[Funland] Chạy xe về HN

Rains_2009

Xe hơi
Quy định người trong vùng đang thực hiện CT16 là không địa phương nào cho vào rồi, đi được từ SG ra HN khó chắc ngang lên giời ;))
Có cái quy định đấy ko cụ? E thấy cdc các tỉnh chỉ quy định về thì cách ly tập trung.

DidiLe

Xe container
Người OF
Tất nhiên là ko rồi bác. SG đang vùng tâm dịch, các địa phương khác sẽ không cho người từ tâm dịch đi qua địa phận tỉnh mình đâu. Nên chắc chắn là không thể chạy từ SG về HN lúc này trừ trường hợp các phương tiện ưu tiên chở chuyên gia hoặc trang thiết bị y tế.
Cụ nói vẫn chưa hết ý, vẫn đi được nhưng cần đầy đủ giấy tờ. cậu em của em về bằng xe bán tải, khi về đến HN cách ly tại nhà 14 ngày. vừa về đến HN tối ngày 11.8.21.

Cụ thớt có giấy phép lưu thông của xe, đi được.
Cụ nào thạo tin cho nhà em hỏi bây giờ chạy xe cá nhân từ SG về HN được không nhỉ?

tienaka

Xe điện
hiện tại em không dám chắc nhưng đầu tuần ông bạn em vẫn chạy về, mà về HN là không được nhé cụ nên tìm một tỉnh nào đó ko có dịch để cách ly
đồ cần chuẩn bị là xin giấy đi đường, đồ ăn chất hết lên xe, giấy cam kết không tạt té vào tỉnh nào cả.
đi dọc đường không ai bán đồ cho các cụ đâu.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào thạo tin cho nhà em hỏi bây giờ chạy xe cá nhân từ SG về HN được không nhỉ?
Cụ Chính Khí Đường còn ở đấy được thì cụ cứ ở yên đấy đi.
Chịu được 1 tháng rồi chịu tiếp nửa tháng nữa ko thành vấn đề.

panda007

Xe tải
Cty e có 2 kỹ thuật đều đi công trình trước dãn cách 1 nằm ở Hưng Yên mai là xong ct, chưa biết về nhà ở HN kiểu gì?
1 làm ở Long An xong về SG nằm cả tháng nay rồi, đang đòi đi xe máy về quê ở Hưng Yên. Bảo là cứ nằm đấy mà 2 ngày 1 cuộc đt đòi về.
Hưng yên không cho về đâu cụ, về là cách li tập trung luôn kể cả pcr âm tính.
Anh chị với các cháu nhà bác em ở SG đây, tuần trước thì bố vợ mất, qua thì mẹ đẻ mất. Cũng chỉ biết vái vọng thôi

Sùng A Lềnh

Xe tăng
Thời bình thường thì ok, thời dịch dã chẳng nói hay trước được đâu cụ, đi qua được các trạm phải có giấy phép, chưa kể không khéo tiến thoái lưỡng nan ấy, quay không được đi cũng không xong, kẹt ở đâu đó thì mệt hơn thà bây giờ nằm im 1 chỗ cho an toàn, cụ chủ chờ khoảng chục ngày nữa ổn chút nhà nước mở lại đường bay về cho an toàn. Giờ bước chân đi là rủi ro đầy rẫy cụ nhé.
Chủ yếu xem về HN họ tiếp nhận thế nào thôi. Nếu là công dân HN về chấp nhận đi cách ly tập chung mà CQ ko tiếp nhận là trái Hiến pháp.
Còn chạy trên đường qua các tỉnh thì chạy QL1A, vào đầu mỗi tỉnh mình khai báo danh tính rõ ràng, khai chỉ đi QL1A qua tỉnh đó mất mấy tiếng như xe tải chứ ko vào nội đô. Cần thiết mình cam kết chịu trách nhiệm trước pháp luật.
tỉnh nào dừng nấu cơm hoặc ngủ trên xe cũng khai báo với chốt đầu tỉnh thời gian rõ ràng.
Mình có số đt, cần thiết gửi định vị zalo để họ quản lý mình ko xâm nhập vào khu dân cư.

Nếu chuẩn bị tốt thì cụ chủ thớt hoàn toàn đi đc an toàn, tiếp xúc chốt với đổ xăng bảo hộ chặt chẽ là ok.

The Silent

Xe buýt
Không đc đâu cụ ơi, tạm thời SG đang áp dụng không vào không ra trừ xe tham gia chống dịch, xe luồng xanh. Em đã tính phương án mua tạm con xe cỏ để phóng về. Nhưng không được. Cũng đừng cố làm cái gì. Tốt nhất nên cố gắng ở lại, bám trụ, và tuân thủ các chỉ dẫn của YT. Ráng giữ gìn bản thân cụ nhé. Sẽ ổn thôi.

Chạy xe về HN được cụ ạ.
Có điều cụ vào tỉnh nào thì tỉnh đó sẽ bế cụ đi cách ly 21 ngày.
Cứ như vậy trên dọc đường cụ đi.
Như vậy thì có lẽ đến Tết cụ vẫn chưa về đến HN để được cách ly.
Vậy thì cụ ở yên đấy chờ cho dịch lắng xuống thì có khi thời gian chờ còn ngắn hơn thời gian đi cách lý.

Không được đâu, trừ khi bác đi công vụ.
Chứ như e từ HN về quê trước khi HN áp CT16 đã bị cách li 14 ngày tại nhà riêng, ai về sau thì sẽ phải cách li tập chung luôn, mặc dù có giấy xét nghiệm PCR âm tính cách đó 12h.
Huống chi bác từ SG về.
Thế theo cụ thì giờ SG với HN có giống nhau không

boy_spott

Xe điện
Em chạy 2 tài liên tục chỉ xuống đổ xăng và ái 2 lần hn-nt hết 22 tiếng, đi qua các tỉnh xuống kbyt

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước e thấy dân chạy xe máy về đi qua các tỉnh còn được csgt hỗ trợ dẫn đường mà?
Dẫn gì mà dẫn, áp tải ra khỏi địa phận của tỉnh không các ông các bà ấy rẽ ngang rẽ dọc vào tỉnh thì toi cụ ạ..

phansonvt2005

Xe máy
Cụ đi tỉnh nào sẽ có chốt tỉnh đó