[Funland] Chỉ có khựa mới bẩn thỉu thế !

gld

Xe điện
Chưa bàn tính chín xác của câu chuyện. Nhưng chỉ 1 cá nhân mà đánh giá cả 1 đất nước thì cụ vãi. Người VN sang nước ngoài ăn cắp thì cả nước này ăn cắp à. Tôi chơi
với nhiều ng TQ và thấy họ sống thân thiện, gần gũi, nhiệt tình và có chữ tín chứ ko giả tạo như số người Nhật, hàn.. Mà tôi đã gặp. Vấm đề j ra chuyện đấy. Chính quyền của họ có vấn đề với VN. Nhưng người dân TQ họ cũng như dân mình ham hố j đánh nhau. Và đa phầm dân TQ ko biết VN là nước nào đâu.
Khen tàu thì sang bên ý mà sống, mịa đi đâu gặp tụi China từ Tây sang Đông nó ghét như mẻ. Bẩn như thằng Tập cũng chả ai chơi, ladao cấp cao mà ăn k nói có, nói xong tự nhổ vào mình mà vẫn còn bênh đc

dao_hiep

Xe buýt
Bọn Tàu nó ồn ào kinh khủng hôm trước em ngủ khách sạn ở Hạ Long nhóm Trung Quốc nó phòng bên nói chuyện rất to như cãi nhau làm bọn cháu ko ngủ dc.

atbp

Xe buýt
Nói khơi khơi mà không có bằng chứng cụ thể thì không đáng tin .....Hôm rồi có chị VN ngồi dạng L.O.L.một mình chiếm hai ghế và trả vờ chết trên tàu mà nv hỏa xa không làm gì được, nếu tư duy và lý luận như chủ thớt thì bọn vàng vẩu lại bảo " bọn VN bẩn bựa "......

trankts

Xe buýt
Chào các cụ !
Buổi sáng đọc một bài về khựa bẩn không dọn bát đĩa sau khi ăn ,
em chia sẻ thêm tý về khựa bẩn ,
Em dân du lịch - bên em cho thuê xe nên em tiếp xúc đủ loại khách , Nga , Pháp , châu âu ....và đặc biệt rất đông Khựa thời gian gần đây , ... Ok thôi , khách nào chả là khách , mình phục vụ hài hoà như nhau ,
Tuần trước - em nhận khách từ sài gòn về Phan Thiết , có tât cả 3 nhóm , nhóm thứ nhất 4 người Nga - nhóm thứ 2 có 1 gia đình Việt
và nhóm thứ 3 có 12 người Trung Quốc . đón khách lên xe xong hết , nhóm Trung Quốc lên xe sau cùng và bắt đầu chuyện xảy ra , chỉ sau ít phút trên xe giường nằm đẹp , lịch sự như vậy mà bỗng nhiên bốc mùi kinh hoàng , chi Người Nga nằm ngay sau nhân vật khựa Bẩn trên xe bịt mũi chạy lên đòi dừng xe , ..... em đi xuống cuối xe thì nhận ra mùi chân thối kinh hoàng - em đành nói to cho tất cả cùng nghe là ai có giày tất hay đại loại đồ vật gì thì xin mời xuống xe để xử lý xong đi tiếp .....( Em nói tiếng Trung và cả Nga ) sau khi nói 1 lúc ko ai nhận em đành chỉ định bởi em biết mùi này từ đâu ,,,, lôi được ông tướng khựa ra .... chân ông ý quấn xà cạp các cụ ạ ....nói vẫn thấy ghê cái xà cạp gần như chảy nhão ra và dính nhớp xuống sàn xe sau mỗi bước chân .... em mời bố tàu khựa xuống điểm dừng và bắt con lợn rủa chân , nhìn cái xà cạp gỡ ra thề em về không ăn nổi cơm vì vẫn thấy tởm,,...
em thấy cái xà cạp bẩn quá mà con lợn kia treo lên móc nhà người ta cũng đông khách nên em dù ghê nhưng lấy hết dũng cảm mang nó vứt vào sọt rác ..... lên xe lau lại sàn lau lại comfo chạy tiếp tưởng hết chuyện
về đến nơi con lợn kia bắt đầu gây chuyện là xà cạp tao đâu ..... !!!! em nói đã vứt và con lợn kia bắt đền em ,.... nếu bình thường ko sao , đằng này nó đòi 1 triệu các cụ ạ , !!!
đôi co một hồi em chán quá cái loại bẩn bựa tàu phù .... em rút ra 500k đưa và chỉ thẳng mặt tao cấm loại mày từ nay lên xe tao , Mịa nó vẫn không chịu và đòi gọi công an .... em bảo mày gọi đi tao chờ đấy ...cái xà cạp của đáng tội mới chác 50 ngàn
Mịa ....không phải là làm du lịch chắc em túm cổ đập cho trận - ức thật các cụ ạ
Em có 1 thằng bạn thân Trung Quốc. Xác nhận với cụ là nó cực lười tắm. Tuần chắc tắm 1 lần. Mỗi lần tắm thì khá lâu, kỳ cọ nhiều ghét cho đã. QUần áo cũng vậy, có lẽ 2 tuần giặt 1 lần, treo lên mặc lại vài lần mới giặt.

tranhoangminh

Xe container
E cũng gặp TQ , gần đây là 2 tuần lv cùng bọn nó, nghe bọn nó nói chỉ lv ít đi du lịch, còn du lịch có 2 dạng, bọn TQ đẳng cấp có tiền nó đi khác, còn bọn bẩn bựa ít tiền đi tour rẻ và tua 0đ thì toàn đa phần bựa lắm.
Tối hôm cuối e có dẫn nó đi mx ở HS thì đc các e ở đây nói ghét làm khách Hàn và TQ vì ko bao giờ bo cho bọn nó, lại hay nói nhiều và hạch sách. Thích làm cho mấy a nhật hơn

Lenguyenminh

Xe hơi
Dân khựa đa số là ngèo đói, vùng sâu vùng xa, dân trí thấp, với 1,4ty dân, quy mô nên kính tế hơn Nhật, có khoảng hơn 200tr dân, nên có bình quân đâu người thấp, và kinh tế phân bố ko đều, nhiêu nới dân vẫn còn mù chữ, kém xa việt nam ở vùng sâu vùng xa, tư vh thấp dân ngheo dẫn đến như lũ mọi chết đói

Tamsach

Xe tăng
Nói khơi khơi mà không có bằng chứng cụ thể thì không đáng tin .....Hôm rồi có chị VN ngồi dạng L.O.L.một mình chiếm hai ghế và trả vờ chết trên tàu mà nv hỏa xa không làm gì được, nếu tư duy và lý luận như chủ thớt thì bọn vàng vẩu lại bảo " bọn VN bẩn bựa "......
Ca này thì cụ mắng oan chị ấy rồi. Trưởng tầu xác nhận là chị ấy bị trầm cảm lên mới thế

Hự.

Xe điện
Sao mấy bác nhà tầu ko gọi cấp cứu cáng ngay đi viện nhỉ, chủ quan quá, nhỡ chết thật thì sao. Với lại thấy cáng đến, sắp sửa bị khiêng đi, chị kia nếu giả vờ chết chắc phải bật dậy vì thế thì nhỡ xừ nó chuyến tàu.

hatinh5760

Xe điện
Chào các cụ !
Buổi sáng đọc một bài về khựa bẩn không dọn bát đĩa sau khi ăn ,
em chia sẻ thêm tý về khựa bẩn ,
Em dân du lịch - bên em cho thuê xe nên em tiếp xúc đủ loại khách , Nga , Pháp , châu âu ....và đặc biệt rất đông Khựa thời gian gần đây , ... Ok thôi , khách nào chả là khách , mình phục vụ hài hoà như nhau ,
Tuần trước - em nhận khách từ sài gòn về Phan Thiết , có tât cả 3 nhóm , nhóm thứ nhất 4 người Nga - nhóm thứ 2 có 1 gia đình Việt
và nhóm thứ 3 có 12 người Trung Quốc . đón khách lên xe xong hết , nhóm Trung Quốc lên xe sau cùng và bắt đầu chuyện xảy ra , chỉ sau ít phút trên xe giường nằm đẹp , lịch sự như vậy mà bỗng nhiên bốc mùi kinh hoàng , chi Người Nga nằm ngay sau nhân vật khựa Bẩn trên xe bịt mũi chạy lên đòi dừng xe , ..... em đi xuống cuối xe thì nhận ra mùi chân thối kinh hoàng - em đành nói to cho tất cả cùng nghe là ai có giày tất hay đại loại đồ vật gì thì xin mời xuống xe để xử lý xong đi tiếp .....( Em nói tiếng Trung và cả Nga ) sau khi nói 1 lúc ko ai nhận em đành chỉ định bởi em biết mùi này từ đâu ,,,, lôi được ông tướng khựa ra .... chân ông ý quấn xà cạp các cụ ạ ....nói vẫn thấy ghê cái xà cạp gần như chảy nhão ra và dính nhớp xuống sàn xe sau mỗi bước chân .... em mời bố tàu khựa xuống điểm dừng và bắt con lợn rủa chân , nhìn cái xà cạp gỡ ra thề em về không ăn nổi cơm vì vẫn thấy tởm,,...
em thấy cái xà cạp bẩn quá mà con lợn kia treo lên móc nhà người ta cũng đông khách nên em dù ghê nhưng lấy hết dũng cảm mang nó vứt vào sọt rác ..... lên xe lau lại sàn lau lại comfo chạy tiếp tưởng hết chuyện
về đến nơi con lợn kia bắt đầu gây chuyện là xà cạp tao đâu ..... !!!! em nói đã vứt và con lợn kia bắt đền em ,.... nếu bình thường ko sao , đằng này nó đòi 1 triệu các cụ ạ , !!!
đôi co một hồi em chán quá cái loại bẩn bựa tàu phù .... em rút ra 500k đưa và chỉ thẳng mặt tao cấm loại mày từ nay lên xe tao , Mịa nó vẫn không chịu và đòi gọi công an .... em bảo mày gọi đi tao chờ đấy ...cái xà cạp của đáng tội mới chác 50 ngàn
Mịa ....không phải là làm du lịch chắc em túm cổ đập cho trận - ức thật các cụ ạ
Sao cụ ko nhét cái giẻ đó vào túi nilon bắt nó nhét vào balo ấy
Đúng thế, trên xe chắc chắn có rất nhiều túi nilon, dự phòng khách nôn .
Rút kinh nghiệm cho lần sau nhé!
Nói đi thì cũng nói lại. Ở đâu cũng có các loại người. Đất nước đông dân như vậy, ng nghiêm chỉnh lịch sự cũng ko ít, nhưng ta ko nhận ra. Chỉ có những thành phần nhố nhăng vậy mới nổi, để ta nhận ra. Chỉ cần 1% của gần 1 tỷ 4, có thể bằng dân số của 1 nc.

hatinh5760

Xe điện
đây em tìm trên mạng ra cái này chính là xà cạp đây cụ nó chỉ là mảnh vải dùng để quấn chân thay tất - dân Trung quốc dạng dân nghèo hay dùng cụ ạ

Tiện em posst lên thêm về nỗi đớn đau của hủ tục dùng xà cạp quấn chân của dân khựa
quan niêm của họ chân như nầy mới là chân Vip - chân đẹp - chân xịn cụ ạ

chịu đau đớn như này chân thối là cũng dễ hiểu thôi
Vậy là cụ đọc chưa kỹ hết rồi.
Bó chân : chân nhỏ, đi ko chắc. Luôn phải giữ thăng bằng khi di chuyển. Kể cả đôi guốc gót giữa mà các phi tần hay đi đó. Mục đích là để họ giữ thăng bằng. Những cô gái có dáng đi uyển chuyển vậy (các cô người mẫu, diễn viên múa bây giờ cũng vậy); họ đang luyện cái gọi là Kegel đấy!

bachcamthuy

Xe tải
Ở đâu cũng có người này người nọ, nhưng dân Tầu đông vs dân trí thấp so với Thế giới nên thế thui.

AVANZA

Xe tăng
Trung quốc đông dân, đa số là vùng núi, nông thôn... có cơ hội đi du lịch nc ngoài khi xuất hiện tour giá rẻ hoặc 0 đồng và VN là lựa chọn cho dạng tour này. Chứ dân mấy Tỉnh, thành phố phía đông thì lại văn minh, lịch sự.

Hoangtver

Xe hơi
Em có ông bạn người Úc hay cho thuê nhà theo kiểu airbnb, có khách TQ thuê cứ yêu sách hết thế này thế nọ, ở thì bẩn, mua hải sản về ăn vứt lung tung. Thằng bạn em nó ghét ra mặt, nó bảo những lần sau cứ có khách TQ đặt thuê nhà nó là nó loại ngay lập tức. Tất nhiên là đâu cũng có người này người kia nhưng TQ hay dính phốt thật, cá nhân em thấy TQ rất ầm ĩ và bẩn chắc em gặp toàn dân TQ loại 2 :D

fsipraha

Xe hơi
Ở đâu cũng có người này người nọ, nhưng dân Tầu đông vs dân trí thấp so với Thế giới nên thế thui.
Đồng ý với cụ. Đông Lào cũng vậy, nhưng khựa cậy nước lớn nên đi ra nước ngoài không coi ai ra gì. Còn dân Đông lào sợ luật nước nọ nên phải tuân theo phong tục nước họ.

meomun346

Xe container
...Và đa phầm dân TQ ko biết VN là nước nào đâu.
Cái này là do văn hóa của họ chứ, có thể mấy người đó họ ...mù chữ chẳng hạn, hoặc họ được GD như vậy.

...
Mà cho e hỏi xà cạp là cái gì vậy ạ?
Xà cạp thì người nông dân Bắc bộ xưa cũng dùng để quấn chân khi đi cấy. Nó là 1 miếng vải dài độ 2m, rộng độ 0.2m, quấn vào bắp chân để khỏi bị cỏ dại cứa vào chân khi đi trên bờ, ko bị đỉa cắn khi lội ruộng nước. Đồng bào dân tộc H' mông, Dao... cũng quấn khi đi làm cụ ạ.

Vậy là cụ đọc chưa kỹ hết rồi.
Bó chân : chân nhỏ, đi ko chắc. Luôn phải giữ thăng bằng khi di chuyển. Kể cả đôi guốc gót giữa mà các phi tần hay đi đó. Mục đích là để họ giữ thăng bằng. Những cô gái có dáng đi uyển chuyển vậy (các cô người mẫu, diễn viên múa bây giờ cũng vậy); họ đang luyện cái gọi là Kegel đấy!
Mà em nghe thớt kể là người đàn ông chứ ạ. Em nghĩ chỉ phụ nữ TQ mới bó chân chứ nhỉ.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Về việc đa số dân TQ ko biết Việt Nam là gì thìông nhầm to rồi nhé. Chí ít là những đối tác và ng dân TQ tôi và bạn bè đã từng tiếp xúc
Nhầm j cụ. Dân TQ biết VN thod chủ yếumaays tỉnh phía Nam biewts thôi. Chứ người dân phía Bắc người ta ko biết thật. Họ chỉ quan tâm nước lớn thôi.

truongsa1210

Xe buýt
Chưa bàn tính chín xác của câu chuyện. Nhưng chỉ 1 cá nhân mà đánh giá cả 1 đất nước thì cụ vãi. Người VN sang nước ngoài ăn cắp thì cả nước này ăn cắp à. Tôi chơi với nhiều ng TQ và thấy họ sống thân thiện, gần gũi, nhiệt tình và có chữ tín chứ ko giả tạo như số người Nhật, hàn.. Mà tôi đã gặp. Vấm đề j ra chuyện đấy. Chính quyền của họ có vấn đề với VN. Nhưng người dân TQ họ cũng như dân mình ham hố j đánh nhau. Và đa phầm dân TQ ko biết VN là nước nào đâu.
Cụ ơi, đánh giá trên đa số. Cụ đi đến các điểm du lịch trên thế giới, thấy một đám đông ồn ào nói cười hô hố thì tin em đi, 9 phần là người Trung Quốc. 1 phần còn lại thì... đố cụ biết là dân nước nào?

cochmong

Xe buýt
Các ông tàu khựa đi đâu cũng để người ta khinh thế nhỉ