Chết thật xe Ford ăn uống thế này đây.

hungpm

Xe tải
Bác quảng cáo cho Ford còn hơn cả cậu hôm trước cháy SH ở Kim Mã. Chắc sắp bán xe :)).

FordAT

Xe tăng
Các cụ phải đi hết số km nhất định rồi đổ xăng chia với số km nó mới chuẩn. Chứ nhìn đồ hồ đo tại thời điểm tức thời thế thì xe nào cũng tiết kiệm cả.

thik oto

Xe đạp
Thấy các cụ đi xe trên OF kêu ca về xe phò uống xăng
như chủ nó uống bia cứ 1 mâm phải tính bằng đơn vị xách, hôm em đi Cẩm phả,
Quảng ninh, lúc về bắt đầu từ chỗ đèn xanh, đèn đỏ trước khi vào Hạ long em
reset lại toàn bộ bảng theo dõi, tiêu thụ nhiên liệu, tốc độ trung bình, số
km...

Xe em Focus 2.0 TDCI ( chạy dầu) tải trọng xe hơn 1400kg, 2 người lớn 150 kg,
ít đồ 30kg bật điều hòa suốt chuyến đi, cháu chạy ngày 6 tháng 11 ( vẫn nóng chứ
không mát như mấy hôm nay) . Chạy 1 mạch từ Cẩm phả khoảng 8h30 sau khi ăn sáng,
dừng 1 lần đi vs, chạy nói chung là đúng tốc độ cho phép theo biển báo. Thỉnh
thoảng quá 80 km khi vượt xe.

Nhiên liệu tiêu thụ 4,9 lít/ 100km. Tốc độ trung bình 48 km/ giờ.

Khi chsyj trên đường 18 cũng có lúc xuống được 4,9 nhưng khi vượt xe lên ngay
5 lít, quá 80-90km/h lên 5,1 lít.

Bắt đầu từ đường 1 vền HN thì ổn định ở mức 4,9 thậm chí em chạy đến qua
Khuất Duy Tiến đến Thái Thịnh đón phụ huynh về lại đến Khuất Duy Tiến- Nguyễn
Trãi mới lên 5lits/ 100km.

Cậu bạn trên xe nhìn không tin vào mắt, và bảo xe mày chạy tốn xăng như xe
máy. @-)@-)@-)@-)@-)

Có ảnh chụp hầu các cụ. Upnhanh chưa được hầu ảnh các cụ sau.

Trước đây em đã chạy lên Bắc Giang qua Nội bài- Sóc Sơn- Hiệp Hòa- đến Tân
Yên 75 km, đi 6 người lớn/ 75 km, nhiên liệu trung bình 5,2 lít/ 100km đã thấy
khó tin rồi. Hôm nay 4, 9 lít/100 km không thể tưởng tượng được, hơn cả quảng
cáo của hãng.
Bác là Sale của hãng ford hả, bạn tui đi ford focus chạy trong thành phố >10l/100km nó chán vì hao xăng quá. định bán lại. ford chỉ có ford fiesta là cải tiến tiết kiệm xăng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Bác là Sale của hãng ford hả, bạn tui đi ford focus chạy trong thành phố >10l/100km nó chán vì hao xăng quá. định bán lại. ford chỉ có ford fiesta là cải tiến tiết kiệm xăng thôi.
E là ghét cái thể loại ntn lắm. Bốc phét và chưa đi oto bao giờ, bạn bè khỉ khô gì ??? Ngay cả con Getz 1.4 nhẹ hơn FF ~400Kg chủ xe còn thành thật thông báo xe đường hỗn hợp ~ 10l http://www.otofun.net/threads/308860-len-doi-ban-huyndai-click-w-at/page2
E chỉ cho bác con xe này nhé, rẻ lắm lại luồn lách tốt : Xe đạp, chỉ hít mùi xăng là chạy thôi (hít xăng oto, xe máy xả ra), cực kỳ tiết kiệm nhé.

xebanhxich

Xe tải
Ồ thế bạn bác nó định bán xe à? Xe nó ăn xăng như vậy thì đăng lên OF này em nghĩ sáng rao chiều bán được luôn đấy ;)). Mà nhà em cũng nể bác lắm cơ, em lái xe nhiều năm rồi, cũng chỉ dùng tay và chân để điều khiển xe thôi, chứ lái bằng tai và mồm như bác thì em học mãi mà chưa được đấy ;)

hablue77

Xe hơi
không tin lắm.chắc cụ quảng cáo xe à

JimBo

Xe tải
Các cụ phải đi hết số km nhất định rồi đổ xăng chia với số km nó mới chuẩn. Chứ nhìn đồ hồ đo tại thời điểm tức thời thế thì xe nào cũng tiết kiệm cả.
Không hẳn là tức thời đâu cụ.
Theo e hiểu: Đồng hồ chỉ số lượng nhiên liệu tiêu thụ trung bình/100km cho toàn bộ quãng đường cụ đã đi được (tất nhiên cụ phai reset lại cả hai thông số: quãng đường đo và mức tiêu thụ nhiên liệu tại cùng một thời điểm)

FordAT

Xe tăng
Nhà em cũng có Focus ông em đi, nhìn thì 9-10l thật nhưng khi đổ xăng đo ra thì cứ gọi là 12-13l cụ ơi. TIn sao dc cái đồng hồ kiểu này, đường VN thì đừng hỏi cái đồng hồ vì nó chỉ làm cho mình vui trong tưởng tượng chút thôi.

Ngay xe em Fiesta đang đình đám vụ xăng cộ tiết kiệm mà em thấy nó cũng chỉ xem xem các dòng xe bây h thôi.
Nói chung 4b test ở AuChau thế nào em ko biết chứ về VN thì em thấy các xe là như nhau trong cùng phân khúc có chăng hơn dc 1l là cao.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Fi có cả 2 hiển thị tính tiêu thụ xăng trung bình trên quãng đường đi và hiển thị tiêu thụ xăng tức thời mà

vnr_82

Xe điện
Nhà em cũng có Focus ông em đi, nhìn thì 9-10l thật nhưng khi đổ xăng đo ra thì cứ gọi là 12-13l cụ ơi. TIn sao dc cái đồng hồ kiểu này, đường VN thì đừng hỏi cái đồng hồ vì nó chỉ làm cho mình vui trong tưởng tượng chút thôi.

Ngay xe em Fiesta đang đình đám vụ xăng cộ tiết kiệm mà em thấy nó cũng chỉ xem xem các dòng xe bây h thôi.
Nói chung 4b test ở AuChau thế nào em ko biết chứ về VN thì em thấy các xe là như nhau trong cùng phân khúc có chăng hơn dc 1l là cao.
Chứng tỏ cụ chán cũng đúng :))
Xe e test cả đồng hồ và thực tế chuẩn khít luôn. Cứ nhân 1 chuyến đi xa là đổ đầy bình reset tất cả đồng hồ, sau quãng đường đi được về chỗ cũ lại đổ đầy bình. Và so lượng xăng thực tế với xăng của đồng hồ. 3 lần chuẩn => Cứ theo đồng hồ.
Hiện tại hay đi đường ngắn, nội thị thấy toàn báo 12-13L. Chỉ có đi đường trường mới thấy tk :D

học lái

Xe điện
Em không phải sâu, mà xe này bây giờ cụ muốn mua mới chắc không có, Phò có xuất xưởng nữa đâu.
Còn đồng hồ và tiêu thụ thực tế em thấy xe báo là chuẩn.

HamLong3.0V

Xe điện
Xe cụ chủ ngon nhể, đầu tư đắt hơn tí dưng đà này chả mấy tiền xăng bù lại được, lại máy khỏe, option đủ.
Mấy ngày nay thời tiết lạnh nên kg dùng điều hòa, xăng xiếc có vẻ tk hơn hẳn các cụ nhể.
Em vẫn phải bật ĐH, k0 thì nóng quá đếch chịu được, hé cửa thì bụi đầy mẹt :D

HamLong3.0V

Xe điện
Xe chủ thớt máy dầu nhé, các cụ chả đọc kỹ cứ chém loạn :)
Em đã từng hít khói con xe máy dầu này rồi ạ, mịt mù :D
PS: em hỏi bác có mỗi một câu mà bác đổi chữ kí luôn à ;))

học lái

Xe điện
:)):))
Em đã từng hít khói con xe máy dầu này rồi ạ, mịt mù :D
PS: em hỏi bác có mỗi một câu mà bác đổi chữ kí luôn à ;))
Có mấy khi khói đâu mà chú cứ kêu suốt thế, hình như nó dạt Euro 9 thì phải làm gì mà mịt mù