Chỉ e cái luật

taovanhoabk

Xe máy
vừa nhận đc điên thoại của ông bạn than van nay đưa khách đi bắc ninh đi đường cao tốc mà tốc độ cho phép đi 80km/h nhưng vân bị công an thôi lại vì can tội chỉ đi qua gầm câu quá tốc độ cho phép là 40 thấy ông bạn kể lại mấy anh CSGT bảo khi đi qua gầm cầu chỉ đc có 40 mà ở đó ko co biển báo gi cả mà chỉ thấy biển báo cho phép tốc đo đi trên đg cao tốc thôi, các anh CSGT nói 1 câu xanh rờn về học lại luật đi nhé minh ko hiểu điều luật 8-x đó ở điều mấy nhỉ cả nhà có ai biết điều này ko hôm nay minh mới nghe thấy

Godfather77

Xe điện
Vớ vẩn, làm j có cHuyện ý. Có duy nhất chỗ 40 nó đang thi công cầu ,vượt (đoạn gần đến cầu Phù Đổng thôi)

huynhninh

Xe tải
Cụ có ghi âm thì nói chuyện dễ thôi :).

fantasylove

Xe buýt
Vớ vẩn cụ hỏi chúng nó luật nào?điều nào quy định như thế.bố láo thế mà chúng no cũng nói ra đươc à

taovanhoabk

Xe máy
e đọc luật thi có mỗi điều 5 nay nhưng ko đề cập tới vấn đề là khi đg cao tốc cho phép giới hạn tới 80km nhưng ko ghi là khi đi qua gầm cầu phải giảm tốc độ tới 40km
Điều 5. Các trường hợp phải giảm tốc độ
Người điều khiển phương tiện tham gia giao thông đường bộ phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối đa cho phép đến mức không nguy hiểm (có thể dừng lại một cách an toàn) trong các trường hợp sau:
1. Có biển cảnh báo nguy hiểm hoặc có chướng ngại vật trên đường.
2. Chuyển hướng xe chạy hoặc tầm nhìn bị hạn chế;
3. Qua nơi đường bộ giao nhau cùng mức; nơi đường bộ giao cắt đường sắt; đường vòng; đường có địa hình quanh co, đèo dốc; đoạn đường mà mặt đường không êm thuận;
4. Qua cầu, cống hẹp; khi lên gần đỉnh dốc, khi xuống dốc;
5. Qua khu vực có trường học vào giờ học sinh đến trường hoặc tan trường; khu vực đông dân cư, nhà máy, công sở tập trung bên đường; khu vực đang thi công trên đường bộ; hiện trường xảy ra tai nạn giao thông;
6. Khi có người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường;
7. Có súc vật đi trên đường hoặc chăn thả ở sát đường;
8. Tránh xe chạy ngược chiều hoặc khi cho xe chạy sau vượt;
9. Đến gần bến xe buýt, điểm dừng đỗ xe có khách đang lên, xuống xe.
10. Gặp đoàn xe ưu tiên; gặp xe quá khổ, quá tải, xe chở hàng nguy hiểm; vượt đoàn người đi bộ;
11. Trời mưa; có sương mù; mặt đường trơn trượt, lầy lội, có nhiều đất đá, cát bụi rơi vãi.

hoatra

Xe điện
Hêy, nếu cụ đi Nội bài - Bắc Ninh là có đấy nhé, em vừa đi tuần trước

taovanhoabk

Xe máy
đội đấy đòi lập biên bản ông bạn mình 5tr tiền tốc độ nhưng nói khó mất 5l hazzz mà có 1 loạt xe đi qua đấy đều bị vẫy lại hay có luật mới chúng ta ko biết.

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Cầu vượt nếu nó cắt ngang và nằm trên đầu mình thì e nghĩ nó chả vướng gì mà phải giảm tốc độ ( trừ khi có biển hạn chế tốc độ ) còn trên đường cao tốc hà nội lạng sơn có đoạn đi qua bắc nình thì cắm đầy biển hạn chế tốc độ,bạn cụ chạy tít ko để ý bị bắn là đúng rồi,các bố xe khách đi qua đâu nắn nót lắm ạ

tqttn2007

Xe điện
Luật ở mồm bọn xxx chứ còn ở đâu nữa Cụ!

taovanhoabk

Xe máy
Haizzzz nói chung là viêt nam ta nắm luật chúng ta cú rút kinh nghiệm xương máu thôi các cụ ak

bipboemlaxichlo

Xe điện
vừa nhận đc điên thoại của ông bạn than van nay đưa khách đi bắc ninh đi đường cao tốc mà tốc độ cho phép đi 80km/h nhưng vân bị công an thôi lại vì can tội chỉ đi qua gầm câu quá tốc độ cho phép là 40 thấy ông bạn kể lại mấy anh CSGT bảo khi đi qua gầm cầu chỉ đc có 40 mà ở đó ko co biển báo gi cả mà chỉ thấy biển báo cho phép tốc đo đi trên đg cao tốc thôi, các anh CSGT nói 1 câu xanh rờn về học lại luật đi nhé minh ko hiểu điều luật 8-x đó ở điều mấy nhỉ cả nhà có ai biết điều này ko hôm nay minh mới nghe thấy
Cụ chủ cần phải hỏi lại CSGT là:
- các anh cho tôi hỏi? CÁC ANH HIỂU THẾ NÀO LÀ ĐƯỜNG CAO TỐC
em chỉ e nó củ chuối nói rằng đấy không phải là đường cao tốc thôi
còn nói bảo về học lại luật thì đúng là khi qua gầm cầu thì phải giảm tốc độ
nhưng em hiểu là qua gầm cầu mà có đường đồng mức thì mới phải giảm tốc độ
chứ đi qua gầm cầu như trên thì nó như dạng CẦU VƯỢT LIÊN THÔNG thì làm gì có chuyện phải giảm tốc độ
nên em chốt lại 1 câu.
xxx bắt láo + nắn gân những người không hiểu luật thôi, chứ vặn lại thì mấy( xin phép cho em gọi là THẰNG) THằng ấy mới cần phải đi học lại LUẬT ạ
bọn này ăn bẩn thôi Cụ ạ
xuông xe chẩm bị quay phim ghi âm rồi đối chất xem chúng nó có bảo là chỉ nhắc nhở không?

taovanhoabk

Xe máy
Cụ chủ cần phải hỏi lại CSGT là:
- các anh cho tôi hỏi? CÁC ANH HIỂU THẾ NÀO LÀ ĐƯỜNG CAO TỐC
em chỉ e nó củ chuối nói rằng đấy không phải là đường cao tốc thôi
còn nói bảo về học lại luật thì đúng là khi qua gầm cầu thì phải giảm tốc độ
nhưng em hiểu là qua gầm cầu mà có đường đồng mức thì mới phải giảm tốc độ
chứ đi qua gầm cầu như trên thì nó như dạng CẦU VƯỢT LIÊN THÔNG thì làm gì có chuyện phải giảm tốc độ
nên em chốt lại 1 câu.
xxx bắt láo + nắn gân những người không hiểu luật thôi, chứ vặn lại thì mấy( xin phép cho em gọi là THẰNG) THằng ấy mới cần phải đi học lại LUẬT ạ
bọn này ăn bẩn thôi Cụ ạ
xuông xe chẩm bị quay phim ghi âm rồi đối chất xem chúng nó có bảo là chỉ nhắc nhở không?
e cũng rất bức xúc chúng nó làm ăn cứ thấy ngày lễ là chúng nó làm ăn bực thấy mồ mà ko làm gi đc vì nó cầm luật mà

daihatsuvn

Xe điện
Bạn của cụ chủ không nhìn thấy biển rùi , đến chỗ thi công cầu vượt có 2 biển , trước là 60 sau đến 40 , qua hết gầm cầu mới có biển hết mọi lệnh cấm , xxx bắt lỗi chuẩn oỳ . cụ nào ít đi qua đoạn này rất hay dính