Thảo luận Chế độ Limited Speed trên Mercedes và chiếc máy đo tốc độ của CSGT

hoanganhdhyhp

Xe điện
Hên xui, mỗi người 1 nghề, cho họ kiếm tý cụ ạ.. Em toàn quan niệm vậy mỗi khi bị phạt :))
Vào em thì quên mịa nó đi, đm em làm cho ra ngô ra khoai thì thôi. Em bắt thằng xxx vô xe em đạp kịch sàn khi em cài limited, đố nó lên đc quá 50 đấy. Ko quá đc chỗ đó em đập cmn máy bắn tốc độ ra. Em cũng biết thừa cái máy đó cài đặt sai để ăn tiền thiên hạ.
Các cụ hiền chứ vớ phải em thì xin lỗi quên đi em chịu.

ThangTV2001

Xe hơi
Vào em thì quên mịa nó đi, đm em làm cho ra ngô ra khoai thì thôi. Em bắt thằng xxx vô xe em đạp kịch sàn khi em cài limited, đố nó lên đc quá 50 đấy. Ko quá đc chỗ đó em đập cmn máy bắn tốc độ ra. Em cũng biết thừa cái máy đó cài đặt sai để ăn tiền thiên hạ.
Ồ, cách test này của cụ là chuẩn đấy :-bd

vudoanthang

Xe tải
Đạp kịch sàn nó kickdown dính lưng thì bỏ mẹ :)))), Lúc đó không chỉ bị giữ bằng còn bị giữ xe :))))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Đạp kịch sàn nó kickdown dính lưng thì bỏ mẹ :)))), Lúc đó không chỉ bị giữ bằng còn bị giữ xe :))))
Em thử rồi nhé. Có đạp kịch sàn cũng chả lên đc quá chỗ đó đâu. Các cụ cứ mạnh dạn bật lại vào.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
ở mềnh nó vậy, xe thì đc đăng kiểm theo tiêu chuẩn quy định mà súng cũng đc đăng kiểm, cơ mà xã hội giờ là của các chú ý nên mình thua thôi :(, rút kinh nghiệm từ sau set CC trừ đi 3-5km cho lành :)

vudoanthang

Xe tải
Em thử rồi nhé. Có đạp kịch sàn cũng chả lên đc quá chỗ đó đâu. Các cụ cứ mạnh dạn bật lại vào.
Thế thì cụ chưa đạp kịch sàn rồi, Merc đạp kịch sẽ sẽ đến một cái nấc kickdown, lúc đó nó tự hiểu cụ cần sức mạnh tối đa của xe, momen xoắn đạt cực đại, chế độ limited bị gỡ bỏ và xe lao đi như tên bắn :))

lungtungcity

Xe tải
Có vụ này nữa sao? Thỉnh thoảng em cũng đạp kịch sàn nhưng chẳng thấy như cụ nói, chắc phải đạp bục sàn mới được nhỉ!!! ;))
Thế thì cụ chưa đạp kịch sàn rồi, Merc đạp kịch sẽ sẽ đến một cái nấc kickdown, lúc đó nó tự hiểu cụ cần sức mạnh tối đa của xe, momen xoắn đạt cực đại, chế độ limited bị gỡ bỏ và xe lao đi như tên bắn :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em vừa thử xong nhé, cài 50 rồi đạp kịch sàn cũng chỉ thế thôi kkk

vudoanthang

Xe tải
Có vụ này nữa sao? Thỉnh thoảng em cũng đạp kịch sàn nhưng chẳng thấy như cụ nói, chắc phải đạp bục sàn mới được nhỉ!!! ;))
Em vừa thử xong nhé, cài 50 rồi đạp kịch sàn cũng chỉ thế thôi kkk
E dùng nó thường xuyên, khi đang limit 90km/h muốn vượt xe tức thì, e hay dùng kickdown lúc đó limit bị xoá bỏ. e gửi cụ tài liệu của merc nói vể kickdown.

Chaliki

Xe hơi
Vấn đề là cụ cài speed limit nhưng ko có bằng chứng ghi lại lúc bị bắn cụ có cài limit ko? Trừ khi Mec có hộp đen như máy bay, hoặc có camera hành trình .. gì gì đó. Nếu không thì cũng khó cãi nhỉ!!
Cãi theo hướng máy bắn tốc độ +/- vài km thì hợp lý hơn!!
Haizz!!!

bluestar_ănh0

Xe tải
Để em thử lại xem như thế nào. Thanks cụ!
Cái vụ này thì em confirm nhé cụ!
Theo tl HDSD thì để giữ bỏ chế độ Limited Speed thì xe Mer có 02cách: 1 là cụ ấn lại một lần nữa vào cần điều kiển LS và đèn vàng mất đi, 2 là đạp chân ga kịch sàn(nhanh một chút) mất khoảng 2-3 giây độ trễ chế độ LS cũng tắt vì xe lúc đó hiểu cụ muốn y/c xe tăng tốc tức thời với công suất cực đại tại tốc độ hiện thời( cái này thử đường vắng thôi nhé cụ vì thường mình set chế độ LS là khi đi trong phố, hic cụ mà thử trong phố sợ ko ổn lắm)

cucubi

Xe tăng
Cụ k muốn mất time và bực mình thì coi như nó đúng, mình chia sẻ với các cụ cá nhân mình cũng đã bị bọn xxx ở BNinh bắn 46/40 hồi đoạn đường 1 đang sửa, giữa trời nắng 12h30 thế là mình nói thôi a cầm 200k uống nước cho đỡ mất time nhưng bọn xxx đòi 800k và mình nói thối tôi có 500k nếu k đc tôi có cách mặc dù có quen phó phòng CSGT BN nhưng k thèm gọi vì k đáng và quay ra chiến đấu với bọn xxx, xe này tôi đã đặt giới hạn tốc độ 40km/h mà mấy ông bắn thành 46km/h là loại máy đểu, bjo tôi đưa ông xe này xem ông có chạy được quá 40km/h k nếu chạy đc tôi cho ông con xe méc đểu của bọn phát xít đức vì bọn nó làm hàng đểu thế là xxx nó ngó xe mình 1 lát và kiểm tra thông số lốp xem mình có độ đẽo j k rồi ra nói với thằng to hơn, sau đó xxx ra nói với mình là có thế lỗi xe của mình và mình lại càng cáu tiết lên và mang máy đt ra quay lại bọn này, mình cứ ngồi trong xe nổ máy sau đó thằng cấp trên ra nói thôi anh đi đi nhưng mình k đi và cứ ngồi trong xe nổ máy và cầm đt lên quay cuối cùng bọn xxx phải xin lỗi đấy, lúc đấy mà ghi âm được thì mình tung lên đây ngay, mình luôn tin Mec chuẩn hơn máy của xxx, mình cũng chạy E250 2012 và đi đường dài vẫn set tốc độ mà.

ThangTV2001

Xe hơi
Cái vụ này thì em confirm nhé cụ!
Theo tl HDSD thì để giữ bỏ chế độ Limited Speed thì xe Mer có 02cách: 1 là cụ ấn lại một lần nữa vào cần điều kiển LS và đèn vàng mất đi, 2 là đạp chân ga kịch sàn(nhanh một chút) mất khoảng 2-3 giây độ trễ chế độ LS cũng tắt vì xe lúc đó hiểu cụ muốn y/c xe tăng tốc tức thời với công suất cực đại tại tốc độ hiện thời( cái này thử đường vắng thôi nhé cụ vì thường mình set chế độ LS là khi đi trong phố, hic cụ mà thử trong phố sợ ko ổn lắm)
Hôm qua em cũng thử món kick down này, xe em nó phản xạ như sau:
- Khi đạt speed limit, tiếp tục đạp ga hết cỡ đến khi cảm thấy qua 1 cái nấc kịch 1 phát
- Loa trong xe kêu chít 1 tiếng
- Speed limit bị huỷ bỏ và xe chồm lên

Mỗi ngày phát hiện ra 1 tính năng của xe, vô cùng thú vị, đừng hỏi tại sao thích Mẹc :))

lungtungcity

Xe tải
Em cũng vừa thử lại rồi, đúng là có vụ kick down thật, nhưng kick down mà không cẩn thận thành shut down là toi. Hic!

ALAM04

Xe hơi
Chuẩn luôn, e là e tin cái máy của con merc hơn cái máy của xxx

ALAM04

Xe hơi
E là e không sợ cảnh sát, có làm gì mình đâu, sợ nhõn cái bút và quyển giấy lôi ra viết viết ghạch ghạch là xong luôn cấm cãi

bab3y

Xe hơi
Hôm qua em cũng thử món kick down này, xe em nó phản xạ như sau:
- Khi đạt speed limit, tiếp tục đạp ga hết cỡ đến khi cảm thấy qua 1 cái nấc kịch 1 phát
- Loa trong xe kêu chít 1 tiếng
- Speed limit bị huỷ bỏ và xe chồm lên

Mỗi ngày phát hiện ra 1 tính năng của xe, vô cùng thú vị, đừng hỏi tại sao thích Mẹc :))
em thử trên Q5 thì vượt quá limit cái bảng hiện tốc độ nó hiện biển đỏ cấm báo quá tốc độ, xong kêu tít tít nhức cả đầu chứ ko có chức năng kickdown như mer

Tungmbi

Xe tải
Ủa? Các cụ cho em hỏi khí không phải, làm thế nào đặt limit speed số lẻ trên mẹc vậy, e thấy con C200 của e gạt lên 1 nấc là đặt giới hạn thêm 10km nữa, chứ nó có nhảy thêm 5km, hay có số lẻ đâu nhỉ?

vudoanthang

Xe tải
Ủa? Các cụ cho em hỏi khí không phải, làm thế nào đặt limit speed số lẻ trên mẹc vậy, e thấy con C200 của e gạt lên 1 nấc là đặt giới hạn thêm 10km nữa, chứ nó có nhảy thêm 5km, hay có số lẻ đâu nhỉ?
Nó có 2 nấc cụ gạt nhẹ thì +1km gạt mạnh hơn một tí +10km