Chevrolet Captiva trở lại với giá 929 triệu và dự kiến phải ký chờ đến tháng 12

pro8386

Xe tăng
E có tầm tiền này e cũng k mua Cáp.rất nhiều sự lựa chọn các cụ đã nói rồi.cần phải giảm giá thì mới bán đc.

quangdzung

Xe điện
bài này chả chuẩn gì cả hình ảnh nội thất chả khớp với con ở triển lãm tại Ho Chi Minh lấy nguyên hình ảnh của con cap ở mottor show Geneva con này option hơn hẳn bản việt nam cụ nhé :)))
Ơ, con cụ đang đi không phải là con này à

vietha.gm

Xe máy
Website
chevrolethanoi.com
bài này chả chuẩn gì cả hình ảnh nội thất chả khớp với con ở triển lãm tại Ho Chi Minh lấy nguyên hình ảnh của con cap ở mottor show Geneva con này option hơn hẳn bản việt nam cụ nhé :)))
Cụ nói thế nào chứ ... chắc cụ cũng định kiến với em nó từ xưa rồi nên chưa cảm nhận máy mới của em nó ntn? Rồi hình ảnh của em thì hoàn toàn có thể đảm bảo !

soul 9133

Xe tăng
Hình như là không có cam lùi, đèn pha vẫn bóng halogen, công suất máy 165 bằng sờ pót tit và tuc sơn 2 chấm

Hee

Xe hơi
Cap 2011 đã là một sản phẩm tốt. Sản phẩm C140 này ổn định hơn rất nhiều so với bản Cap C100 trước đó: máy mạnh hơn, chất lượng CKD rất tốt, cách âm rất tốt, lỗi cảm biến ABS gần như không còn gặp nữa ... Những bản Cap LTZ nhà sản xuất cắt bớt chế độ bán tự động +/- , rất nguy hiểm cho các cụ chạy đường đèo. Thời điểm giá tốt nhất Cap 2012 LT: 615T & LTZ : 750T - Giá niêm yết Cap 2011 là 915 T

Cap 2013 lại tiếp tục tốt hơn so với Cap 2011: nhiều đồ chơi hơn (TCS, EBD, HDC...), máy công nghệ mới hơn. Quan trọng hơn là đã có AT +/-.

Nói về cảm giác lái thì cá nhân em thấy Cap 2011 đập chết Ford Escape "thần thánh" cả về độ vọt, chính xác đánh lái. Fortuner thì buồn tẻ & nặng nề, Santafe thì lỏng lẻo, xộc xệch... CRV 2.4 2013 hay nhưng giá quá chát.

Như truyền thống nhà GMV, chắc Cap 2013 sẽ đến tay người tiêu dùng khoảng 870T. Giá vậy là ngon cho một em SUV cỡ vừa rồi :D

Gừng

Xe container

yilka

Xe hơi
Tháng sau giảm còn 810 thì đẹp :)

hoanghuy_yamaha

Xe buýt

arsenelupin

Xe buýt
Các cụ nên so sánh cùng phân khúc. Toàn chém như đúng rùi.

tuankietauto

Xe tăng
Cap 2011 đã là một sản phâF4̉n định hơn rất nhiều so với bản Cap C100 trước đó: máy mạnh hơn, chất lượng CKD rất tốt, cách âm rất tốt, lỗi cảm biến ABS gần như không còn gặp nữa ... Những bản Cap LTZ nhà sản xuất cắt bớt chế độ bán tự động +/- , rất nguy hiểm cho các cụ chạy đường đèo. Thời điểm giá tốt nhất Cap 2012 LT: 615T & LTZ : 750T - Giá nit Cap 2012 LT: 615T & LTZ : 750T - Giá niêm yết Cap 2011 là 915 T

Cap 2013 lại tiếp tục tốt hơn so với Cap 2011: nhiều đồ chơi hơn (TCS, EBD, HDC...), máy công nghệ mới hơn. Quan trọng hơn là đã có AT +/-.

Nói về cảm giác lái thì cá nhân em thấy Cap 2011 đập chết Ford Escape "thần thánh" cả về độ vọt, chính xác đánh lái. Fortuner thì buồn tẻ & nặng nề, Santafe thì lỏng lẻo, xộc xệch... CRV 2.4 2013 hay nhưng giá quá chát.

Như truyền thống nhà GMV, chắc Cap 2013 sẽ đến tay người tiêu dùng khoảng 870T. Giá vậy là ngon cho một em SUV cỡ vừa rồi :D
Quá hay. Ý kiến này là lời giải cho tất cả những thắc mắc của các cụ. Voka cho cụ Hee !!!

Okane

Xe container
Trông long lanh hơn hẳn CAP 2008 hồi e mua. Giá như giá khoảng 820 củ - e dự bán sẽ mạnh.

snake00

Xe tải
Cụ nói thế nào chứ ... chắc cụ cũng định kiến với em nó từ xưa rồi nên chưa cảm nhận máy mới của em nó ntn? Rồi hình ảnh của em thì hoàn toàn có thể đảm bảo !
e ko định kiến gì cả vì e đang đi cáp2012 . e chỉ góp ý cho trang web của cụ vì ảnh nội thất trên web cụ dẫn link nó nhiều option hơn cái đang trưng bày. Cụ xem lại ảnh mà xem nhé. làm gì có 2 nút cạnh nút phanh điện từ p, làm gì có màn hình 7inch cụ nhé. góp ý để bán hàng đưa hình ảnh sát với thực tế

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
e ko định kiến gì cả vì e đang đi cáp2012 . e chỉ góp ý cho trang web của cụ vì ảnh nội thất trên web cụ dẫn link nó nhiều option hơn cái đang trưng bày. Cụ xem lại ảnh mà xem nhé. làm gì có 2 nút cạnh nút phanh điện từ p, làm gì có màn hình 7inch cụ nhé. góp ý để bán hàng đưa hình ảnh sát với thực tế
Em đồng ý với cụ, ảnh trong bài đấy không phải là thực tế xe ở Việt Nam!

vynguyen

Xe buýt
Cap này cải tiến quá nhiều... Tiện ích nhiều. Giá hơi cao chút. Lái Cap thì ngon rồi, lại được 7 chỗ. Ko biết có nhanh tã như Cap đời trước ko. Bệnh hỏng vặt và ăn xăng ko biết đã cải tiến chưa...

danmexe

Xe điện
Với nhiều cải tiến mới thì Cap cũng là sp đáng quan tâm - nhưng thực sự hơi bất ngờ về giá em nó quá...Cứ tưởng tầm 820-850tr

LifeArt

Xe tải
Cá nhân em thấy như Fortuner hơn tỷ bao năm chả có gì thay đổi luôn, động cơ Nhật được cái tiết kiệm nhiên liệu hơn chứ em ấy em cứ thấy lênh khênh không an toàn thế nào ấy.
Cụ hoàn toàn nhầm lẫn về mức tiêu thụ nhiên liệu của Fortuner: Xe V 2.7 máy xăng thì mức tiêu thụ nhiên liệu các xe cùng hạng phải cúi chào kính phục nhé. Mức tiêu thụ có thể sánh ngang với các xe sang như X5 hay ML350 :D

Nếu các cụ để ý thì công nghệ động cơ của Toy ở VN hoàn toàn lạc hậu so với các hãng khác (bán chạy quá nên toàn đưa những công nghệ cũ về để lấy nốt khấu hao chăng? ). Cùng dung tích động cơ thì có thể nói xe Toy VN tốn xăng hơn tất cả các xe khác. Nhưng ông Toy VN rất khôn, thường hay dùng máy dung tích nhỏ, công suất thấp hơn để tạo tâm lý ăn ít xăng [-X

ssss

Xe tải
em xin hỏi ké một chút. ở nước ta nghèo sao các nhà sản xuất toàn phang vào dòng xe đắt tiền các cụ nhỉ. em thấy ở mấy nước hàng xóm giàu hơn mình họ sản xuất xe giá rẻ nhiều thế.

Captiva79

Xe hơi
Em nói ý kiến rất khách quan mong các cụ đừng ghét em nhé. Em đọc hết cả 4 trang cmt của các cụ, để ý là sau khi bác chủ thớt post tin, sau 1,2 cụ cmt chê đắt là các cụ phía sau cũng chê đắt. Vấn đề đặt ra thế nào gọi là Đắt? Em thì nghĩ tiền nào của nấy thôi, nhìn trực tiếp thì em chưa có cơ hội, nhưng đọc tin và tham khảo bạn bè đang dự VMS trong SG thấy tụi nó khen em ấy full options lắm. Thậm chí nhiều đến mức nó không nhớ hết được. Bạn em nó làm ở Honda VN nhé, chính nó còn bảo đánh giá rất cao em Cap mới, giá thì quá cạnh tranh. Cá nhân em thấy như Fortuner hơn tỷ bao năm chả có gì thay đổi luôn, động cơ Nhật được cái tiết kiệm nhiên liệu hơn chứ em ấy em cứ thấy lênh khênh không an toàn thế nào ấy. Khả năng em bây giờ thực chưa dám mơ đến Matiz, lại là đàn bà con gái nhưng ô tô em cũng biết lơ mơ. Gì chứ giá cả của các dòng xe Chevrolet em thấy lúc nào cũng cực kỳ cạnh tranh so với đối thủ. Có cụ bảo thà mua CRV được cả hình thức lẫn thương hiệu hơn là không đúng đâu nhé. Hình thức em ko dám nói, vì tùy ý thích cảm quan mỗi người, em cũng thấy CRV đẹp nhưng thương hiệu thì Toyota với Honda đúng là chỉ có thế mạnh ở Việt Nam và 1 số nước Châu Á thôi. Em ko nói đến Bắc Mỹ, nhưng các cụ thử tìm hiểu xem dân Tàu họ chuộng xe gì hơn. Chẳng qua cụ GM chưa đầu tư làm thương hiệu ở VN thôi, chứ đầu tư như Toyota với Honda thì giá xe đến tay các cụ chả rẻ thế đâu.
Đấy là ý kiến cá nhân của em thôi. Có gì không phải mong các cụ chỉ bảo. Em nghĩ trăm nghe không bằng một thấy. Thôi thì các cụ bình tĩnh đợi em ý tung ra bán đã. Giá niêm yết là việc của giá niêm yết. Chứ các đại lý chắc ko bán giá ấy đâu ^^
E bẩu thà mua CRV còn hơn đây mợ ạ, :D, cá nhân e đang đi Cap đời cũ nhưng e nói thương hiệu không bằng Honda vì hãng thì của mẽo nhưng thực tế là dewoo hàn quốc lắp ráp thì tại Việt Nam , nó ngon nếu nó rẻ thôi như dòng 7 chỗ cũ thì Cap là 1 lựa chọn tốt, còn mới với giá đấy có nhiều sự lựa chọn lắm, chả cứ CRV đâu.

vietha.gm

Xe máy
Website
chevrolethanoi.com
cảm ơn cụ đã góp ý ... em sẽ để ý rút kinh nghiệm hơn :) .... vodka cụ ...