thi đậu, con em học dốt nghe nói chạy tiền để vào hệ vớt.

Ra trường con chị học tiếp lên Đại học sư phạm rồi dạy tiếng anh cấp 3, nó học giỏi nên thi viên chức đậu ngay không tốn đồng nào. Đến giờ cũng được hơn 20 năm thâm niên ngành giáo. Nó bảo lương của trường khoảng 10-12 củ, mỗi tuần hình như từ 18-25 tiết bắt buộc (em nhớ không chính xác lắm). Nó dạy thêm tiếng Anh ờ nhà cũng được thêm 20 củ/tháng. Tổng thu nhập là trên 30 củ.

Con em học dốt, thi viên chức không đậu nên ký hợp đồng với trường cấp 2 làm GV tiếng Anh suốt 10 năm với mức lương tối thiểu nhưng CV cũng y sì như GV biên chế. Trong 10 năm đó 1 lần chạy biên chế hơn 100 củ không thành công, được trả lại tiền. Lần sau hơn 150 củ, đậu biên chế. Bây giờ nó là GV biên chế, nghe nói thu nhập ờ trường cấp 2 ngoại thành HN là 8-10 củ. Dạy thêm tiếng Anh ở nhà được 10 củ nữa, Tổng thu nhập 20 củ. Và cầm chắc cái sổ hưu.

Vậy nên những người không có năng lực tốt để cạnh tranh thì việc đi đường vòng + chạy việc kiếm biên chế cũng là 1 cách.
Nhà cụ may mắn, có hậu nhờ
Ở trung tâm HN thì bon chen lắm. Ở đã mệt, làm càng khó.

Muon_biet

Xe cút kít
Bẩm các cụ, Em định chạy chi vợ em vào làm việc tại 1 tổ chức tín dụng .Phí đầu vào là 150tr, phí này được gọi là phí đóng chân để được vào làm , ko được hoàn lại nếu nghỉ và cũng ko được trả lãi .Đóng thêm 300tr cổ phần, số tiền 300tr này cuối năm sẽ được trả lãi tầm 9, đến 10% 1 năm. Mức lương năm đầu là 5tr5, từ năm thứ 2 là 6tr, năm 3 là 7tr đến 8tr.Công việc kế toán, làm hành chính nghỉ t7,Cn. Cty ngay gần nhà, Số tiền đóng cổ phần thì yên tâm ko mất được các cụ ạ vì nó thuộc tổ chức tín dụng do ngân hàng nhà nước quản lý. Mỗi năm tổng kết lại đóng thêm 3, đến 50tr tiền cổ phần.Kinh tế gia đình em thì ko có dư giả gì, em định đi vay 450tr để cho vợ vào làm, 150tr thì e bỏ tiền túi ra trả lãi , còn 300tr đóng cổ phần thì em định lấy lãi của chính nó ra trả , tất nhiên mình vẫn phải bù lãi một chút .Hoặc phương án 2 là bán đất đi để đóng vào.Theo các cụ có lên ko ạ, vợ em năm nay cũng 35 tuổi rồi, đang là giáo viên lương cũng 7,8tr nhưng em thấy vất vả quá định chạy vào đây cho nhàn, sau 55 tuổi lương phải được 15tr vì e thấy mấy ông làm 15 năm ở đấy giờ toàn lương 12,15tr.
Vợ cụ thì cứ làm nghề cũ thôi, tốn tiền chọn nghề mới làm gì, có khi áp lực còn cao hơn nghề cũ!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nộp thêm nó lại trả lãi chỗ nộp thêm đó cụ à
Cụ đã có quyết định thì cứ làm đi.
May nhờ, rủi chịu
Bọn em là người ngoài cuộc, nên cụ thành hay bại cũng chẳng liên quan. Ke ke. :))

fundraiser

Xe container
Cụ chủ nên tìm hiểu sơ về Quy định thành lập tín dụng nhân dân. Về mặt pháp luật mà nói vốn điều lệ tối thiểu là 500 triệu (ở cấp xã) hoặc 1 tỷ (ở cấp phường). Nên cái thằng hứa hẹn với cụ cũng dạng đang rình tay không bắt giặc, mỡ nó rán nó. Vốn có 1 tỷ cứ hứa tuyển mẹ 10 nhân viên kiểu của cụ là có ngay 4.5 tỷ, trong khi chi phí bỏ ra chỉ 1 tỷ hoặc 500tr. Lời luôn ngày từ khi thành lập. 1 tỷ đó khéo nó cũng tìm cách cho vay nhà nó hoặc đi quẩy bđs, kiểu lời ăn lỗ chịu. Sau 1 thời gian mà ko hiệu quả thì giải tán. Đừng so sánh mô hình tổ chức này với ngân hàng hay NH Chính sách vì ko khác gì so Công với Quạ. Cái quỹ tín dụng nhân dân là 1 dạng 1 vài nhân dân góp vốn rồi làm công việc cho vay. Lỗ hết vốn thì giải tán,

.