Thảo luận Chạy xe vs tốc độ thấp số cao

hoopsdaddu

Đi bộ
Cụ chạy xe ko có cảm nhận gì à? Em chạy mà lốp non hơi, sên chùng, nhông mòn, ép ga ép số.... là thấy ngay, cứ số nào mà máy nghe ngọt là được, trừ lúc ra vô số.
Bản thân e cảm nhận .Xe chạy vấn rất mượt. và k có vấn đề gì. Cơ mà e cũng mới chạy. Nghe mọi người hay nói là tốc độ nào thì đi số đó.
Nên đăng đàn lên đây để hỏi thêm những người có kinh nghiệm. Cảm ơn cụ .

LCM6

Xe hơi
Bản thân e cảm nhận .Xe chạy vấn rất mượt. và k có vấn đề gì. Cơ mà e cũng mới chạy. Nghe mọi người hay nói là tốc độ nào thì đi số đó.
Nên đăng đàn lên đây để hỏi thêm những người có kinh nghiệm. Cảm ơn cụ .
Xe có máy đủ khỏe thì đi cũng dc cụ à. Nhiều bác test xe cũng thử đi số cao tốc thấp để xem tầm nào thì bị hụt hơi, giật máy. Nhưng tốt nhất là tốc nào số nấy, vừa giữ gìn máy móc lại vừa phù hợp từng tình huống. Ví dụ: cần vượt xe tải mà tốc thấp số cao thì vượt hơi lâu. Hay lúc dồn số gấp về 1-2, xe đời mới có Quick shift, Slipper clutch nó dễ dàng hơn những xe ko có, nên là đi tốc nào số đó sẽ yên tâm hơn. Mà đi đúng số, cảm nhận lực kéo của xe phê hơn nhiều cụ nhé

masterlazy

Xe tải
Cụ kiếm con pkl nào đi số 6 tốc độ 30kmh trên đường tp là ổn nhất

Hà Mạc Linh

Xe hơi
Cảm nhận xe thôi cụ, đi chậm xe ko bị giật giật. Đi nhanh xe ko bị gằn máy quá thì đc. Chứ để nói đi đúng tốc độ với số phù hợp thì hơi khó nói chuẩn xác đc

hoopsdaddu

Đi bộ
Cảm nhận xe thôi cụ, đi chậm xe ko bị giật giật. Đi nhanh xe ko bị gằn máy quá thì đc. Chứ để nói đi đúng tốc độ với số phù hợp thì hơi khó nói chuẩn xác đc
Cảm ơn cụ. Em thấy đi vẫn mượt. E đăng đàn tham khảo kinh nghiệm. Bản thân e thì sẽ k kiểu lý thuyết cứng nhắc. Cơ mà có một vài ae chơi xe cùng cứ nói là: Tốc nào số đó. E thấy đi thế vừa nóng vừa gằn.

Hà Mạc Linh

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Em thấy đi vẫn mượt. E đăng đàn tham khảo kinh nghiệm. Bản thân e thì sẽ k kiểu lý thuyết cứng nhắc. Cơ mà có một vài ae chơi xe cùng cứ nói là: Tốc nào số đó. E thấy đi thế vừa nóng vừa gằn.
Thực ra đi xe rồi sẽ có cảm giác xe, chứ lý thuyết mà âp dụng vào thực tế đi thì xe nóng, máy gằn cộng thêm cái đầu của người lái xe cũng nóng theo vì phải nghĩ xem mình đang đi số nào? Đã phù hợp chưa? Thế nên cứ đi để ý và mất thời gian ngắn ban đầu thôi, sau có cảm giác. Giống kiểu tập bơi ý cụ

Hà Mạc Linh

Xe hơi
Thực ra đi xe rồi sẽ có cảm giác xe, chứ lý thuyết mà âp dụng vào thực tế đi thì xe nóng, máy gằn cộng thêm cái đầu của người lái xe cũng nóng theo vì phải nghĩ xem mình đang đi số nào? Đã phù hợp chưa? Thế nên cứ đi để ý và mất thời gian ngắn ban đầu thôi, sau có cảm giác. Giống kiểu tập bơi ý cụ

duongcua03

Xe tăng
Chạy đèo dốc mà cứ 4-5-6 thì nguy cơ ôm taluy là rất cao đó các cụ ơi. Bọn em chạy đèo dốc chỉ loanh quanh số 2-3, đoạn nào đẹp dài thì kéo lên số 4.
Em cũng vậy, chạy con máy có 300cc lên đèo hiếm khi lên nổi 4. Có lần chạy tối 1 mình từ Hà Nội đi lúc 4 h chiều khoảng 10h đêm gì đó leo cổng trời Quản Bạ vít số 4 để giữ đà, gặp phải đường đổ đá răm sửa đường trượt cả người cả xe xuống rãnh. người xe ko sao nhưng rãnh hơi sâu loay hoay mãi mới thoát lên được vì chả có ma nào trên đường cả! hú hồn hú vía, từ đó chừa hông dám cố chạy nhanh giữ đà!@-)@-)@-)@-)

vuongminhgian

Xe buýt
Mấy xe nhỏ thì đi số 4 được. Còn xe to đi 60-70km/h thì hơi hụt yếu máy. Cụ đi số 3 thì vừa, em đi 1200cc cũng toàn số 3 tốc độ đấy!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Mấy xe nhỏ thì đi số 4 được. Còn xe to đi 60-70km/h thì hơi hụt yếu máy. Cụ đi số 3 thì vừa, em đi 1200cc cũng toàn số 3 tốc độ đấy!
Cb400 e thấy đi số thấp tua cao nổ ác quá, e toàn phải đi số cao tí cho bớt gào

vuongminhgian

Xe buýt
Cb400 e thấy đi số thấp tua cao nổ ác quá, e toàn phải đi số cao tí cho bớt gào
Kệ chạy nhiều cụ sẽ quen, cụ đi số cao lúc cần tăng tốc xe nó ì không vọt được, có khi lại kêu ặc ặc rồi chết máy. Máy nó gào tí nhưng chạy nó khỏe, đến lúc cụ chạy quen rồi lại gào càng to càng tốt ;;) Còn đi kiểu kia thì hơi hại máy đấy.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Kệ chạy nhiều cụ sẽ quen, cụ đi số cao lúc cần tăng tốc xe nó ì không vọt được, có khi lại kêu ặc ặc rồi chết máy. Máy nó gào tí nhưng chạy nó khỏe, đến lúc cụ chạy quen rồi lại gào càng to càng tốt ;;) Còn đi kiểu kia thì hơi hại máy đấy.
Vâng, e lên tới số 4 thôi, chủ yếu đi trong phố, cb e thấy nó hao xăng hơn các xe khác cũng 1 phần do tốc thấp tua cao :D bản chất nó vậy đâm ra hehe e hơi ngại ồn