[Thảo luận] Chỉ 1 lời 2 câu: "xin lỗi" nói ra mà khó nhỉ, hay cất giữ không cho!?

hochoifriends

Xe đạp
Tối 9/6 Em đi Huế và Đà Nẵng chơi bằng xe khách Camel, đến gần thanh hóa thì xe mở cửa cho bác lái phụ xuống làm gì gì đó, cửa mở có va chạm nhẹ vào 2b làm chú 2b ngã, nhưng tốc độ chậm nên ko vấn đề gì

Em ra xem thấy bác tài đã đỡ cậu 2b dậy chắc được 5 phút rồi và đang kêu:" ông ngã nhẹ không vấn đề gì, ông thích đi viện thì tôi đưa ông đi, ông thích gọi công an thì tôi gọi đến giải quyết v.v..

chú 2b nói:"ông đi xe nhỡ làm chết người thì sao" và ko thấy nói thêm gì, thế là chú 2b cứ đi trước xe khách không cho vượt và có đồng bọn thêm 4 chú 2b nữa

em bảo anh lái cứ bình tĩnh xi nhan và còi xin đường, nếu chúng nó ko nhường thì gọi công an, hoặc dừng lại cho chúng nó đi, gần 30 phút cứ như vậy, vào đến phố thanh hóa thấy một chú 2b khác thay chú kia chèn đầu,
em trong đầu đang có linh cảm là ko quay video nữa và ghi biển xe chú này, đang ghi biển xe thì một viên gạch bay như tên bắn vào kính trước gần em đứng(hú hồn các cụ ạ), rồi mấy viên liên tiếp pụp pụp cửa bên, xe dừng lại, bác tài báo công an thế là em phải là người làm chứng, và bị 10 chú công an quay cho 3 tiếng trong đồn(vì em là người quay video ghi biển số chứng kiến từ đầu đến cuối mà)

lúc về em có hỏi bác tài thì được biết là vì có số xe em ghi nên sáng hôm sau 5 chú hẹn nhau lên công an ăn sáng và tiền kính hết 46tr chia cho 5 chú, và thấy bảo có chú ăn vạ đi tù sao ý(em ứ tin là đi tù)

em tưởng chú 2b là chí phèo ngã xong dậy xin đểu được ít tiền rồi đi, thì đâu phải mất tiền triệu
và bác tài xuống nhỏ nhẹ một lời" xin lỗi" có phải đẹp lòng đôi bên ko và chắc chỉ mất nụ cười duyên thôi các cụ nhỉ?

Trong đồn em ấn tượng nhất là bảng phấn đấu thi đua của các đơn vị, các chỉ tiêu đưa ra nào là bắt được mấy thằng đánh bạc, số tiền nộp bắt được....

Em làm vậy không biết là có đúng hay không, khi xong việc em chẳng được một câu cám ơn từ bác tài, em đành lên đây nhờ các cụ ném gạch em phát nhỉ!

em văn lủng củng hầu chuyện các cụ cho vui thôi nhé(hay nhờ cụ mod nào qua thì chứng sinh tên em là: lủngcủngvăn nhỉ)

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung19

Xe tải
xã hội giờ nhiều người thế lắm cụ ạ. ra đường bây giờ em cứ phải rón rén. nhiều lần em nhìn thấy chỉ là va quệt nhỏ mà 2 bên lao vào nhau như là tranh nhau tiền tỉ ý.hix. còn đợi 1 câu xin lỗi hơi khó. em ra đường chẳng may có quệt quạt gì em cũng xin lỗi trước 1 câu cho xong. chứ cương lên có khi lại bị bụp cho trận. xã hội giwof manh động lắm

doilamegi

Xe buýt
Nhiều câu chuyện cũng vì KO CÓ lời xin lỗi mà ra nên gây nhiều câu chuyện đáng tiếc! Việc cụ chủ làm là đúng sao fải bức xúc làm j nếu cụ làm ơn cho ai mà đợi họ cảm ơn thì mình chả giúp dc cho ai đâu vì văn hoá cảm ơn của VN mình hơi hiếm!

TVPL

Xe container
Cụ đúng. Bác tài kia xử lý quá kém thôi, 2b càng tệ hơn nữa.
Tuy nhiên nếu em chứng kiến sự việc như cụ chủ tả, em sẽ không quay và ghi gì cả mà hoàn toàn để cho lái, phụ xe xử lý. Bất kỳ sự việc nào cũng có nguyên nhân và hậu quả mà cụ.

tazzan_man

Xe tăng
Mấy thằng cu xe máy mà nó lên OF thì cụ liệu hồn. :D
Nhưng em nghĩ có xin lỗi thì nó vẫn thế, cố tình cò quay roài.

hunter1102

Xe đạp
Ăn gạch là xứng đáng rội cụ ah

xe thủng lốp

Xe container
Biết thế thì cụ kệ nó nhỉ chẳng ra thèm ra làm chứng cho chúng nó tự đi mà giải quyết :D

hungcuoi

Xe tải
Sao bác ko chụp bảng phấn đấu lên cho anh em xem...

Le Thanh Ha

Xe máy
" ông ngã nhẹ không vấn đề gì, ông thích đi viện thì tôi đưa ông đi, ông thích gọi công an thì tôi gọi đến giải quyết v.v.."
Là người gây ra mà còn nói "hách" như này phải em thì gạch luôn vào mồm từ lúc này cho nhanh

httran

Xe hơi
nói chung nó là văn hóa cư xử hết các cụ ạ. Với lại dây với đội Hoa Thanh Quế nữa chứ.

oto16ahn

Xe điện
tình huốngc này cũng là 1 kinh nghiệm cho các cụ mợ

cutkitAMG

Xe tải
Nhưng các bác tài có kinh nghiệm đường dài, nhận biết mấy thằng Chí nhanh lắm. Vì thế các bác tài mới nói cứng, không nghĩ là chúng nó dám chơi gạch :D

anhtho

Xe ngựa
Là người gây ra mà còn nói "hách" như này phải em thì gạch luôn vào mồm từ lúc này cho nhanh
Em cũng nghĩ như cụ. Mình mở cửa ra làm người ta ngã mà lại lên giọng như thế thì chắc chắn là không xong rồi, nhất là gặp mấy thanh niên hay bị tức khí xung thiên thì thế là còn nhẹ. Bọn xe khách này đa số vừa ngu, vừa cậy giang hồ nên ít khi coi ai ra gì, chẳng bao giờ các cụ mong một lời xin lỗi từ chúng đâu.

LamVinh201

Xe máy
Không biết các bác thế nào, chứ em mỗi lần đi qua Thanh Hóa bao giờ cũng hiền lành nhất: Đường xấu, xxx hay ăn bẩn và....

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm vậy là đúng rồi còn lăn tăn gì nữa, đành rằng thái độ nhà xe là kô được nhưng tụi trẻ trâu kia cũng láo, nếu chúng thoát được lần này thì sẽ có dũng khí để ném đá lần khác, ... và nhà xe chắc chắn cũng phải rút ra được bài học - Nếu xin lỗi hẳn hoi ngay từ đầu thì chắc gì đến nỗi và đâu mất thời gian để làm việc với CA rồi biết khi nào mới đòi được tiền.

cuagol

Xe đạp
xin lỗi các cụ cho cháu động chạm tí ! Hoa Thanh Quế là thế đấy các cụ ợ