Chế độ chăm sóc VesVesspa GT 125

thanhtung947

Xe tải
Chế độ chăm sóc VesVesspa GT 125 - Mời các cụ vào thảo luận

Chào các cụ.
Lâu nay em cũng lang thang trên OF nhưng chủ yếu là vào thớt 4 bánh. Hôm nay rảnh rỗi sang thớt này muốn các cụ tư vấn cho việc chăm sóc em Vespa GT 125.
Xe này em mua lại và đã đi đc 3 năm nay. Xe đăng ký lần đầu là tháng 06/2006, biển 29-V4 XXXX, khi mua đồng hồ công-tơ-mét chỉ 1,7 vạn đi đến nay là gần 2,2 vạn. Sử dụng em này thì rất thích vì nó đầm chắc, dáng đẹp phù hợp với khổ người dùng. Chắc em sẽ trung thành với em này đến khi nó ko đi đc nữa thì cho vào bảo tàng chứ ko có ý định bán lại cho ai.
Hàng năm em vẫn đưa ra TOPCOM Cầu Giấy bảo dưỡng và thay đồ nhưng quả thật là hao quá, lần nào cũng cỡ 2-3 triệu/lượt bảo dưỡng và thay đồ. Hiện tại em cứ đổ 100k tiền xăng thì chạy đc cỡ 110-120km.
Nhờ các cụ tư vấn giúp:
- Có cách nào hạn chế việc tiêu thụ xăng của nó (trừ việc để đó ko chạy ạ).
- Nên bảo dưỡng ở đâu cho thuận tiện và giá thành hạ (vào hãng thấy tốn quá ạ)
Xin cảm ơn các cụ trước ạ :>

Chỉnh sửa cuối:

gaigiakhotinh

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi với ạ. Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm, đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về. E mang ra hãng họ bảo do chân chống gì đó, sửa r mà hôm sau vẫn bị y như vậy. Các bác có tư vấn gì cho e k ạ E con gái nên chả biết gì, thấy họ bảo xe e là đời cũ, k phun xăng điện tử.

gaigiakhotinh

Xe đạp

phongnano

Xe máy
Tòa nhà HH3 - Mễ Trì - Nam Từ Liêm - Hà Nội
Không biết xe của bác có dùng ngon nữa ko. Nhưng theo em thì cũng đến lúc phải chia tay em nó cho em nó đi lấy chồng mới thôi. Cố quá làm gì bác... Chúc em hạnh phúc bên người thôi

thanhtung947

Xe tải
Không biết xe của bác có dùng ngon nữa ko. Nhưng theo em thì cũng đến lúc phải chia tay em nó cho em nó đi lấy chồng mới thôi. Cố quá làm gì bác... Chúc em hạnh phúc bên người thôi
Dạ. Em ko có nhu cầu đi nhiều. Cơ quan cách nhà có 1,3km nên đi rất ít - có thể đi bộ được ạ. Còn đi học thì em đi CUB 81 "kim vàng giọt lệ" chẳng hết mấy hột xăng. Đi xa hơn nữa thì em dùng 4 bánh ạ. Em thấy yêu thích em GT này nên sẽ giữ đến khi ko đi đc thì cho bảo tàng chứ ko bán lại nữa.

infonano

Xe máy
Cái dòng Véc Pa đi máy móc hay hỏng lắm, bạn em mua con véc pa mà đi có dc hơn 1 năm, mà tã lắm rồi...

infonano

Xe máy
Chế độ chăm sóc VesVesspa GT 125 - Mời các cụ vào thảo luận

Chào các cụ.
Lâu nay em cũng lang thang trên OF nhưng chủ yếu là vào thớt 4 bánh. Hôm nay rảnh rỗi sang thớt này muốn các cụ tư vấn cho việc chăm sóc em Vespa GT 125.
Xe này em mua lại và đã đi đc 3 năm nay. Xe đăng ký lần đầu là tháng 06/2006, biển 29-V4 XXXX, khi mua đồng hồ công-tơ-mét chỉ 1,7 vạn đi đến nay là gần 2,2 vạn. Sử dụng em này thì rất thích vì nó đầm chắc, dáng đẹp phù hợp với khổ người dùng. Chắc em sẽ trung thành với em này đến khi nó ko đi đc nữa thì cho vào bảo tàng chứ ko có ý định bán lại cho ai.
Hàng năm em vẫn đưa ra TOPCOM Cầu Giấy bảo dưỡng và thay đồ nhưng quả thật là hao quá, lần nào cũng cỡ 2-3 triệu/lượt bảo dưỡng và thay đồ. Hiện tại em cứ đổ 100k tiền xăng thì chạy đc cỡ 110-120km.
Nhờ các cụ tư vấn giúp:
- Có cách nào hạn chế việc tiêu thụ xăng của nó (trừ việc để đó ko chạy ạ).
- Nên bảo dưỡng ở đâu cho thuận tiện và giá thành hạ (vào hãng thấy tốn quá ạ)
Xin cảm ơn các cụ trước ạ :>
Cho xe ăn uống thường xuyên định kỳ là ok mà bác