Chevrolet Cruze 2014 LS ko có ABS có phải làm 1 vấn đề lớn ko? thưa các cụ

thienxuyen

Xe đạp
Theo em thế này, mua xe thì nên tìm cái xe có tối thiểu là ABS (Chống bó cứng phanh), thường nó sẽ đi kèm với ABD (Phân bố lực phanh điện tử) và EBA (Trợ lực phanh khẩn cấp). Nếu không có ESP (Cân bằng điện tử) cũng được. Còn nếu đến ABS cũng không có thì không nên mua. Với số tiền của cụ thì còn rất nhiều lựa chọn khác tốt hơn là con LS này.

Tham khảo:

http://www.tinhte.vn/threads/chia-se-he-thong-phanh-abs-va-nhung-ich-loi-cua-no.2156924/
https://www.youtube.com/watch?v=NYepG6Hw5uo
Xem video https://www.youtube.com/watch?v=mKiTAcXK6M4
thấy cái ABS lợi hại gớm. em Cruze đẹp thì đẹp nhưng mà ko có ABS thấy hơi ngại ngại rồi. Em năm nay mới có 26 tuổi. hix đời còn xanh lắm
Kinh nghiệm đi xe chưa có. Có thêm chút công nghệ tiên tiến áp dụng vào xe thì đi đường cũng tự tin xíu.
http://www.danhgiaxe.com/danh-gia/nissan/sunny/2013/
Đang phân vân thêm em Nissan Sunny này. ẻm có ABS đấy, máy nhật, Tuy là em ấy "ngựa yếu" hơn cruze.
Thân hình em Sunny lại ko được hiện đại cho lắm.
Phân vân quá các bác à

Fisher

Xe hơi
Nhấn nhá phanh. Ui bác ơi
Em mới bán được đàn trâu có tì tiền trong tay nên cũng máu me mua con xe về dọa cả làng. Kinh nghiệm đi xe thì chưa có mấy đâu ạ.
Chưa có kinh nghiệm đi xe cộ nên là em cứ là phân vân giữa có ABS với ko có
Cụ phân vân thì em cũng hiểu lý do ạ. Tất nhiên cụ muốn vừa ngon vừa rẻ lại đầy đủ tính năng an toàn thì các cụ nhà ta ở đây cũng khó tư vấn. Theo em nếu cụ yêu em Cruze rồi mà lăn tăn khoản ABS của em nó em khuyên cụ bán thêm con trâu làm sính lễ hỏi cưới em CRUZE LT ấy máy khỏe hơn LS lại có ABS cụ thấy ổn ko?

tien_chevrolet

Xe hơi
Tại sao Cruze LS ko có phanh ABS " câu hỏi này chỉ có GMV mới có câu trả lời thích đáng " :-"

Nhachuacoxe

Xe buýt
Em van khoai Ltz, dang gom thoc de thang 7 nay ruoc em no ve, em mua theo cong ty nen phai lay xe moi, eu ko em quat luon con cdx cho no ngon bo re.
Em cũng đang tham khảo xe này nhưng nghe cụ nói vậy lại băn khoăn chút ít. Cụ có thể giải thích rõ lởm là lởm thế nào không? So với các xe cùng phân khúc khác thì Cruze LS kém hơn, hay so với số tiền xấp xỉ 500tr thì Cruze LS không đáng để mua...? Cụ cứ quăng 1 câu thế này thì chả biết đâu mà lần. Sợ nhất mấy cụ đi xe sang Mer, BMW, Audi rồi chê những loại xe khác đều là hàng lởm.
Em tặng vodka nếu cụ phân tích rõ ràng giúp :)

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
ở vn không cần thiết nếu bác chủ yếu lang thang nội thành bác ạ

tuanhg04th

Xe tải
ABS cũng như túi khí, chỉ cần thiết khi có tình huống khẩn cấp. Chứ cụ bon bon trong phố với cái đồng hồ average speed chả bao giờ vượt quá 20km/h thì đương nhiên là chả cần làm gì.

Nhưng lúc xảy ra sự việc, thì chỉ ước là giá mà xe mình có abs thì hơn, có vsc thì hơn, có ebd thì hơn, có túi khí thì hơn, có thắt dây an toàn thì hơn...

Tóm lại có thì hơn, và càng cần thiết khi gặp rủi ro. Còn nếu cụ chủ chấp nhận sống với rủi ro thì ok, chả sao. :D
Cụ nói chuẩn ạ.
Có khi cả đời lái xe chả cần đến ABS, nhưng nhiều khi không có ABS lại làm cho cuộc đời lái xe ngắn đi ạ

Nhachuacoxe

Xe buýt
1 chiên da về cảm nhận!:) Chỉnh ko cần sửa.
Em chng phai chuyen gia gi dau, tham chi con chua co xe. Chi la chuan bi mua, di lai thu ca hai em Ls v Ltz thi cam nhan the thoi. Ltz thoc cao qua, no khien em phai phan van va doi mot thoi gian nua....

huygm

Xe đạp
trả lời vấn đề phanh ABS này thì tốt nhất các cụ đến lái thử 2 xe. 1 xe có ABS và xe ko có ABS. Nếu nhận thấy sự khác biệt rõ ràng và cần thiết của nó thì hãy tính.

binhxii

Xe hơi
Nếu đi thử một đoạn ngắn và không vào nhứng tình huống nguy hiểm thì không thấy sự khác biệt đâu. Chỉ chán cái suy nghĩ của GMV, hai xe LS so với SE hai cái đều là bản Basic thì SE chú trọng vào tính năng và an toàn thì LS lại chỉ chú trọng vào hình thức bên ngoài. Thế mới thấy tư duy của ta và "tây" cũng khác nhau các bác nhể.

trantam1312

Xe hơi
Cho thuê xe 7c có lái - Ngõ 333/40 Tổ dân phố Lộc
Cũng ko cần thiết cho lắm cho xe ở tầm trung. Em nghĩ đường xá việt nam ít đường cho chạy >80km/h. Thế nên người điều khiển vẫn là quan trọng nhất. Chứ k cần thiết abs cho lắm

Quỷ thần

Xe hơi
Có ABS mà vẫn đâm nhau bét nhè như thường đấy ! Nhỉ

DangHoangDe

Xe điện
trả lời vấn đề phanh ABS này thì tốt nhất các cụ đến lái thử 2 xe. 1 xe có ABS và xe ko có ABS. Nếu nhận thấy sự khác biệt rõ ràng và cần thiết của nó thì hãy tính.
Cần qué gì thử cụ ơi. Có phải hơn ko chứ!:)) thế sao thằng khác lại lắp.

Tovanbinh09

Xe máy
Tình hình là em rất chi là kết em Cruze 2014 LS.
Nói chung kết ngoại hình, giá cả. Nhưng khi đi xem thông số an toàn thì nó lại thiếu cái ABS. Em phân vân quá các cụ à.
Nghe bên tây người ta nói cái ABS nó quan trọng lắm. Chevrolet là xe mỹ (ừ thì dính tí hơi mỹ) nhưng sao lại thiếu cái đó được nhỉ.
Các cụ tư vấn em cái ABS thực tế có cần thiết đối với đường xá Việt Nam ko ạ :( lần đầu đua đòi mua xe :-s Kinh mong các cụ cho ý kiến
Có abs sẽ tăng độ an toàn cụ ah

2nt

Xe tải
Em nghĩ có ABS tự động thì quá tốt! Không có thì đành sài ABS cơ. Ưu điểm của ABS cơ là kinh tế, không phải bảo dưỡng định kỳ và độ nhạy tăng dần theo thời gian :D

Naviman

Xe tăng
Ông bà nhà ta đã dạy rồi: TIỀN NÀO CỦA ẤY.
Như em đây, V2 còn ko có túi khí chứ nói gì đến ABS, mà em vẫn chạy ầm ầm đấy thôi :D.

TOANHIGHSKY

[Tịch thu bằng lái]
Website
longbienauto.com
ABS có trên aveo và spark rồi em nghĩ trong thời gian sớm Cruze ls sẽ có thôi

Trausua

Xe đạp
Bác này y chang em, cũng đang quan tâm 1 vấn đề tương tự. Chả hiểu sao chiếc Aveo, Spark rẻ hơn thì lại trang bị ABS trong khi Cruze LS lại không trang bị :-??

Thế nếu chạy tốc độ đường cao tốc, 100km/h thì sao bác, rồi sau này đường tốt hơn, GTCC nâng tốc độ tối đa lên thì sao nữa bác ?

Sao Cruze LS chán vậy bác ? Với tầm tiền mua được Cruze LS thì theo bác tư vấn nên mua chiếc nào tương tự ? :)[/QUOTE

Em cũng có câu hỏi tương tự cụ