[Funland] Chế độ ngành bưu điện hiện nay

mini tàu 69

Xe tải
Các cụ thật là ... Cụ thớt cụ í hỏi ở hiện tại và vnpost chính xác là bên bưu chính. Tự dưng một loạt các cụ nhảy vào kể gọi điện xưa cước này nọ. Vnpost theo em biết thì giờ thuộc bộ 4T trực tiếp quản lý. Việc cũng khá nặng nhưng lương nhân viên thì thuộc mức thấp, chỉ có các sếp là ngon thôi
Chuẩn luôon cụơi các ban bệ là vẫn ok màa. Chỉ khổ nhất là bọn nv quèn thôi :)

maiyeu_1982

Xe buýt
Giờ bưu điện làm gì còn độc quyền nữa cụ. Cp nhanh giờ nhan nhản mà bưu điện thì đc cái mạng lưới rộng về tận vùng sâu vùng xa. Em cũng nghỉ bưu điện đây. Việc nhiều thời gian gò bó làm đêm về là bt mà thu nhập chỉ đc 5-6tr thôi. Giờ lại kiêm nhiệm thêm nhiều việc công ích nữa :(. Rồi lại bắt nhân viên bán bảo hiểm xà phòng bột giặt các kiểu luôn như tạp hoá ý
Vnpost cụ làm đơn vị nào?

caisua

Xe lăn
IT thì đc cái nhà của VDC chỗ NPS rồi mà.

Tộ sự, đang có VDC ngon nghẻ thì đập đi rồi tái rồi chín lập lại VNPT IT.
Mất xừ nó cái thương hiệu ngon hơn 20 tuổi

Xe Tháo Bánh

Xe container
Cụ BCVT khoá nào? Trước đây nó gọi là TTĐT BCVT1, sau nó thành cao đẳng và giờ hình như là đại học thời phải? Trước em hay đi đào mộ ở Phùng Khoang nên biết, thời ấy ông
Luận làm hiệu trưởng.
E học Trung cấp CM 97, thời ấy vẫn là TTĐT BCVT1. Có 1 khóa ĐH tổng hợp sang học khóa đầu tiên của Học viện. Sau đó năm 98 lấy tên HVBCVT. Bọn e con e trong ngành toàn leo từ trung cấp lên. Thời ấy đỗ trung cấp BCVT oai hơi khối trường ĐH cụ ợ. Phải học TC xong đủ điểm mới chuyển học CĐ. Vì đầu vào chỉ là TC thôi. 1 thời 8 chữ vàng đấy cụ :D

sunny_smile

Xe tải
Bây h bán hàng online phát triển nên bưu điện cũng nhờ đó mà có thêm việc làm. Cũng là công việc như các cv thông thường thôi cụ. Nếu k mất tiền thì cứ vào làm thôi cụ, còn mất tiền thì e nghĩ k nên.

COM_2010SLX

Xe hơi
Sắp cổ phần hóa thì em nghĩ có nhiều chế độ cho nhiều cụ/mợ lựa chọn ạ. :)

atoxet

Xe buýt
E học Trung cấp CM 97, thời ấy vẫn là TTĐT BCVT1. Có 1 khóa ĐH tổng hợp sang học khóa đầu tiên của Học viện. Sau đó năm 98 lấy tên HVBCVT. Bọn e con e trong ngành toàn leo từ trung cấp lên. Thời ấy đỗ trung cấp BCVT oai hơi khối trường ĐH cụ ợ. Phải học TC xong đủ điểm mới chuyển học CĐ. Vì đầu vào chỉ là TC thôi. 1 thời 8 chữ vàng đấy cụ :D
Cụ là tiền bối của em rồi. Em học BCVT 2000-2004. Lớp em cũng có vài người là con em trong ngành & vào ngành theo kiểu bố/mẹ dành chỗ cho. Có một số vào Mobi, Vina, Viettel, một số vào các cty viễn thông (tách ra từ bưu điện) ở tỉnh. Còn phần lớn là làm cty ngoài. Em cũng ko có cơ hội làm những thứ học trong trường, kể cũng phí.

freeboy10000

Xe hơi
Có 2 cô em làm ở bưu cục EMS khu vực Nam TL đang muốn xin nghỉ việc mà lưỡng lự. Trước đây để xin vào cũng mất 1 mớ, mà giờ bị giao chỉ tiêu, bưu cục đợt nào doanh số thấp thì lương cũng thấp. Nói chung do đói nên giờ tuyển vào đơn giản mà ko mất bác Hồ nữa!

Đào Tử Thi

Xe container
Thi vào trường ấy khó hơn thi ĐH

Rong Ruổi

Xe container
Từ giờ trở đi cái kiểu bầu sữa mẹ ngân sách nhà nước sẽ càng thắt chặt hơn nhé. Ai có năng lực, sự cống hiến thì ra ngoài mà làm. Còn kiểu ngồi mát ăn bát vàng thì ít đi rồi. Chấp nhận thời cuộc với dân đen đi. Bỏ sức ra mà làm, mà ăn thôi.