Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Đúng như suy nghĩ của em khi mua xe. Với em cái lọ được rất nhiều, hơn những gì mình mong đợi (có thể em là 1 trong số những người may mắn vì xe không lỗi). Mỗi năm em 1- 2 lần Nam Bắc, cái cảm giác mệt mỏi khi cầm lái 2 ngày 1 đêm qua 1.700km hầu như không còn với khung gầm máy móc và cách âm của Lux. Chi phí bảo dưỡng xăng cộ cũng trên mức mong đợi. Xóm giềng bạn bè hỏi sao không mua này nọ giờ em chỉ cười trừ, "Dạ xe cũng chạy được". 😎
Em nhớ cụ mới mua xe dc tầm nửa năm mà nhỉ?
@-)

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì mẫu thuẫn. Nửa năm nay đi bằng xe này, trước người ta đi bằng xe khác, càng dễ có sự so sánh.
Thế thì con VF cụ nhất thế giới rồi đấy. Em chạy Mer E, Audi 6 đường cao tốc Đức mà đi 500-600km mà mệt vãi nhái. Đây cụ chạy 1700km mà cảm giác mệt mỏi không còn với khung gầm, cách âm thì quá khủng.
:-??

sorciere_vn

Xe buýt
Toàn các anti vào lôi mấy lỗi vặt và câu khẩu hiệu ra dè bỉu, chả có gì mới lạ. Xe copy BMW thì dĩ nhiên không thể hoàn hảo như nguyên gốc được, lỗi vặt là đương nhiên. Đa số người mua người ta cũng xác định sẵn tư tưởng được cái lọ phải mất cái chai, tiền nào của nấy rồi, không cần người khác phải dạy, phải “góp ý” điều hiển nhiên ấy. Chỉ vài ông vỡ mộng vì cứ tưởng mua BMW với giá Camry và phải “lành” như Toy :))
Lại nói phét rồi, bác dựa vào đâu để chứng minh được là đa số người mua xác định tư tưởng là xe có những lỗi như vậy ?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói phét rồi, bác dựa vào đâu để chứng minh được là đa số người mua xác định tư tưởng là xe có những lỗi như vậy ?
Mua trước sách HDSD xe VF về học thuộc lòng cụ ạ. Như là đảo đầu dây nắp bình xăng, ngồi chờ, tắt máy khi xe báo máy hỏng, tay lái có hệ tự động mát xa, ,...
=;

poiuy

Xe cút kít
Thế thì con VF cụ nhất thế giới rồi đấy. Em chạy Mer E, Audi 6 đường cao tốc Đức mà đi 500-600km mà mệt vãi nhái. Đây cụ chạy 1700km mà cảm giác mệt mỏi không còn với khung gầm, cách âm thì quá khủng.
Người ta so với xe cũ thì cải thiện đáng kể rồi, so với cũ thì xem như không mệt.
Giống như nói siêu phẩm của Quang Hải. Siêu phẩm là so với mặt bănhf bóng đá ĐNA, chứ so sao được với siêu phẩm của Messi?
Còn nhất nhiếc gì đấy là cụ tự nói như thế, nói để móc máy chứ đó ko phải là 1 phát biểu nghiêm túc.

poiuy

Xe cút kít
Hầu hết những người mua hàng copy, hàng rep, hàng iphone lock... đều có tư tưởng xác định như vậy. Điều đó là hiển nhiên. Hiển nhiên như câu: tiền nào của nấy.

Chỉnh sửa cuối:

Junying1607

Xe tải
Hồi mới bình chọn mẫu xe, mình cũng hào hứng lắm.
Cũng luôn ủng hộ Vin trước giờ từ du lịch, thuê vp, mua sắm Vincom, Vin ID - Vinmart...

Tự nhiên, DLV seeder...đua nhau chửi người góp ý, làm mình chưa anti nhưng hết còn thích hay ủ mưu mua thử con VF như ban đầu...hixxx...
Góp ý với dìm hàng nó khác nhau một trời một vực. Cụ đang đánh tráo khái niệm đó. Chả có ai góp ý mà ngày đêm vào đây bêu xấu và bài trừ Vin như mấy cụ Anti trong đây đâu. :D , thân !

sorciere_vn

Xe buýt
Hầu hết những người mua hàng copy, hàng rep, hàng iphone lock... đều có tư tưởng xác định như vậy. Điều đó là hiển nhiên. Hiển nhiên như câu: tiền nào của nấy.
Bác nói phét quá, và tập trung lại vấn đề xe cộ ở trên. Đa số của bác là bao nhiêu phần trăm, lấy ý kiến bao nhiêu người, chứng minh được là đúng là ý kiến của số ấy như vậy nhé, cứ toàn chém gió quen đi. Chém thế thì bác đợi khi nào hết giãn cách, ngồi trà đá chém thì còn được, oto fun thật nhưng không đến mức cứ chém ẩu thế nhá

WhiteBoard

Xe hơi
1.700 cho 2 ngày mà cụ. Em so với con xe cũ của em (em về Tết và hè khoảng 4- 5 lần với xe này). Thứ nhất em thực sự thích cầm lái, việc chạy xe liên tục 2 - 300km với em rất bình thường. Thứ 2 có thể do sự hưng phấn với con xe mới ban đầu. Thứ ba thực sự khung gầm cách âm của Lux là tốt nó không làm người lái không bị khó chịu nhiều về tiếng ồn, dằn sóc (đường Việt Nam cụ biết rồi - nhất là đường tránh Phú Yên, Bình Định...). Thứ 4 momen xoắn Lux A khá lớn từ tua thấp 1.750v nên tăng tốc vượt xe khá mượt không bị căng thẳng - (cụ hay chạy quốc lộ Việt Nam sẽ biết cảm giác khó chịu khi vượt xe như nào). Tất cả các yếu tố này làm chuyến Nam - Bắc vừa rồi của em không còn căng thẳng và mệt mỏi nhiều.
Đó là cảm nhận thực tế của em, và là so với xe cũ và một số xe hạng C của bạn bè. Các xe cao cấp khác em chưa được chạy nên không thể so sánh.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Con xe lúc mang ra chạy Bắc Nam chỉ cần 1 lần xong về nghe tiếng máy khác hẳn
Chạy đường dài cho xong về thì chiếc xe xộc xệch cảm giác xuống rất rõ
- còn về cái hộp số thì là ZF tàu , đi Bắc nam về xong hộp số có gợn gợn khi sang số và có tiếng lịch kịch rõ rệt
Cách âm của xe lúc đầu khá tốt , đi ngoài 5000 km sẽ thấy kém hơn rất nhiều , chiếc xe không cho cảm giác đầm ,êm như ban đầu , mà xuống cấp rất rõ
Cụ đừng nói copy BMW mà người ta cười cho
BMW từng gửi thư cho Vinfast về chuyện vìn núp bóng BMW là ko có thật và ko được phép
Chứng minh là bởi phần mềm mò mẫm viết lại trên nền tảng C++ , với dữ liệu đo đạc lại toàn bộ từ đầu nên nó lỗi , hầu như xe nào cũng lỗi
Để hoàn thiện phần mềm ngay hãng BMW cũng cần 3 đến 5 năm hoàn thiện
Ở đây là hổ lốn mang cái này đôn vào cái kia trên 1 nền tảng có sẵn của các hãng khác Và tạo thành của mình
thì thành công là điều rất khó
Cụ đừng đánh tráo khái niệm như vậy tạo sự hiểu nhầm về sản phẩm đích thực là gì !

poiuy

Xe cút kít
- còn về cái hộp số thì là ZF tàu , đi Bắc nam về xong hộp số có gợn gợn khi sang số và có tiếng lịch kịch rõ rệt
Cách âm của xe lúc đầu khá tốt , đi ngoài 5000 km sẽ thấy kém hơn rất nhiều , chiếc xe không cho cảm giác đầm ,êm như ban đầu , mà xuống cấp rất rõ
BMW từng gửi thư cho Vinfast về chuyện vìn núp bóng BMW là ko có thật và ko được phép
Chứng minh là bởi phần mềm mò mẫm viết lại trên nền tảng C++ , với dữ liệu đo đạc lại toàn bộ từ đầu nên nó lỗi , hầu như xe nào cũng lỗi
Ở đây là hổ lốn mang cái này đôn vào cái kia trên 1 nền tảng có sẵn của các hãng khác Và tạo thành của mình
Cụ đừng đánh tráo khái niệm như vậy tạo sự hiểu nhầm về sản phẩm đích thực là gì !
Với tầm tiền như thế thì có thể nói là khá thành công rồi, cụ lại muốn nó chất được như BMW sao? Còn muốn nó bền như Toy thì đương nhiên không thể rồi, nhưng xe Toy đem lại cho người dùng 1 trải nghiệm kiểu khác. Muốn nó bền thì tháo bỏ hết các công nghệ điện tử, giảm trọng lượng xe xuống 1 nửa là các chi tiết cơ khí, cao su, hộp số... nó bền ngay.
Sản phẩm đích thực là sản phẩm thỏa mãn nhu cầu của người sử dụng nó chứ không phải là sản phẩm hoàn hảo, không có lỗi.

poiuy

Xe cút kít
Bác nói phét quá, và tập trung lại vấn đề xe cộ ở trên. Đa số của bác là bao nhiêu phần trăm, lấy ý kiến bao nhiêu người, chứng minh được là đúng là ý kiến của số ấy như vậy nhé, cứ toàn chém gió quen đi. Chém thế thì bác đợi khi nào hết giãn cách, ngồi trà đá chém thì còn được, oto fun thật nhưng không đến mức cứ chém ẩu thế nhá
Bác đâu có phải người mua những sản phẩm đó đâu mà bác biết người ta nói phét hay không. Chỉ có những người đã từng mua dùng thì người ta mới biết thôi.

WhiteBoard

Xe hơi
Vậy cụ cũng sở hữu Lux và đã chạy xuyên Việt. Xe em giờ là gần 1,9 vạn km, em thì chưa nhận thấy rõ rệt những vấn đề cụ nói, hoặc có thể em chưa đủ tinh tế đê nhận ra. Cuối hè này em ra đón bọn trẻ nghỉ hè vào sẽ để ý xem như nào.
Vâng việc tạo ra 1 chiếc xe từ không có gì dù là copy hay gì nữa trong 2 năm đã là chuyện cực khó. Và để thành công còn khó hơn nhiều, VF sẽ phải cám ơn rất nhiều những khách hàng đầu tiên và sắp tới đã dũng cảm (như em vì em không thừa tiền :D ) sử dụng xe VF, và họ cần cầu thị nhiều hơn nữa để tiếp tục hoàn thiện sản phẩm của mình, làm cho người dùng tiếp tục gắn bó

sorciere_vn

Xe buýt
Bác đâu có phải người mua những sản phẩm đó đâu mà bác biết người ta nói phét hay không. Chỉ có những người đã từng mua dùng thì người ta mới biết thôi.
sao bác lại đá sang em.
đa số bác còn chưa chứng minh xong, giờ lại lôi thêm người từng mua, người ta. sao bác nói hộ lắm người thế ? chả phét thì là gì

Arsephan

Xe tăng
Vậy cụ cũng sở hữu Lux và đã chạy xuyên Việt. Xe em giờ là gần 1,9 vạn km, em thì chưa nhận thấy rõ rệt những vấn đề cụ nói, hoặc có thể em chưa đủ tinh tế đê nhận ra. Cuối hè này em ra đón bọn trẻ nghỉ hè vào sẽ để ý xem như nào.
Vâng việc tạo ra 1 chiếc xe từ không có gì dù là copy hay gì nữa trong 2 năm đã là chuyện cực khó. Và để thành công còn khó hơn nhiều, VF sẽ phải cám ơn rất nhiều những khách hàng đầu tiên và sắp tới đã dũng cảm (như em vì em không thừa tiền :D ) sử dụng xe VF, và họ cần cầu thị nhiều hơn nữa để tiếp tục hoàn thiện sản phẩm của mình, làm cho người dùng tiếp tục gắn bó
Cụ là chủ xe Vinfast, không nên nói móc mấy thành phần đó như thế này, họ có bàn phím thôi. =))

WhiteBoard

Xe hơi
Cụ là chủ xe Vinfast, không nên nói móc mấy thành phần đó như thế này, họ có bàn phím thôi. =))
Không em nói thật. Em cũng có cảm nhận xe xuống một chút nhưng không rõ ràng. Em thì nghĩ mình chạy quen xe rồi nên tai thính hơn, hay để ý hơn, lốp 1 thời gian cứng hơn v.v...

poiuy

Xe cút kít
sao bác lại đá sang em.
đa số bác còn chưa chứng minh xong, giờ lại lôi thêm người từng mua, người ta. sao bác nói hộ lắm người thế ? chả phét thì là gì
Sao bác lại khẳng định em nói hộ? Em mua và dùng nhiều các loại sản phẩm đó chứ. Đặc biệt là giày dép, iphone lock em dùng cả chục năm rồi, tham gia các hội nhóm dùng iphone lock từ lâu. Sản phẩm copy thì ai chả biết nó có đặc điểm thế nào. Chỉ có người chưa dùng mới hay chê lỗi vặt của nó.

Trạng thái
Thớt đang đóng