Chế độ auto lock door trên xe I10

Các bác có thể tìm ở các cửa hàng làm nội thất xe thiết bị 9 in 1 ạ.
Em thấy nhiều người dùng bộ này. Chi phí rơi vào tầm 1tr8 - 2tr tùy nơi.
Bộ thiết bị này có 9 chức năng, em phệt hình lên các cụ tham khảo nhé.
----------------
Sơ lược về bộ 9in1 bao gồm các tính năng sau:
1. Tự động mở khoá cửa khi đến gần xe.
2. Tự động khoá cửa khi xuống xe, đóng cửa.
3. Nhắc nhở bỏ quên chìa khoá trong xe bằng tiếng bíp dài.
4. Sau 15s nếu ko mở cửa để lấy chìa khoá ra sẽ báo động bằng còi.
5. Âm thanh báo "bip bip" khi mở khoá cửa, "bip" khi khóa cửa như Camry
. Dễ dàng tìm xe ở những nơi bị khuất tầm nhìn.
6. Tự động chốt cửa khi xe đạt tốc độ 20km/h. Tự động chốt lại nếu bất kỳ cửa nào bị mở chốt khi xe đang ở vận tốc trên 20km/h mà không giới hạn số lần mở chốt.
7. Tự động bật đèn khi trời tối, khi đi vào đường hầm. Tự động tắt đèn khi trời sáng.
8. Nháy đèn phanh trên cao theo tốc độ di chuyển. Đạp phanh khi xe đang di chuyển ở tốc độ chậm thì đèn phanh sẽ nháy chậm, khi xe đang di chuyển ở tốc độ cao thì đèn phanh sẽ nháy nhanh để cảnh báo an toàn đến các xe phía sau, đồng thời tạo cá tính riêng cho gà
.
9. Đề nổ từ xa bằng chìa khoá nguyên bản của xe. Đảm bảo nhiệt độ trong xe ổn định theo nhiệt độ đặt trước, không còn lo cảm giác nóng vãi mỡ vào mùa hè và lạnh sun xoăn vào mùa đông mỗi khi lên xe
--------------
E đã gắn và cảm thấy hài lòng về nó, ship vào SG lắp công thêm 500k nữa

Hoacomay17

Xe tăng

Các bác có thể tìm ở các cửa hàng làm nội thất xe thiết bị 9 in 1 ạ.
Em thấy nhiều người dùng bộ này. Chi phí rơi vào tầm 1tr8 - 2tr tùy nơi.
Bộ thiết bị này có 9 chức năng, em phệt hình lên các cụ tham khảo nhé.
----------------
Sơ lược về bộ 9in1 bao gồm các tính năng sau:
1. Tự động mở khoá cửa khi đến gần xe.
2. Tự động khoá cửa khi xuống xe, đóng cửa.
3. Nhắc nhở bỏ quên chìa khoá trong xe bằng tiếng bíp dài.
4. Sau 15s nếu ko mở cửa để lấy chìa khoá ra sẽ báo động bằng còi.
5. Âm thanh báo "bip bip" khi mở khoá cửa, "bip" khi khóa cửa như Camry
. Dễ dàng tìm xe ở những nơi bị khuất tầm nhìn.
6. Tự động chốt cửa khi xe đạt tốc độ 20km/h. Tự động chốt lại nếu bất kỳ cửa nào bị mở chốt khi xe đang ở vận tốc trên 20km/h mà không giới hạn số lần mở chốt.
7. Tự động bật đèn khi trời tối, khi đi vào đường hầm. Tự động tắt đèn khi trời sáng.
8. Nháy đèn phanh trên cao theo tốc độ di chuyển. Đạp phanh khi xe đang di chuyển ở tốc độ chậm thì đèn phanh sẽ nháy chậm, khi xe đang di chuyển ở tốc độ cao thì đèn phanh sẽ nháy nhanh để cảnh báo an toàn đến các xe phía sau, đồng thời tạo cá tính riêng cho gà
.
9. Đề nổ từ xa bằng chìa khoá nguyên bản của xe. Đảm bảo nhiệt độ trong xe ổn định theo nhiệt độ đặt trước, không còn lo cảm giác nóng vãi mỡ vào mùa hè và lạnh sun xoăn vào mùa đông mỗi khi lên xe
--------------
E đã gắn và cảm thấy hài lòng về nó, ship vào SG lắp công thêm 500k nữa
Ngoài HN lắp ở đâu vậy cụ?

Hoàng Vũ CAND

Xe đạp
cccm cho em hỏi bộ này bao nhiêu tiền ạ

tinhte123

Xe hơi
Xe em thì bình thường nó không tự lock cửa, nhưng gần đây thỉnh thoảng có hiện tượng nhấn khởi động máy lần đầu không lên và đồng hồ taplo tự reset Trip A/B về 0 thì sau khi khởi động lại và chạy >20km/h là xe tự động lock cửa. Nếu vẫn để nổ máy thì mỗi lần dừng xe và đi tiếp thì cửa vẫn tự lock khi tốc độ >20km/h; còn nếu đã tắt máy, khởi động lại nhưng không bị reset đồng hồ thì lại không thấy tự lock cửa nữa.
Từ hiện tượng trên, em đoán là i10 có tính năng tự lock cửa nhưng bị ẩn đi, chỉ cần can thiệp phần mềm để active tính năng này là được.
Có cụ nào gặp hiện tượng này giống em không?
Mình cũng gặp trường hợp này y chang cụ
https://www.facebook.com/groups/Grandi10VN/?multi_permalinks=1795429083871055&comment_id=1796481483765815&notif_id=1533008612540946&notif_t=feedback_reaction_generic
Có ai giải thích dc k?

nobita3010

Xe đạp
xe i10 của bạn em lúc lấy về nó cũng có cái tự động khóa cửa này (bản sedan at), xe em cũng thì không có, thậm chí tắt máy xuống xe nó cũng k tự khóa cửa luôn =P~

Suvietnam

Xe hơi
đánh dấu cái hay quá ạ