[Funland] (Chém gió bóng đá) Ronaldo Brazil vs CR7&M9

laibuacay

Xe tải
Em vốt cho rô braxin. Quá đẳng cấp. K biết bao giờ mới có một cầu thủ như vậy. Rô bồ và mes chỉ nhất ở thế hệ mình

Phục Quy

Xe tăng
Thì em nói là C.Ronaldo có những bàn thắng quan trọng cho Bồ mà cụ. Nhưng Bồ Đào Nha 2016 lên ngôi vô địch thì còn rùa hơn cả Hi Lạp
2004. Vòng bảng đậu vé vớt với vị trí thứ 3 trong 1 bảng toàn các đội làng nhàng của Châu Âu, đều dưới trình Bồ. Tứ kết và CK đều thắng sau 120p. Duy nhất 1 trận thắng 2-0 trước xứ Wales ở BK là thắng trong 90p, 1 thành tích không hề thuyết phục cho đội VĐ (Hi Lạp còn thắng được 3/6 trận). Trong đó Ronaldo không hề gánh Bồ.
Dù sao đội vô địch dù thắng kiểu gì thì vẫn là hay nhất giải cụ ạ ! Mà cá nhân CR7 hay nhất đội Bồ ấy , theo ý cụ gánh đội là như thế nào ? Anh ấy phải vừa ghi bàn , vừa kiến tạo vừa tham gia phòng ngự ? CR7 là tiền đạo mà tiền đạo tiêu chí là bàn thắng thì anh ấy làm rất tốt còn đòi hỏi điều gì hơn nữa ?

newmtc

Xe tăng
Maradona trong 1 cuộc phỏng vấn đã nói như thế này: ‘ Nếu anh ấy không bị chấn thương thì chắc mọi người đã quên tên tôi và Pele’. Nhiều tiền đạo nổi tiếng
còn nói phải học Brazilian Ronaldo.
nếu vậy thì Vanbasten hay cả tá cầu thủ khác cũng lên mâm trên ngồi rồi !

newmtc

Xe tăng
Dù sao đội vô địch dù thắng kiểu gì thì vẫn là hay nhất giải cụ ạ ! Mà cá nhân CR7 hay nhất đội Bồ ấy , theo ý cụ gánh đội là như thế nào ? Anh ấy phải vừa ghi bàn , vừa kiến tạo
vừa tham gia phòng ngự ? CR7 là tiền đạo mà tiền đạo tiêu chí là bàn thắng thì anh ấy làm rất tốt còn đòi hỏi điều gì hơn nữa ?
e nhớ vòng bảng cr7 có quả đánh gót ghi bàn quá đẹp !

garung0211

Xe tải
Vào đây mới thấy nhiều cụ hâm mộ Ronaldo delima giống e, cảm xúc 97 98 ùa về, xem sướng mắt thật, đến tận giờ chưa có cảm giác đấy :))

cantona

Xe container
Ro béo vẫn là 1. Lúc đỉnh cao của Ro béo là lúc Zidan cũng đang đỉnh cao phong độ với đôi chân dính keo. Nhưng vẫn ko ăn được tốc độ và kĩ thuật của Ro béo. Từ đó tới giờ làm gì có thằng nào béo ị mà kĩ thuật đỉnh được như thế ngoài Ro 9 với Maradona.

Ruan pham

Xe tăng
Mà em muốn đính chính cái. Người ngoài hành tinh là các cụ nhà mình phong, còn bọn tây nó gọi là phenomeno.

vuongchelsea

Xe hơi
Các cụ ợ, bóng đèn rạng đông bao giờ chả sáng hơn bóng đèn Edison .... Đó là quy luật phát triển của vạn vật, bóng đá tính ra chính thức mới toàn cầu hóa từ WC 1930, rồi bỏ bẵng 1 thời gian tới năm 1950 mới đá lại... Tôi cho xông xênh là 80 niên, hiện tại vẫn là thời kỳ bóng đá đang phát triển, chưa phải là đã phát triển và thoái trào... Cho nên đã là đang phát triển thì cái gì ra sau cũng sẽ ưu viêt hơn cái trước, mọi thứ các cụ thấy nó hay hơn chỉ là cảm xúc của cá nhân cũng như hào nhoáng về quá khứ...

Đó là tôi nói về sự phát triển nhé, còn thực tế bóng đa dù sao cũng vẫn là 1 môn giải trí, cho nên tính giải trí cần được đưa lên hàng đầu... Những cầu thủ như thế hệ của Zidane, Rô béo hay trước đó là Van Básten, Gullit, Maradona.... họ chơi bóng cống hiến và mang tính ngẫu hứng nghệ thuật nhiều hơn, tính giải trí cao hơn thời bây giờ.
Tính vodka cho cụ 10 lần mà ăn thông báo nhắc nhở nhiều quá ha ha
Hồi xưa cr7 viết tên trên áo đấu là c.ronaldo và nói đến ronaldo là auto nghĩ đến rô béo.
Giờ thì cr7 nó viết là ronaldo còn nói đến ronaldo thì người ta nghĩ ngay đến cr7. Muốn người ta nghĩ đến rô béo phải viết rô béo hoặc ronaldo braxin. Thế là đủ hiểu ai hơn rồi
Sau khi về Real 1 thời gian có lần CR7 đã giận dỗi ra mặt khi áo đấu của mình có chữ C.Ronaldo và bình luận viên hay tờ báo luôn đưa Cristiano vào phía trước, CR7 muốn đc là duy nhất, muốn khẳng định vị thế nhưng sự thật thì ko thể. Ngày nay nếu như sự xuất hiện của cụm từ "Ronaldo" thành Cr7 thì đó là kết quả của sự bùng nổ truyền thông và sau khi Ronaldo béo giải nghệ hơn chục năm trời rồi.
Nói về để bắt được Messi phải là hệ thống phòng ngự chứ không phải là 1 cầu thủ nào
Đấy là cảm xúc của riêng cụ thôi
Em bắt đầu xem bóng đá từ Mundial 90 và cho đến giờ em thấy xuất sắc và mang nhiều cảm xúc nhất là Messi
Em đồng quan điểm với cụ, có 1 cầu thủ mà em rất thích nữa nhưng thời đó em còn chưa đủ kiến thức cũng như đam mê bóng đá để cảm nhận đc cái hay của anh ta: Roberto Baggio. Sau này em bắt đầu thích xem bóng đá từ thời người ta nói có 1 Baggio mới từ Brescia chuyển sang Inter Milan đó là Pirlo, và em hâm mộ Pirlo từ khi đó đến giờ, giờ là Messi, và chỉ có 3 người này thôi.
Ronaldo béo < messi < c. Ronaldo
CR7 đáng l ẽ ko nên đặt bên cạnh Messi và Ro béo

Messi là thiên tài. Theo cá nhân em thì lịch sử ko ai đá hay hơn đc tay này nữa. Gấu em éo biết gì bóng đá mà xem 1 trận Messi đá cũng biết thằng này khác biệt.
Em đang kiếm gấp 1 gấu như vậy.
Ro de Lima cao hơn Messi nha các cụ. Em nói về chiều cao thôi. Ngoài 16m50 em chọn Messi. Trong 16m50 e chọn Rô béo. Đường pitch e chọn Rô điệu =)) các cụ có cãi cả ngày ko xong. Cũng như trong cờ vua càng về sau càng xuất hiện nhiều thiên tài kinh dị hơn trước
Chết hài với cụ =))
C.Ronaldo nào gánh Bồ hả cụ. Cái Euro 2016 cụ bảo là CR7 gánh team á, cụ có nhầm không đấy? Euro 2016 CR7 đá cx là dưới sức mình, may mà có mấy bàn thắng quan trọng vớt vát. Mà 2016 Bồ cũng đá chả hay ho gì, hay không bằng hên. Nói như cụ thì Đan Mạch 1992 và Hi Lạp 2004 còn Vip hơn Bồ 2016 cụ ạ. Thế cụ đánh giá M. Laudrup hơn mie Rô béo và Rô điệu đi cho nó nhanh :))
Thì em nói là C.Ronaldo có những bàn thắng quan trọng cho Bồ mà cụ. Nhưng Bồ Đào Nha 2016 lên ngôi vô địch thì còn rùa hơn cả Hi Lạp 2004. Vòng bảng đậu vé vớt với vị trí thứ 3 trong 1 bảng toàn các đội làng nhàng của Châu Âu, đều dưới trình Bồ. Tứ kết và CK đều thắng sau 120p. Duy nhất 1 trận thắng 2-0 trước xứ Wales ở BK là thắng trong 90p, 1 thành tích không hề thuyết phục cho đội VĐ (Hi Lạp còn thắng được 3/6 trận). Trong đó Ronaldo không hề gánh Bồ.
Cảm ơn cụ đã thay lời em muốn nói. CR7 không hề gánh Bồ, chức vô địch của Bồ cực rùa. phải nói Bồ đã quá may mắn CR7 may mắn khi liên tục giành đc những giải thưởng cá nhân dựa vào những danh hiệu tập thể, mặc dù nó không hề thuyết phục.

Quan điểm của em như sau:
Ta nên xếp Ro béo và Messi ở 1 class khác. CR7 lại là 1 câu chuyện khác.
Giữa Messi và Ro béo thì không thể so sánh đc bởi lối đá của Ro béo khủng khiếp trong vai trò kết hợp tốc độ sức mạnh và sự khéo léo, chính những pha đảo chân đầy ma thuật đó đã gây ra chấn thương ám ảnh cho Ro béo và anh đã ko thể duy trì đc sự nghiệp đỉnh cao. Thời đó hệ thống phòng ngự cũng như chất lượng hậu vệ khác bây giờ (em ko nói kém hơn hay tốt hơn) Thế nên việc so sánh là vô cùng. Ro béo ko đc ưu thế như Messi và CR7 ở phương diện truyền thông bởi ngày đó chỉ người thực sự đam mê và yêu bóng đá mới xem, ko có nhiều fan phổ thông azua như bây giờ.
Messi thì là mẫu cầu thủ cực kỳ thông minh, em phải khẳng định là như thế. Đó là 1 tài năng thực sự mà em ko tin là trong tương lai 10 hay 20 năm nữa sẽ có 1 người xuất sắc đc đến mức đó. (tất nhiên nếu có thì rất mừng) Em nghĩ xem Messi đá bóng thật sự là 1 sự tận hưởng. Messi luôn xử lý bóng 1 cách tốt nhất, tốt đến bất ngờ mà khi ta xem trên tivi cũng chưa hình dung ra đc quả bóng như nào là tốt nhất thì trên sân Messi đã làm đc những điều mà khiến khán giả phải há hốc mồm,. những ai cố tình chê bai hay phủ nhận chỉ là vì lòng thù hận khiến bị mê muội tối mắt vào thôi. Messi thật sự ko còn mỹ từ gì để khen nữa, nếu có chê, có lẽ chỉ chê đc ở mỗi 1 điểm là ko máu lửa, bởi bản chất hiền lành quá mức. Tuy nhiên, em đánh giá Messi là cao nhất từ trước đến nay.
Còn CR7, 1 mẫu cầu thủ cần cù bù khả năng, ghi bàn giỏi, hiệu quả và đỉnh cao của may mắn + truyền thông tâng bốc tạo ra 1 cuộc đua trah lịch sử với Messi, tất nhiên 7 cũng phải giỏi và có thái độ rất chuyên nghiệp,. luôn thi đấu khát khao ghi bàn và cố gắng 200% khả năng trong mọi trận thì mới đc xếp cùng Messi, nhưng sự thật thì mất lòng, đc xếp bên cạnh so sánh với Messi là 1 may mắn lớn nhất đời CR7 rồi.
E tin là bất cứ ai hiểu về bóng đá đều có thể biết đc ai là người giỏi nhất.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Các cụ cho em hỏi phenômeno tiếng Ý có phải là ‘người hành tinh’ không ạ? Bọn báo Ý gọi Brazil Ronaldo là thế.
Nó là từ tiếng Bồ "fenômeno" nghĩa là "hiện tượng", hoặc "phi thường" thôi cụ. Em nói rồi "người ngoài hành tinh" là Pele, đc các danh thủ ngang và sau ông gọi là "không đến từ Trái Đất".

Chân tr

Chân trái của Vua Lê đây ạ, chân ko phải thuận chính mà đố ai thấy khác biệt
Em trước có lom rom tí về chuyện thuận tay trái và chân trái và 1 trang web khá lớn đã xếp Pele vào nhóm "chân trái" với Maradona và Messi, cụ ạ! Làm em hồi đó cứ nghĩ Pele thuận chân trái thật ;))

C.Ronaldo nào gánh Bồ hả cụ. Cái Euro 2016 cụ bảo là CR7 gánh team á, cụ có nhầm không đấy? Euro 2016 CR7 đá cx là dưới sức mình, may mà có mấy bàn thắng quan trọng vớt vát. Mà 2016 Bồ cũng đá chả hay ho gì, hay không bằng hên. Nói như cụ thì Đan Mạch 1992 và Hi Lạp 2004 còn Vip hơn Bồ 2016 cụ ạ. Thế cụ đánh giá M. Laudrup hơn mie Rô béo và Rô điệu đi cho nó nhanh :))
Laudrup gánh Đan Mạch là Brian, cụ ơi. Michael ko dự giải đó.

Rô béo sở trường có phải ngẫu hứng đâu cụ, rô béo là hiệu quả nên mới dc gọi là người ngoài hành tinh và là tiền đạo xuất sắc có lẽ nhất lịch sử, chất ngẫu hứng của rô béo tầm trung thôi, thua Raul - Suker - Salah, Bargcam Hà Lan ....hay Văn Sỹ Hùng :))
Cụ chắc chắn chưa chơi FM bao giờ chứ nếu chơi thì chắc chắn phải biết chỉ số Flair của Ronaldo luôn tối đa. Ronaldo đá cực kì ngẫu hứng nhưng vì quá hiệu quả nên nhiều người nghĩ ko ngẫu hứng.
Nó tương tự như Federer trong môn tennis. Nhiều người cho rằng Dustin Brown ngẫu hứng bá đạo thần sầu chứ thực ra Fed mới là người chơi ngẫu hứng nhất. Chẳng qua vì hiệu suất từ ngẫu hứng quá cao nên người ta nghĩ Fed ko bằng anh Nâu thôi ;))

juve99

Xì hơi lốp
Chẳng phải đâu cụ, do kỹ thuật, nhất là pha đảo chân của của R9 đã thành thương hiệu, nên mọi người nghĩ là ngẫu hứng, còn các bài báo thể thao hiếm khi nói là R9 ngẫu hứng, ngẫu hứng là đá bóng theo cảm xúc, cảm xúc thì khó có thể ổn định dc, R9 lại rất ổn định. Ngẫu hứng thì phải nhắc đến Dinnho, cách chơi của R9 là đề cao tốc độ, sự hiệu quả, ít có pha làm xiếc, Zizou cũng vậy, kỹ thuật quá tốt, rất nhiều pha làm xiếc nhưng Zz cũng ko phải là ng mạnh về bản năng và cảm xúc

huyyy

Xe buýt
Messi là thiên tài. Theo cá nhân em thì lịch sử ko ai đá hay hơn đc tay này nữa. Gấu em éo biết gì bóng đá mà xem 1 trận Messi đá cũng biết thằng này khác biệt.
Vote cụ Messi là số 1, thử xem những pha đi bóng như dính vào chân của M10 ms thấy được sự đẳng cấp. Dứt điểm cũng rất khủng.

wunomint

Xe tải
Hồi đó siêu sao Châu Âu là khủng nhất, O. Bierhoff, T. A. Flo tiền đạo cao kều, Jarni chạy 9, deo như bún lật cánh đánh đầu là vào.
Đánh đầu khung có chú dugary tuyển pháp. Chỉ số thấp mà đánh đầu hay hehe

wunomint

Xe tải
Đúng rồi cụ. SS châu Âu còn ông Christan Vieri đánh đầu và sút cũng khủng. Pes 99 là phiên bản của WC 98, em nghĩ là WC nhiều tài năng nhất từ trước tới nay, đội nào cũng có thế hệ vàng. Xem rất sướng.
Mỗi đội đều có cầu thủ có cá tính, có tố chất thủ lĩnh cụ nhỉ. Giờ chả có chú nào

vừa đi vừa láii

Xe container
Em là fan của real nhưng lại khoái M10 ;)). Mỗi lần Real -Bacxa là ngại cu này nhất. Phải công nhận M10 là thiên tài ;)). Xem R7 đá nhiều lúc bực mình, cứ có bóng là sút. Cả trận đá nhạt nhẽo tự nhiên ghi được bàn thế là báo chí lại thổi ầm ĩ .

Rô béo còn được ZZ chọn là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới nên không cần bàn nhiều nữa ;))

xba pham

Xe đạp
Tiền đạo trong em chỉ có Ronaldo Béo, và Torres (thời đá cho liver các cụ ạ) :)

Phục Quy

Xe tăng
Nhiều cụ ở đây chê bài CR7 ghê thật em nghĩ các cụ chê chủ yếu do cảm xúc cá nhân là chính , em chả fan ai nhưng thực sự thì chỉ có M10 và CR7 mới so với nhau được mà thôi vì chả có ai cả chục mùa đều ghi trên 40 trở lên cả ngoài 2 ông trên ! M10 thì quá hay rồi , nhưng trong vòng vài chục năm trở lại đây chả có ai toàn diện như CR7 cả , đánh đầu sút tốt 2 chân , đá phạt !
Ro béo thì thời đỉnh cao được mấy mùa ? Em nhớ không nhầm chắc được 3 mùa , 96-98 hết vẹo mà 3 mùa đó chả có danh hiệu đỉnh cả toàn cúp C2 ,C3 và cúp QG ! Còn từ sau WC 2002 thì Ro béo không bao giờ lấy lại được phong độ nưã !

chuyendivesang

Xe buýt
Nhiều cụ ở đây chê bài CR7 ghê thật em nghĩ các cụ chê chủ yếu do cảm xúc cá nhân là chính , em chả fan ai nhưng thực sự thì chỉ có M10 và CR7 mới so với nhau được mà thôi vì chả có ai cả chục mùa đều ghi trên 40 trở lên cả ngoài 2 ông trên ! M10 thì quá hay rồi , nhưng trong vòng vài chục năm trở lại đây chả có ai toàn diện như CR7 cả , đánh đầu sút tốt 2 chân , đá phạt !
Ro béo thì thời đỉnh cao được mấy mùa ? Em nhớ không nhầm chắc được 3 mùa , 96-98 hết vẹo mà 3 mùa đó chả có danh hiệu đỉnh cả toàn cúp C2 ,C3 và cúp QG ! Còn từ sau WC 2002 thì Ro béo không bao giờ lấy lại được phong độ nưã !
Em cũng nghĩ như cụ, em bổ sung thêm chút. CR7 ở thời đỉnh cao nó chạy như vđv điền kinh, bật nhảy như vđv nhảy cao, lúc đó thế giới bóng đá phải thán phục những tố chất này của CR7.