[Funland] Chỉ thị 22

MaiKN

Xe hơi
Khẩn thiết mong lãnh đạo TP HN thay đổi chỉ thị 22, yêu cầu cho đi lại tự do từ 6h sáng đến 7h tối, sau 7h tối ai có nhu cầu thiết yếu, có giấy đi đường mới được ra khỏi nhà. Thả lỏng là để làm việc, để sản xuất chứ có phải tụ tập chơi bời đâu. Các bác lãnh đạo làm ăn thế này mà nổ dịch nữa thì 2 tháng vừa rồi ở nhà là công cốc
Vâng, mong nới lỏng chút để được đi làm.
Các công trình xây dựng còn đang chờ phường xác nhận thì công nhân với có việc làm kìa, Chẳng hiểu mọi người ra đường chơi bời, tụ tập có nghĩ đến cảnh người khác chờ từng ngày đi làm để kiếm ăn không nữa?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Khẩn thiết mong lãnh đạo TP HN thay đổi chỉ thị 22, yêu cầu cho đi lại tự do từ 6h sáng đến 7h tối, sau 7h tối ai có nhu cầu thiết yếu, có giấy đi đường mới được ra khỏi nhà. Thả lỏng là để làm việc, để sản xuất chứ có phải tụ tập chơi bời đâu. Các bác lãnh đạo làm ăn thế này mà nổ dịch nữa thì 2 tháng vừa rồi ở nhà là công cốc
EM nghĩ là ý hay, như thời trước Phong kiến cấm thành để an ninh trật tự

Dungha206

Xe hơi
Cắt tóc là quá thiết yếu nên mới cho mở. Tuy nhiên cắt tóc nguy cơ là rất cao, dân tự cân nhắc thôi, lây nhiễm thì tự chịu.
Em thấy cắt tóc là cái không thiết yếu nhất. Phụ nữ thì nửa năm không cắt chả sao. Thậm chí cắt xong trông vẫn thế. Đàn ông thì cứ làm con tông đơ. Như em giãn cách 2 tháng vợ em cắt cho em 2 lần chỉ bằng kéo cắt vải. Chất lượng một 9, một 10 so với hàng 50k.