Chế độ ăn thực tế cho tập thể hình ?

sleepdriver

Xe buýt
Sleepdriver: Hoàng Trần thì em cũng biết ở đấy khá nhiều (Long gỗ, Thắng bán hải sản chợ Hàng Da, Khương béo, Chiến gà, Thắng Hàng Đào,....). Em chỉ tập ở Quế Lâm Cát Linh, nay đang tập ở Hoàng Cầu.
Khoản ăn uống thì em cũng biết giữ, nhưng không kham khổ quá. Năm 2008 cân gần 85kg nhưng sau điều chỉnh ăn uống còn 72-74kg (cao 1.76m). Vẫn giữ cân đến giờ, dù ăn uống đôi lúc quá đà.
Bác tập lâu thế mà bỏ thì phí quá. Tập lại đi, đừng lấy bất cứ lý do nào để bao biện (cả bác Mèo xinh cũng thế). Vừa khỏe về thể chất, vừa khỏe về tinh thần (gặp gỡ, trao đổi với nhiều người, nhiều lứa tuổi nên giảm stress).
Khương béo em trai Khanh béo ở Phủ Doãn hay Ngõ huyện gì đấy thì phải, tập mãi, đẩy rất nặng nhưng không thể hết mỡ. Chiến tóc xoăn bán gà nói chung máu tập nhưng do cấu trúc xương lồng ngực bẩm sinh xẹp nên tập mãi cứ còng còng vậy thôi, Thắng Hàng Đào không biết có phải đội anh em cùng Tuấn Hàng Đào bán quần áo hay không? Chắc gặp mặt thi em nhớ ra ngay. Còn các tên tuổi khác như Hùng đầu đinh trước sửa xe ở Phủ Doãn, Lân Rambo ở Ngọc Hà (chơi PKL từ rất sớm), bác Mỹ già bán phở xào (đâu như mạn hàng Điếu, hàng Vải gì đấy) Hà bẹt, Long Voi, Tuấn đẹp trai vai to bán thịt he he ... Ông Tiến con trai cụ Trần có kiểu hướng dẫn rất khó nghe; anh Lập bán nước và hay gầy sòng (được thua chả biết thế nào nhưng hay cãi nhau loạn cả lên) ... Sau này ra đời gặp lại anh em trên rất nhiều mặt trận. Thế thì bác cũng rất kỳ cựu rồi ... Có khi gặp bác em cũng nhớ ra ngay trước em hay tập giờ trưa hoặc cuối chiều. Nếu bây giờ quyết tâm thì em phải giải quyết được cái bụng và em ... phần còn lại giữ nguyên là ổn :))
Em không dám chém gió nữa ạ ;;)

solero0105

Đi bộ
Em cũng bỏ tập lâu rồi, bây giờ đang đi tập lại, thấy ăn uống phê lắm... bác nào bỏ cũng nên đi tập lại !

Mr.El

Xe buýt
Như một bác đã nói ở trên em cũng thấy nên tập thể hình chung với mấy môn như chạy và bơi là tốt nhất hoặc là cà đơn xà kép. Có sức bền và săn chắc chứ em ko kết hợp được nếu có việc một tuần ko tập được thì cơ nhẽo lắm. Ko hiểu là do em tập chưa đủ săn hay tập thể hình nó thế.

hpm77

Đi bộ
Nghe các cụ kể chuyện tập mà nhớ thời 10 năm trước :)) Cũng lò mò đi tập như ai. Nhà em được cái tập đến giờ này nghỉ rồi nhưng ko bị phì mỡ. Vẫn toàn thịt nạc :D Giữ được quanh quanh 70kg.

Xà đơn, xà kép là 1 trong nhiều bài tập thể hình mà, đâu phải cứ tập với tạ mới là thể hình đâu. Kéo xà đơn tốt, đúng cách, cơ lưng cơ đầu vai lên ngon lành :)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nhà em hôm rày lọ mọ ra tập lại hic....về đâu người mấy hôm lận...quả thật tập đều khỏe lắm ợ

vanhung3t

Xe đạp
mấy lần em đi tập thể hình nhưng có việc lại thôi, em cảm nhận hình như cơ nó teo đi chứ không thấy to lên sao ý .

Các bác nên tập cơ bụng hơn tập các bài tập khác,bởi khi đã có 1 cơ bụng săn chắc(nhìn rõ từng múi ),thì bác tập sang các bài khác thật đơn giản,tập cơ bụng là cả 1 sự rèn luyện kung fu lắm đấy.Các bác cứ ra Đồ sơn mà xem chị em phụ nữ họ thích típ người nào nhé,1 là ngực to bụng to,2 là ngực nép bụng săn,em nghĩ 100/100 họ chọn phương án 2 đấy,Còn nếu ngực nở - bụng săn-đùi to thì trên cả tuyệt vời đối với sự lựa chọn họ rồi.

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn
Uống sữa bác ah..
Thằng em em trc đi làm ng` mẫu, nó phải vừa tập thể hình - vừa bịt mũi uống sữa (vì nó sợ mùi sữa). Đó là yêu cầu để có thể hình đẹp của dân mẫu đó bác.
Thêm vào đó bác ăn thịt bò và ăn lòng đỏ trứng gà nữa - giống chế độ anh Lý Đức trc đây
Em tưởng là ăn lòng trắng trứng để tăng protein. Sữa và thịt bò nữa. Tuy nhiên bác nên tập đều tất cả các phần trên cơ thể thì sẽ cân đối hơn. Dừng thiên về tập tay va ngực.

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn
Nhà em ở Ngõ Văn Chương. Có bác nào biết quanh gần đó có chỗ tập thể hình không chỉ bảo em với. Chỗ tập ngon ngon 1 tí. Em bị sút 10kg nên muốn tập để ăn khỏe - tăng cân. bác nào tập gần đó cho em theo với nha.
Thanks

win_100

Xe điện
Bác ra hồ Hoàng Cầu là gần nhất, CLB Star, HLV tên là THọ. Tập ở đấy cũng được nhưng phòng hơi nhỏ.

amatuer

Xe tải
Nhà em ở Ngõ Văn Chương. Có bác nào biết quanh gần đó có chỗ tập thể hình không chỉ bảo em với. Chỗ tập ngon ngon 1 tí. Em bị sút 10kg nên muốn tập để ăn khỏe - tăng cân. bác nào tập gần đó cho em theo với nha.
Thanks
Chả bù cho e, phải ăn kiêng hoa mắt mới giảm đc cân ^.^, tạng ng dễ hấp thụ thì ko vận động là tăng cân, tạng ng khó hấp thụ thì vận động mới tăng cân. Mà bác giảm 10kg trong bao lâu, đợt vừa rồi e ép cân giảm đc hơn 6kg trong 3 tuần, 2 tuần đầu giảm dc 5kg.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nếu có điều kiện bác cứ thịt bò.đùi cùng lườn gà...rau cải...sữa tươi là ngon ngay....ngày xưa em tập em chỉ ăn mỗi cơm với cà nên ứ to ra được:))

OmegaO9

Xe container
Người OF
1. Khởi động trước khi tập không hơn 4-5 phút. Thời gian này không phải ít nếu bạn khởi động đúng cách. Một số bạn vào khởi động cho cơ nóng lên trong thời gian 15-30 phút, điều này làm bạn trở nên mệt mỏi trước khi vào bài tập và khó khăn để thực hiện các bài tập. Nếu nhà bạn gần các trung tâm thề hình bạn nên đi bộ.
2. Tập nặng, đẩy 10-12 cái. Nặng hơn 6-8 cái. Gọi là hiệp, mỗi hiệp nghỉ từ 30 giây đến 1,5 phút tùy mỗi bài tập. Mỗi buổi tập từ 90 phút đến 120 phút.
3. Tập thì phải nghỉ, cơ mới lên được. Một tuần nên tập 5-6 buổi tùy thể trạng mỗi người. Nếu tập nặng thì 3-4 buổi. Nên nhớ những ngày nghỉ rất dễ làm bạn nản tập vì vậy cần quyết tâm cao.
4. Không nên "tham tập" điều này sẽ làm bạn mệt mỏi rất mau và là nguyên nhân khiến bạn bị các chấn thương không đáng có cũng như nản chí.
5. Uống nước để nạp đủ thành phần hydrate và uống thường xuyên trong các lần tập. Tiêu chuẩn tốt nhất là 1 lít nước cho mỗi giờ vận động.
6. Một cái khăn để thấm mồ hôi, giữ vệ sinh chung.
7. Thiết kế một lịch tập cho bản thân để chủ động duy trì. Ví dụ :

T2: Ngực tay trước, bụng
T3: Chân (đùi trước, bắp chân)
T4: Nghỉ
T5: Lưng, xô, tay sau
T6: Vai, cẳng tay, bụng
T7: Chân (đùi sau hay còn gọi là gân kheo), bắp chân
CN: Nghỉ
Có điều em thấy là người ta ăn lòng trắng trứng chứ không phải lòng đỏ nhé

Linh_tiger

Xe đạp
Lâu lắm mới ghé thăm các bác! Dạo này em không có thời gian nên một tuần tập 1 buổi. Vậy mà nhìn em ngày càng to, càng ngon các bác ạ! Tại sáng em vẫn chống đẩy và tập tại nhà. Nhưng đểu cái là mãi mà không lên cơ tay (to nhưng không có bắp). Bụng cũng to vì làm văn phòng. Mới kiếm được bài tập bụng trong youtube cũng hay : http://www.youtube.com/watch?v=cfXX4PQxYK0&feature=channel (Mò nhé). Các bác có cách nào hay vào chia sẻ xem nhé!

classic2k6

Xe tải
em chỉ biết , đối với bác bác nào béo , với thực đơn sau
sáng : 2 quả trứng luộc
trưa : 2 quả trứng luộc
tối : 2 quả trứng luộc
cả ngày : 3 lít nước lọc
sau 5 ngày , tụt 5 kg :D

s2tungs2

Đi bộ
Uống sữa bác ah..
Thằng em em trc đi làm ng` mẫu, nó phải vừa tập thể hình - vừa bịt mũi uống sữa (vì nó sợ mùi sữa). Đó là yêu cầu để có thể hình đẹp của dân mẫu đó bác.
Thêm vào đó bác ăn thịt bò và ăn lòng đỏ trứng gà nữa - giống chế độ anh Lý Đức trc đây
bác k bít j thì đừng nói, ngươig ta ăn lòng trắng chứ ai ăn lòng đỏ, ăn lòng đỏ nhìu chất béo, k tốt cho ng tập thể hình

Mobileviet

Xe hơi
hức phức tạp quá các bác ợ

OmegaO9

Xe container
Người OF
mấy lần em đi tập thể hình nhưng có việc lại thôi, em cảm nhận hình như cơ nó teo đi chứ không thấy to lên sao ý .
Nếu mới tập sẽ thấy người càng bé đi.Đó mới là hiệu quả cháy mỡ mờ cụ.Cái này phải khổ luyện lâu lâu mới to được cụ ạ.
Tập thể hình nghiệp dư thì chủ yếu là sự quyết tâm, chăm chỉ của mình. Chế độ ăn uống đối với dân nghiệp dư như chúng ta thì không phải là yếu tố quyết định.
Chính xác,em tuyệt đối tán thành ý kiến của cụ.Chỉ cần chú ý ăn uống đều đặn,không bỏ ăn sáng.Uống ít rượu đi 1 chút là người lên hình nhanh lắm.

sonld_92

Xe tải
em tập 1 thời gian lại bỏ, tháng sau lại đi tập tiếp, em thấy tập thì ăn thịt bò, chuối, trứng vịt lộn...
còn thời gian ăn và nhiều thứ khác thì em cũng tham khảo trên mạng thôi.
bây giờ em chuyển tập buổi sáng nhưng ko biết chế độ ăn thế nào, chả lẽ sáng nhịn đói đi tập, mà ăn thì lại ko tập ngay được, ăn xong đợi xuôi thì chắc là trưa ;))
cụ nào pờ zô vấn đề này xin chỉ giáo, người em cao nhưng gầy quá hjx