[Funland] Chém kẻ sát nhân để cứu người?

hai.tranhr

Xe container
Trường hợp của cụ chủ là giữa đường thấy chuyện bất bình rút dao chơi trộm chứ nó có làm gì mình đâu mà gọi là phòng vệ chính đáng, tù mọt gông cụ nhé
Iem cũng nghĩ vậy, việc này đến tay luật sư như link tư vấn theo kiểu 99% vào tù vì như nào là "phòng vệ chính đáng"? Thế nên giúp người đúng là nhiều rủi ro thật.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Cậu thanh niên này hèn nhuề, thanh niên trai tráng mà hèn thế. Thằng chó kia bước vào nhà giết người nhà mình mà nó bỏ chạy, nhục như cún
Ko biết chạy thật hay là bị dân trói lại như 1 số nguồn tin nữa? :(

Dung773vit

Xe buýt
Chuẩn Cụ, iem thấy đa phần có ý kiến nà nượn chỗ khác tránh mang họa vào thân. Đến ngày nào đó mình ở hoàn cảnh đó thì sao nhuề? Iem thấy cây gậy đánh golf có vẻ hợp lý đấy, đủ dài để nó không tiếp cận được.
Theo em từ những vụ như CA đứng nhìn kẻ thủ ác đâm chết người yêu là ngọn nguồn và căn cơ cho lũ sát nhân ra tay mất nhân tính như các vụ án đau lòng cho tới nay. Em cảm thấy căm phẫn khi đặt mình vào hoàn cảnh nạn nhân và căm phẫn tột độ khi mình bị áp vào sự khiếp sợ trước 1 kẻ đáng khinh bỉ đáng chết ngàn vạn lần như lão Đ.

Những vị có thẩm quyền nhưng bê trễ thông qua việc sửa đổi luật liên quan đến mảng hành vi tự vệ này cũng có tội to lắm.

hai.tranhr

Xe container
Theo em từ những vụ như CA đứng nhìn kẻ thủ ác đâm chết người yêu là ngọn nguồn và căn cơ cho lũ sát nhân ra tay mất nhân tính như các vụ án đau lòng cho tới nay. Em cảm thấy căm phẫn khi đặt mình vào hoàn cảnh nạn nhân và căm phẫn tột độ khi mình bị áp vào sự khiếp sợ trước 1 kẻ đáng khinh bỉ đáng chết ngàn vạn lần như lão Đ.

Những vị có thẩm quyền nhưng bê trễ thông qua việc sửa đổi luật liên quan đến mảng hành vi tự vệ này cũng có tội to lắm.
Một xã hội xây dựng dựa trên nỗi khiếp sợ cái xấu, cái ác... haizzz

Dung773vit

Xe buýt
Một xã hội xây dựng dựa trên nỗi khiếp sợ cái xấu, cái ác... haizzz
Nói nhiều chẳng ích gì. Chỉ cần bản thân mình có mấy phương án đối phó cho cần thận, phối hợp thêm với anh em xóm giềng nào thân thiết. Không bị động, bình tĩnh là khả năng quật vào kẻ tấn công k đến mức đáng sợ như kiểu nó đang cơn điên mình k lại nó được.

Dung773vit

Xe buýt
Dùng ghế inox đỡ dao và táng chắc cũng được vài hiệp nhỉ. Cụ nào có kinh nghiệm phán giúp em cái.

deadlove

Xe điện
Chuẩn nhất là phải đọc các loại "tư tưởng" cho thằng đang chém nghe, nó nghe rồi đảm bảo sẽ buông dao ra, khóc rưng rức :-"

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn Cụ, iem thấy đa phần có ý kiến nà nượn chỗ khác tránh mang họa vào thân. Đến ngày nào đó mình ở hoàn cảnh đó thì sao nhuề? Iem thấy cây gậy đánh golf có vẻ hợp lý đấy, đủ dài để nó không tiếp cận được.
gậy golf không hiệu quả trong trường hợp này đâu, phải dùng vũ khí có khả năng trấn áp ngay lập tức mới ăn thua, chứ tầm đang máu điên đập nó 1 2 gậy nó càng hung hăng hơn.

Dung773vit

Xe buýt
gậy golf không hiệu quả trong trường hợp này đâu, phải dùng vũ khí có khả năng trấn áp ngay lập tức mới ăn thua, chứ tầm đang máu điên đập nó 1 2 gậy nó càng hung hăng hơn.
Phang ngay ống chân cho gãy hẳn mà vẫn còn hung hăng được à cụ ?

vietpq75hanes

Xe container

Dung773vit

Xe buýt
Vấn đề có phang đc vào ống chân nó ko? Và phang có đủ lực để gẫy chân nó không??
Đành luyện tập thôi chứ biết làm sao ạ. Xương sườn thì dễ gãy hơn nhưng kẻ tấn công vẫn chạy tốt thì k ăn thua. Mà xương ống có k gãy thì đau cũng phải bò càng ra chứ nhỉ.

darthvader

Xe điện
Baton, hơi cay, roi điện, tay gấu đều không phải “dụng cụ tự vệ” hợp pháp. Em thấy gậy golf có vẻ ok. Chắc phải ra vườn luyện tay với bụi chuối cho đỡ bỡ ngỡ.

Mà cụ nào bảo phi xe với phi ghế vào em thấy cách đấy cũng ổn áp phết.
Lý tưởng nhất là gậy làm cán xẻng cán cuốc, độ dài vừa tầm, cầm chắc tay, không sợ dao chém, và ăn 2 vụt vào lưng là gục vì đau phổi.. đợt chỗ công trình em đấu với thằng dao thấy rất hiệu quả

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Phang ngay ống chân cho gãy hẳn mà vẫn còn hung hăng được à cụ ?
cụ đủ bình tĩnh để ngắm chính xác không, cái thằng nó đang lên cơn điên vung dao loạn xạ không dễ 1 đòn cho nó gục ngay đâu, phang nó ko tèo là mình đi ngay, lúc đấy lựa chọn giữa 1 sống 1 chết thì trong đầu chỉ có 1 phương án là ... chạy thôi cụ ah.

Dung773vit

Xe buýt
cụ đủ bình tĩnh để ngắm chính xác không, cái thằng nó đang lên cơn điên vung dao loạn xạ không dễ 1 đòn cho nó gục ngay đâu, phang nó ko tèo là mình đi ngay, lúc đấy lựa chọn giữa 1 sống 1 chết thì trong đầu chỉ có 1 phương án là ... chạy thôi cụ ah.
Một mình thì em chạy ngay. Còn đây là bàn khi phải b.vệ gđ , trẻ con.

minhtallica

Xe buýt
Một cách chống dao có hiệu quả là quấn áo vào cổ tay+bàn tay để đỡ hoặc đánh bung dao đối phương trong trường hợp nguy cấp ko còn đường chạy. Tuy nhiên phải là người bình tĩnh và có chút kinh nghiệm đánh lộn!

Một cách "luyện" để quen với các đòn dao, dạn dĩ với dao là ...nghịch dao! :) nhưng với chiều ngược lại, tức là hãy bạo dạn cầm vào lưỡi dao mà nghịch dao!

thachnhung

Xe container
Kênh truyền hình Outdoor channel cuối tuần thường nó có mục " The best defense" rất cơ bản đấy! Chống dao kéo súng ống các kiểu!

The Tank

Xe điện
Thực ra nếu hung thủ là người lạ hoắc, từ đâu đến, thì dân làng sẽ dễ đoàn kết và có 3-4 thanh niên khỏe mạnh hợp sức oánh hung thủ.

Còn đây, hung thủ là người hàng xóm, và gia đình hung thủ từng cãi vã mâu thuẫn nhiều, thì rất khó có động lực ngay lúc đó để hàng xóm ngăn chặn. Có khi hàng xóm lại tưởng nhà nạn nhận (ông Hải) chém ông Đông (hung thủ) trước, sau đó ông Đông tự vệ chém lại,..v.v... Chỉ thấy máu me đầy người,........
Đúng là ở làng xã thì khi có kẻ lạ gây sự họ mới hợp sức oánh. Chứ nội bộ (đặc biệt ae trong 1 nhà) choảng nhau thì họ chỉ can mồm thôi. Còn kệ - nguyên tắc là ko chõ mồm vào việc nhà khác (bàn tán sau lưng thì nhanh lắm).
Đội làm nông có nhiều nông cụ mà dao kiếm, phóng lợn chỉ là đồ chơi thôi: cuốc, xẻng, mai, đinh ba, bồ cào, đòn sóc, thiết lĩnh....
Vụ này thì nó đồ sát bất ngờ trong vòng có vài phút, chả ai kịp làm gì đâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Một cách chống dao có hiệu quả là quấn áo vào cổ tay+bàn tay để đỡ hoặc đánh bung dao đối phương trong trường hợp nguy cấp ko còn đường chạy. Tuy nhiên phải là người bình tĩnh và có chút kinh nghiệm đánh lộn!

Một cách "luyện" để quen với các đòn dao, dạn dĩ với dao là ...nghịch dao! :) nhưng với chiều ngược lại, tức là hãy bạo dạn cầm vào lưỡi dao mà nghịch dao!
Có quấn bằng giời thì vẫn nhát 10 ngón tay vì hở cụ, nó vừa chém vừa xiên cật lực thì cũng giời đỡ nếu ko chạy. Nhất nếu nó dùng mấy con dao nặng, dài, hình dáng bổ lực như dao bầu Đa Sỹ hay chính con dao của tay sát nhân này.

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Chốt lại trong tình huống này anh con trai vì bảo vệ gia đình phi thẳng vào ôm hung thủ, chấp nhận ăn dao nếu hên xui ko bị đòn chí mạng thì số nạn nhân sẽ giảm đi, còn để nó xử từng người thì có giời cứu.