[Funland] Chế độ cho chiến sĩ biển đảo

Ural 75

Xe tăng
Cháu chả nhớ cái tên quỹ là gì, dưng mấy bà bảo đóng góp cho chiến sĩ ngoài đảo. Không đóng thì làm gì mà căng.
Cái này do địa phương vận động đóng góp thể hiện sự quan tâm đến các lĩnh vực như vì người nghèo, đền ơn đáp nghĩa, biển đảo, khuyến học... V.v.. Các chiến sỹ ở đảo họ được hưởng chế độ ổn định theo thông tư, nghị định chứ có phải phụ thuộc vào sự đóng góp của dân như mấy bà chỗ cụ nói đâu.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Bị ăn chửi cụ có thấy oan không, ngay cái tên của quỹ là "vì biển, đảo VN" mà cụ lại bảo đóng góp cho bộ đội ngoài đảo là mới chỉ hiểu được 1 góc trong đó thôi.
Cám ơn thông tin của Cụ.
Nếu quĩ vì biển, đảo VN thì chắc chắn là cần đóng góp nhiều.

Everlost88

Xe máy
Nhà cháu quyên cho những chỗ khác chứ cái quỹ này cũng chẳng cấp thiết lắm, không đóng thì thôi làm gì mà căng :-??

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em định hỏi là làm sao để bù đắp đòi hỏi về tính dục ạ? em tò mò kiểu cầu thị không phải hỏi kháy?

Cụ mợ nào biết bảo em với? Tội cho các chú phải trông nhà trông nước việt ngoài xa mà thiếu hơi âm dương.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em định hỏi là làm sao để bù đắp đòi hỏi về tính dục ạ? em tò mò kiểu cầu thị không phải hỏi kháy?

Cụ mợ nào biết bảo em với? Tội cho các chú phải trông nhà trông nước việt ngoài xa mà thiếu hơi âm dương.
Hồi ở lính em nghe kể là lính đảo sưu tầm ảnh phụ nữ trên báo chí, lịch.. dán lên tường... đêm thèm thì Qwerty.
Ngoài ra em nghe lớp lính trước kể khi có các chị văn công ra đảo thì lính ta có cậu thật thà bảo “ chị ơi, em thiếu thốn quá, chị cho em ôm chị 1 lần hoặc cầm tay.”
Hồi nhập ngũ thời huấn luyện lính mới, đơn vị em ở Hải Phòng mà có cậu tên Khảm người TB, đêm nào cũng Qwerty giường sắt 2 tầng rung bần bật, vui ra phết :))

bimbim1976

Xe điện
Phường Lê Đại Hành nhà em hôm nay tổ trưởng phó cũng đi thu, 50k/ hộ kd. Ko biêt tiền có đến được nơi đảo xa ko, k hiểu ntn

lọ_mọ

Xe máy
Trước em biết 1 chú từng làm cụm trưởng đảo Trường sa , đi mấy năm xây được cái nhà 3 tầng . Rượu thì uống thay nước - chắc do bệnh nghề nghiệp vì trên đảo buồn chán - . Về đất liền được hơn năm thì chết vì ung thư gan . Một kết cục buồn !

Quy Lão

Xe tăng
Nếu quỹ này mà dùng đúng mục đích thì nhân dân nhiệt liệt ủng hộ ngay.
Chỉ sợ lại như quỹ bảo vệ môi trường thu chục nghìn tỷ mà có đồng đíu nào cho môi trường đâu.
Mà truyền thống nhà + là nói 1 đằng làm 1 nẻo rồi.
Dân góp xong cuối năm kiểm toán lại thấy toàn chi cho hội nghị, nghiên cứu, đề án, công tác, áp phích tuyên truyền.

vangiang76

Xe buýt
Vấn đề là tới lính được bao nhiêu kìa,nếu được 50% số đóng góp thì mình chả lăn tăn gì,có lần e đi với ô làm chủ tịch hội nông dân tập thể nghe lỏm được mỗi năm các o ý xin huyện 1 lần đề ra 1 cái ủng hộ để quyên các tổ chức,chi phí về từng địa phương đi thu là được hưởng 20%,vậy về huyện,tỉnh,tw thì còn nhiêu đến tay người nhận?từ đó mỗi lần tổ dân phố quyên là e từ chối thẳng😰

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hồi ở lính em nghe kể là lính đảo sưu tầm ảnh phụ nữ trên báo chí, lịch.. dán lên tường... đêm thèm thì Qwerty.
Ngoài ra em nghe lớp lính trước kể khi có các chị văn công ra đảo thì lính ta có cậu thật thà bảo “ chị ơi, em thiếu thốn quá, chị cho em ôm chị 1 lần hoặc cầm tay.”
Hồi nhập ngũ thời huấn luyện lính mới, đơn vị em ở Hải Phòng mà có cậu tên Khảm người TB, đêm nào cũng Qwerty giường sắt 2 tầng rung bần bật, vui ra phết :))
Sao không tổ chức đưa người nhà ra cho lính ịch nhỉ? em hỏi thực chứ em không troll ạ.

Hoặc phạt các em phục hồi nhân phẩm phục vụ miễn phí cho lính đảo. Hễ phục vụ thì được tính điểm cộng cho về hoàn lương sớm ạ.

Phuclongchau

Xe điện
Bậy bạ nhất là cái bọn tổ dân phố,1 năm thu các khoản tiền mà chẳng ai quản ký khoản đó,vì nể và ít nên kg ai để ý

Mr.Alo

Xe lăn
em thấy lương khá cao ( em cho là xứng ) , xác định đi là thiệt thòi để kiếm kinh tế .

sontranvu

Xe điện
Hồi xưa đi đảo vất vả ai cũng ko.muốn đi g thì đi mới ngon chế độ nó hơn hẳn.

mongolana

[Tịch thu bằng lái]
Lính đảo cũng là những con người, và họ cũng có nhu cầu tình dục như ăn uống vậy.
Nên thường xuyên tổ chức những chuyến ra đảo cho chị em phụ nữ người nhà của lính, cần gửi thêm các cô gái dịch vụ dành cho những ai chưa có vợ. Việc này chẳng có gì là xấu.

sakai_yo

Xe lăn
Gần đây thì tranh nhau xuất ra đảo nhé các cụ - sĩ quan chứ lính thì em không biết.

gld

Xe điện
Trước năm 1997 thì đi đảo cực khổ lắm. Chế độ thấp, tra g thiết bị tàu bè k có, chính những đóng góp của đồng bào cả nước đã giúp đời sống lính đảo khá hơn như bây giờ. Bởi vậy nếu k đóng góp gì thì mong các cụ k nói lời cay đắng hay chê bôi gì. Hãy trân trọng sự hy sinh thầm lặng và đóng góp công sức của cb cs đang canh giữ ngoài đảo. Thiết nghĩ cbcs đi đảo đc hưởng 270 % lương, cao hơn nhiều ở nhà, nhưng thể bù được nỗi nhớ nhà, ăn miếng lòng lợn, hay đơn giản uống 1 chén chè đầu ngõ là sự xa xỉ.
Em nói vậy có cụ nào là lính đảo trước năm 96-97 vào chứng thực dùm, họ là từ điển sống về chế độ đãi ngộ, về cuộc sống chiến đấu, xây dựng các đảo to như hiện nay

banmotnucuoi

Xe lăn
em thấy lương khá cao ( em cho là xứng ) , xác định đi là thiệt thòi để kiếm kinh tế .
+100% lương thôi. Đc cái ra ngoài đấy lính tráng sỹ quan ko phải tiêu gì. ra đôi năm chắc cũng có vài trăm dắt lưng mang về (sỹ quan). Lính thì đc ưu tiên tối đa khi phục viên. Trc đây thì có hay rượu chè nhậu nhẹt và chơi bài. nhưng sau tình hình căng thẳng nên cấm tuyệt đối.
Ngon nhất là các cô nhà báo, văn công, đoàn thanh niên đang ở nhà ế mốc mồm, ra đảo thả thính đc các anh sỹ quan nhà mặt phố bố làm to (đi 1 năm cho đẹp hồ sơ).

xehoi.net.vn

Xe buýt
Nay mấy bà già trong xóm đi quyên tiền mà em nói em để tiền ủng hộ các quỹ khác nên bị ăn chửi kinh quá.
Đang lạm thu các quỹ ủng hộ...bình thường ko có việc gì là cháu đóng kín cửa phòng dịch.