[Funland] Chết thật. Còn bị theo dõi cái gì nữa???

xehoi.net.vn

Xe buýt
Thằng nhà mạng cụ ơi. Vì dụ cụ vào bằng Viettel nó có số ngay, có dịch vụ quảng cáo kiểu này nhưng bảo mật.
Sắp tới. 2 vợ chồng mà đang sài smartphone có tâm sự chuẩn bị mua sắm gì, nói bằng mồm... thì Ads nó cũng nhảy ra luôn :D
Với cụ thì sắp thôi...thực tế đã có rồi cụ nhé ;))

Bigmoto

Xe container
Hoàn toàn bình thường cụ nhé, cháu đang về quê rồi, chứ nếu đang ngồi cạnh ông bạn cháu thì gửi cụ trang web cụ vào xem 5 phút sau cháu gửi số đt cụ ngay. Trong nghề sẽ thấy bình thường cụ ạ. Cố gắng tự bảo vệ mình thôi ;))

Cháu thường dùng 3g bằng số riêng và chả ai gọi được.
Chuẩn, em dùng sim data riêng nên khóc thét :))
Cái này là của GG cụ chủ nhá, quen dần đi \m/

hieuaugust

Xe hơi
Website
www.chungthuy.vn
Nó có được tính là lấy cắp thông tin khách hàng không các cụ. Kiện bỏ mẹ chúng nó đi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Bọn google, face nó thu thập thông tin người dùng mà. Cụ cứ tìm cái j xong là y như raèng quảng cáo tới tấp :)))

Bachsima

Xe lăn
GG nó có account của cụ rồi, chỉ có vấn đề là thằng nào cần thì nó bán infor thôi
Nhưng nó vẫn cần một khe pháp lý để cái số kèm tài khoản nó được chuyển về chủ oép khi ông có số truy cập.

Bigmoto

Xe container
Nhưng nó vẫn cần một khe pháp lý để cái số kèm tài khoản nó được chuyển về chủ oép khi ông có số truy cập.
Đã bẩu nó mua rồi mà lị, trên mạng thì chẳng có cái gì không mua được cả, nhất là mấy chú Gúc với Phây. Đóng phí phát thì muốn gì cũng có, thậm chí nó còn lọc sẵn nhưng đối tượng khách hàng mà mình cần nữa cơ....nhiều loại gói dịch vụ lém, cứ tà tà mà hưởng đuê \m/

greenbk

Xe buýt
vào bằng điện thoại là nó có được số mình mà cụ. nhưng hình như nhà mạng nó làm kiểu gì để bọn sale nó gọi được nhưng không có số ấy. Trước em hỏi bọn nó bảo thế. à, nó còn chế độ nhận dạng giọng nói để ví dụ khi cụ nói chuyện về chủ đề nào đấy là nó cũng có thông tin để phục vụ quảng cáo tiếp thị đấy. nên em tắt cmn hết quyền truy cập micro của các ứng dụng. ;;)

qkace

Xe điện
Em vừa vào trang của Vinfast ngó nghiêng cái thông số của con Fadin vì thấy cụ CIVIC ALL NEW mở thớt về quảng cáo PR cho nó. Thế nào mà sau 1 tiếng có 1 bạn sel của Vinfast gọi điện hỏi xem có phải em quan tâm không?
Vãi thật các cụ ạ. Quảng cáo đuổi thì em biết rồi, nhưng chỉ khi dùng trình duyệt thì em không thấy ghê. Giờ do ra cả số đt để gọi thì kinh quá. Sao có thể mò ra được các cụ nhỉ? Chắc chắn cái này do thằng GG nhưng em chưa hiểu nó lịnk cái số đt kiểu gì?
À cụ nói thì em mới nhớ. Cách đây hơn tháng em post ảnh có liên quan đến VF lên một thớt của cụ nào đó thế mà hôm sau cũng có một cuộc gọi đến số của em hỏi ảnh đó chụp ở đâu. Em cũng lạ là không hiểu sao biết số của em mà gọi, lại còn gọi tên cúng cơm của em chứ không phải gọi bằng nick đâu.

oquera

Xe buýt
Cụ dùng Android, thậm chí là iOS nên chấp nhận điều đó.
Khi các trình duyệt web trên điện thoại, hoặc thậm chí các phần mềm như bản đồ, facebook, game ...được kích hoạt lần đầu, nó đã hỏi cụ có cho phép nó truy cập vào danh bạ, thư viện ảnh, camera không, nhiều người bấm [Yes] hết cho nhanh.

Một khi bấm Yes thì nó tự khai thác và gửi những gì về máy chủ thì chỉ nó mới biết. Nhiều thằng bựa, nếu bấm No thì khỏi dùng phần mềm đó luôn.

Em chỉ tin dùng mỗi Blackberry OS nên chả mấy khi bị alo quảng cáo linh tinh.

Chĩm111

Xe điện
Em vừa vào trang của Vinfast ngó nghiêng cái thông số của con Fadin vì thấy cụ CIVIC ALL NEW mở thớt về quảng cáo PR cho nó. Thế nào mà sau 1 tiếng có 1 bạn sel của Vinfast gọi điện hỏi xem có phải em quan tâm không?
Vãi thật các cụ ạ. Quảng cáo đuổi thì em biết rồi, nhưng chỉ khi dùng trình duyệt thì em không thấy ghê. Giờ do ra cả số đt để gọi thì kinh quá. Sao có thể mò ra được các cụ nhỉ? Chắc chắn cái này do thằng GG nhưng em chưa hiểu nó lịnk cái số đt kiểu gì?
Cụ vào bằng điện thoại và dùng 3G nên thông tin về số thuê bao là có khi cần thống kê tại một website cụ thể. Nhà mạng là nơi có thông tin này.

KatKik

Xe điện
Trước e cũng ngó nghiêng cái hệ thống lọc nc tổng, lúc sau có 1 bạn gọi điện tiếp thị sp luôn.

Vietjuve

Xe buýt
Chuyện này bình thường mà. Các cụ vào web bán số sim hoặc của nhà mạng là lúc sau có nhân viên gọi ngay.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Trước e cũng ngó nghiêng cái hệ thống lọc nc tổng, lúc sau có 1 bạn gọi điện tiếp thị sp luôn.
Em check in online trước khi bay mà nhận được ngay hàng chục sms taxi sân bay, choáng toàn tập luôn cơ cụ ơi! :))

bjboyn00b

Xe điện
Vào web bằng đt là có số luôn, em mấy lần vào xem xe khoảng 1p sau có người gọi luôn :))