[Luật] Chỉ có giấy hẹn trả giấy kiểm định, không tem. Có được lưu thông?

anhtuanngtr

Đi bộ
Chào các cụ,

Em mới mua xe, tự làm thủ tục nên còn lơ ngơ.
- Phía CSGT cho cái giấy hẹn lấy cavet
- Em đem ra đăng kiểm, thì họ phát cho cái Giấy hẹn trả giấy chứng nhận kiểm định, nhưng không có tem (không rõ là không phát hay em bị thiếu)
Vậy cho em hỏi là:
1. Có phải TTDK thiếu sót khi không cấp tem luôn không? Do em không hỏi kỹ về nhà mới nhận ra
2. Có Giấy hẹn Cavet xeGiấy hẹn trả giấy kiểm định có đủ điều kiện lưu thông không ạ?

Cảm ơn cccm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Giấy hẹn tức là chưa có kết quả, không có tem thì chưa nên lưu thông, vì CSGT không thấy tem thế nào cũng vẫy, không bị phạt cũng gây ức chế

anhtuanngtr

Đi bộ
Giấy hẹn tức là chưa có kết quả, không có tem thì chưa nên lưu thông, vì CSGT không thấy tem thế nào cũng vẫy, không bị phạt cũng gây ức chế
Dạ, giấy hẹn nhưng mặt sau đã ghi đầy đủ nội dung như sổ đăng kiểm rồi ạ

TranCB

Xe tăng
Khám xong dán tem trên kính luôn chứ, còn giấy chứng nhận kiểm định bản gốc thì khi nào cụ có đăng ký bản gốc đem đến cho đăng kiểm phô tô thì lúc đấy họ mới trả bản gốc kiểm định.
Trường hợp xe cụ không được dán tem chắc là do nhân viên đăng kiểm quên không dán thôi.

anhtuanngtr

Đi bộ
Khám xong dán tem trên kính luôn chứ, còn giấy chứng nhận kiểm định bản gốc thì khi nào cụ có đăng ký bản gốc đem đến cho đăng kiểm phô tô thì lúc đấy họ mới trả bản gốc kiểm định.
Trường hợp xe cụ không được dán tem chắc là do nhân viên đăng kiểm quên không dán thôi.
Dạ em xe mới nên không mang xe lên. Em lên nộp giấy tờ, nộp tiền rồi họ đưa em:
1. Biên lai phí sử dụng đường bộ
2. Giấy hẹn trả giấy chứng nhận kiểm định (vì em chưa có cavet, chỉ dùng giấy hẹn lấy cavet để nộp), mặt sau nội dung y như sổ đăng kiểm ạ.

Không thấy phát tem gì cả. Nên thấy hơi lo lo

ChunChun

Xe hơi
Chào các cụ,

Em mới mua xe, tự làm thủ tục nên còn lơ ngơ.
- Phía CSGT cho cái giấy hẹn lấy cavet
- Em đem ra đăng kiểm, thì họ phát cho cái Giấy hẹn trả giấy chứng nhận kiểm định, nhưng không có tem (không rõ là không phát hay em bị thiếu)
Vậy cho em hỏi là:
1. Có phải TTDK thiếu sót khi không cấp tem luôn không? Do em không hỏi kỹ về nhà mới nhận ra
2. Có Giấy hẹn Cavet xeGiấy hẹn trả giấy kiểm định có đủ điều kiện lưu thông không ạ?

Cảm ơn cccm
Khi họ trả xe cho cụ thì thường sẽ có nhân viên ra dán tem cho cụ luôn, cụ quay lại trung tâm hỏi xem.

anhtuanngtr

Đi bộ
Khi họ trả xe cho cụ thì thường sẽ có nhân viên ra dán tem cho cụ luôn, cụ quay lại trung tâm hỏi xem.
Dạ em xe mới nên làm thủ tục không cần mang xe ra ạ, chỉ cần đủ hồ sơ rồi nộp tiền thôi

SPL

Xe container
Lần đầu đi làm, lơ ngơ nên chưa dán tem đã phi về, đánh xe ra trạm dán tem đi, cầm giấy hẹn trả đăng ký với giấy hẹn trả đăng kiểm, xe dán tem là lưu thông bình thường, lúc nào có đăng ký thì cầm ra đăng kiểm lấy tờ đăng kiểm, xong

dungab

Đi bộ
Rồi cụ có đi ra đường ko cụ. E cũng xe mới. Chưa đc phát tem dán. Chỉ có giấy hẹn trả kq. Ko biết có ra đường đc ko.