Chém gió VOC2012 vào đây!

vi-tieu-bao

Xe tải
Nếu có thể thì có thêm 1 dòng Sidercar offroad thì sướng biết mấy nhể :)

TUANDANG

Xe hơi
em cũng vote miền Trung.
Các bác nghe bài hát ...Tháng 6 trời mưa,trời mưa không dứt... chưa ???
Về miền Trung thì em sẽ phụ các bác 1 tay về các công trước và sau VOC vì dù gì quê hương gốc em gần đó(Huế ạ).
Hai năm rồi :Miền Bắc
Năm nay : miền Trung
Năm tới : miền ĐÔNG (ĐÒNG NAI)
Năm sau nữa:hát khúc quân hành Tiến về Sài Gòn....
Đội Willys cũng đã sẵn sàng ra trận.Hứa rằng năm nay đạt giải nhất Stock .Nếu không đạt thì ...........................năm sau nữa.HỌC TÀI THI PHẬN MỪ !

Chỉnh sửa cuối:
Xe nguyên bản không tời mà các chủ tịch làm đường khó quá loại bỏ nhiều VĐV giữa đường thì cuộc thi cũng mất vui, đề nghị CCT với bác Gay làm đường đừng đánh đố cho a e có cơ hội chạy hết bài thi

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Xe nguyên bản không tời mà các chủ tịch làm đường khó quá loại bỏ nhiều VĐV giữa đường thì cuộc thi cũng mất vui, đề nghị CCT với bác Gay làm đường đừng đánh đố cho a e có cơ hội chạy hết bài thi
Bác Trung quá lời.
1 là em chưa thấy bác tham gia thi, nên thông tin của bác sẽ gây nhiễu.Nên để câu này cho bác nào tham gia thi rồi hỏi thì hay hơn.
Nếu bác nào đó hỏi câu này em xin trả lời :
-Hạng stock năm 2010 không đánh đố ai cả, ai cũng đi qua được và cùng tời như nhau ( trừ đội Saigonvw dùng xe góc tới ngon và tài tinh quái)
-Hạng stock năm 2011 không đánh đố ai cả, ông Trời cho trận bão để lốp xe Jeep thể hiện.
Bác thấy cái đường khó đến mức 10% người thi đi được nó nằm ở cuộc thi nào ạ?

Bác Trung quá lời.
1 là em chưa thấy bác tham gia thi, nên thông tin của bác sẽ gây nhiễu.Nên để câu này cho bác nào tham gia thi rồi hỏi thì hay hơn.
Nếu bác nào đó hỏi câu này em xin trả lời :
-Hạng stock năm 2010 không đánh đố ai cả, ai cũng đi qua được và cùng tời như nhau ( trừ đội Saigonvw dùng xe góc tới ngon và tài tinh quái)
-Hạng stock năm 2011 không đánh đố ai cả, ông Trời cho trận bão để lốp xe Jeep thể hiện.
Bác thấy cái đường khó đến mức 10% người thi đi được nó nằm ở cuộc thi nào ạ?
Đúng là năm vừa rồi đường thi stock gặp mưa mà mưa ko đều nên ko công bằng lắm, bác nào đi lúc nắng thì ngon, nhằm lúc mưa mà leo thì ko lên nổi nửa dốc. Hy vọng sang năm ko mưa để anh em đi hết đường thi (nhưng em cũng nghe lỏm đc năm rồi ko mưa thì đường được chuẩn bị trước khi phải thay đổi cũng vẫn khó vật). Một vấn đề nữa là thi chung đường cho các hạng trừ đường riêng cho hạng nặng, bác stock nào chạy cuối thì thiệt vì đường bị ếch chim cày nát hết rồi. Nên chăng đất rộng thế ta cho stock thi toàn đường riêng.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@Râu Cứng : Thực chất vấn đề nhất trí quan điểm trong thiết kế và hiện thực hóa thiết kế của Ban Kỹ Thuật mà thành viên là 100% offroader Chưa đúng đắn.Về việc này em nghĩ tất cả Ban Thiết kế năm ngoái nợ các bác tham gia 1 lời xin lỗi ( không nên biện minh bởi điều kiện thời tiết).Bản thân phóng viên truyền hình cũng được thông báo địa điểm làm đường 1 nơi, mang máy quay đến đó thì đường thi đã chuyển chỗ khác.Người thi được nghiên cứu sa hình 1 kiểu và thi 1 kiểu khác hẳn, thậm chí các anh em Sài Gòn luyện tập theo sa hình cũng hóa thành công cốc, phá mấy cái xe.
Tuy nhiên năm ngoái tin vui là đường thi quá hợp lý với hạng Open, đủ độ khó cần thiết để không phải ai cũng dễ dàng vượt qua được tất cả.

Năm nay BTC chưa sắp xếp nhân sự. Tuy nhiên theo em tất cả các bác trong Ban kỹ Thuật đều nên có tâm niệm : Quan điểm nhất thống và thực hành nghiêm túc. Thông tin rõ ràng.Nếu muốn bàn cãi hay khác ý nhau cũng nên làm luôn trước khi bắt đầu vào công tác kỹ thuật.

Việc để Stock không phụ thuộc trời mưa em nghĩ cho phép dùng lốp MT vào là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em nói leo tí, em đề nghị năm nay BTC bố trí cho cái loa (loa treo cột hoặc ai đó cầm nói cũng ok). Mục đích là để thông báo nhưng thay đổi nào đó của cuọc thi, hoặc thông báo ...tìm trẻ lạc ạ

hienty

Xe tăng
E vẫn ngoan cố ủng hộ 2 hạng thi.
1/ Cửa trên:
Chia theo dung tích <2.8, >2.8. Tại sao? Theo e ở hạng chia dư lày cán cân về số lượng người tham gia tương đối đồng đều và dễ tranh đấu. Phụ kiện đi kèm thì thôi khỏi nói
2/ Cửa dưới: Cho phép lốp MT tham gia để tránh việc kiện tụng về lốp của các dòng xe quân sự
Vấn đề chính của cửa dưới là đường thi phù hợp và được cân nhắc các lợi thế của các dòng xe khác nhau.

Rùa Rùa lady

Xe tải
chia nhiều giải hơn càng hay, người chơi vui vẻ khi thấy mình đc lựa chọn phân hạng vừa sức và khả năng của mình.
còn các bác sợ nhiều giải thì phải tốn vào kinh phí phần thưởng cho mỗi hạng thì khó cho BTC khi kinh phí ko dồi dào. Vậy đơn giản nhất là mỗi giải sẽ đc là 1 giấy + 1 cup gỗ hoặc gấu bông lương văn can về cho con gái làm gối ôm có sao đâu. :D

nqthien

Xe máy
miền trung e thấy có cung đường đông trường sơn qua Kon tum rất oke. bác máy dầu đã từng đi tiền trạm ạ

Cò.

[Tịch thu bằng lái]
em thấy VOC mình nên mối năm tổ chức ở một tỉnh,vừa là sân chơi,vừa quảng bá,cũng như tìm kiếm những hạt giống sau này cho club
vì như thế em thấy nó mang tính cộng đồng "rông " hơn,ai ai cũng biết
chứ hiện tại vẫn bó hẹp ttrong phạm vị các diễn đàn và những anh chủ chốt,như anh GAS,anh cua,anh haik.....

Chỉnh sửa cuối:

Z-yakuza-Z

Xe buýt
1/ Cửa trên:
Chia theo dung tích <2.8, >2.8. Tại sao? Theo e ở hạng chia dư lày cán cân về số lượng người tham gia tương đối đồng đều và dễ tranh đấu. Phụ kiện đi kèm thì thôi khỏi nói
2/ Cửa dưới: Cho phép lốp MT tham gia để tránh việc kiện tụng về lốp của các dòng xe quân sự
Vấn đề chính của cửa dưới là đường thi phù hợp và được cân nhắc các lợi thế của các dòng xe khác nhau.
Về bản chất em thấy phương án của anh với anh Gay có khác gì nhau đâu nhỉ.

cudem

Xe buýt
Ok chuẩn năm nay anh mượn một xe Gaz 66 về thi hạng xe tải cho rôm
Cụ mượn giúp cháu 01 em Gaz-66 hoặc Zil-131 nhé, nhà cháu sẽ thuê luôn chã nguyên là công binh trên bản Dạo về cho chiên nghiệp.
Cụ nhất, cháu nhì nhá...khớ khớ....
Chả nhẽ đã không có đường để được chạy lại còn mất công đi rửa xe, cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com

Rollroyphantom

Xe đạp
theo em thì cứ tả bổ xiểng như năm ngoái và thay đổi lại 1 tý ở hạng stock cho lắp lốp MT thì công bằng với mấy em bán tải thi cùng mấy ông jeep ,còn thời tiết mưa hay không mưa chả quan trọng ,vì đi offroad có bao giờ biết trước là có mưa hay không có mưa,em ủng hộ cách làm đường của các bác chẳng cần phải biết đường các bác làm đường như nào vào chạy tùy cơ ứng biến sát với thực tế khi đi offroad cung nào đi mà không biết gì ở phía trước thì cảm giác phê hơn nhiều,ông nào thấy đường khủng sợ thì có quyền xin out ,còn ông nào chân chì đạp cho cố hư xe thì ráng chịu. kết quả nhiều ông chạy qua hết các bài thi thì tính thời gian và điểm kỷ thuật,còn nếu chết hết thì ông nào về sau cùng ăn giải heheh .
ps: theo em thấy năm nay nên chia thành 2 hạng modify và open là ok,vì hạng stock cho vào thi luôn chung với modify luôn,thực chất 2 hạng này ăn nhau cách chạy.. còn hạng open như năm ngoái thì cách chạy là 1 nhẽ nhưng đòi hỏi cái xe trang bị tốt và bảo có chịu nghe hay không nửa mới quan trọng heheh

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Theo đề đạt của em nếu tính từ giải năm ngoái,giả sử các bác có quyền thi tất cả các đường và tính điểm chung thì hạng Stock có :
-Giải 1 : Bơ Vơ Club
-Giải 2: Offroad Sài gòn
-Giải 3: Tuấn Đăng Willis
-Giải <3.0 : Bơ vơ Club
-Giải >3.0 :Minh Giang 2

Giải chung :
-Xe đời Tống oách nhất : Bơ Vơ Club ( Đứng trên Saigon VW ở hạng Modify)
-Bán tải nhất : TVC quanmeo ( tham gia hạng Modify)

Nghe có vẻ oai hơn nhỉ.

Rollroyphantom

Xe đạp
theo em chia làm 2 hạng 2 cúp và thêm 1 kỷ niệm chương cho đội được bình là phong cách nhất là ok , nhiều giải loãn và chạ biết đâu mà nhần..

TheOne

Xe điện
chuẩn bị chương trình, chi phí ..... sớm sớm để làm thớt đăng ký luôn đi các bác BTC, để anh em còn quyết định sớm sẽ đầu tư xe ở mức nào .

cudem

Xe buýt
ko hiểu dắt Gaz66 thì thế nào?
Ơ có tuyển công bing hịn ở bản Dạo, mường Lựm về là ok rồi!
chuẩn bị chương trình, chi phí ..... sớm sớm để làm thớt đăng ký luôn đi các bác BTC, để anh em còn quyết định sớm sẽ đầu tư xe ở mức nào .
Cụ cứ tối đa có thể trong khả năg đê. Nhất VOC rồi còn đi RFC và Darka nữa

Chỉnh sửa cuối: